Author Topic: สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับรถ SUPERCAR ครับ  (Read 1174 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline City_Ferio

• Member
  • Last Login:August 19, 2014, 10:45:36 pm
สวัสดีครับ

ผมเป็นนักศึกษาคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยรังสิต

ผมได้ทำวิทยานิพนธ์หัวข้อ " ศูนย์บริการรถ SUPERCAR " Concept คร่าว ๆ จะเป็นศูนย์จำหน่ายอุปกรณ์ตกแต่งทั้งเครื่องยนต์ อุปกรณ์ภายนอก และภายใน โดยที่มีบริการติดติ้งและตรวจเช็คบำรุงรักษารถตามระยะทางด้วย

ผมเลยอยากเข้ามาขอความรู้เกี่ยวกับรถและอุปกรณ์ตกแต่งรถ SUPERCAR หน่อยครับ

1. รถ SUPERCAR ยี่ห้อ FERRARI , LAMBORGHINI และ PORSCHE มีสำนักแต่งใดบ้างที่รองรับรถ 3 ยี่ห้อนี้ หรือเป็นยี่ห้อเฉพาะก็ได้นะครับ เช่น Spoon สำหรับ Honda หรือ TRD สำหรับ Toyota

2. พี่ ๆ คิดว่า ศูนย์บริการซ่อมบำรุงและขายอุปกรณ์ตกแต่งเฉพาะรถ SUPERCAR ต้องมีอะไรโดดเด่นเป็นพิเศษ มากกว่าโชว์และศูนย์บริการรถยนต์นำเข้าทั่วไปบ้างครับ

3. ถ้าโครงการนี้เกิดขึ้นจริง ควรจะตั้งอยู่ในพื้นที่หรือถนนใด เช่น พระราม 9 , เรียบทางด่วนเอกมัย - รามอินทรา

4. มีศูนย์บริการหรือโครงการไหนบ้างที่ศึกษาเป็น Case Study ได้ ( มีเพื่อนแนะนำมาว่าที่ SNC แจ้งวัฒนะ )

5. พี่ ๆ พอจะมีข้อมูลหรือสถิติเกี่ยวกับจำนวนรถ SUPERCAR ในประเทศบ้างไหมครับ

ตอนนี้ขอรบกวนข้อมูลเท่านี้ก่อนนะครับ ไม่รู้ว่าถามผิดห้องรึเปล่า

ขอบคุณมากครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments