Author Topic: พี่ๆน้องๆพบเจอบ้านบางกอกแห่งนี้กันได้อย่างไร  (Read 159006 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
เมื่อไหร่จะถึงวันที่ 7 นะอยากเจอป้านิดจัง >:D

Offline KonLakRotBoran

• ..ป้า..เป็นถ้อยคำมงคลค่ะ!..
  • Member
  • Last Login:June 25, 2007, 04:02:18 pm
อุ..ว๊าย..ไม่โสด ไม่สด    >:(4

ใจร้ายมาก..แต่ไม่กล้าเรียกใครช่วยแล้ว.. :o<

อันตรายมาก..เดี๋ยวโดนซ้ำ.. 'b' O:)1

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
จะคุยกันเชิญใช้ PM เลยครับป้า
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline KonLakRotBoran

• ..ป้า..เป็นถ้อยคำมงคลค่ะ!..
  • Member
  • Last Login:June 25, 2007, 04:02:18 pm

Pannashest

• Guest
จาก pantip ครับ เลยลักลอบเข้ามาอ่านทุกวัน  w^w  :><: นี่เป็นโปรเจ็กต์ต่อไปที่จะคืนชีพครับ พ่อผมใช้มาตั้งแต่ป้ายแดง และก็เป็นคันแรกในชีวิตที่ผมหัดขับรถยนต์ครับ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
อย่าเรียกว่า "คืนชีพ"เลยครับ เพราะผมว่า รถคันนี้ก็ยังมีชีวิตและยังดูดีอยู่มาก
เรียกว่า พาไปอาบน้ำ ประแป้ง พรมน้ำหอม แต่งเนื้อแต่งตัวใหม่ ดีกว่า  ;)

รถอย่างนี้ซิครับ ที่เรียกว่า รถมีประวัติ และ จะทำให้เรามีจุดมุ่งหมายในการบูรณะที่ชัดเจน
ที่เรียกว่า ผูกพันทางใจ เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม คงไม่ผิดนัก

ยินดีด้วยครับคุณ pannashest  :><:

ปล. อยากให้ใส่กระทะล้อแบบเดิมๆครับ ดูเฟี้ยวดี

จาก pantip ครับ เลยลักลอบเข้ามาอ่านทุกวัน  w^w  :><: นี่เป็นโปรเจ็กต์ต่อไปที่จะคืนชีพครับ พ่อผมใช้มาตั้งแต่ป้ายแดง และก็เป็นคันแรกในชีวิตที่ผมหัดขับรถยนต์ครับ
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

LTK

• Guest
ตะลอนไปเรื่อยๆอ่ะคับ

Nundo

• Guest
กูเกิล ส่งต่อไปเวปอะไรจำไม่ได้ แล้วก็มาถึงบ้านนี้ครับ  &v&

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ยินดีต้อนรับครับคุณPannashest  รุ่นนี้ผมทำโฆษณาสมัยรถมันป้ายแดง ค่อยๆทำไปครับ รับรองกิ๊ก

Offline R@NGER

• Member
  • Last Login:January 14, 2014, 08:57:49 pm
internet พามาครับ  %:( ไม่รู้ครับจำไม่ได้แต่รู้อย่างนึงว่าผม ชอบ และ สนใจรถเก่ามากๆครับ ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ โดยเฉพาะ รถญี่ปุ่น Nissan ครับ โดยเฉพาะ 240Z
เรื่องมันเกิดขึ้นว่าเพราะ ติดใจ Z แถวๆ มหาวิทยาลัย เลยเข้า internet หารูปมาชมก็ยังดี ได้เห็นได้ดูก็มีความสุขละครับ O:)11 เหมือนได้ขึ้นสวรรค์ แล้วหลังๆ ก็
มาพบบ้านที่นี่ ทำให้เห็นความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ของพี่ๆ ที่นี่ทำให้เข้าทุกวัน ว่างเมื่อไรก็เข้า มีความสุขดีครับที่เห็นคนรักและสนใจรถเก่าเหมือนๆกันได้มาอยู่รวมกัน
ทำให้เรารู้สึกว่าเราไม่ได้สนใจเพียงคนเดียว

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ยินดีต้อนรับครับคุณR@NGER  อยู่ลำพูนไม่ไกล ไปบ่อยๆ ;)

kanpanya

• Guest
เจอลิ้งค์ ที่เวปไทยสกู๊ตเตอร์ ดอทคอม ครับ

ตอนนั้นกะลังหาอะไหล่สำหรับรถมอเตอร์ไซค์แก่ๆของผม

พอปิดลิ้งดูพบว่าเว็ปนี้โดนเข้าไปเต็มๆหัวใจผมเลย  โอ๊ยยย....  [urfired]

หลังจากนั้น ประมาณ  อาทิตย์ ภรรยาก็มาจับได้ว่าผมอยู่กับเว็ปนี้ หล่อนโมโห ราวกับว่าผมกับว่าผมกะลังอยู่กับกิ๊ก

แต่ตอนนี้โอ แล้วครับ เรา 3 ชีวิต ปาล์ม-เปี๊ยกขและบางกอกคลาสสิคคาร์ก็อยู่ร่วมกันได้เรื่อยมา...จน..วัน..นี้..ครับ

Offline GTR.

• ก๊วยเจ๋งR30
  • Member
  • Last Login:April 23, 2014, 07:24:24 pm
  รู้มาจากพี่อีกท่านนึง แล้วก็มาติดหนึบอยู่ที่นี่ละคับ   

รบกวนถามอย่างนึงนะครับเว็บ e-bay เนี่ย เล่นกันยังไงหรอคับผมเข้าไปแล้ว งงมาก  ขอบคุณคับ
NISSAN  SHIFT_
Made by people who love cars for people who love cars

Sea

• Guest
  เมื่อประมาณครึ่งปีที่แล้วมั๊งครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันแต่ราว ๆ นั้น ตอนนั้นหลงใหล Corvette C3 เป็นอย่างมาก ทั้ง 3 ตัวเลย เลยลองหาข้อมูลในเนทดู แล้วก็พาลคิดถึงว่าในไทยน่าจะมีเวปเกี่ยวกับพวกรถคลาสสิคมั่งนะ ก็ลอง Search ดูก็เจอเวปนี้แหละครับ  :)

ปล. GTR. นีใช่เส็งป่าวเนี่ย  ???

Offline Freight Dog

• Funny, my back tires always wear out faster than the front...?
  • Member
  • Last Login:February 28, 2017, 07:32:36 pm
พอเอารถ MG เข้ามาก็เลย search Google เล่น ติดเอามาก แต่เหมือนเป็นใบ้เลยเปลี่ยน OS เป็นภาษาไทยและหาสติ๊กเก้อร์มาแปะแป้น keyboard หัดพิมภาษาไทยครั้งแรกในชีวิต เดี๋ยวนี้เร็วขึ้นครับ แค่นี้ก็ห้านาทีเอง  :a_laugh:

kanpanya

• Guest
เอาใจช่วยคุณ Freight Dog ครับ

เพราะผมก็พิมพ์ช้าเหมือนกัน แถมพิมพ์ผิดบ่อยๆถ้าตอนนั้นใจร้อน จนบางทีอ่านไม่ออก โดน ผบ. ท่านดุ

\^^/ \^^/ สู้ สู้ ครับ \^^/ \^^/  ;D

kritorm

• Guest
คือวันหนึ่งนอนฟังรายการวิทยุ คู่แข่งมอเตอร์ริ่ง อยู่แล้วก็มีคนโทรเข้าไปคุยเรื่องรถเฟียตกับ คุณองอาจ จรุงศรี แล้วคนที่โทรเข้าไปก็พูดชื่อเว็บนี้ขึ้นมาประมาณว่าจะให้คุณองอาจเข้ามาดู
 เห็นบอกว่าเกี่ยวกะรถคลาสสิคผมก็เลยลองมาดูอะครับ

แต่เว็บนี้ดูแล้วติดจริงๆครับ !o!

ปล.ใครโทรเข้าไปในวันนั้นครับอยากรู้   %:(

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
คือวันหนึ่งนอนฟังรายการวิทยุ คู่แข่งมอเตอร์ริ่ง อยู่แล้วก็มีคนโทรเข้าไปคุยเรื่องรถเฟียตกับ คุณองอาจ จรุงศรี แล้วคนที่โทรเข้าไปก็พูดชื่อเว็บนี้ขึ้นมาประมาณว่าจะให้คุณองอาจเข้ามาดู
 เห็นบอกว่าเกี่ยวกะรถคลาสสิคผมก็เลยลองมาดูอะครับ

แต่เว็บนี้ดูแล้วติดจริงๆครับ !o!

ปล.ใครโทรเข้าไปในวันนั้นครับอยากรู้   %:(

ได้ยินแค่นี้ก็ชื่นใจ กระชุ่มกระชวยแล้วครับท่าน
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline funny_g1

• Member
  • Last Login:March 26, 2018, 03:25:33 pm
  ;Dชอบรถเก่ามานานมาแล้วคับ หา link ไปเรื่อยๆๆ
        จนมาพบเข้า แอบอ่านทุกกระทู้เลยคับ มีความรู้มากมายคับ
                   แอบอ่านทุกวันเลย  \^^/ \^^/         
รัก retro car จัง

Offline BazzBonus

• งบน้อยๆ.....ค่อยๆทำ
  • Member
  • Last Login:February 24, 2016, 06:02:50 pm
^
^
^
^
^
^ผมตามคนข้างบนมาอะ.... ;>#
::> ปลงซะ...โลกมันก็งี้แหละ...มีทั้งดีและร้ายอยู่ที่เราจะเจออะไรก่อนหลังก็เท่านั้น <::

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ผมยังไม่ได้ตอบกระทู้นี้รึเนี่ย นึกว่าตอบไปแล้ว

ผมเข้ามาจากการแนะนำให้เข้ามาดูกระทู้แปลก ๆ (บางกระทู้)
จากเพื่อน ๆ ชาวสกายไลน์บางคนที่อยู่ในบ้านนี้
ทีแรกก้อขี้เกียจเข้า จนได้เข้ามาจริง ๆ ก็เสร็จเลย
ติดหล่ม ไปไหนไม่เป็น นั่งไล่อ่านทุกกระทู้
ทีแรกก้อไม่กล้าโพสเท่าไร เพราะส่วนใหญ่คนในบ้านนี้จะเป็นผู้ใหญ่กันทั้งนั้น
ไม่เหมือนเวปรถอันอื่นที่เคยเข้า มีแต่เด็กเห่อรถแรง ใช้ภาษาวิบัติคุยกัน ฯลฯ
จนเมื่อมีคนแถวบ้านฝากให้ขายรถให้ (B110 แวน) แต่ราคาแรงสำหรับผม
เลยลองมาโพสในนี้ดู

และตอนที่เข้ามาในบ้านนี้ เป็นช่วงที่ผมทำรถพอดี ทีแรกก้อไม่มีแนวทางในการทำ
กะเอานู่นมายัด เอานี่มาใส่ อะไรก้อได้ให้วิ่งดีก้อพอ
แต่พออยู่ไปนาน ๆ มันเหมือนโดนครอบงำจิตใจ ใครจะว่าของอะไรดีกว่าก็ไม่สน
ขอของเดิมตรงรุ่นอย่างเดียวเป็นพอ

เออ........ทุกวันนี้ผมยังนึกว่าเป็น "เสี่ยอา" อยู่เลย
คิดว่า font มันทำให้ไม้เอกติดกับสระอี :D ขออภัยด้วยนะครับ :D

Offline Tor 2002

• Member
  • Last Login:December 08, 2020, 08:49:33 am
มีพี่ใจดีที่ทำงานแนะนำให้เข้ามาดูครับ ต่างคนต่างชอบรถคลาสิกเหมือนกัน ขอบอกว่าเข้ามาแล้วไม่ผิดหวังจริงๆ ครับ

noi05

• Guest
:'(น้องต่อมือระเบิดหลอกมาครับ :'(
หลงเลยเหมือนกัน  ;D

เหมือนกันครับ

และได้เจอ เสียอา อีกรอบ
จากเวป อัลฟ่า เดิม เลยติดเลยครับ
แต่เวลาไม่ค่อยมี มาติดตาม

Offline tyler

• Gangster
  • Member
  • Last Login:June 28, 2017, 03:53:50 pm
ตามมาจากThaiamericancar ตอนหลังเวปนั้นหายไปแล้วเลยอยู่บ้านนี้มาตลอดครับ

Tags: retro w123 

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments