Author Topic: พี่ๆน้องๆพบเจอบ้านบางกอกแห่งนี้กันได้อย่างไร  (Read 158993 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

UM

• Guest
           จำไม่ได้แล้วน่ะครับ แต่ที่รู้แน่ๆ คือ ออกจากบ้านนี้ไม่ได้แล้ว เดี๋ยวลงแดงตายน่ะครับ ;D

Offline gowest

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
ตอนนั้นตามหา Mini ครับ อยากได้มากๆ
ค้นใน Pantip ดันมาเจอซะได้ ปีกว่าแล้วมั้ง
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline stang69

• Vroom Vroom
  • Member
  • Last Login:November 21, 2009, 08:30:46 pm
ผมตามมาจากพันทิพครับ มีคนเอาไปแนะนำ ตอนนั้นเว็บนี้ยังอยู่กับพันทาวมังไม่แน่ใจ จำได้ว่ามาเจอคุณโกเวสถามหาแฟนมะกัน แล้วก็เจอเสียอาตอบกระทู้อ่านสนุกดี ก็ตามอ่านมาเรื่อยๆ

เจ้าบ้านเปลี่ยนหน้าเว็บสามครั้งแล้ว ยังไม่มีโอกาสไปเจอพี่ๆ น้องๆ ตัวเป็นๆเลย

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
อ่านเสียอา Beginคงทราบครับ :)

Bang=บรรณ    kok =เกษมสันต์  ;D

ผมเด็กประจำ บ้านเพื่อนก็บ้านผม
 ;)

ขออภัยที่มาขอแก้ หากพี่เสียอา กำลังกล่าวถึงนามสกุลเจ้าบ้านอยู่ ที่แท้คือ บรรณ เกษมทรัพย์ ครับ
(ที่จิงผมก็มีเพื่อนนามสกุล เกษมสันต์ อยู่หลายคน เหมือนกัน เลยเอะใจ)
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
เงียบกันจังเลย :D
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ขอโทษทีครับ ขอบคุณที่ช่วยแก้ให้ :)

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
เริ่มแรกๆผมเป็นขาประจำอยู่ที่ benzclassiccars แล้วก็ Link มาที่บ้านนี้บ่อยๆอยู่ นี่อาจเป็นจุดเริ่มต้นของการหารถคลาสสิคสักคันของผม หลังจากนั้นมาเจอคุณ Ake ซึ่งเป็นเพื่อนของเพื่อนของ ผบ.ผม แนะนำให้ลงทะเบียนแล้วเข้ามาคุยกัน คุยได้สักพักก็เป็นเรื่อง ได้ W108 มาหนึ่งคัน 45 วันหลังจากนั้นรถเสร็จวันเดียวกันกับลูกสาวคลอด
ผมว่าผมติดบ้านฯนี้พอๆกับติดลูกสาวเลยครับ :D :D :D
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
เคยได้ยินภรรยาเพื่อนบ้านบางกอกฯ หลายคนกล่าวหาว่า "เวปนี้เสพติด"
ผมไม่ว่าอะไรได้แต่ยิ้ม เอาเป็นว่าผมถือเป็นคำชมครับ
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Member
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
เคยได้ยินภรรยาเพื่อนบ้านบางกอกฯ หลายคนกล่าวหาว่า "เวปนี้เสพติด"
ผมไม่ว่าอะไรได้แต่ยิ้ม เอาเป็นว่าผมถือเป็นคำชมครับ

เจ้าบ้านครับ วันนี้มาขอสารภาพ และเปิดโปง "เว็บเสพติด" นี้  B:D

แล้วไม่ใช่พี่เจ้าบ้านเองหรือ ที่ให้ผมลอง(สร้าง)เว็บเสพติดนี้แบบเข้าเส้น
เมื่อก่อนก็ขออนุญาตลอง นานๆที แต่เดี๋ยวนี้ไม่เคยขอ เสพติดเองเลยจนทุกวันนี้  C:>

กลายมาชอบอ่านเรื่องราวรถคลาสสิก แต่ทั้งที่ไม่มีรถคลาสสิกสักคันเยย N:)
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
ลุงขอร่วมด้วย ได้อ่านวารสารคลาสสิกคาร์เล่มหนึ่งแนะนำไว้ ก่อนนี้เล่นไม่เป็นเลย จึงคิดจะเปิดลองเปิดดู แต่ก็ไม่กล้า ลองอีกที กล้า ๆ กล้ว ๆ เป็นไรเป็นกันเปิดได้วะ อาศัยว่าพอเป็นคอมอยู่บ้าง ใช้โปรแกรมต่าง ๆ ได้พอสมควรอยู่ ทีแรกเปิดอ่านอย่างเดียว ต่อมาชักกล้าขึ้น ส่งหัวข้อ "อนุรักษ์รถ อนุรักษ์ภาษา" มาเป็นหัวข้อแรก แนะนำว่าอย่าอนุรักษ์เฉพาะรถ ควรอนุรักษ์ภาษาด้วย แนะให้ใช้คำว่า "รถฝอร์ด" ว่าน่าจะใช้ ฝ ใช้ชื่อว่าคน "รุ่นเก่า" และต่อมามีอีกหัวข้อหนึ่ง คือ "วิธีเลิกบุหรี่" หัวข้อแรกลบแล้ว ส่วนหัวข้อที่สองยังอยู่ใช้ชื่อคนรุ่นก่อน
    ต่อมาก็เล่นเรื่อยไปแทบทุกวัน ว่างมากเพราะไม่มีงานทำ(เกษียณแล้ว) อายุ 60 กว่าแล้วหลานสักคนก็ยังไม่มี (อันนี้ช้า ๆ มาก ๆ เลย
มีลูกตอน 30 แล้ว ลูก เพิ่ง 30 ยังผลิตหลานให้ไม่ได้ น้อง ๆ อย่าเอาอย่าง 24 -25 หาคู่เลย ชีวิตจะได้อบอุ่น มีครอบครัว มีลูก มีหลานเป็น
ปึกแผ่นปกติ  ตอนนี้ลูกคนเล็กเพิ่ง 22 เดินกับลูกใครเขาก็ถามว่าหลานทุกที่ไป) นี่เป็นประสบการณ์
    ขอขยายอีกนิด รักใครชอบใคร อย่าคิดมากที่จะขอแต่งงาน คิดง่าย ๆ ให้เอา 100 มาตั้ง แล้วเอาความไม่ดีของอีกฝ่ายมาลบออก ถ้าลบสุด ๆ แล้วถ้าเหลือไม่ตำกว่า 50 แล้วละก็แต่งเลย อย่าช้า ก็คนเรามันมีทั้งดีและไม่ดีนั่นแหละ จะหาคนดีมาจากไหน แต่งแล้วนั่นแหละถึงจะรู้ วัดดวงเอา ใครจะไปรู้ล่วงหน้า อะไรจะเกิดข้างหน้าใครจะไปหยั่งได้ ลายค่อยออกทีหลังก็ประคับประคองเอา มีครอบครัวอบอุ่นดีนะ ช่วยกันสร้างเนื้อสร้างตัว ถ้าตอนแต่งยังไม่มรถก็รีบ ๆ หาไว้ใช้ในครอบครัว  พอมีเงินเหลือบ้างก็หมายตาเจ้าคลาสสิกคาร์ไว้ พร้อมแล้วคว้ามาเลย ค่อย ๆ ซ่อม ค่อย ๆ ทำ ไปเรื่อย ๆ เสร็จเองแหละ ลุงเองแม้จะมีบำนาญแต่รถยังไม่เสร็จ 100 %เลย
      กลับไปที่เดิมอีกนิด ต่อมาก็คุยอะไรบ้าง ส่งอะไรต่อมิอะไรบ้างเรื่อย ๆ เอารูปโตโยเพต เทียร่า  และ เอ 55 มาลง และต่อมาก็ได้
รู้จักท่านเจ้าบ้าน เสียอา (สำหรับท่านนี้ลุงอ่านเป็น "เสี่ย"และคิดว่าเป็นอาเสี่ย และยังนับถือว่าเป็นอาเสี่ยอยู่จนทุกวันนี้) คุณ Kero น้องจูน
นักรักอังกฤษและรู้จักคุณโดม และป้านิด สำหรับตอนนี้ได้สมัครเป็นสมาชิกแล้ว ใช้ชือ Loong - Sawasdee และอยากรู้จักทุกคน ๆ
      สมัยหนุ่ม ๆ เคยเป็นตำรวจตระเวณชายแดน วุฒิ น.บ. ส่วนหน้าตาให้เปิดดูในหัวข้อชื่อสมาชิก คนที่นั่ง "เกาอี" อยู่ ในวันมาชมงาน
คลาสสิกคาร์ 22 -24 เมษายน 2548 ที่ซีคอนสแคว
      มีความสุขที่ได้เป็นสมาชิกบ้านนี้ นี่คือการได้สู่บ้านนี้ โลกใบหนึ่งที่เข้ามาแทนโลกหนังสือและโลกแห่งสังคม "ฅนคอเดียว"กัน หรือ
โลก IT

• Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ขอบคุณครับคุณลุงที่ให้ผมเป็นถึง "เสี่ย"  :)

ตอนนี้นครน้ำลดหรือยังครับ  ยังไงผมไปเยี่ยมลุงแน่ครับ  :D

• Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
ไม่ถึงกับ ท่วม น้ำปริ่ม ๆ  ผมอยู่บ้านนอก ปีนี้ตกได้ตกดี ท่วม 4 ละลอกแล้ว ปีที่แล้วแทบจะไม่มีน้ำเลย ตกนิดหน่อยเท่านั้น ถ้าสังเกตุดูจะพบว่าตั้งแต่เพชรบุรีลงไปภูเขาจะอยู่ทางทิศตะวันตกของเมืองทุกจังหวัด พอฝนตก(ขี้หมู) เอ้ย น้ำก็ไหลผ่านเมืองไปสู่ทะเล เป็นอย่างนี้ทุกปี ไม่ใช่ท่วมนาน เพียงแต่ไหลผ่าน ไม่เหมือนพัทลุงและสงขลา อย่างหาดใหญ่นี่เป็นแอ่งกะทะเลย  web Mthai ลงว่าน้ำท่วมภาคใต้นี่เป็นลางบอกเหตุว่าน้ำจะ ท่วมโลก จริงแมะ ? ขอบคุณเสี่ยอามากที่กรุณาเป็นห่วง น้ำลดแล้วครับ
     ว่างแล้วเชิญไปเลยครับยินดีต้อนรับ ชวนคุณโดมด้วยเห็นว่าจะไปดูเซลิก้า

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ถ้าไปกัน ผมคงขอไปด้วยคนครับ
อยากไปเยี่ยมคุณลุงด้วยคน
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
จริงครับ ตั้งแต่นี้ไปอากาศจะหนาวขึ้นทุกปี และน้ำจะสูงขึ้นเรื่อยๆ เพราะน้ำแข็งขั่วโลกละลาย :-[

บ้านที่ฝั่งธนผมจะรื้อปลูกใหม่ สามชั้น ชั้นล่างโล่งแบบโบราณ b:b

ที่สำคัญปีนี้ถ้าจัดการสามจังหวัดภาคใต้ไม่ได้ ก็เตรียมลดจังหวัด ไปอีกสามจว.แน่นอน 'b'

• Member
เสียวนะ คุณเสี่ยอา 3 จว.ภาคใต้ต้องเป็นไปตามความเป็นไทยว่า "ไทยก็ต้องเป็น" เขาว่า เขาว่านะ ลุงก็ไม่เคยไป อย่างอังกฤษนี่ มีทั้ง 4
ประเทศมารวมกัน เป็น สหราชอาณาจักร (United Kingdom) ของเราถ้า 73+3 จะได้ไหม นี่ไม่ใช่แบ่งแยกนะ

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
ขอบคุณคุณลุงสวัสดีที่มาให้ทรรศนะครับ ผมซึ้งใจจริง ๆ

ขออนุญาตเรื่องความเห็นการเมืองนะครับ
ผมขอกล่าวนิดนึงครับว่า ไม่ว่าภาคกลางเหนือใต้อีสานทุกคนเป็น "คนไทย" ด้วยกันครับ
และที่สำคัญ บ้านเราไม่เหมือนที่อื่น ๆ
"คนไทยทุกคน แผ่นดินไทยทุกผืนอยุ่ใต้พระบรมโพธิสมภาร" นะครับ

เรื่องผืนอธิปไตยนี้ ไม่ว่าชาติไหน ๆ ก็ยอมกันไม่ง่ายหรอกครับ
เพื่อเป็นเครื่องเตื่อนใจชาวไทย และให้กำลังใจวีรบุรุษ ทหาร ตำรวจ อาสาสมัคร และชาวบ้านทุกคน
ที่ได้สุ้ และเสียสละ ได้ทำหน้าที่อยุ่เพื่อประเทศชาติ และกองหลังอย่างพวกเราได้อยุ่เย็นเป็นสุขอย่างดีเยี่ยม
ว่าหยาดเหงื่อแรงกายของทุกท่านไม่ได้ทำไปโดยเปล่าประโยชน์
อย่างน้อยพวกเรากลุ่มชาวบ้านบางกอกมีความซึ้งใจในเกียรติ และความกล้าหาญของทุกท่าน
ผมขออัญเชิญเพลงพระราชนิพนธ์ ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยุ่หัว เกิดเป็นไทย ตายเพื่อไทย
มาเพื่อประกาศเกียรติคุณ และให้กำลังใจในวีรกรรมของทุกท่านมา ณ โอกาสนี้

เกิดเป็นไทย ตายเพื่อไทย
ทำนอง: พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ภูมิพลอดุลยเดช
คำร้อง:  ท่านผู้หญิงมณีรัตน์ บุนนาค

เกิดเป็นไทยแล้วใจต้องสู้
ถิ่นไทยเรารู้เรารักยิ่ง
ศัตรูหน้าไหนไม่เกรงกริ่ง
หากมาช่วงชิงตายเสียเถิด
เผ่าไทยเดิมล้วนคนใจเด็ด
แกร่งดังเหล็กเพชรชูชาติเชิด
ต่างรักษาไว้แดนกำเนิด
เกิดเป็นไทยแล้วจำใส่ใจ

ปกครองรักษาทำหน้าที่
ห่วงเมืองไทยนี้ให้ยิ่งใหญ่
สิ้นเมืองไทยแล้วใครอยู่ได้
ชาติไทยคงไร้ความเสรี
เผ่าไทยเราพร้อมอาสาสมัคร
เด็ดเดี่ยวยิ่งนักยอมชีพพลี
เสี่ยงภัยทั้งผองปองความดี
ปกป้องปฐพีตายเพื่อไทย
« Last Edit: December 25, 2005, 10:57:01 am by เจ้าบ้านบางกอกฯ »
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline asw

• Classiccar lover
  • Member
  • Last Login:January 16, 2020, 12:13:40 am
    • trade2car ซื้อขายรถบ้านมือสอง....ฟรี
นั่งserch ไปเรื่อยๆก็เจออะครับ แล้วติดจายขึ้นมา
                         _________ioOooi_________
                         ________ioOOOoi________
                         _______ioOOoOOoi_______
                         ______ioOOOoOOOoi_____
                         _____ioOOOooOOOOoi___
                         ____ioOOOOOOOOOOoi___
                         ___ioOOOOOOoOOOOOoi__
                         __ioOOOOOOOOOOOOOoi_
                         _________IIIIIIIIII________
                         ____MERRY CHRISTMAS___
                         __________AND__________
                         ____A HAPPY NEW YEAR!____

• Member
รอดูครับ ปีหมาไฟ ทุกอย่างจะบอกอะไรต่างๆได้มากขึ้น

Offline KonLakRotBoran

• ..ป้า..เป็นถ้อยคำมงคลค่ะ!..
  • Member
  • Last Login:June 25, 2007, 04:02:18 pm
ประมาณ 3 เดือนก่อนค่ะ..ก่อนมียัยใบเตย
ตัดสินใจ..ตายเป็นตาย..อยากได้รถที่ดู antique มาใช้ซักคัน
อยากได้มานาน..แต่ก็กลัวเพราะไม่มีใครในบ้านรู้เรื่องเครื่องซักคน..
ทีนี้ก็เริ่มเข้า web พวกซื้อ-ขายรถเก่า(ขั้นตอนค้นหาหน้าตารถที่ชอบ)
สรุปได้แล้วค่ะว่าต้อง..fiat1100(ประตูย้อน)..เท่านั้น..น๊าน..
ทีนี้ก็ค่อยๆ ตะล่อมคุณสา..แกค่ะ..จนแกคล้อยตามเห็นดีเห็นงามด้วย..
ok..
เข้า google หาข้อมูลเกี่ยวกับ fiat1100(ประตูย้อน)
ตอนนี้ละค่ะ..เจอแล้ว..เจอดีเลย..เจอนี่ละค่ะ bangkok classic car
เจอได้ด้วยประการละชะนี้ละค๊า!.. w^w

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 O0
ลุงขอร่วมด้วย ได้อ่านวารสารคลาสสิกคาร์เล่มหนึ่งแนะนำไว้ ก่อนนี้เล่นไม่เป็นเลย จึงคิดจะเปิดลองเปิดดู แต่ก็ไม่กล้า ลองอีกที กล้า ๆ กล้ว ๆ เป็นไรเป็นกันเปิดได้วะ อาศัยว่าพอเป็นคอมอยู่บ้าง ใช้โปรแกรมต่าง ๆ ได้พอสมควรอยู่ ทีแรกเปิดอ่านอย่างเดียว ต่อมาชักกล้าขึ้น ส่งหัวข้อ "อนุรักษ์รถ อนุรักษ์ภาษา" มาเป็นหัวข้อแรก แนะนำว่าอย่าอนุรักษ์เฉพาะรถ ควรอนุรักษ์ภาษาด้วย แนะให้ใช้คำว่า "รถฝอร์ด" ว่าน่าจะใช้ ฝ ใช้ชื่อว่าคน "รุ่นเก่า" และต่อมามีอีกหัวข้อหนึ่ง คือ "วิธีเลิกบุหรี่" หัวข้อแรกลบแล้ว ส่วนหัวข้อที่สองยังอยู่ใช้ชื่อคนรุ่นก่อน
    ต่อมาก็เล่นเรื่อยไปแทบทุกวัน ว่างมากเพราะไม่มีงานทำ(เกษียณแล้ว) อายุ 60 กว่าแล้วหลานสักคนก็ยังไม่มี (อันนี้ช้า ๆ มาก ๆ เลย
มีลูกตอน 30 แล้ว ลูก เพิ่ง 30 ยังผลิตหลานให้ไม่ได้ น้อง ๆ อย่าเอาอย่าง 24 -25 หาคู่เลย ชีวิตจะได้อบอุ่น มีครอบครัว มีลูก มีหลานเป็น
ปึกแผ่นปกติ  ตอนนี้ลูกคนเล็กเพิ่ง 22 เดินกับลูกใครเขาก็ถามว่าหลานทุกที่ไป) นี่เป็นประสบการณ์
    ขอขยายอีกนิด รักใครชอบใคร อย่าคิดมากที่จะขอแต่งงาน คิดง่าย ๆ ให้เอา 100 มาตั้ง แล้วเอาความไม่ดีของอีกฝ่ายมาลบออก ถ้าลบสุด ๆ แล้วถ้าเหลือไม่ตำกว่า 50 แล้วละก็แต่งเลย อย่าช้า ก็คนเรามันมีทั้งดีและไม่ดีนั่นแหละ จะหาคนดีมาจากไหน แต่งแล้วนั่นแหละถึงจะรู้ วัดดวงเอา ใครจะไปรู้ล่วงหน้า อะไรจะเกิดข้างหน้าใครจะไปหยั่งได้ ลายค่อยออกทีหลังก็ประคับประคองเอา มีครอบครัวอบอุ่นดีนะ ช่วยกันสร้างเนื้อสร้างตัว ถ้าตอนแต่งยังไม่มรถก็รีบ ๆ หาไว้ใช้ในครอบครัว  พอมีเงินเหลือบ้างก็หมายตาเจ้าคลาสสิกคาร์ไว้ พร้อมแล้วคว้ามาเลย ค่อย ๆ ซ่อม ค่อย ๆ ทำ ไปเรื่อย ๆ เสร็จเองแหละ ลุงเองแม้จะมีบำนาญแต่รถยังไม่เสร็จ 100 %เลย
      กลับไปที่เดิมอีกนิด ต่อมาก็คุยอะไรบ้าง ส่งอะไรต่อมิอะไรบ้างเรื่อย ๆ เอารูปโตโยเพต เทียร่า  และ เอ 55 มาลง และต่อมาก็ได้
รู้จักท่านเจ้าบ้าน เสียอา (สำหรับท่านนี้ลุงอ่านเป็น "เสี่ย"และคิดว่าเป็นอาเสี่ย และยังนับถือว่าเป็นอาเสี่ยอยู่จนทุกวันนี้) คุณ Kero น้องจูน
นักรักอังกฤษและรู้จักคุณโดม และป้านิด สำหรับตอนนี้ได้สมัครเป็นสมาชิกแล้ว ใช้ชือ Loong - Sawasdee และอยากรู้จักทุกคน ๆ
      สมัยหนุ่ม ๆ เคยเป็นตำรวจตระเวณชายแดน วุฒิ น.บ. ส่วนหน้าตาให้เปิดดูในหัวข้อชื่อสมาชิก คนที่นั่ง "เกาอี" อยู่ ในวันมาชมงาน
คลาสสิกคาร์ 22 -24 เมษายน 2548 ที่ซีคอนสแคว
      มีความสุขที่ได้เป็นสมาชิกบ้านนี้ นี่คือการได้สู่บ้านนี้ โลกใบหนึ่งที่เข้ามาแทนโลกหนังสือและโลกแห่งสังคม "ฅนคอเดียว"กัน หรือ
โลก IT

ชอบครับ..ขออีกนะคับ..แต่คุณลุงครับ..
ผมคนซื่อ..ชื่อ หน่อง 26จูน ครับผม..แหะๆ
ลุงเล่นเรียกเป็นน้องจูนเรือยเลย..ครับ
 $:)
ลุงให้กำลังใจคนโสดแบบนี้..ถูกใจเจ้าบ้านฯเป็นที่สุดเลยครับ..(ผมด้วยคับ)
ขอให้คุณลุงมีสุขภาพแข็งแรง..มีความสุขมากๆในปี 2549 นี้นะครับ..
ตัวไกล..แต่ใจรักครับ..
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

• Member
คุณหน่องโสด แต่ไม่สด... w^w

• Member
 มันติดเสียแล้ว ขอเป็น"น้องจูน" ของลุงสักคน อย่าว่าคนแก่เลย วัน ๆ เปิดแต่ web นี้ ไม่งั้นอดไม่อยู่
      ขอบคุณสำหรับคำอวยพร ขอให้พรที่ให้ไปกลับมาหาผู้ให้อีกสักหนึ่งแสนเท่า ว่าแต่ว่า น้องยังโสดสนิทจริงหรือ
      ขออวยพรปี 2549 นี้จงมีโชค ได้พบกับคนสวย คนดี และรวย ๆ
                            และขออวยพรไปยังสมาชิกทุก ๆ ท่านด้วยให้มีความสุขกันทั่วหน้า

Offline KonLakRotBoran

• ..ป้า..เป็นถ้อยคำมงคลค่ะ!..
  • Member
  • Last Login:June 25, 2007, 04:02:18 pm

อิอิ..คุณหน่องโสด แต่ไม่สด...

เสียอาเล่นมาเปิดโป่งกันแบบนี้..ก็แย่สิเน๊อะ..ลุงสวัสดี..เน๊อะ.. :o< :o< :o<
 >*|
 >*|
 >*|

Offline porschestang

• Member
  • Last Login:June 26, 2016, 10:19:42 am
ปูนนี้แล้ว...
..ถ้าป้ายังจำเรื่องความสดไม่สดได้
...ถือว่าไม่ธรรมดาครับ

• Member
สำหรับป้านิด

ไม่โสด ไม่สด  'b'

Tags: retro w123 

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments