Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1065753 times)

0 Members and 6 Guests are viewing this topic.

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
แก้ช่วงล่างหลังและหน้าเสร็จแล้ว ด้านหน้าไหนๆแล้ว  ทำแบบปรับได้ซะเลยจะได้ปรับแต่งได้อีกถ้ามันบิดอีก จบซะทีกับช่วงล่าง เฮ้อ C:)

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
งานเข้าครับ ช่วงล่างได้แล้ว ทุกอย่างตรง แต่เลี้ยวแล้วติด ตอนตีโปร่งหน้าตอนนั้นช่วงล่างมันเบี้ยวอยู่ เลยต้องแก้โปร่งอีกรอบ อย่างงั้นตัดเลยครับไม่รอช้า ช่างกำลังดีด  งั้นจัดไป  ตัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย

Offline Bobsfalo

• รสส้ม มาแว้วววว
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
เข้ามาแอบดู ^^
" อย่าเข้าใกล้ อะไหล่หายาก "

• Member
ตัดใจตามล่าหาคอลโซนครับ ของเดิมตัดซะเละเลย

Offline RETRO MAN

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
คุณ doy_v1 นี่ login คล้ายในweb พวก EG เล่น EG หรอื HONDA ด้วยป่าวครับ
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

• Member
คุณ doy_v1 นี่ login คล้ายในweb พวก EG เล่น EG หรอื HONDA ด้วยป่าวครับ
สมัครที่นี้ที่เดียวเลยคับ มีแต่ อีแก่ honda c70 คับ(มือเดียวออกห้างด้วยนะ)

• Member
เข้ามาดูก่อนทำงาน.......

Offline panapromsen

• I Love Japan
  • Member
  • Last Login:August 05, 2016, 08:11:01 pm
รอชมด้วยคน B:D B:D B:D

Offline ลุงโย (ธวัชชัย)

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
พอจะมี Link service manual SUZUKI FRONTE บ้างมั้ยครับ
ทั้งเครื่ิิอง 547CC กับเครื่อง800 ครับ 4หรือ2 ประะตูก็ได้

ลองดูนะครับ เพื่อจะพอใช้ได้บ้าง
ลุงลองโหลดมาแล้วเปิดดู มีหลายๆเรื่องที่ลุงยังไม่รู้แล้วก็ได้รู้

http://www.mightyboyclub.com/forum/

The Suzuki Hatch 550cc & 800cc(thanks to Pauline Hunter) Service Manuals,
The Mightyboy Owners Manual Supplement & Alto SB305 Owners Manual
Are now available as PDF's. Right Click on the links below and "Save Target As" to download the manuals.

http://www.icbm.com.au/mightyboy/manuals/Suzuki%20Hatch%20800cc%20Service%20Manual.pdf

ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
ขอแนะนำตัวเข้าเป็นสมาชิกใหมหมาด เมื่อวานนี้เองครับ
เพิ่งได้มีโอกาสเป็นเจ้าของ ฟรอนเต้ 800 คงต้องขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ในหลายๆเรื่อง
ผมซื้อมาในราคา 25000 ทะเบียนปี 55 เลขเครื่อง ตัวถังตรง ชุดโอนครบ วิ่งมาจอดที่บ้านที่ สันป่าตองได้
 เรียนถามท่านผู้รู้ว่า
1. ผมไปดูเครื่อง ไดฮัทสุ EF คาบูเกียร ธรรมดาทั้งแพ มีชุดล้อ ชุดเลี้ยว ครบจากยี่ปุ่น เลยซื้อมามาราคา 7500 แพงไหมครับ
2. เครื่องที่ว่าถ้าเอามาใส่ในฟรอนเต็จะมีปัญหาอะไรหรือไม่ ท่านที่วางแล้ว หรือมีข้อมูล รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
3.  ล้อหลังรุ่นนี้เป็นคานแข็ง + แหนบ ถ้าจะแปลงเป็นดีส ไม่ทราบว่าควรจะใช้รุ่นไหนมาใส่ดีครับ
ขอบคุณครับ
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• Member
Welcome to Fronte

Offline tato

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm
สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิก  หลังจากที่ถอดใจไปพักหนึ่ง ตอนนี้กลับมาแล้วครับ

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm
สวัสดีครับคุณ BOY แผงนวมคอนโซนถ้าไม่ใช้บอกนะครับกำลังหาอยู่เหมือนกัน

• Member
สวัสดีครับคุณ BOY แผงนวมคอนโซนถ้าไม่ใช้บอกนะครับกำลังหาอยู่เหมือนกัน
ถ้าถามผม(doy) ถ้าต้องการรับไปได้เลยครับแต่มีแตกอยู่เหมือนกันนะ

• Member
ถ้าถามผม(doy) ถ้าต้องการรับไปได้เลยครับแต่มีแตกอยู่เหมือนกันนะ
  แตกไม่เป็นไรครับ ว่าแต่อยู่แถวไหนครับ

• Member
  แตกไม่เป็นไรครับ ว่าแต่อยู่แถวไหนครับ
นนทบุรีครับแถวๆวงเวียนนครอินทร์ ถ้าจะมารับบอกล่วงหน้านะครับ ถ้าเป็นเสาร์อาทิตร์นี้คงจะไม่อยู่ครับ จะกลับไปไหว้แม่ :smitten:

Offline yud survey

• Member
  • Last Login:December 30, 2012, 10:01:10 am
คุณตั๊ก ครับ

สวยดีออกผมว่านะ

ยื่นเยอะไป ใช่ว่าจะสวยเสมอไปนะครับ ผมเคยเอา 14

หน้า แปด หลัง แปดครึ่งทาบแล้วครับ หายางสวยๆยากด้วยครับ ไหนจะต้องมาเก็บซุ้มล้ออีก

เดี๋ยวผมเอาล้อ สิบ ยื่นๆของผม มาให้ดูครับ สุดท้ายทำล้อเสร็จต้องหาโป่งมาใส่อีก เสียอีกอย่างเดียว

หายางสวยๆไซค์นี้ไม่ได้ มีแต่ยางมนๆ มอเตอร์ไซค์

ไว้่ทำดุมเสร็จเดี๋ยวว่ากันใหม่

• Member
ขอแนะนำตัวเข้าเป็นสมาชิกใหมหมาด เมื่อวานนี้เองครับ
เพิ่งได้มีโอกาสเป็นเจ้าของ ฟรอนเต้ 800 คงต้องขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ในหลายๆเรื่อง
ผมซื้อมาในราคา 25000 ทะเบียนปี 55 เลขเครื่อง ตัวถังตรง ชุดโอนครบ วิ่งมาจอดที่บ้านที่ สันป่าตองได้
 เรียนถามท่านผู้รู้ว่า
1. ผมไปดูเครื่อง ไดฮัทสุ EF คาบูเกียร ธรรมดาทั้งแพ มีชุดล้อ ชุดเลี้ยว ครบจากยี่ปุ่น เลยซื้อมามาราคา 7500 แพงไหมครับ
2. เครื่องที่ว่าถ้าเอามาใส่ในฟรอนเต็จะมีปัญหาอะไรหรือไม่ ท่านที่วางแล้ว หรือมีข้อมูล รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
3.  ล้อหลังรุ่นนี้เป็นคานแข็ง + แหนบ ถ้าจะแปลงเป็นดีส ไม่ทราบว่าควรจะใช้รุ่นไหนมาใส่ดีครับ
ขอบคุณครับ
วันหยุดก็เอาเครื่องมาล้าง ด้วยนำยา รอการยกลงในตัวถัง
ล้างแล้วแจ่ม ไปเลย ใครมีข้อมูลของเกียร์ออโต้ 3CN ตัวนี้บ้าง ว่าเกียร์ไหนทดเท่าไร วิ่งได้เท่าไรครับ
แล้วก็เกียร์ของลุงเดิมเป็นเกียร์ธรรมดา หากจะเปลี่ยนไปใช้รุ่นที่วางใน EF Turbo จะได้ตีนต้นหรือปลาย หรือวิ่งไม่ออก
หากจะเปลี่ยนเป็นออโต้ 3CNที่มากะเครื่อง ก็ต้องเปลี่ยนคันเกียร์ ใครพอมีรูปแป้นเกียร์ออโต้รุ่นนี้บ้างครับ
ลุงจะเอาไว้เวลาไปเลือกซื้อ จะได้ไม่ผิดรุ่น รุ่นนี้เป็นรุ่นสายเดี่ยว ปรกติจะเห็นเป็นสายคู่ ใครพอมีข้อมูลบ้างครับ

• Member
อยู่อู่มานานจนช่างที่อู่บอก

พี่ๆ ผมขอเอาแมวไปนอนข้างในนะครับ

ช่วงนี้ฝนตกเยอะ

ไอ้เราก็เกรงใจ เครื่องเดิมติดรถก็ฟิตเรียบร้อย

แต่เกียร์หอนเกียร์หลุด

ซื้อมาอีกตัว ดันได้รุ่นใหม่ แถมพี่เค้าก้ไม่มีเพลาขับมาให้

ว่างจัดเลยแวะไปเยี่ยมเวปชาวมิร่า

กิเลสเลยจับ วันรุ่งขึ้นโทรไปสั่งเครื่องมาเลย

แมวจะได้ไม่มานอนในรถข้าพเจ้าอีก
ท่านพอจะมีภาพการตัดต่อ ตัวถังเพื่อรองรับแพเครื่องของไดฮัทสุไหมครับ ดูจาดขนาดและแพเดิมๆของฟรอนเต้แล้ว
คงต้องตัดต่อมากมายหลายจุดเลย มีคำแนะนำอะไรไหมครับ ถเลง ตัดผิดก็เสียรถหมดเลย รบกวนด้วยครับ.

• Member
แพใหม่ครับ
ขอความรู้เรื่องการตัดตัวถังเดิม เพื่อรองรับ แพไหม่ด้วยครับ ว่าต้องวัดอย่างไรจากจุดไหนถึงไหน
การตั้งระดับตั้งศูนย์เอาจุดอ้างอิงจากที่ไดครับ
แพใหม่เป็นไดฮัทสุ ตรงตามรุ่นของเครื่องในรูปเลยใช่ไหมท่าน

• Member
เข้ามาฟังด้วยคน ไม่มีความรู้สักเท่าไร แต่ผมว่าน่าจะต้องยึดเพลาเป็นหลักนะ ให้เพลาตรงไว้ก่อน ไม่แอนหน้าแอนหลัง แล้วค่อยสร้างจุดยึด(มั้งนะ)

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
ของผมเน้นโช๊คตรงเป็นหลักครับจะติดตรงเกียร์ครับตัดไฟล์วอลล์บางส่วนครับ แต่ถ้าทำเสร็จแล้วแพเครื่องเกือบติดพื้นห่างพื้นไม่มากครับ
ส่วนบางคนเน้นสวยก็ลดความปลอดภัยลง โช๊คเอียง เสี่ยงตายครับ

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
ถ้ายกขึ้นทั้งแพช่วงล่าง เพลาก็อยู่เหมือนเดิมครับ ส่วนติดอะไรแบบไหน ขึ้นอยู่กับว่าวางแบบไหน ถอยหลัง เดินหน้า แต่ลองดู สเป็ก ของมุม caster ด้วยนะครับเพราะอย่างพวกแคมเบอร์มาาปรับแต่ทีหลังได้ครับ  ส่วนตรงที่จะตัดก็น่าจะเป็นแชซซีืั้ง 2 ข้างๆละประมาณ คร฿่งเซ็นต์ กะ ทุบผนังห้องเครื่อง ตรงแรกครับ เพราะมันจะติด
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

• Member
อันนี้แพ DAIHATSU เครื่อง JB ครับ

• Member
ปาดแชชซีแล้วสร้างจุดยึดใหม่สามาถรถอดเข้าออกได้ไม่เชื่อมติดกับตัวถัง

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments