Author Topic: สอบถามเรื่องล้างโคมไฟหน้าไฟท้ายหน่อยครับ  (Read 5029 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

NTC

• Guest
พอดีเห็นกระทู้นี้ในพันทิปไม่ทราบว่าเคยมีใครใช้บริการหรือปล่าวครับ
อยากทราบว่าพอจะใช้บริการหรือเปล่าเอ่ย
เพราะผมกำลังคิดว่าระหว่างหาไฟท้ายให้ตรงรู่นก็อยากจะเอาอันที่มีอยู่ไปล้างก่อน
แต่ไม่แน่ใจว่าเก่าขนาดนี้เค้าจะล้างไหวรึเปล่านี่สิ
ขอความคิดเห็นด้วยครับผม &v&

http://www.pantipmarket.com/view.php?id=A4017844

Jufe Berlina

• Guest
 !o! ล้างเองซี่ครับ
ส่งไปล้างเดี๋ยวทำหกตกแตก จะมานั่งร้องไห้ ไม่รู้เด้อ...ซิบอกฮื้อ

NTC

• Guest
เห็นเค้าบอกว่ามีขัดลบรอยแตกลายงาด้วยเลยสงสัยครับพี่ ว่ามันลบได้ด้วยเหรอครับ %:(

Jufe Berlina

• Guest
ลบรอยแตกลายงา อืม :evil: อิๆ อิๆ อิๆ

NTC

• Guest
โทรหาคุณแบม คุณแบมบอกให้ล้างเองครับ ส่วนรอยแตกลายงา คุณแบมบอกให้ใช้ ฮีรูดอย พูดจบหัวเราะก๊ากใหญ่แล้วชิงวางสายไป(แสบจริงๆ) >*|

Offline p_race

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 26, 2020, 08:56:19 am
เคยโทรไปถาม เค้าบอกว่าใช้กระดาษทราบขัดผิวที่หมองออก แล้วใช้กระดาษทราบเบอร์ละเอียดมากๆ
ขัดให้เนียน   หลังจากนั้นก็ลงน้ำยาเคลือบ  สองขั้นตอนแรกน่าจะลองเอาไฟเก่าๆมาลองได้  B:D
แต่น้ำยาเคลือบไม่รู้เป็นชนิดไหน  %:( ใครมีความรู้ชอบตอบที  อยากลองทำเหมือนกันครับ  \^^/

NTC

• Guest
ลองถามที่โรงงานดูแล้วครับ โรงงาน Cobra ที่บริษัทจ้างทำ Windsurf อยู่
เค้าบอกว่าเวลาที่ถอดพวกงาน fin หรืออุปกรณ์ที่ทำด้วยคาร์บอนออกมาจากโมล
ผิววัสดุที่ออกมาตอนแรกจะไม่เรียบ จากนั้นเค้าจะใช้ไอ้น้ำยาอะไรก็ไม่รู้(เดี๋ยวต้องหลอกถามดู)
มาขัดผิววัสดุอีกทีเห็นบอกว่าใช้เครื่องขัดแบบขัดสีรถยนต์ ปั่นจนเกิดความร้อน
แล้วไอ้น้ำยานี้มันจะทำปฏิกิริยากับอีพร็อกซี่หรือเรซิ่นที่ผิววัสดุจนเกิดเป็นฟิล์มบางๆมาเคลือบผิวด้านนอกอีกที
แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันตัวเดียวกันรึปล่าว(น่าจะตัวเดียวกัน) สงสัยคงต้องลองกันดูซักตั้ง
เลยลองมาถามพี่ๆดูว่ามีใครเคยลองทำรึปล่าวน่ะครับ

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ล้างเองก้อดีครับ เพราะเราจะระวังมากกว่าช่าง แต่ตอนเอาซิลิโคนยาอาจจะไม่สวยเท่าช่าง

ส่วนเรื่องรอยถลอกน่าจะทำเหมือนโมเดลพลาสติกใส เวลาโดนกาวหกใส่
คือเอากระดาษทรายเบอร์ละเอียดค่อย ๆ ลูบ แต่ต้องเปลี่ยนเบอร์ให้ละเอียดขึ้นเรื่อย ๆ
สุดท้ายถ้าจำไม่ผิดจะจบที่เบอร์ 1000 เพราะไม่ได้เล่นนานมากแล้ว ประมาณ 10 ปีได้
แล้วค่อยเอาแล็คเกอร์ใสพ่นเคลียร์เป็นอันจบ วันหน้าจะเช็คข้อมูลที่ถูกต้องให้ถ้าพี่จะทำเองนะ

แต่พี่บอกแตกลายงานี่ซิ  เค้าทำกันได้ด้วยเหรอคับ
รถผมก้อแตกลายงาเหมือนกัน แต่ดันปล่อยไว้นานเกินไป
ตกหลุมทีเดียว งากระจายเลย !!

Offline OSBIL

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
ถ้าต้องการเอาพลาสติกไปชุบโครมเมียมก็บอกนะครับ ราคาที่ผมทำไม่แพงครับ  :o<
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

NTC

• Guest
ถ้าต้องการเอาพลาสติกไปชุบโครมเมียมก็บอกนะครับ ราคาที่ผมทำไม่แพงครับ  :o<

เยี่ยมเลยครับพี่ กำลังว่าจะถามพอดีเลย เดี๋ยวคงต้องรบกวนพี่หน่อยนะครับ

Offline k393

• Member
  • Last Login:May 14, 2010, 10:24:15 pm
ถ้าต้องการเอาพลาสติกไปชุบโครมเมียมก็บอกนะครับ ราคาที่ผมทำไม่แพงครับ 

สนใจเหมือนกันครับ   แล้วถ้าจะชุบพวกคิ้วเขาคิดอย่างไรครับ  พอดีของผมเป็น 2000   กะ 1100 ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments