Author Topic: แนะนำอู่ทำช่วงล่าง ทำเครื่อง ดีๆ ให้ครับ สำหรับคนอยู่ กทม  (Read 8311 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pvs1..

• Member
  • Last Login:January 26, 2010, 07:39:37 pm
ก่อนหน้านี้ผมหาอู่ทำช่วงล่าง เครื่อง ดีๆ ตอนนี้เจอแล้วเลยแนะนำครับ รถพึ่งเอากลับมาเอาทิตย์ที่แล้ว  :good:

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?p=1805763#post1805763

ผมพึ่งได้ Fiat 1100 มาเกือบเดือนครับ มาตอนแรกช่วงล่างเรียกว่า กุ๊กกักๆ มีแต่เสียงดัง(มาก) ผ่านที่ร้านพี่เค้า เห็นรถเก่า รถโบราณจอดอยู่หน้าร้านและในร้าน เลยกลับรถมาสอบถามรายละเอียด และได้ให้เค้าดูช่วงล่างให้และตกลงให้ทำ ปรากฏว่ารถผมซึ่งเจ้าของเดิมอยู่ ตจว อาจจะหาอะไร่ได้ยาก ช่วงล่างจึงมีการดัดแปลง และอ๊อกน๊อตยึดตายไว้เกือบหมด (น๊อต เกลียว อาจหวาน เลยอ๊อกยึดไว้) เรียกว่าถ้าเจออู่นอก อาจส่ายหัวไม่รับทำ

พี่เค้าช่วยดูให้ใหม่หมด ถอดออกมาเช็ค ตัวไหนใช้ได้ก็ใช้ ตัวไหนที่ต้องเปลี่ยนก็แนะนำ แล้วพวกเกลียวที่เสีย ก็เอาไปเข้าโรงกลึงทำเกลียวให้ใหม่ เปลี่ยนน๊อดที่เสียให้ใหม่หมด พอออกมารถเรียกว่าช่วงล่างเต็มร้อยเลยครับ เงียบกริบ กลับสู่สภาพเดิมๆ เรียกว่าน่าจะร้อยเปอร์เซ็น

เค้าจะมีช่าง 2 คน เป็นช่างมาคนละ 20-30 ปี ช่างใจเย็นมากกกกก และทีสำคัญรักรถมาก ทำให้อย่างดี ตัวไหนสกปรก มีการทำความสะอาดและพ่นสีใหม่ให้ มีการขัดแต่งส่วนที่ไม่เรียบร้อยให้ใหม่ เรียกว่าประทับใจมากๆๆ และคิดราคาไม่แพงด้วย (ไม่ทำดีๆแล้วตีหัวแบะครับ )

ตอนนี้รถผมช่วงล่างเต็มร้อยละ อิอิ เลยขอแนะนำอู่นี้ให้เพื่อนๆคนรัก Fiat และคนรักรถโบราณครับ

AP service อยู่ซอยบางกรวย (ซอยเยื้องตั้งฮั้วเส็ง ธนบุรี) มีช่าง POP กับ ช่าง X
ช่าง POP เบอร์ 086 3175887 ลองโทรไปคุยดูครับ อัทยาศรัย confirm!

บอกชื่อ วี Fiat 1100 สีขาวก็ได้ครับ พี่เค้าจำได้ ....  เจออู่ดีๆ รักรถเรา เลยแนะนำครับ

Offline Mr.Donut

• Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:December 10, 2023, 03:41:14 pm
ขอบคุณครับ จะไปลองใชับริการดู เรื่องช่วงล่างสำหรับรถเก่าสำคัญมาก

Offline fiat-off

• Member
  • Last Login:February 15, 2013, 05:45:08 pm
ทำรัยมาบ้างคับราคาเท่าไหร่คับ

Offline bBORN

• Italy Love Most
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 12, 2020, 05:01:34 pm
ขอบคุณมากครับ ทำสีเกือบเสร็จแล้ว กำลังหาที่ทำช่วงล่างอยู่พอดี
Fiat 124 - Italy love most
Shell Lubricant Thailand

Offline pvs1..

• Member
  • Last Login:January 26, 2010, 07:39:37 pm
สวัสดีครับ ช่วงล่างมาดังก๊อกแก็กๆ ถือว่าสาหัสมาเลยครับ เรียกว่าอ๊อกตายมาทั้งคัน ถ้าเจอช่างไม่ดี เรียกว่ารถคงอยู่กับเราได้ไม่นาน (เปลี่ยนมือเร็ววัน) เริ่มจากเปลี่ยนลูกยางทั้งคัน ไปจนกระทั่งทำช่วงล่างที่อ๊อเกือบทุกจุดกลับมาสู่สภาพ Original น๊อดทุกตัวเป็นเกียวไขได้หมด เงียบกริบ เรียกว่าน่าจะร้อยเปอร์ฌซ็นครับ ส่วนราคาบอกเลยว่าปกติ "ไม่แพง" ครับ แต่คงบอกเป็นตัวเลขไม่ได้ เพราะแต่ละคันคงมีรายละเอียดแตกต่างกันไป เป็นว่า เค้าดูแลรถเรา ค่อยๆบรรจงทำครับ จนสัมภัสได้ว่า พี่เค้ามีใจรักรถมากครับ ลองคุยรายละเอียดหรือเอารถไปให้เค้าดูก่อนก็ได้ครับ นิสัยดีครับ  :rolleyes: เจออู่ดีเลยแนะนำ จะได้ไม่ต้องไปเสี่ยงผจญผัย วัดดวงครับ

ทำรัยมาบ้างคับราคาเท่าไหร่คับ

Offline fiat-off

• Member
  • Last Login:February 15, 2013, 05:45:08 pm

• Member
  • Last Login:December 10, 2023, 03:41:14 pm
ก่อนหน้านี้ผมหาอู่ทำช่วงล่าง เครื่อง ดีๆ ตอนนี้เจอแล้วเลยแนะนำครับ รถพึ่งเอากลับมาเอาทิตย์ที่แล้ว  :good:

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?p=1805763#post1805763

ผมพึ่งได้ Fiat 1100 มาเกือบเดือนครับ มาตอนแรกช่วงล่างเรียกว่า กุ๊กกักๆ มีแต่เสียงดัง(มาก) ผ่านที่ร้านพี่เค้า เห็นรถเก่า รถโบราณจอดอยู่หน้าร้านและในร้าน เลยกลับรถมาสอบถามรายละเอียด และได้ให้เค้าดูช่วงล่างให้และตกลงให้ทำ ปรากฏว่ารถผมซึ่งเจ้าของเดิมอยู่ ตจว อาจจะหาอะไร่ได้ยาก ช่วงล่างจึงมีการดัดแปลง และอ๊อกน๊อตยึดตายไว้เกือบหมด (น๊อต เกลียว อาจหวาน เลยอ๊อกยึดไว้) เรียกว่าถ้าเจออู่นอก อาจส่ายหัวไม่รับทำ

พี่เค้าช่วยดูให้ใหม่หมด ถอดออกมาเช็ค ตัวไหนใช้ได้ก็ใช้ ตัวไหนที่ต้องเปลี่ยนก็แนะนำ แล้วพวกเกลียวที่เสีย ก็เอาไปเข้าโรงกลึงทำเกลียวให้ใหม่ เปลี่ยนน๊อดที่เสียให้ใหม่หมด พอออกมารถเรียกว่าช่วงล่างเต็มร้อยเลยครับ เงียบกริบ กลับสู่สภาพเดิมๆ เรียกว่าน่าจะร้อยเปอร์เซ็น

เค้าจะมีช่าง 2 คน เป็นช่างมาคนละ 20-30 ปี ช่างใจเย็นมากกกกก และทีสำคัญรักรถมาก ทำให้อย่างดี ตัวไหนสกปรก มีการทำความสะอาดและพ่นสีใหม่ให้ มีการขัดแต่งส่วนที่ไม่เรียบร้อยให้ใหม่ เรียกว่าประทับใจมากๆๆ และคิดราคาไม่แพงด้วย (ไม่ทำดีๆแล้วตีหัวแบะครับ )

ตอนนี้รถผมช่วงล่างเต็มร้อยละ อิอิ เลยขอแนะนำอู่นี้ให้เพื่อนๆคนรัก Fiat และคนรักรถโบราณครับ

AP service อยู่ซอยบางกรวย (ซอยเยื้องตั้งฮั้วเส็ง ธนบุรี) มีช่าง POP กับ ช่าง X
ช่าง POP เบอร์ 086 3175887 ลองโทรไปคุยดูครับ อัทยาศรัย confirm!

บอกชื่อ วี Fiat 1100 สีขาวก็ได้ครับ พี่เค้าจำได้ ....  เจออู่ดีๆ รักรถเรา เลยแนะนำครับ

ในที่สุดผมก็ไำ้ด้ฤกษ์เอา RT-51  ไปทำที่ AP Service มาแล้วครับ สมกับที่แนะนำมาจริง ๆ ช่าง Pop และเหล่าช่างอัธยาศัยดีมาก และ
มีความเอาใจใส่ในการดูแลรถ/ลูกค้าเป็นอย่างดี  ผมเอารถไปทิ้งไว้ 1 สัปดาห์ เมื่อวานไปขับออกมาเหมือนเป็นคนละคัน รายการที่ได้
แก้ไขไปคือ ช่วงล่างดัง (มีทั้งเสียงเอียดอ๊าด เสียงเบ้าโช๊คกระแทก ฯลฯ) มีอาการร่อนเวลาวิ่งเร็ว ๆ และเจอพื้นถนนไม่เรียบ พวงมาลัย
หลวม (หน้าไว) ฯลฯ ทุกปัญหาก็ได้รับการจัดการเป็นอย่างดีครับ ต้องขอบคุณที่แนะนำ ถ้าไปที่อื่นไม่รู้ต้องเปลี่ยนอีกกี่อู่้ถึงจะจบ
เมื่อวานพอออกจากอู่เลยแวะทานข้าวต้มอนันต์ 2 แถว ๆ บางกรวย รอจังหวะรถว่างหน่อย เสร็จแล้ว 2 ทุ่มข้ามซังฮี้ โฉบไปขึ้นทางด่วนที่
พระราม 6 ก่อนไปลงพระราม 9 รู้สึกได้เลยว่าขับได้มัน และมั่นใจขึ้นจริง ๆ  ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับท่านที่แนะนำ

Offline toonhyper

• Fiat Fever!
  • Member
  • Last Login:March 15, 2024, 04:53:46 pm
เค้าทำเครื่องด้วยหรือปล่าวครับ?

FIAT 850 จ้า ;)
"I am Toon, Toonhyper.
          Not just a buyer, I am a hunter..."

โครงการบูรณะ FIAT 850 Berlina >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21972.0
Progetto Fiat X1/n >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=36829.0

Offline A_Art

• Member
  • Last Login:June 08, 2010, 10:09:24 pm
แจ่มจิงๆครับ  :good: โทรฯไปทักทาย แล้วโอเค เยี่ยมครับ 
ต้องไปโดนแน่ๆเลย   :><:

Offline arche555

• Member
  • Last Login:September 19, 2017, 12:46:37 pm
ดีจังครับ ใกล้บ้านเลย  "v"

Offline sawekpun

• Member
  • Last Login:June 01, 2016, 02:48:42 pm
ดีจังเลยคับ ขอบคุณที่แนะนำอู่ดีดีให้คับ

• Member
เค้าทำเครื่องด้วยหรือปล่าวครับ?

เครื่องคงไม่ไ้ด้ทำครับ อู่สะอาดมาก คงทำเฉพาะช่วงล่างอย่างเดียว

Offline worawat

• สีงาม อร่ามหรู ชมพู - ฟ้า OSK 88
  • Member
  • Last Login:March 28, 2023, 06:47:15 pm
ของผมเมื่อวานก็เอา w110  ไปให้ช่างเขาช่วยดูเรื่องวงเลี้ยวพวงมาลัย กับ รายการกระจุกกระจิกเหมือนกันครับ  จอดรถไว้ที่อู่แล้วครับ  เห็นมี w111 สีดำสภาพนางฟ้า อีกคันจอดอยู่  เอามาติด power พวงมาลัย
เพิ่มเหมือนกันครับ   เดี๋ยวเสร็จแล้วจะรายงานผลให้ทราบครับ
Delta Star Plaza !  Shopping area & Banking Center @ 54/54 Phuttamonthon Sai 2  Rd Bangkae  Bangkok 10160

Offline kan_celica

• Member
  • Last Login:May 10, 2020, 11:59:22 pm
    • oasisvintage
มีแผนที่ไหมครับ ผมก้ออยู่แถว ๆ นั้น   เดี๋ยววางเครื่องเสร็จ อาจแวะไปทำครับ
เค้าทำเบรค ด้วยไหมครับ

• Member
บอกทางให้ได้ครับ
ถ้ามาจากสะพานซังฮี้ ข้ามเจ้าพระยา ทางซ้ายมือจะเป็น รร.เขมะสิริ  ให้ขับตรงไปเรื่อย ๆ จนผ่่านตั้งฮั่วเสง แล้วไปกลับรถใต้สะพานลอย
(แถวสายใต้เดิม) กลับรถไปประมาณ200 เมตร เลี้ยวซ้ายเข้าทางไปบางกรวย (ตรงจุดนี้จะเป็น 3 แยกใหญ่) ขับตามทางตรง/ทางโค้งไปเรื่อย ๆ
ประมาณ 2 กม. จนเห็น ธ.ไทยพาณิชย์ทางซ้ายมือ จึงค่อยเลี้ยวขวา ขับไปอีกประมาณ 2 กม. ระหว่างทางจะต้องผ่านวัดกระโจมทอง
AP Service จะอยู่ทางซ้ายมือครับ

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm

เครื่อง 850 ไปทำกับพี่สมชายซิ ช่าง fiat โดยตรงเลย อยู่พระโขนง ฝีมือ นิสัย ดีมาก
สมัยผมใช้ 128 ก็ทำอยู่กับแก ล่าสุดแนะนำเพื่อนไปทำ131 volum ก็ happy กลับไป
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

Offline kan_celica

• Member
  • Last Login:May 10, 2020, 11:59:22 pm
    • oasisvintage
บอกทางให้ได้ครับ
ถ้ามาจากสะพานซังฮี้ ข้ามเจ้าพระยา ทางซ้ายมือจะเป็น รร.เขมะสิริ  ให้ขับตรงไปเรื่อย ๆ จนผ่่านตั้งฮั่วเสง แล้วไปกลับรถใต้สะพานลอย
(แถวสายใต้เดิม) กลับรถไปประมาณ200 เมตร เลี้ยวซ้ายเข้าทางไปบางกรวย (ตรงจุดนี้จะเป็น 3 แยกใหญ่) ขับตามทางตรง/ทางโค้งไปเรื่อย ๆ
ประมาณ 2 กม. จนเห็น ธ.ไทยพาณิชย์ทางซ้ายมือ จึงค่อยเลี้ยวขวา ขับไปอีกประมาณ 2 กม. ระหว่างทางจะต้องผ่านวัดกระโจมทอง
AP Service จะอยู่ทางซ้ายมือครับ

แยกในบางกรวย ซ้ายมือเป็น ปตท ใช่ไหมครับ
ไปตามทางเรื่อย ๆ อีก 2 กม  ทางที่จะไปออก พระราม 7 ใช่ไหมครับ

Offline toonhyper

• Fiat Fever!
  • Member
  • Last Login:March 15, 2024, 04:53:46 pm

เครื่อง 850 ไปทำกับพี่สมชายซิ ช่าง fiat โดยตรงเลย อยู่พระโขนง ฝีมือ นิสัย ดีมาก
สมัยผมใช้ 128 ก็ทำอยู่กับแก ล่าสุดแนะนำเพื่อนไปทำ131 volum ก็ happy กลับไป

ขอบคุณครับ
เดี๋ยวรอรถมาถึงแล้ว ขออนุญาตโทรไปปรึกษานะครับพี่ ;)
"I am Toon, Toonhyper.
          Not just a buyer, I am a hunter..."

โครงการบูรณะ FIAT 850 Berlina >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21972.0
Progetto Fiat X1/n >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=36829.0

• Member
ใช่ครับ เข้าบางกรวยไปแล้ว พอไปแยกข้างใน ขับไปอีก 2 กม.จะต้องผ่าน ปตท. / ผ่่านวัดกระโจมทอง

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments