Author Topic: " ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว "  (Read 537618 times)

0 Members and 9 Guests are viewing this topic.

Offline BenzBug

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 24, 2015, 09:52:54 pm
Re: " ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว "
« Reply #1200 on: June 08, 2010, 11:32:55 pm »
ไปลองมาแล้วดีทั้งอาหาร บริการ บรรยากาศ ราคาโอเค คุยกับเจ้าของร้านปรากฎว่าเป็นเจ้าของภัตตาคารสวนกุหลาบในซอยอารีสัมพันธ์ด้วยครับ  :good: :good:

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
Re: " ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว "
« Reply #1201 on: June 09, 2010, 02:41:32 am »
เมื่อวันเสาร์เกือบได้ไปลองชิมร้านเนื้อย่าง ชาบูแล้วครับ

เผอิญไปรับประทานอาหารที่ร้านอาหารสวนกุหลาบ เห็นเค้าปักป้ายไว้ที่หน้าร้านฯเหมือนกัน

ได้ความว่าเป็นเจ้าของเดียวกันอย่างที่คุณ BenzBug บอกไว้

แต่เผอิญวันเสาร์ตอนเย็นๆ การจราจรแถวๆนั้น ไม่รู้จลาจลอะไร รถเยอะแยะไปหมด ติดไปหมด เลยขี้เกียจขับรถแล้ว นั่งกินอาหารที่สวนกุหลาบนั่นแหละครับ คนเยอะอีกตามเคย ก็อาหารร้านนี้อร่อย เลยทำให้คนชอบพาครอบครัวมากินกันยามเย็น-ค่ำๆ

เมนูที่ผมสั่งก็มี "ทอดมันปลาไข่เค็ม" อร่อยครับ กินเล่นๆรองท้องก่อน

กินแกล้มกับ "ข้าวตังหน้าตั้ง" ที่นี่ก็โอเคครับ ข้าวตังหอม กรอบอร่อย น้ำจิ้มโอเค ไม่หวานเจี๊ยบ

อาหารหลักก็ทยอยสั่งดังนี้

"ปลากระพงทอดราดน้ำปลา" ที่นี่ขี้นชื่อครับ ปลากระพงสด ตัวใหญ่ ทอดได้ดี น้ำปลาที่นำมาราดปรุงรสกำลังพอดี  :smitten:

"แกงสัมชะอมไข่ใส่กุ้ง" แกงส้มเข้มข้น ชะอมทอดได้กำลังดี ไม่เหม็นเขียว  :smitten:

"น้ำพริกปลาทู" จานนี้ดีครับ เค้าเลาะก้างปลาออกให้บางส่วน เหลือก้างนิดหน่อย พอแกะไหว ปลาทูอร่อย มีบรรดาผักต้ม, ชะอมชุบไข่ทอด, มะเขือชุบไข่ทอด มาให้กินแกล้มกับน้ำพริก รสชาดน้ำพริก เข้มข้นดีครับ อร่อยๆๆ  :smitten:

ออส่วน (ที่นี่สั่งได้สองแบบ ทั้งแบบ นิ่ม และ แบบกรอบ อร่อยทั้งสองชนิด หอยใหญ่สด อันนี้คอนเฟิร์ม...)  :smitten:

ซี่โครงหมูอบราดน้ำแดง จานนี้ท่านใดชอบเคี้ยวกระดูกหมูอ่อนๆ ขอแนะนำให้ลองสั่งครับ กรุ๊บๆอร่อยมาก ไปร้านนี้ทีไรผมไม่เคยพลาดที่จะสั่งจานนี้ซักทีครับ กินกับข้าวเปล่า เข้ากันจริงๆ  :smitten:

ข้าวเปล่า หนึ่งโถเล็กๆ

อิ่มสบายท้อง

พอดีด้วยความหิวเลยลืมเอากล้องไปถ่ายรูป ได้แต่บรรยายแบบแห้งๆให้จินตนาการเอา

ร้านนี้ยังมีอาหารอร่อยๆอีกหลายอย่าง เอาไว้คราวหน้าไปอีกจะหิ้วกล้องไปถ่ายภาพมาฝากกันนะครับ

ไปลองมาแล้วดีทั้งอาหาร บริการ บรรยากาศ ราคาโอเค คุยกับเจ้าของร้านปรากฎว่าเป็นเจ้าของภัตตาคารสวนกุหลาบในซอยอารีสัมพันธ์ด้วยครับ  :good: :good:
« Last Edit: June 09, 2010, 02:48:48 am by AKE »
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
« Reply #1202 on: June 09, 2010, 12:12:04 pm »
บอกว่าอยู่ยิบอินซอยได้ลด 10% นะเจ้าของร้านทำงานห้องติดกับพี่เลย

แล้วเค้าจะเชื่อไม๊แผน เค้าคงงงๆ ทำไมเพื่อนร่วมงานเยอะจัง 555

Offline alfa

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:July 19, 2015, 09:07:04 pm
« Reply #1203 on: June 09, 2010, 12:50:26 pm »
เมื่อวันเสาร์เกือบได้ไปลองชิมร้านเนื้อย่าง ชาบูแล้วครับ

เผอิญไปรับประทานอาหารที่ร้านอาหารสวนกุหลาบ เห็นเค้าปักป้ายไว้ที่หน้าร้านฯเหมือนกัน

ได้ความว่าเป็นเจ้าของเดียวกันอย่างที่คุณ BenzBug บอกไว้

แต่เผอิญวันเสาร์ตอนเย็นๆ การจราจรแถวๆนั้น ไม่รู้จลาจลอะไร รถเยอะแยะไปหมด ติดไปหมด เลยขี้เกียจขับรถแล้ว นั่งกินอาหารที่สวนกุหลาบนั่นแหละครับ คนเยอะอีกตามเคย ก็อาหารร้านนี้อร่อย เลยทำให้คนชอบพาครอบครัวมากินกันยามเย็น-ค่ำๆ

เมนูที่ผมสั่งก็มี "ทอดมันปลาไข่เค็ม" อร่อยครับ กินเล่นๆรองท้องก่อน

กินแกล้มกับ "ข้าวตังหน้าตั้ง" ที่นี่ก็โอเคครับ ข้าวตังหอม กรอบอร่อย น้ำจิ้มโอเค ไม่หวานเจี๊ยบ

อาหารหลักก็ทยอยสั่งดังนี้

"ปลากระพงทอดราดน้ำปลา" ที่นี่ขี้นชื่อครับ ปลากระพงสด ตัวใหญ่ ทอดได้ดี น้ำปลาที่นำมาราดปรุงรสกำลังพอดี  :smitten:

"แกงสัมชะอมไข่ใส่กุ้ง" แกงส้มเข้มข้น ชะอมทอดได้กำลังดี ไม่เหม็นเขียว  :smitten:

"น้ำพริกปลาทู" จานนี้ดีครับ เค้าเลาะก้างปลาออกให้บางส่วน เหลือก้างนิดหน่อย พอแกะไหว ปลาทูอร่อย มีบรรดาผักต้ม, ชะอมชุบไข่ทอด, มะเขือชุบไข่ทอด มาให้กินแกล้มกับน้ำพริก รสชาดน้ำพริก เข้มข้นดีครับ อร่อยๆๆ  :smitten:

ออส่วน (ที่นี่สั่งได้สองแบบ ทั้งแบบ นิ่ม และ แบบกรอบ อร่อยทั้งสองชนิด หอยใหญ่สด อันนี้คอนเฟิร์ม...)  :smitten:

ซี่โครงหมูอบราดน้ำแดง จานนี้ท่านใดชอบเคี้ยวกระดูกหมูอ่อนๆ ขอแนะนำให้ลองสั่งครับ กรุ๊บๆอร่อยมาก ไปร้านนี้ทีไรผมไม่เคยพลาดที่จะสั่งจานนี้ซักทีครับ กินกับข้าวเปล่า เข้ากันจริงๆ  :smitten:

ข้าวเปล่า หนึ่งโถเล็กๆ

อิ่มสบายท้อง

พอดีด้วยความหิวเลยลืมเอากล้องไปถ่ายรูป ได้แต่บรรยายแบบแห้งๆให้จินตนาการเอา

ร้านนี้ยังมีอาหารอร่อยๆอีกหลายอย่าง เอาไว้คราวหน้าไปอีกจะหิ้วกล้องไปถ่ายภาพมาฝากกันนะครับ

อ้าว...ไม่เห็นโทรมาเรียกเลย ผมก็อยู่ใกล้ๆร้านสวนกุหลาบพอดี

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
« Reply #1204 on: June 09, 2010, 01:01:03 pm »
ครับ คราวหน้าไม่พลาดครับพี่ขาว  :><:
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
« Reply #1205 on: June 09, 2010, 03:22:32 pm »
บอกว่าอยู่ยิบอินซอยได้ลด 10% นะเจ้าของร้านทำงานห้องติดกับพี่เลย

แล้วเค้าจะเชื่อไม๊แผน เค้าคงงงๆ ทำไมเพื่อนร่วมงานเยอะจัง 555

ขับรถคลาสสิคไปเชื่อแน่นอน
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline ArtRacing

• Member
  • Last Login:July 06, 2018, 08:50:43 pm
    • www.racingweb.net
« Reply #1206 on: June 13, 2010, 11:44:02 pm »
ร้านข้าวมันไก้ จุ่มจิ๋ม ถนนวิภาวดีรังสิต ตลาด4มุมเมือง ก่อนเข้าถึงเมืองเอก

" ความสำเร็จเกิดขึ้นได้โดยใช้มือทำ "

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
« Reply #1207 on: June 14, 2010, 12:07:57 am »
 :good: :good: :good: :good: :good: :good: :good:

อร่อย Confirm
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline ninemoo

• Member
  • Last Login:October 28, 2010, 04:05:29 pm
« Reply #1208 on: June 21, 2010, 12:37:48 am »
กระทู้นี้เข้ามาแล้ว...หิวทุกที

:2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny:

Offline AKE

• Member
« Reply #1209 on: June 21, 2010, 01:06:29 am »
นั่นคือวัตถุประสงค์ของกระทู้นี้ครับ อิอิอิ

ดึกแล้ว แถมหิวอีกต่างหาก ขอแนะนำให้หาโจ๊กอร่อยๆกินครับคุณninemoo  :><:

:grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

กระทู้นี้เข้ามาแล้ว...หิวทุกที

:2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny:

Offline AKE

• Member
« Reply #1210 on: July 26, 2010, 03:15:32 am »
ทิดเอกชวนชิม : ชิมอาหารจีนแบบฮ่องกงขนานแท้ ที่ "Hong Kong Fisherman"

สวัสดีครับท่านผู้อ่านทุกท่าน
ห่างหายไปนานเลยครับสำหรับคอลัมถ์ชวนชิม ชวนเที่ยว ต้องขออภัยด้วยนะครับ

วันนี้ผมมีโอกาสได้ไปเดินดูงานBKK Used Car & SuperCar Show 2010 ที่จัดขึ้น ณ ศูนย์แสดงสินค้าและการประชุม อิมแพ็ค เมืองทองธานี

อันที่จริงที่นี่ผมคิดว่าทุกๆท่านก็คงจะรู้จักกันเป็นอย่างดี แต่ทราบไหมครับว่า ณ สถานที่แห่งนี้ยังมีร้านอาหารจีนอร่อยๆซ่อนตัวอยู่ด้วย นึกไม่ถึงใช่ไหมครับ ถ้าอย่างนั้นเรามาตามกันต่อไปครับว่าร้านนี้ชื่อว่าร้านอะไร?

ร้านอาหารจีนแห่งนี้ชื่อ Hong Kong Fisherman นั่นเองครับ

เผอิญวันนี้พี่เจ้าบ้านฯ ได้กรุณาโทรเรียกให้ผมเข้าไปร่วมรับประทานอาหารจีนที่ร้านแห่งนี้ โดยมีคุณ Paul เป็นผู้จัดเลี้ยง ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้อีกครั้งครับ

อันที่จริงร้านนี้ไม่ได้เป็นสาขาอะไรกับร้าน Fisherman ในเมืองนะครับ ชื่อด้านหลังไปพ้องกันอย่างไม่ได้ตั้งใจก็เท่านั้น

ร้านอาหารจีนกวางตุ้ง (แบบฮ่องกง) นั้น อาหารที่จะเป็นตัววัดความสามารถหรือความเก่งเชี่ยวชาญของพ่อครัว หลักๆ มีอยู่หลายอย่าง อาทิเช่น ก๋วยเตี๋ยวราดหน้า, บะหมี่, เป็ดย่าง, หมูแดง, หมูกรอบ โดยเฉพาะเมนู "ปลา" อันนี้ถือว่าเป็นเมนูที่ไม่ง่าย โดยเฉพาะ "ปลานึ่งซี่อิ๊ว"

เอาเป็นว่าเริ่มแรกนี้ ผมขอชวนชิมเมนูปลาก่อนก็แล้วกันครับ

เมนูปลาจานนี้มีชื่อว่า "ปลาหยกนึ่งซี่อิ๊ว"

จานนี้เมื่อผมเห็นจากจานแบ่งถ้วยเล็กๆในครั้งแรก ผมนึกว่าเป็นปลาหิมะ แต่พอพิจารณาดูดีๆพบว่าไม่ใช่ เมื่อสอบถามทางภัตตาคารจึงได้รับคำตอบว่าเป็นปลาชื่อว่า "ปลาหยก"

ผมไปค้นข้อมูลมาเพิ่มเติมพบว่า ปลาหยกเป็นปลาที่มีต้นกำเนิดจากทวีปแอฟริกา เป็นปลาที่มีเกล็ดละเอียด หนังบาง มีปริมาณเนื้อมาก ไขมันพอประมาณ แถมมีปริมาณโอเมก้า3 สูงกว่าปลาซัลมอน นำมาพัฒนาโดย CPF เพื่อให้ได้ปลาที่มีคุณค่าทางอาหารสูง และ อร่อย

จานนี้ทางภัตตาคารนำปลาหยกมานึ่งซี่อิ๊วครับ ดังนั้นหนังปลาก็จะมีความนุ่ม ลื่น และ อร่อยเป็นอย่างยิ่ง เหมือนกับกินเยลลี่ นั่นแสดงให้เห็นถึงความสดของปลาได้เป็นอย่างดี ถ้าปลาไม่สด หนังปลาก็จะไม่อร่อยอย่างแน่นอน

อาหารจานนี้ผมขอยกนิ้วให้ในพ่อครัว ทั้งเรื่องการจัดการเกล็ดปลา เพราะ แล่ออกได้อย่างหมดจดไม่เหลือ แสดงว่าพ่อครัวมีความชำนาญในการทำอาหารจานปลาเป็นอย่างดี , หนังและเนื้อปลาไม่มีกลิ่นคาว อันนี้สำคัญครับ ไม่ว่าปลาจะสดอย่างไร แต่ถ้าพ่อครัวปรุงไม่เป็นก็จะมีกลิ่นคาวแน่นอน และ ที่สำคัญคือน้ำซี่อิ๊วที่มีรสชาดหอมกลมกล่อม ไม่เค็มมากจนเกินไป โรยต้นหอมและขิงมาได้อย่างเข้ากัน 

เมื่อคืบปลาใส่ปากก็จะพบว่า เนื้อปลาหยกนั้น หวาน เนื้อแน่น นุ่มละเอียด เคี้ยวหนึบหนับอย่าบอกใคร คืบปลาหยกนึ่งเข้าปาก กินแกล้มซี่อิ๊ว คีบต้นหอมและขิงรับประทานตามลงไป

ดังนั้นจานนี้ผมจึงขอรับประกันความอร่อยครับ  :good: :good: :good: 

(ระหว่างเขียนถึงอาหารจานนี้เล่นเอาผมท้องร้องใหญ่เลย อร่อยขนาดไหน ลองคิดดูก็แล้วกันครับ)

โอ๊ยเขียนต่อไม่ไหวแล้วครับ หิวจริงๆ
ผมขอตัวไปหาโจ๊กร้อนๆรับประทานซักชามก่อนนะครับ แล้วเดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังถึงเมนูอื่นๆที่อร่อยไม่แพ้กัน

แล้วพบกันตอนต่อไปครับ

w^w
« Last Edit: July 26, 2010, 03:22:22 am by AKE »

Offline Hayabusa

• !!! SKYLINE HGC 210 !!!
  • Member
  • Last Login:September 20, 2015, 02:22:20 am
« Reply #1211 on: July 26, 2010, 05:55:58 am »
ไม่ชวนกัยเลย :knuppel2: :knuppel2: :knuppel2:
PURE-PASSION

• Member
  • Last Login:July 19, 2015, 09:07:04 pm
« Reply #1212 on: July 26, 2010, 10:07:59 am »
น่าหมำมากครับ ว่างๆนัดไปทานกันบ้างดีกว่าทิดเอก  :><:

• Member
  • Last Login:July 06, 2018, 08:50:43 pm
« Reply #1213 on: July 26, 2010, 11:03:56 pm »
มาลงให้ชมต่อครับ ช่วงนี้ผมไปลงไว้ในเฟสบุคซะมากกว่า  :grin:

ไปทานร้านนี้มาครับ ชื่อร้าน จรูญแดง  อยู่แถวๆแยกเกียกกาย คับ
 ถ้าไปมื้อเที่ยงๆจะเจอนายทหารเยอะครับ ( มาทานได้ก็เพราะทหารแหละคับ :a_smiley:)

ยำมะเขือยาว รสชาติเปรี้ยวหวานเผ็ดนิดๆ

เนื้อแดดเดียวทอด

ลาบหมู

ลืมถ่ายๆไก่ย่างมาคับ ของหวานก็ดันลืม ทีเด็ดเลยคือวุ้นมะพร้าวคับ

เล่นเอาซะจุกเหมือนกัน

" ความสำเร็จเกิดขึ้นได้โดยใช้มือทำ "

• Member
« Reply #1214 on: July 26, 2010, 11:08:13 pm »
ขาหมูฮ่องเต้ อยู่แถวพระราม3 คับ สาธุประดิษฐิ์ ขายช่วงกลางคืน

Offline NOK1

• Member
  • Last Login:June 22, 2021, 07:05:28 am
« Reply #1215 on: July 26, 2010, 11:17:04 pm »
หิวอีกแล้ว  :binkybaby:

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
« Reply #1216 on: July 26, 2010, 11:20:19 pm »
ท้องร้องเลยฮือๆ
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline Pan

• Member
« Reply #1217 on: July 26, 2010, 11:32:42 pm »
ข้าวขาหมูฮ่องเต้สมัยก่อนไปทานบ่อยครับ ร้านบะหมี่ที่เลยไปหน่อยอร่อยมากๆเลย

• Member
« Reply #1218 on: July 29, 2010, 12:12:30 am »

บะหมี่เฉโป ใส่หมูกรอบ เป็ด เกี๊ยว ปู  ราดน้ำเป็ดย่างนิดๆ

ชื่อร้านแสงทอง อยู่สุทธิสาร ฝั่งตรงข้ามสถานีดับเพลิง

ข้าวหมูแดงก็ทีเด็ดครับ

• Member
« Reply #1219 on: July 30, 2010, 09:59:20 pm »
มาลงให้ชมต่อครับ ช่วงนี้ผมไปลงไว้ในเฟสบุคซะมากกว่า  :grin:

ไปทานร้านนี้มาครับ ชื่อร้าน จรูญแดง  อยู่แถวๆแยกเกียกกาย คับ
 ถ้าไปมื้อเที่ยงๆจะเจอนายทหารเยอะครับ ( มาทานได้ก็เพราะทหารแหละคับ :a_smiley: )

ยำมะเขือยาว รสชาติเปรี้ยวหวานเผ็ดนิดๆ

เนื้อแดดเดียวทอด

ลาบหมู

ลืมถ่ายๆไก่ย่างมาคับ ของหวานก็ดันลืม ทีเด็ดเลยคือวุ้นมะพร้าวคับ

เล่นเอาซะจุกเหมือนกัน

ร้านอยู่ตรงไหนครับ?  &v&

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
« Reply #1220 on: August 03, 2010, 10:47:06 pm »
เอกน่าจะใส่คำเตือนตรงชื่อกระทู้หน่อยนะ     "ไม่ควรเปิดกระทู้นี้ตอนดึกๆเพราะจะทรมาน"    :grin: :grin: :grin:

• Member
« Reply #1221 on: August 04, 2010, 12:43:08 am »
ร้านจรูญแดง ถ้ามาจากประดิพัธร ถึงแยกเกียกกายเลี้ยวขวา ข้ามสะพานข้ามคลอง และเลี้ยวขวาซอยแรกเลยคับ

กระทู้นี้ผมก็เลยมาตอกย้ำของกินให้ชมกันอีก ( พอดีว่างเล่นเนตกลางคืนครับ  :grin: :grin:  )

ผัดไทครับ ( ลืมชื่อร้าน ไปก็บ่อย) วิ่งแจ้งวัฒนะ ขึ้นสะพานข้ามแยกปากเกร็ดคับ ลงมาประมาณ 1กม.
ชิดซ้ายคับ ร้านอยู่ก่อนขึ้นสะพานข้ามคลองเล็กๆ

• Member
« Reply #1222 on: August 04, 2010, 12:51:16 am »
 ก๋วยเตี๊ยวแคะ หน้าบริษัทบุญรอด บริเวอรลี่ สามแสน แถวๆแมคโครบางกระบือ( สิงห์ )

บรรยกาศภายในร้าน มีคำคม คำกลอน คติสอนใจ อ่านไม่หมดคับเยอะมาก

• Member
« Reply #1223 on: August 04, 2010, 12:59:08 am »
แต่ถ้าหิวยามดึก อยากง่ายสะดวกและไว และถูกครับ ต้อง " ถูกและดี" ฟูดแลนด์ใก้ลบ้านท่าน อิอิ

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
« Reply #1224 on: August 04, 2010, 01:07:51 am »
อาร์ทนะอาร์ท .... เห็นแล้วหิววววว

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments