Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1059766 times)

0 Members and 6 Guests are viewing this topic.

Offline ลุงโย (ธวัชชัย)

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
 เครื่อง JB bo ใช่ตัวเดียวกับตัวในรูปแนบหรือไม่ครับ
ตัวในรูป เป็นเครื่องมาจากนอกตู้นำเข้า (อีหยิบ) ไม่มีใบคุม
แล้วก็กล่อง มาทั้งแพ เขาบอกขาย 12,000 แพงไหมครับ
เลขเครื่องไม่ค่อยสนใจ เพราะเราไม่ได้ไปโอนขายอยู่แล้ว แต่
กล่อง นี่ซิ หาซื้อในไทยได้ไหมราคาเท่าไร ถ้าไม่มี ก็เครื่องอะหลั่ยดีๆนี่เอง
ท่านได พอทราบรบกวนแจ้งด้วยครับ.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
ประกอบเพิ่มมาครับ

Offline tato

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm
ประกอบเพิ่มมาครับ

หม้อน้ำกับอินเตอร์ฯเป็นของอะไรครับถ้าอยากได้บ้างไม่ทราบว่าติดต่อได้ที่ไหนครับ

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
หม้อน้ำ ของ ซิวิค ครับ มัน เป็นของแต่ง หาได้ที่บางนาครับ
อินเตอร์นี้ ไม่ทราบ ครับ ของเพื่อนในกลุ่ม ทำให้เจ้าของคันสีเทา ครับ

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm
คุณ Surawit รับโม JB ด้วยหรือป่าวครับ

• Member
โม ไม่เป้นครับ แต่ Turbo พอทำได้ครับ

• Member
โม ไม่เป้นครับ แต่ Turbo พอทำได้ครับ

เดี๋ยวประกอบเสร็จแล้วคงต้องรบกวนให้ช่วยดู Turbo ให้หน่อยนะครับ ของผมอาการเหมือน Turbo ไม่บูชนะครับ

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
ไปงานบางกอกคลาสสิคมา ไม่มี ซูซูกิ "มินิ" เลยสักคัน มีแต่ มินิตระกูล...ถ้าคันนี้เสร็จทันและไปอวดโฉมในงาน
ชาวโลกก็จะต้องตะลึง กับความงามแบบ"มินิคลาสสิค" แต่ แฝงไปด้วยความแรงที่เร้าใจ
ขอเป็นกำลังใจให้ ท่านทำให้ฟรอนเต้ เป็น Retro ไต่อันดับจากที่ 29/50 ขึ้นแท่น 1-10/50 (TopTen) นะครับ.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
ติดอันดับแล้วหรือนี้ ถ้าปีหน้าจัดอีก ต้องมีแน่เลยเห็นใกล้จะเสร็จกันหลายคันเลย

• Member
ท่านบ๊อบครับ
กระจกมันติดมากับรถ(ดูจากรูป ยี่ห้อนี้น่าจะซื้อมาเปลี่ยน/ติดเพิ่ม) ลุงเพิ่งซื้อรถมายังไม่ทราบว่าเดิมมันเป็นอย่างไร
ถ้าถามใจลุง ลุงชอบรุ่นที่ติดที่แก้มหน้ามากกว่า หรือถ้าจะติดที่ประตูก็ขอเป็นรุ่นหัวกระสุน หรือแบบกรอบโครเมี่ยมวาวๆเลย
ที่แน่ๆเลขเครื่อง กับเลขตัวถังตรงกับเล่มทะเบียน ได้มาเท่านี้ก็มีความสุขเหมือนมีกิ๊กใหม่แล้วท่าน.
กระจกแบบนี้ล่ะที่ผมตามหา แลกกันมั๊ย ครับ  "v" "v" เด๋ว ผมหารุ่น ติดแก้ม มาแลก  หรือจะเอาของที่ติดรถผมตอนนี้ เป็นกระจกไฟฟ้า ครับ ^^

ส่วนใหญ่ที่ผมเจอ ที บ. มี fronte อยู่ 2 คัน แต่กระจกเค้าจะ ยาวๆ ใหญ่ๆ ออกแนวหูช้างเลยครับ

รูปแรก แบบที่ต้องการ

รูปสอง แบบนี้ใช่ป่าวครับที่ลุงอยากได้
ถ้าท่านอยากได้ มันตรงกับความต้องการของท่าน ลุงยินดีแลกกับกระจกรุ่นที่ท่านนำรูปมาลง หรือรุ่นอื่นๆก็ได้ครับ

ปัญหาก็คือตอนนี้รถ จอดอยู่เชียงใหม่ รอได้ไหมเอ่ย เดือนหน้าจะขึ้นไปครับ
ลุงมองรุ่นหัวกระสุน ลุงว่ามันได้ใจดี ลุงเคยใช้ตอนหนุ่มๆ ติดอยู่กับรถซันนี่
ลุงไปเจอกระจกมองข้างที่รัชดาไนท์ ได้มาสองรุ่น สองแบบ
อันแรกเป็นของมือสอง สภาพปานกลาง ขาดเหล็กยึดอันหนึ่ง รุ่นและยี่ห้อเดียวกับที่ติดอยู่กับรถของลุง ได้มาราคา 150 บาท
อันที่สองเป็นของใหม่ "Car Mate" ของญี่ปุ่น เก่าเก็บ โครเมี่ยมยังวาวอยู่เลย มีหลายชุด ราคา 800 บาท
ถ้าเป็นแสตนเลสทั้งอัน 1500 คนขายบอกว่ารุ่นนี้นิยมมากในอดีต ใส่กับขอบประตูมีอุปกรณ์ครบ ใสแล้วน่าจะสวย
แล้วก็หน้ากระจัง ของรุ่นไฟกลม ราคาประมาณ1200 -1500 ตามสภาพ
 ท่านบ๊อบ สนแบบไหนเด๊ยวลุงสอย ส่งไปให้

• Member
ท่านบ๊อบครับ
กระจกมันติดมากับรถ(ดูจากรูป ยี่ห้อนี้น่าจะซื้อมาเปลี่ยน/ติดเพิ่ม) ลุงเพิ่งซื้อรถมายังไม่ทราบว่าเดิมมันเป็นอย่างไร
ถ้าถามใจลุง ลุงชอบรุ่นที่ติดที่แก้มหน้ามากกว่า หรือถ้าจะติดที่ประตูก็ขอเป็นรุ่นหัวกระสุน หรือแบบกรอบโครเมี่ยมวาวๆเลย
ที่แน่ๆเลขเครื่อง กับเลขตัวถังตรงกับเล่มทะเบียน ได้มาเท่านี้ก็มีความสุขเหมือนมีกิ๊กใหม่แล้วท่าน.
กระจกแบบนี้ล่ะที่ผมตามหา แลกกันมั๊ย ครับ  "v" "v" เด๋ว ผมหารุ่น ติดแก้ม มาแลก  หรือจะเอาของที่ติดรถผมตอนนี้ เป็นกระจกไฟฟ้า ครับ ^^

ส่วนใหญ่ที่ผมเจอ ที บ. มี fronte อยู่ 2 คัน แต่กระจกเค้าจะ ยาวๆ ใหญ่ๆ ออกแนวหูช้างเลยครับ

รูปแรก แบบที่ต้องการ

รูปสอง แบบนี้ใช่ป่าวครับที่ลุงอยากได้
ถ้าท่านอยากได้ มันตรงกับความต้องการของท่าน ลุงยินดีแลกกับกระจกรุ่นที่ท่านนำรูปมาลง หรือรุ่นอื่นๆก็ได้ครับ

ปัญหาก็คือตอนนี้รถ จอดอยู่เชียงใหม่ รอได้ไหมเอ่ย เดือนหน้าจะขึ้นไปครับ
ลุงมองรุ่นหัวกระสุน ลุงว่ามันได้ใจดี ลุงเคยใช้ตอนหนุ่มๆ ติดอยู่กับรถซันนี่
ลุงไปเจอกระจกมองข้างที่รัชดาไนท์ ได้มาสองรุ่น สองแบบ
อันแรกเป็นของมือสอง สภาพปานกลาง ขาดเหล็กยึดอันหนึ่ง รุ่นและยี่ห้อเดียวกับที่ติดอยู่กับรถของลุง ได้มาราคา 150 บาท
อันที่สองเป็นของใหม่ "Car Mate" ของญี่ปุ่น เก่าเก็บ โครเมี่ยมยังวาวอยู่เลย มีหลายชุด ราคา 800 บาท
ถ้าเป็นแสตนเลสทั้งอัน 1500 คนขายบอกว่ารุ่นนี้นิยมมากในอดีต ใส่กับขอบประตูมีอุปกรณ์ครบ ใสแล้วน่าจะสวย
แล้วก็หน้ากระจัง ของรุ่นไฟกลม ราคาประมาณ1200 -1500 ตามสภาพ
 ท่านบ๊อบ สนแบบไหนเด๊ยวลุงสอย ส่งไปให้
สนใจกระจังหน้าครับ รบกวนสอยสภาพดีๆมาฝากสักอันสิครับ

• Member
กระจกสวยจัง ครับ

• Member
เรื่อง เทอร์โบ นะครับ ตอนผมประกอบเสร็จใหม่ๆก็เป็นมันพัง เลยไปซื้อมาอีกก็พังอีกเลยหาสาเหตุได้ว่าท่อเหล็กที่ส่งน้ำมันมาเลี้ยงแกนเทอร์โบมันตันครับ เลยพัง ผมเลยเปลี่ยนเป็นสายถักเลย หายครับ ลองดูครับ

• Member
เรื่อง เทอร์โบ นะครับ ตอนผมประกอบเสร็จใหม่ๆก็เป็นมันพัง เลยไปซื้อมาอีกก็พังอีกเลยหาสาเหตุได้ว่าท่อเหล็กที่ส่งน้ำมันมาเลี้ยงแกนเทอร์โบมันตันครับ เลยพัง ผมเลยเปลี่ยนเป็นสายถักเลย หายครับ ลองดูครับ

ขอบคุณมากครับ ของผมก็ Turbo พังครับเอาไปซ่อมแล้วตอนนี้เปลี่ยนจากลูกปืนเป็นบูชครับ แต่ก็ยังวิ่งไม่ค่อยออกครับ อาการคือออกตัวไม่ดีครับต้องปิดแอร์ช่วย ตีนปลายก็พอได้แต่อาการเหมือนรถไม่มี Turbo ครับ

• Member
ก็ลองเปลี่ยนเทอร์โบเลยครับ อาจดีขึ้นนะ

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
รถคุณ tato ทำสายไฟกะกล่องคุมแอร์มาครบป่าวครับ   

รถคุณ surawit วางjbลงทั้งแพไหม  เห็นหัวโช็คหน้าเป็นของเดิม 
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

• Member
เป็นของใหม่ ร้านที่เอามาขายบอกว่ามีอีกหลายชุด ส่วนท่านใดสนใจ กระจกหรือกระจังหน้าฟรอนเต้
ถ้าอยู่กรุงเทพก็ไปที่ตลาดรัชดาไนท์ อยู่เลยแยกรัชดาลาดพร้าวไปหน่อย หน้าที่จอดรถของการรถไฟฟ้าฯได้เลยครับ
ส่วนท่านที่อยู่ต่างจังหวัด ฝากเพื่อนๆ เข้ามาต่อลองราคากันเองเลย(เงินทองของบาดใจ ของถูกของแพง ชอบไม่ชอบ เด๊ยวมีปัญหา)
เสาร์นี้ลุงนัดพ่อค้าไว้ ลุงจะไปรับหน้ากระจัง และไฟท้ายเตรียมไว้ให้ มินิฟรอนเต้ ของลุงครับ.

• Member
ตลาดมีวันไหนครับ อยากไป
 แพผมของเครื่องมิร่า รุ่นเก่าครับ ส่วนโช้ค ผมเอา มาผสมกัน 2 ชุดครับเลยออกมาเป็นแบบนี้ครับ
มีฝาครอบไฟ้ทายด้านขวาบ้าง หรือเปล่าครับ กระจกหลังขวารุ่น2ประตูด้วยใครมีเป้าช่วยบอกด้วยครับ

• Member
รถคุณ tato ทำสายไฟกะกล่องคุมแอร์มาครบป่าวครับ   

รถคุณ surawit วางjbลงทั้งแพไหม  เห็นหัวโช็คหน้าเป็นของเดิม 

น่าจะครบนะเอาไปให้ช่างดูสองรอบแล้ว แล้วก็ชดเชยรอบอะไรก็ทะงานปกตินะ

• Member
ก็ลองเปลี่ยนเทอร์โบเลยครับ อาจดีขึ้นนะ

[/size]คุณ surawit พอจะมีหรือว่ามีที่แนะนำที่ไหนไหมค[/size]รั[/size]บ จะ[/size]ลองเปลี่ยนดูครับ

• Member
 แพผมของเครื่องมิร่า รุ่นเก่าครับ ส่วนโช้ค ผมเอา มาผสมกัน 2 ชุดครับเลยออกมาเป็นแบบนี้ครับ
มีฝาครอบไฟ้ทายด้านขวาบ้าง หรือเปล่าครับ กระจกหลังขวารุ่น2ประตูด้วยใครมีเป้าช่วยบอกด้วยครับ
ตลาดจะมีทุกคืนวันเสาร์ครับ 18.00 -24.00 โดยประมาณ
จอดรถที่อาคารจอดรถของรถไฟฟ้าได้เลย ชม.ละ30 บาท
เสาร์ที่แล้ว เดินได้ครึ่งตลาด หี้วของเดินต่อไปไม่ไหว ลุงเลยเสียไปแค่ 90 บาท

ไฟท้ายเขาจะขายทั้งชุดไม่ได้แยกขาย ชุดละ2000 ในรูป มี 3 อันไม่รู้ซ้ายหรือขวาครับ.
เสาร์นี้ลุงก็จะไปเสียตังอีก

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
เอาโช็คมิร่าแต่เปลี่ยนหัวโช็คเป็นฟรอนเต้แบบเดิมเหรอครับ
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

• Member

ตลาดจะมีทุกคืนวันเสาร์ครับ 18.00 -24.00 โดยประมาณ
จอดรถที่อาคารจอดรถของรถไฟฟ้าได้เลย ชม.ละ30 บาท
เสาร์ที่แล้ว เดินได้ครึ่งตลาด หี้วของเดินต่อไปไม่ไหว ลุงเลยเสียไปแค่ 90 บาท

ไฟท้ายเขาจะขายทั้งชุดไม่ได้แยกขาย ชุดละ2000 ในรูป มี 3 อันไม่รู้ซ้ายหรือขวาครับ.
เสาร์นี้ลุงก็จะไปเสียตังอีก

เสียดายจังวันเสาร์นี้ไม่ว่าง ยังไงก็ฝากดูกระจังหน้าหน่อยนะครับ ถ้ามีก็รบกวนแจ้งข่าวบ้างนะครับวันเสาร์ต้นเดือนหน้าคงได้เข้าไป

• Member
เทอร์โบ เห็นเพื่อนผมเอาโขงหน้าของเครื่องเจมาครับแข่งกันคนละลูกโขงหลังใช้ของเดิมครับ
ส่วนฝาครอบไฟ้ท้ายไม่ต้องแล้วครับนี้หยุดงานจัดการหล่อไฟเบอร์เรียบร้อยพร้อมโปร่งอีก2อันคันมาก555
โช๊ค ท่่อนล้างมิร่าครับ แต่งฝาเป็นขอองเดิมครับ3รู้ดูสวยดี ครับ
« Last Edit: August 23, 2011, 11:55:44 pm by surawit »

Offline Bobsfalo

• รสส้ม มาแว้วววว
  • Member
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
เป็นของใหม่ ร้านที่เอามาขายบอกว่ามีอีกหลายชุด ส่วนท่านใดสนใจ กระจกหรือกระจังหน้าฟรอนเต้
ถ้าอยู่กรุงเทพก็ไปที่ตลาดรัชดาไนท์ อยู่เลยแยกรัชดาลาดพร้าวไปหน่อย หน้าที่จอดรถของการรถไฟฟ้าฯได้เลยครับ
ส่วนท่านที่อยู่ต่างจังหวัด ฝากเพื่อนๆ เข้ามาต่อลองราคากันเองเลย(เงินทองของบาดใจ ของถูกของแพง ชอบไม่ชอบ เด๊ยวมีปัญหา)
เสาร์นี้ลุงนัดพ่อค้าไว้ ลุงจะไปรับหน้ากระจัง และไฟท้ายเตรียมไว้ให้ มินิฟรอนเต้ ของลุงครับ.

ว๊าวๆๆ อิจฉา คนอยู่ กทม จังเลย 

สงสัยต้องหาเวลา ว่างๆ ไปบ้างซะแล้ว ล่ะ

ปล. ยัง อยากได้ กระจกมองข้างอยู่ ครับ  หุๆๆ อ่อ ร้านทีลุง จะไปซื้อ พอจะมี ชุดปัดน้ำฝนเหลือ บ้าง ป่าว ครับ
" อย่าเข้าใกล้ อะไหล่หายาก "

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments