Author Topic: ★★★ "งานรวมมิตร บ้านบางกอกฯ ครั้งที่ 11" Bangkok Underground 20/8/2011 ★★★  (Read 227306 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Niki

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 05, 2018, 03:29:44 pm
%:<

Nice venue. good for drifting  :grin:

But can the structure cope with hundred cars krub? just to be safe krub.
สวัสดีครับ
อาคารนี้ถูกออกแบบมาเพื่อใช้เป็นห้างสรรพสินค้า
การรับน้ำหนักเฉลี่ยที่ 500 กิโลกรัม/1ตารางเมตร
นอกจากนี้ที่ชั้น4 ดาดฟ้าของอาคาร ถูกออกแบบไว้เป็นอาคารจอดรถตั้งแต่เปิดใช้อาคาร
และใช้ต่อเนื่องมาจนหมดอายุสัญญาเช่าของผู้เช่า

อาคารนี้เพิ่งหยุดการใช้ สาเหตุจากผู้เช่าเดิม(จัสโก้)หมดสัญญาเช่า
ระหว่างนี้จึงอยู่ในขั้นตอนการออกแบบปรับปรุง และหาประเภทธุรกิจที่จะเข้าใช้อาคารครับ
อาคารผ่านการตรวจจากกรมโยธาทุกปี ตรวจโดยบริษัทวิศกรที่ได้รับการรับรองจากสภาวิศวกรรม
ดังนั้นเรื่องการรับน้ำหนักไม่น่ามีปัญหาครับ

นายมังกือ

Cool! thank you krub  &v&

Offline auseebkk

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am
[a]อยากไปแต่สงสัยคับ
-งานเริมกี่โมงคับ   ...................... 16.00 น.
-ไม่มีรถคราสสิกไปได้ป่าว(ขายไปแล้ว)................ มาร่วมสนุกกันได้ครับ
-ไม่มีรถคราสสิกต้องลงทะเบียนป่าว...............................ขอให้ลงทะเบียนด้วยนะครับ (จะได้ทราบจำนวนผู้เข้าร่วมงาน)
 w^w

ขอบคุณครับ

Offline Pan

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
กำลังออกแบบเสื้อยืดนะครับ

คนขนาด MAX นี่มีกี่คนครับ อยากได้เสื้อมากมั๊ยครับ จะจัดให้ หม่อมตุ้ย Max พี่เอท่านขุน ไม่ทราบท่านละกี่ตัวครับ
 w^w

นับผมด้วย 1 ตัวครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline ท่านขุน

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am

Offline Ed_miniza

• mini 998 cc. เครื่องตะเกียบ
  • Member
  • Last Login:July 10, 2018, 01:38:23 pm
ขอเสนอหน่อยนึง

1/ น่าจะมีโซน ขายรถ classic สักจุด ไม่เกิน 15 - 20 คัน
คัดเฉพาะสภาพสวยๆ ราคาไม่แรง ประมาณต้องแจ้ง กะให้ดูรูปสภาพรถกันก่อนหน่ะ จากนานาประเทศคละๆกันไป
น่าจะเป็นจุดดึงดูดได้ซักนิดนึง เผื่อใครไปชมงานแล้วกระสันต์อยากได้เดี๋ยวนั่นเลย ประมาณนี้

2/ กะโซน อะไหล่ classic , หนังสือรถเก่าๆแนว classic ต่างๆ ซัก พื้นที่นึง รวมประมาณ 5 คัน จอด (ไม่ใช่เปิดท้ายนะ ตั้งโต๊ะอ่ะ) ก็น่าจะได้ซัก 10 - 12 ผู้ขาย

3/ โซนล้างรถ จาก ร้านเพื่อนๆ เผื่อใครล้างไม่ทัน เข้าไปอุดหนุนกัน
หา "สาวงาม" ให้เจ้าของหนุ่ม ๆมาล้าง
หรือ หา"ชายงาม" ให้เจ้าของรถสาวๆ มาล้าง
รายได้หักค่าใช้จ่าย ส่งเข้ากองทุนอะไรซักอย่าง
โซนนี้น่าจะ ฮือฮา บ้างอ่ะนะ กล้องคงเยอะ

4/ โซนจอดรถเครื่องเสียง ที่จะเปิดโชว์เครื่องเสียงได้มันๆ แบ่งกระจายกันไปเป็นจุดๆทั่วๆงาน สมัคร หรือแจ้งความจำนงล่วงหน้า จะได้กระจายจุดได้รอบๆงาน สลับกันแล้วเปิดตามคิว แบ่งเวลาเปิดกันไปทั่วๆ ให้สาวๆ หรือพริ๊ตตี้ หรือเพื่อนๆ วนกันไปเต้น กระจายตามรอบ เนื้อหาของงานจะได้กระจายรอบงาน ก็น่าจะดึงอารมณ์ได้ดีอ่ะ

ลองดูนะครับ นิสัยอาชีพ creative event ทำให้อดเสนอไม่ได้อ่ะ

เผื่อไว้ เป็นสีสันหน่ะนะ ฮิๆ

:tongue: :director: K-> :ohi:

Offline iamwashmania

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze
โซนล้างรถคงยากพี่ เพราะเรื่องน้ำ
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Niki

• Member
  • Last Login:December 05, 2018, 03:29:44 pm
Here in UK, there're plenty of car wash which i call, Dry clean, at the grocery car park... means they just use a bucket of water...

may be u want to adapt it.  :azn:

Offline naimungue

• Member
  • Last Login:January 24, 2022, 01:40:42 am
โซนล้างรถคงยากพี่ เพราะเรื่องน้ำ
สวัสดีครับท่าน
เรื่องน้ำไม่มีปัญหาครับ
บริเวณที่เคยเป็น B-Quick (ด้านหน้าอาคารใต้แลมป์ทางขึ้นที่จอดรถดาดฟ้าชั้น4)
ผมเตรียมเรื่องน้ำไว้บริเวณนี้อยู่มากพอสมควร มีรางระบายน้ำอยู่พร้อมสรรพ
หากต้องการใช้ยินดีครับ

นายมังกือ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
หากมีล้างรถจริงๆทาง Swisswax น่าจะมีโปรโมชั่นพิเศษมาให้ในงานนี้นะครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
หากมีล้างรถจริงๆทาง Swisswax น่าจะมีโปรโมชั่นพิเศษมาให้ในงานนี้นะครับ

ผมว่าเอา คนของเราก่อนดีกว่านะ  :><:
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline mercedes1881

• Member
  • Last Login:November 22, 2018, 04:07:43 am
กำลังออกแบบเสื้อยืดนะครับ

คนขนาด MAX นี่มีกี่คนครับ อยากได้เสื้อมากมั๊ยครับ จะจัดให้ หม่อมตุ้ย Max พี่เอท่านขุน ไม่ทราบท่านละกี่ตัวครับ
 w^w

เจี๊ยบ  จองพี่ขอขนาด XXXL ด้วย นะ เอาซัก 2 ตัว

Offline tonyditthayam

• Fiat abarth!
  • Member
  • Last Login:October 23, 2019, 09:48:18 pm
 :good: เต้ย tony ditthayam ไปด้วยครับ สงสัยต้องเอาE30ไป Fiat Racing ไม่เสร็จ
fiat 131 racing abarth BMW 325i e92

Offline taming

• Member
  • Last Login:August 26, 2015, 11:49:12 am
1 คน 1คันครับ cadillac 1956 eldorado convertible

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am

ทำไปทำมางานบ้านบางกอก ชักจะติด Rate เสี่ยงไปหน่อยนะครับถ้าจะมี Sexy Wash
ผมว่าแค่แต่ละกลุ่มส่งเข้าประกวดสนุกๆก็พอแล้วครับ
จัดรูปไปอีกนิด

" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline Pan

• Member

ผมว่าเอา คนของเราก่อนดีกว่านะ  :><:

:><: :><: :><: Swisswax ช่วยงานเราบ่อยครับทุกครั้งไม่เคยปฎิเสธอะไรเลย ล่าสุดก็งาน Bangkok usecar ไงครับพี่  :><: :><: :><:

Offline Tre

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 10:40:30 pm
ลงชื่อครับ

TRE, จำนวนคน ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 2, รถ Porsche 911E และ Alfa Romeo Giulia Sprint GTV

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
ผม เต่า 1 คัน คน ผม 1 คน คับ

Offline JackGen_1

• Member
  • Last Login:July 27, 2018, 06:00:22 pm
jackgen_1 ไป 2 คน รถ 1 คันครับ

Offline Ed_miniza

• mini 998 cc. เครื่องตะเกียบ
  • Member
  • Last Login:July 10, 2018, 01:38:23 pm

ทำไปทำมางานบ้านบางกอก ชักจะติด Rate เสี่ยงไปหน่อยนะครับถ้าจะมี Sexy Wash
ผมว่าแค่แต่ละกลุ่มส่งเข้าประกวดสนุกๆก็พอแล้วครับ
จัดรูปไปอีกนิด

555 ไม่ X ครับ ไม่ X แค่ R ฮิๆ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ขอรวบรวมรายชื่อและรายละเอียดให้เป็นรายการดังนี้นะครับ

1.   เจ้าบ้านบางกอกฯ , จำนวน 3 คน , รถ 2 คัน , MGA และ Porsche 924
2.   Maximus Hippopotemus , จำนวน 2 คน , รถ 1 คัน , Mercedes-Benz 190 หางปลา
3.   Pan และ แต็ก , จำนวน 2 คน , รถ 1 คัน , Alfa Romeo
4.   OSBIL , จำนวน 1 คน , รถ 2 คัน , Porsche 911 และ Alfa Romeo Giulia
5.   Korn , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน , Alfa Romeo
6.   AKE , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน , Mercedes Benz W123 230E
7.   PunXJC , จำนวน 2 คน, รถ 1 คัน, Daimler XJ Coupe 
8.   jeab jglaze , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน
9.   ajket , จำนวน 2 คน , รถ 2 คัน , Porsche 356C และ Chrysler New Yorker
10. Atapol , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน
11. OouVintage และ Art Racing , จำนวน 2 คน 
12. อู๋ Skyline ID19 , จำนวน 1 คน 
13. Tee Targa , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน
14. Ed_minizia , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน
15. spankinfish , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน 
16. NUK , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน
17. Fiat Retro , จำนวน 4 คน , รถ 4 คัน , Fiat 125   
18. artid30 , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน , BMW E30
19. ท่านขุน , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน
20. Happypower , จำนวน 1 คน, รถ 1 คัน
21. ae , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน , MB W123 280CE
22. Alfa , จำนวน 2 คน , รถ 1 คัน
23. Toonhyper, จำนวน 2 คน, รถ 1 คัน , Fiat 850
24. siem , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน
25. auseebkk , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน , Toyota DX
26. nicky2002 , จำนวน 2 คน , รถ 1 คัน , Alfetta GTV
27. naimungue , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน , Citroen
28. tonyditthayam , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน , BMW E30
29. taming , จำนวน 1 คน , รถ 1คัน , Cadillac 1956 Eldorado Convertible
30. TRE, จำนวน 4 คน = ผู้ใหญ่ 2 คน เด็ก 2 คน, รถ 2 คัน , Porsche 911E และ Alfa Romeo Giulia Sprint GTV
31. madeaw , จำนวน 1 คน , รถ 1 คัน , VW เต่าทอง 
32. jackgen_1 , จำนวน 2 คน , รถ 1 คัน

นับได้ ณ ตอนนี้ = ผู้เข้าร่วมงาน 49 คน , รถ 38 คัน  ครับ  :><:

ขอเชิญเพื่อนๆ ลงชื่อและรายละเอียดต่อได้เลยนะครับ     w^w w^w
« Last Edit: August 02, 2011, 05:58:34 pm by AKE »
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
คุณเอกครับ ปรกติแล้ว คุณเอกทำสรุปตัวเลขด้วยนิครับ ไหงงานนี้ไม่มี อิอิ มาแซว  :prank:

รถแค่ 38 คันเอง !!!

:knuppel2:  ก้วน Celica หายไปไหนหมดเลือกพริตตี้ไม่ได้ ไม่กล้าลงชื่อเลยเหรอ  :prank:
« Last Edit: August 02, 2011, 05:17:15 pm by OSBIL »
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

• Member
ส่วนเบอร์ 11 กับ 12 ยังไม่ได้แจ้งจำนวนรถแต่ได้ข่าวมาว่ามาเป็น 10 (ข่าวลือ)  ;>#

ว่าไงกันครับ B1 & B2
« Last Edit: August 02, 2011, 05:35:39 pm by OSBIL »
S low
b ut
I
L ove

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am

:><: :><: :><: Swisswax ช่วยงานเราบ่อยครับทุกครั้งไม่เคยปฎิเสธอะไรเลย ล่าสุดก็งาน Bangkok usecar ไงครับพี่  :><: :><: :><:

OK. I see. :><:
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

• Member
ตาตี่ ไม่ได้รู้เรื่องเลย  >*|
S low
b ut
I
L ove

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ขอบคุณครับปริ๊น อัพไปอัพมา มึน ครับ ลืมไป 

พอดีกำลังหาเพลงแบบตื๊ดๆๆๆตี๊ดๆๆๆ มาลองฟัง ลองเลือกและคัดลงแผ่นอยู่ครับ กะว่าจะเอาไว้แจกคนที่มาร่วมงาน แต่ไม่รู้ว่าจะทำได้มากน้อยขนาดไหน

ไม่ค่อยถนัดเพลงแนวนี้ซักเท่าไหร่ สงสัยต้องไปฟังที่ RCA ซักหน่อย เผื่อจะได้เข้าใจได้ง่ายขึ้น

w^w w^w

คุณเอกครับ ปรกติแล้ว คุณเอกทำสรุปตัวเลขด้วยนิครับ ไหงงานนี้ไม่มี อิอิ มาแซว  :prank:

รถแค่ 38 คันเอง !!!
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments