Author Topic: ใครพอมีข้อมูลหรือรูป รถ austin กระบะไม้บ้างครับ  (Read 5127 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

TOM PLYMOUTH

• Guest
 ???คือเป็นรถที่ได้เก็บไว้มานานแล้วแต่ไม่รู้จะเริ่มค้นหาข้อมูลอย่างไรดีครับ เพราะไม่มีรหัสรุ่น และปีผลิตที่แน่นอนครับ ข้อมูลคร่าวๆนะครับ เป็นรถ AUSTIN ครับ ไฟหน้า อยู่ที่แก้ม  สามารถสตาร์ทโดยใช้มือหมุนได้ครับ มีช่องใต้กระจัง สำหรับใส่แกนหมุนสตาร์ทมือ คันนี้เป็นกระบะไม้ครับ แต่ผมเคยเห็นเป็นแบบตู้ด้วยครับ กระจกหน้าแบ่งเป็น สองช่องครับ ใครพอมีรูปหรือข้อมูลช่วยด้วยนะครับ พอดีไม่รู้จะหาอย่างไร ปีผมว่าน่าจะราวๆปี1955-60นะครับอันนี้ไม่แน่ใจครับ ???เพราะว่าอยากจะให้เจ้าคันนี้เสร็จสมบูรณ์เสียทีครับ  อย่างไรก้อฝากเพื่อนๆพี่ ที่พอมีข้อมูลด้วยนะครับ 
              ขอบคุณครับ
« Last Edit: August 21, 2005, 10:28:54 am by TOM PLYMOUTH »

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ข้างม.สยามเป็นแวนไม้ครับ อยู่มาสิบกว่าปีแล้ว :)

• Guest
แล้ว.พี่เสียอา.พอจะมีข้อมูลเพิ่มเติมอีกไหมครับ :)

• Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ข้อมูลคือถ้าหันหน้าเข้าม.สยาม ทางขวามือจะมีปั๊มถ้าทำไม่ผิดจะเอสโซ่ครับ ถัดจากปั๊มจะมีซอยเล็กๆ และมีอู่ รถคันนี้เป็นของเฮีย(ลุง)เจ้าของอู่
สมัยก่อนเจอประจำ หลังไม่ค่อยเห็นครับ  :)

• Guest
คือผมอยากได้ ชื่อรุ่น หรือ รหัสรุ่นจังเลยครับเพื่อจะได้นำไปเป็นข้อมูลเพื่อไปsearchหาข้อมูลใน internetเพิ่มเติมในโอกาสต่อไปครับ:Dและขอขอบคุณข้อมูลของของ"คุณอา"(ดูจากรูปที่เห็นเลยต้องเปลี่ยนสรรพนามใหม่ครับผม)..เสียอา..ด้วยครับ

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
อย่างนี้ต้องบุกถึงอู่ครับ น่าจะได้ข้อมูลเยอะนะครับ ;D
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

• Member
ตำราอยู่ที่ตึก ถ้าไม่ลืมจะบอกให้ ทูโมโห้

• Guest
 ;Dขอบคุณล่วงหน้าครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments