Author Topic: ผมทำหน้าที่ดูแลบอร์ดแต่ผมโดนขู่ฆ่าและด่าบุพการีแบบนี้ผมจะทำไงดีครับ  (Read 29916 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DEVILMAN

• Member
  • Last Login:February 06, 2009, 07:54:00 pm
ตามลิงค์นี้ครับ ผมจัดระเบียบบอร์ด KE แล้วโดนมาแบบนี้
http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=493841
« Last Edit: May 27, 2008, 07:06:48 am by DEVILMAN »

Offline poneo

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:September 07, 2016, 02:43:24 pm

• Member
  • Last Login:February 06, 2009, 07:54:00 pm
รวบรวมหลักฐานได้บางส่วนผมตั้งใจว่าจะแจ้งความครับและจ้างทนายฟ้องอีกด้วย

Offline poppana

• Member
  • Last Login:January 09, 2021, 11:14:52 am

Offline 02lism.

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 18, 2021, 11:09:36 am
รวบรวมหลักฐานได้บางส่วนผมตั้งใจว่าจะแจ้งความครับและจ้างทนายฟ้องอีกด้วย

คนอย่างนี้ ผมว่า อยู่ในวงการนี้ไม่ได้ครับ  ถ้าอยู่ได้ก็ไม่นาน แย่มาก

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
คนเขาเล่นwebก็เพื่อความสนุกเป็นhobbyมาเจอแบบนี้ มีเครียส อ่านแล้วเซ็งแทนครับ  :huh:
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 :buck2: :buck2: :buck2: :buck2: :buck2:

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด.........................

อย่างทราม....สถุล...

แบบนี้....

แมน...รับ....บ่อด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย.....

งานเข้าแล้ว.... ๆ ๆ ๆ ตื่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เป็นกำลังใจให้ครับ....

:a_police: :a_police: :a_police: :a_police: :a_police:
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline gamespeed

• ยอมโดนด่าว่าโง่ในบางโอกาส เพื่อความฉลาดโดยไม่ต้องลงทุน
  • Member
  • Last Login:March 07, 2020, 03:27:04 pm
แบบ นี้มัน ไม่กล้สหรอกครับ นักเลงคีย์บอร์ด เจอ จริงๆตัวๆกล้ามั้ยจะ ตบให้ ร้อง
V = Very
O = Old
L = Lowered
K = Kustom
S = Sedan
W = With
A = A
G = Great
E = Engine
N = Noise

Offline Torlek

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 23, 2016, 02:50:25 am
คิดซ๊ะว่า เค้าส่งเพลงแร๊บใต้ดินมาให้ก็แล้วกันครับ :idiot2:

Offline happypower

• Mira Shorty งบน้อย.. ทำไม่ได้
  • Member
  • Last Login:October 31, 2017, 09:03:31 pm
บางที...ผู้จัด ผู้วางกฏ ก็ต้องถ้อยทีถ้อยอาศัยให้กับน้องๆเขาบ้างครับ
คือบอร์ดนี้ผมก็เข้าไปดูมานานตั้งแต่ตอนที่บ้า ke25 ใหม่ๆ ในทุกๆ..เวปบอร์ด ในบางครั้งหากคุณมาวางกฏเกณฑ์ทีหลังนี่
คนบางกลุ่มเช่นพวกที่แก่วัดแก่วาก็มักบอกว่า เฮ๊ย.. ทีเมื่อก่อนไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย นายเป็นใครฟ่ะมาวางก้ามแบบนี้ได้ไง
คุณก็ต้องบู๊กับคนกลุ่มนี้แบบต่อเนื่อง บางคนอาจคิดว่าก็ตูอยู่ในนี้มาก่อนใคร ไม่จำเป็นต้องฟังใคร.. ซึ่งมันก็ไม่ใช่หรอกครับ แต่ผมเห็นส่วนใหญ่ของคนเล่น Internet ส่วนใหญ่ที่เป็นวัยรุ่นเขาจะคิดว่าเขาแน่ เทพหลัง keybord บางคนก็เกรียนเหลือเกิน
ทำไมคุณไม่ลองโพสหลังชื่อกระทู้ แทนการลบหล่ะครับ เช่น
::: 11198 ขายรถยนต์เก่า Ke20 ด่วน ...(Block เพราะโพสผิดที่) เป็นตัวอย่างให้กับคนที่มาใช้เวปบอร์ด และลดข้อขัดแย้งต่างๆด้วย
แต่ ..หากจะถามว่า
   ถ้าคุณได้ IP แล้วยังไงต่อ ... (ผมจะเอามาแฉถึงความเลวร้ายของคนๆนั้น ..แล้วมันจะดีหรือเฮีย)
   ถ้าคุณได้เบอร์โทรศัพท์ที่ติด Internet มาแล้ว ยังไงต่อ ...(โทรไปด่าแล้วแจ้งความดำเนินคดี ..มันก็จะยาวนะพี่)
คุณยังต้องบู๊กับคนๆนี้ต่อไป แล้วมันก็คงไม่จบครับ ต่อไปมันก็มีคนใหม่ๆขึ้นมาอีก แต่หากคุณตั้งกฏเกณฑ์เพิ่มขึ้นมาอีกนิด
เพื่อให้มีการเริ่มปรับตัวเข้าหาระบบระเบียบที่ดีขึ้น น่าจะดีกว่าครับ
เช่น Club RT www.clubrt.net ช่วงแรกๆ ก็วางกฏว่า เราแข่งจิมคาน่า ห้ามซ่าบนถนน แว๊ดๆได้เฉพาะในสนาม และได้คุณโอคูมิ (คุณส้ม) มาช่วยปรับให้พวกเรามีระเบียบมากขึ้น เช่น
1 เฮ๊ย...ถ้าทำผิดครั้งแรก "ตักเตือน" นะ
2 ถ้าทำผิดครั้งที่สองก็ได้อีก "ใบเหลือง"
3 ถ้าครั้งที่สาม จัดไป "ใบแดง" เชิญออกจากกลุ่มแบบไม่มีเงื่อนไข ....หรือว่าถ้าซ่าบนถนน แล้วมีคนรู้เห็น "ใบแดง" สถานเดียว ไอ้พวกคนในคลับก็พยายามทำตามกฏ มีแหกออกจากกฏบ้างนิดๆ ก็ได้คุณโอคูมิว่ากล่าวตักเตือนกันไปทุกครั้ง โดยมีกฏ ระเบียบแบบแผนเป็นตัวรองรับครับ
.......ผมมาวนเวียนในบ้านบางกอก BKCC ก็ต้องดูท่าที การวางกฏกติกาเพื่อให้เราไม่ทำผิดของบ้านหลังนี้ อย่างเช่น การขายของต้องมีรูป ที่ชัดเจน และราคา ...อะไรแบบนี้เป็นต้น

"มีคนรักร้อยคน ไม่เท่ากับมีคนเกลียด แค่ 1 คนครับ" หากพี่ DEVILMAN ถ้อยทีถ้อยอาศัยก็จะทำให้การจัดการบอร์ดเป็นไปได้ด้วยดีครับ  :smitten:
สัมผัสความเหลือเชื่อแห่งกาลเวลา จากผู้สืบทอดสุดยอดคัมภีร์โบราณ   โหราจารย์แฮปปี้ จินดาประสาน (MBA)
ผู้เชี่ยวชาญธุรกิจเชิงพิชัยสงครามและไสยเวทย์โบราณต่างๆ เจ้าตำนานผู้อยู่เหนือกาลเวลาด้วยความสามารถ
ทางสมองที่มีความพิเศษ ตรวจดูฮวงจุ้ยและเกณฑ์พิชัยยุทธ์ และเป็นผู้สืบทอดคัมภีร์โบราณอี้จิง
เป็นที่ปรึกษาของกุนซือ บริษัท ผู้นำและนักการเมืองมากมาย ผู้ที่ได้รับว่าให้ความถูกต้องและแม่นยำสูงสุดตลอดกาล

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
เรื่องดูแลบอร์ดโดยเฉพาะบอร์ดเปิดเนี่ย ผมว่ามันเป็นภาระพอสมควร นับถือครับ  &v&
รับหน้าที่แล้วต้องทำใจครับ มากคนมากความ ถืออย่างเดียวว่าเราต้องมีใจเป็นกลาง  :angel:
ให้สมกับที่เพื่อน ๆ ไว้วางใจให้เราดูแลบอร์ด

บอร์ดที่ดีควรมีกฎระเบียบและวัตถุประสงค์ชัดเจน คนเล่นบอร์ดก็ต้องให้เกียรติที่เขา
ถ้ามีเหตุการณ์ไม่ถูกไม่ควรคนดูแลก็ควรใจเย็น ๆ ถ้าหนักนักสาหัสสากรรณ์ดูสอบถามให้แน่ใจ
แล้วค่อยเทคแอคชั่นในทางที่ถูกที่ควรครับ และที่สำคัญควรจะหารือกับสมาชิก ที่เราทำลงไป
หากพิจารณาแล้วเห็นว่าเราเองทำไม่ถูกไม่ควร หรือแรงไปก็ต้องไม่อายที่จะกล่าว "ขอโทษ"
ด้วยความจริงใจครับ แค่นี่บอร์ดก็จะอยู่ได้อย่างราบรื่น

ส่วนวิธีการจัดการกับคนที่เกินเลยไปมีหลายทางเลือก ผมขอแนะนำกลาง ๆ แล้วกันนะครับ

1. จัดการขั้นเด็ดขาดถ้ามีหลักฐาน (ซึ่งสมัยนี้มี ip มักจะหาตัวได้ไม่ยาก จะพึ่งตำรวจ
    IT หาตัวก็ได้นะครับ) ก็จัดการตามกฎหมายไป ไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่าง

2. จัดการแบบโดยให้สังคมประนาม Social Sanction คล้าย ๆ อย่างที่คุณโจกำลังทำครับ
    ทำให้คนอื่นรู้แล้วจะได้ไม่ยุ่งเกี่ยวกับผู้นี้อีก แต่ประจานเค้ามากไปมันอาจเข้าตัวก็ได้นะครับ

3. ไม่ทำอะไรเลย ถือว่าเราเล่นรถเล่นเวปเป็นงานอดิเรก ต้องใช้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ
    ถือซะว่า ปล่อยเค้าระบายไป "หมาเห่า มักไม่กัดครับ"

ผมประสบการณ์บู๊ล้างผลาญน้อยแนะนำได้แค่นี้ครับ แต่ขอเชียร์และฝากคาถา web admin ไว้ว่า
"ถึงถูกทุบ ก็อย่ายุบนะครับ ขอให้ยืนระยะอยู่ ก็เป็นพอ"

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm

Offline jitty38

• รถไรเนี่ยเก๊า..เก่า
  • Member
  • Last Login:August 22, 2016, 10:08:39 pm
จัยเย็นๆครับผมก้อเล่นเวบนี้เป็นกำลังใจให้นะครับ...เพื่อชาว ke
ที่เค้าว่ามีเบอร์กะที่อยู่ก้อคงมาจากที่คุณประกาศขายลิ้นน่ะครับอย่าไปคิดมากครับ :-!
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย

Offline gowest

• Member
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
ถ้าโดนจับข้อหาฆ่าคนตายเพราะโดนลบกระทู้.........
โดนเพือน(ในคุก)ล้อแย่เลย
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline Mad Truck

• Member
  • Last Login:October 06, 2016, 11:53:16 am
แจ้งความเลยครับ

เห็นด้วยครับ แจ้งความเลยครับ

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
ทางออก มีหลายทาง ทางที่ใช้มักเป็นทางที่เราชอบ หากเราชอบทางแบบเขา เราก็เป็นแบบเขา  :uglystupid2:

เรียกว่า "เข้าทาง"  พวกนี้เลย เขาอยากทะเลาะอยู่แล้ว  :knuppel2:

เอาใจช่วยครับ "เว้นระยะ" อย่างที่เจ้าบ้านว่า ก็อาจทำให้มองเห็นลู่ทางอีกสักหน่อย "ปัญหามา ปัญญามี" ครับ  :-!
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
สู้ต่อไปครับ พวกนี้ ไม่กล้าแสดงตัว ท้าให้มันแสดงตัว เลย ถ้าเป็นลูกผู้ชาย ไม่กล้าเผยตัว ให้มันไปใส่กระโปรง พอรู้ตัวจริง ก็แจ้งความจับมันเลย

Offline freedom_fly

• Creamy Crassy
  • Member
  • Last Login:January 09, 2021, 04:28:29 pm
คุณdevilman ผมว่าลบภาพที่เอามาลงออก ก็ดีนะ มันแรงไปครับ เอาแต่linkมาลงก็พอ   :-!
สุขใดไม่เท่า ล้วงกระเป๋า แล้วเจอตังค์

• Member
ได้ครับ

ถ้าน้องโทรมาขอโทษก็คงจบล่ะครับ

Offline Face Off

• Member
  • Last Login:August 14, 2018, 10:42:13 pm
    • www.hondahut.com
แบบ นี้มัน ไม่กล้าหรอกครับ นักเลงคีย์บอร์ด เจอ จริงๆตัวๆกล้ามั้ยจะ ตบให้ ร้อง

"v"..ตบเผื่อด้วย  :2funny:

Offline Nerve04

• Member
  • Last Login:July 15, 2013, 04:30:14 pm
เอาใจช่วยครับ
สู้เพื่อหน้าที่ ศักดิ์ศรี และพ่ดแม่ สิ่งสุดท้ายนี้สำคัญ เพราะท่านเป็นพระอรหันในบ้าน
และไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้เลยครับ
สู้ๆๆครับ

Offline fordcd28

• Member
  • Last Login:October 23, 2015, 09:21:53 pm
น่าเซ็งเป็ดมากๆ ครับ....ยังไงก็ใช้สตินะครับอย่าใช้อารมร์ตัดสิน  :-!

Offline auseebkk

• Member
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am

ท้ อ ไ ด้            แต่           อ ย่ า ถ อ ย

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments