Author Topic: เช็คชื่อ คน bangkokclassic car ณ.เชียงใหม่ หน่อยครับ แว่วว่ามีกันหลายคน  (Read 106077 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

FAHNNIE

• Guest
คนที่2 หวัดดีค่ะ ฟานคร่ะ ณ บัด นาว อยู่ มช.

Offline Sith-600

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:July 31, 2023, 02:48:39 am
ตนที่ ๓  มา แว้ว คร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

Offline junior

• Member
  • Last Login:August 15, 2023, 06:31:12 pm
มาเที่ยวเชียงใหม่ทุกอาทิตย์ได้ปะ

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm

Offline R@NGER

• Member
  • Last Login:January 14, 2014, 08:57:49 pm
ด้วยคนนะครับ แหะๆ อยู่ มช ครับ

atomic_acid

• Guest
ยอด ครับ
บ้านยุ แม่ริม
Fiat500 เปิดปาทุน

Offline kidspeed

• Member
  • Last Login:June 03, 2022, 09:21:33 pm
มาช้าแฮะ   :cool: รายงานตัวด้วยครับ

Offline Sith-600

• Member
  • Last Login:July 31, 2023, 02:48:39 am
ว่างๆ มา 3:)  กันมั้ย ครับ หรือว่า  :><: ท่าจะดี   "v"

Offline คุณโจ๋น

• CLASSIC IN MY ..........เข้าเส้น..
  • Member
  • Last Login:June 14, 2019, 09:24:40 am
 \^^/ \^^/ขอสูมาเต้อะมาคว๋ายไปหน่อย หน้าวีฟ้า-ขาวจาวสวนดอกเจ้า w^w
ทุกปัญหามีทางออก ทุกทางออกมักมีปัญหาใหม่ ๆ เสมอ อย่าท้อ สู้ ๆ

• Member
  • Last Login:June 03, 2022, 09:21:33 pm
ดีครับ จะได้ แลกเปลี่ยน แหล่ง กันบ้าง ;D

FAHNNIE

• Guest
ว่าแล้วเฮาก่อมา  :><: กั๋นซักกำดีก่อเจ้า

อี่น้องฟาน สะแตนบายเสาร์ ติ๊ด เน้อเจ้า

ลักม่วนกั๋นละเอาฮูปมาอวดคนเมืองกอก

ฮู้ละดักไว้นาเจ้า จะไปดีบอกหื้อไผฮู้นา  :o<

เอิ้ก เอิ้ก

อยาก ไป มิ้ว โซน หน้า มอ

• Member
โหวตสวนนมครับ รับรองต้องชอบกันแน่ ;D
http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=2008.60
« Last Edit: March 30, 2006, 12:14:36 am by kidspeed2 »

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
ท่าจะจัด meeting ย่อยได้เลย

ยกพวกไปให้เจ้าถิ่นเลี้ยงดีกว่า  ;D
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

FAHNNIE

• Guest
ท่าจะจัด meeting ย่อยได้เลย

ยกพวกไปให้เจ้าถิ่นเลี้ยงดีกว่า  ;D

ไม่รู้ ... ไม่ชี้

เอิ้กสสส์

เลี้ยงส้มคนแก่นเนาะ

หุหุ

สวนนมก้อเวิร์คค่ะแต่ ... ข้าพเจ้าไม่มีรถและไม่มีความสามารถพอที่จะเดินไปจนถึงร้านได้

แหง่ววววว

Offline R@NGER

• Member
  • Last Login:January 14, 2014, 08:57:49 pm
ไปกัน ไปกัน \^^/ \^^/ \^^/ อิอิ มิ้ว โซน   เหรอ เอา จริง เปล่า :><:

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
มิลโซนเคย  :><:ไปตอนจีบแฟนใหม่ๆ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
บอกก่อนล่วงหน้าจะได้จัดทีมจาก กทม. ไปกันได้นะครับ
ส่วนตัวอยากพิสูจน์มานานแล้วว่า Alfa ที่ทำจากอู่ที่ผมทำสามารถขับขึ้นเชียงใหม่ได้ตลอดลอดฝั่งจริงหรือไม่ >:D (ก็หาข้ออ้างเที่ยวไปงั้นละ)

Offline pkwuntong

• Member
  • Last Login:March 16, 2023, 09:42:19 pm

FAHNNIE

• Guest
อ่ะ ... มาโหวตกั๋นดีกว่าเจ้า

Milk Zone กด 1

สวนนม กด 2

ที่อื่น (พร้อมเสนอมาด้วยว่าที่ไหนดี) กด 3

งานนี้มีแต่โปรตีน No Alcohol ถ้าอยากไปต่อก็ค่อยคุยกานเอาเอง ... ดีมะคะ

ส่วนเรื่องวัน ... เวลา

แล้วแต่พี่ๆ สะดวกอ่าค่ะ

บอกก่อนล่วงหน้าจะได้จัดทีมจาก กทม. ไปกันได้นะครับ
ส่วนตัวอยากพิสูจน์มานานแล้วว่า Alfa ที่ทำจากอู่ที่ผมทำสามารถขับขึ้นเชียงใหม่ได้ตลอดลอดฝั่งจริงหรือไม่ >:D (ก็หาข้ออ้างเที่ยวไปงั้นละ)

จะมาแต๊กานิ

มากี่คนอ่ะคะ จะได้เตรียมขบวนบายศรีฯ

เอิ้กๆๆๆ
« Last Edit: March 30, 2006, 11:32:20 am by FAHNNIE »

FAHNNIE

• Guest
สวนนมนี่ ถ้าฟานเข้าใจไม่ผิด มันอยู่เส้นเลียบคลองชลประทาน ใช่มั้ยคะ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
น้องFahnnie ครับ
ขอถามอะไรก่อนโหวตนะว่า

ร้านสองร้านอันได้แก่

อาณาเขต นม หรือ เขต นม หรือ พื้นที่ นม (Milk zone)
กับ สวนนม เนี่ยะ

มันมีข้อแตกต่างกันอย่างไรบ้าง? จงอธิบาย (ทำอย่างกับในข้อสอบแน่ะ)

ห้ามตอบว่า ชื่อร้านต่างกัน หรือ ทำเลต่างกันเป็นอันขาดนะ!

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

FAHNNIE

• Guest
ว้า ... โดนดักคอซะละ

วัยเรียนเซ็งเลยอ่ะ

เห่อๆ

คือ ในความคิดของฟานนะคะ

ทั้งสองที่ ไปง่ายทั้งสองที่ แต่ถ้าสวนนม (ซึ่งถ้าฟานจำไม่ผิดมันอยู่ที่ถนนเลียบคลองชลประทาน) มันจะไปไกลนิสนึง

มีที่จอดรถ ซึ่งคิดว่าจอดได้หลายคันเหมือนกัน

แต่รถไม่ติดแน่นอน เดินทางสะดวก

บรรยากาศดีค่ะ ... น่าพาแฟนไปออกเดท อิอิ

อาหารก็จะเน้นอาหารเบาๆ มากกว่า อย่างขนมปัง นม อะไรอย่างเงี้ย

แต่ถ้าไปกันหลายๆ คนก็ไม่ค่อยแน่ใจว่าจะสะดวกรึเปล่า

แต่คิดว่ามันก็ไม่น่าจะมีปัญหานะคะ

แต่ก็รอคุณ kidspeed2 มาตอบอยู่น่ะค่ะ ว่าฟานเข้าใจถูกมั้ย

ส่วนอาณาเขตนมหรือ Milk Zone เนี่ย มันจะอยู่ใกล้ๆ มช.

การจราจรแออัดนิดนึง (มั้ง)

เป็นแหล่งซ่องสุมของเราชาวมอ และสถาบันใกล้เคียง

คนจะเยอะ ติดถนนด้วย เวลาจะจอดรถต้องจอดข้างถนน

แต่รายการอาหารมันเยอะดีค่ะ ... ปิดดึกด้วย

ถ้าไปนั่งแบบขำขำ ... เน้นพูดคุย ก็โหวตสวนนมค่ะ Chill ดี

แต่ถ้าจาทานข้าวด้วย ก็อาณาเขตนมค่ะ

(เออ แต่จะว่าไป สวนนมก็ work ดีอ่า ... อิอิ)

• Member
ถะ ถะ ถูกต้องละคร้าบบ แต่ถ้า เอาสะดวก ว่า ก็ตามน้อง FAHNNIE ก็ได้ครับ ยังไง ผมก็สะดวกอยู่แล้ว ;D

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
คราวที่แล้ว ได้พาเจ้า Max - HIP PO PO ไปกินที่ "สวนนม" เหรอเปล่าครับ?
เห็นบอกว่า บรรยากาศดี น่าพา...ไป.....

ปล. สงกรานต์นี้ มีสิทธิ์ได้ขึ้นไป เชียงใหม่ ครับ
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments