Author Topic: หน้าฝนรถเป็นหวัดบ่อย ช่วยชี้แนะหน่อยครับสตาร์ทรถไม่ค่อยติด  (Read 1179 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline t O N

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 08, 2024, 03:00:54 pm
หน้าฝนรถเป็นหวัดบ่อย ช่วยชี้แนะหน่อยครับสตาร์ทรถไม่ค่อยติด วันอากาศดีทีเดียวก็ติดหลังฝนตกมันชื้นสตาร์ทยากมากถึงไม่ติดเลย
เลยลองเอาโซนิคฉีดๆ แล้วทิ้งไว้ก็ติดแต่นานมากกว่าจะติด ไม่แน่ใจว่ามันแค่ชื้นหรือเป็นอาการอื่น รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยครับเล็กน้อยพอทำเองได้ก็น่าทำนะครับ ขอบคุณครับ (bmw 1602)

Offline lljobll

• I alWays LovE o=00=o My 2002
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:February 18, 2014, 06:03:10 am
ผมติดปั้มTig เพิ่มอีกตัวครับ ล่อน้ำมันให้ไปใกล้กับปั้มACเดิมก่อน สตาร์ทงายเลยครับไม่ต้องเบิ้ลคันเร่ง ไม่แน่ใจว่าใช่กรณีเดียวกันรึเปล่าครับ
บางทีถ้าสตาร์ทไม่ติด ต้องปล่อยให้Coil มันเย็นก่อนถึงจะสตาร์ทได้ครับผมเอาผ้าชุบน้ำประคบเลยครับ  :good:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments