Author Topic: ผมทำหน้าที่ดูแลบอร์ดแต่ผมโดนขู่ฆ่าและด่าบุพการีแบบนี้ผมจะทำไงดีครับ  (Read 29915 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline CortinaMkI

• Love Me Love My Classic Car.
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:November 06, 2019, 10:06:07 am
เป็นกำลังใจให้คุณ DEVILMAN ครับ คนดีพระคุ้มครองครับ
"... ชีวิตมันต้องเดินตามหาความฝัน หกล้มคลุกคลานเท่าไหร่
มันจะไปจบที่ตรงไหน แต่จะยังไงก็ต้องไปให้ถึง
ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำว่าครั้งนึงเคยก้าวไป
แค่คนที่เชื่อในความฝัน จะเหน็ดจะเหนื่อยก็ยังต้องเดินต่อไป ..."

เนื้อเพลง: ความเชื่อ     อัลบั้ม: Believe     ศิลปิน: Bodyslam

Offline beerst

• ReTro
  • Member
  • Last Login:December 23, 2017, 02:38:17 pm
งานนี้เห็นใจคุณ DEVILMAN  เป็นกำลังใจให้ครัยคนดีๆสู้ต่อไปครับ :good:
I am 510

Offline pla

• ทำดีได้ ดี ทำรถเก่า ได้รถ ใหม่
  • Member
  • Last Login:June 08, 2015, 05:02:03 pm

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
ใจเย็น ๆ ครับ เงียบ ๆ ไว้สักพัก ไม่นานคงหาทางออกและแก้ปัญหาได้  เพราะปัญหามีไว้แก้ครับ

Offline fatwilly

• All...My...Friends...Ride...A...Lowrider...
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:October 06, 2015, 01:52:24 pm
เห็นถึงขั้นแจ้งความแล้วนิครับ *c* ขอให้ทุกอย่างพัดผ่านไปนะครับ
Retro,a modern term used to describe things from a bygone era. It is often used in a positive sense, referring to quirky or attractive products that are no longer available...

Offline DEVILMAN

• Member
  • Last Login:February 06, 2009, 07:54:00 pm
แจ้งความเอาไว้แล้วครับ  ขอบคุณพี่ส้ม  ท่านขุนที่ให้คำปรึกษาและทุกท่านห่วงใยครับ
http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=494487

Offline 02lism.

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 18, 2021, 11:09:36 am
อ่านใน rc web แล้วครับ ทุกกระทู้ ดุเดือดไม่แพ้ราคานำมันในตอนนี้ อีกฝ่ายก็ไม่จบ นักเลงมาก คนที่ต้องระวังคงไม่ใช่ คุณ DEVILMAN แล้วครับ คงเป็น คุณ dk แทน นักเลงตอนนี้เริ่มสตรูเยอะแล้วนะครับ

ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีครับ :smitten:

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
อ่านในrcwebแล้ว  ขอเป็นกำลังใจให้ครับคุณDEVILMAN  :good:
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

• Member
  • Last Login:February 06, 2009, 07:54:00 pm
ผมโทรไปฟ้องแม่มันแล้วครับคิดว่าเหวอแดก

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm

Offline jitty38

• รถไรเนี่ยเก๊า..เก่า
  • Member
  • Last Login:August 22, 2016, 10:08:39 pm
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย

• Member
ตอนแรกโทรไปหาตามชื่อของพ่อมัน  แต่แม่มันรับ
ผมก็อธิบายเรื่องราวทั้งหมดให้ฟัง(พูดเสียงเรียบๆ)  แล้วไอ้เด็กนั้นชื่อบิ๊กก็อยู่ด้วยกัน
ผมคุยกับคุณแม่ของเด็กคนนั้นและอธิบายเรื่องแจ้งความว่าทำแบบนี้มันเข้าข่ายคดีอาญา
แล้วที่เอามือปืนจากยุดยา มายิงผมน่ะ คุณแม่จะว่าไง
ไอ้เด็กนั้นก็เหวอเลยครับมันก็บอกว่าพี่ผมโม้ทั้งนั้นแหละครับใครจะเอามายิง

ผมก็ได้โอกาสคุยว่าคุณแม่ต้องดูแลลูกให้ดีนะครับไม่ใช่มาทำอะไรแบบนี้มันไม่ถูก
และก็สั่งสอน DK ไปหลายเรื่องว่าเอ็งโชคดีที่มีเรื่องกับพี่  ถ้าเอ็งไปทำกับคนอื่น  เอ็งเป็นปุ๋ยในนาข้าวแล้ว
กว่ามือปืนจะมาถึงเอ็งก็โดนเก็บไปก่อนแล้วเพราะเลข IP มันหาง่าย
แล้วถ้าสงสัยอะไรเอ็งก็ถามพี่ก่อนว่าเรื่องราวจริงๆเป็นอย่างไร
ในเน็ทบางเรื่องมันเชื่อไม่ได้ทั้งหมด  มีอะไรสงสัยโทรมาหาพี่
พี่ไม่ใช่ประธานคลับเคอี  แต่รับอาสามาดูแลบอร์ดให้เฉยๆ ผิดระเบียบก็ลบ
DK ก็ขอโทษขอโพยจบๆ กันไปตอนจบได้ยินแม่มันตบหัวมันมั่งทางโทรศัพท์ดัง"เปรี๊ยะ"
ตั้ง 2 ที  ผมก้จบเพราะว่าเราก็น่าจะพอใจมากแล้วหลังจากได้ยินเสียงเปรี๊ยะที่ลงกลางหัวกบาลมัน

Offline gowest

• Member
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
« Last Edit: May 28, 2008, 10:52:58 am by gowest »
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
ว่าแต่ทำไมมันไม่มาลงขอโทษในเว็ปหว่า  :knuppel2:

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
เด็กแค่ไหนครับ ปัญญานิ่มมาก ๆ แต่ก็ดีที่จบแบบนี้ครับ เอาไว้เป็นอุธาหรณ์

• Member
เด็ก 20 ปี ขนเยอะไปหน่อยเลยห้าวจัด

Offline auseebkk

• Member
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am
เป็นไปตาม กฎ 3 ข้อนั้นแล
กฎสังคม

กฎหมาย

กฎแห่งกรรม

Offline fordcd28

• Member
  • Last Login:October 23, 2015, 09:21:53 pm
ดีใจที่เรื่องจบลงด้วยดีครับคุณ devilman คนไทยด้วยกันครับ รักๆ กันไว้ บ้านเมืองเราตอนนี้ต้องการความสามัคคีครับ  :-!

Offline oatbmwe30

• Member
  • Last Login:February 09, 2015, 04:55:08 am
    • oatbmwe30thailand.makewebez.com
อย่าไปสนใจคับ ความดีอยู่ในใจคับ คนอื่นช่างหัวมานนนน..

Offline pla

• ทำดีได้ ดี ทำรถเก่า ได้รถ ใหม่
  • Member
  • Last Login:June 08, 2015, 05:02:03 pm

Offline ssomaxp

• Member
  • Last Login:April 07, 2013, 10:25:24 am
    • เสริมหน้าอก
เป็นกำลังใจให้ครับ ผมเจอบ่อยพวกนี้ เพราะผมเล่นเกมออนไลน์ Ragnarok   \^^/ เจอจนชิน

Offline freedom_fly

• Creamy Crassy
  • Member
  • Last Login:January 09, 2021, 04:28:29 pm
ดีครับจบไปด้วยดี ลดงานตำรวจไทยด้วยครับ  :a_police:
สุขใดไม่เท่า ล้วงกระเป๋า แล้วเจอตังค์

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
น้องโจ้ครับ พี่ได้ข่าวไม่ค่อยดีเรื่องที่น้องโจ้กล่าวหาบ้านบางกอกหลายๆอย่าง

เรื่องงานรถคลาสสิคต่างๆนั้นเป็นการรวมเอาคนที่รักรถคลาสสิคมารวมตัวกัน แต่ละงานก็จะมีลักษณะที่แตกต่างกันไป

ในเรื่องรถคลาสสิคเคยบอกหลายหนแล้วว่ามันมีหลายประเภท แบบที่ชอบรถคลาสสิคดั้งเดิมเน้นทุกอย่างเหมือนออกจากโรงงาน บางคนชอบแต่งแบบรถแข่ง บางคนชอบแต่งแบบรถซิ่งย้อนยุค บางคนชอบที่จะได้ขับ บางคนชอบเก็บมันไว้ดูอย่างเดียวก็มีความสุขแล้วที่ได้เห็นรถที่ทุ่มเททำมาอย่างเต็มที่ มันเป็นความชอบส่วนบุคคล ไม่มีคำว่าผิดหรือถูก เหมือนบางคนชอบผู้หญิงเรียบร้อย บางคนชอบร้อนแรง บางคนชอบผู้หญิงที่เป็นแม่บ้านแม่เรือน บางคนชอบผู้หญิงลุยๆ มันสิทธิ์ของเค้าครับ อย่าไปด่าว่าเค้ากลวง ไอ้คนที่ชอบด่าว่าเค้ากลวงน่ะย้อนดูตัวเองก่อนครับว่าหัวตัวเองกลวงหรือเปล่า
ถ้ามีคนมาบอกว่ารถน้องใส่โป่งใส่ลิ้นทำไมไม่ได้เอาไปแข่งซักหน่อย ใส่ไปให้หนักรถเสียเงินแบบโง่ๆกลวงๆ ดีแต่รูป วิ่งสุนัขไม่รับทาน น้องจะรู้สึกยังไงครับ คิดว่าใครกลวง?
อย่าบอกว่ามองด้วยใจเป็นกลางเลย มันทุเรศ ถ้าใจเป็นกลางเราต้องเข้าใจว่าคนเราชอบไม่เหมือนกัน ถ้าไม่ชอบอะไรก็อย่าดู ถ้าเค้ามาเบียดเบียนเราเช่นมาเบิ้ลเครื่องใส่หู หรือมาเอาปืนจ่อหัวเราบังคับให้ดูค่อยว่ากัน

เรื่องรถขึ้นสไลด์มางานมันก็มีหลากหลายสาเหตุ บางคันก็ยังวิ่งไม่ได้บ้าง บางคันก็ทำมาไม่เหมาะกับวิ่งถนน แต่เค้าก็มีสปริริตที่จะนำมารถมาแสดง ถามว่าเค้าได้ตังไหม ถามว่าเค้าเก็บตังคนเข้าดูไหม ถามว่าเค้าบังคับให้ดูไหม ไปคิดเอาเองก็แล้วกันว่าใครกลวง

แล้วเรื่องที่บอกว่างานไม่มีความเป็นกันเอง น้องตัดสินจากอะไรครับ การเข้าไปพูดคุยกับใครบางคนแล้วอาจไม่ได้รับคำตอบที่ต้องการอย่างนั้นเหรอ คิดรึยังครับว่าตอนนั้นสถานการณ์เป็นอย่างไร? แล้วถามใคร? ถ้าเค้ายุ่ง หรือเค้าไม่ถนัดเรื่องที่น้องถามแล้วเค้าไม่ตอบ เป็นไปได้ไหม?
แน่นอนว่างานเล็กมันย่อมมีบรรยากาศสบายๆกว่างานใหญ่ มีโอกาสที่จะได้พูดคุยถามรายละเอียดมากกว่า งานใหญ่คนเยอะเรื่องแยะ แต่ละคนก็อาจไม่มีเวลามาพูดคุยแบบใกล้ชิดนัก ถ้าใจเป็นกลางควรจะเข้าใจในส่วนนี้ก่อนจะไปงานครับ หรือไม่ก็ลองหาคนที่คิดว่ามีเวลาคุยดู ถ้าคิดไม่ออกให้หามาพี่ จะแนะนำให้

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย

• Member
    • CLUB RT
มาถึงเรื่องงานซีคอน อันนี้ขอแบบจังๆหน่อย ข้อมูลน้องโคตรมั่ว
งานที่ซีคอนจัดโดยสมาคมรถคลาสสิค(ประเทศไทย) ครับ ไม่ใช่ข้อมูลที่น้องบอกเลย ทางบ้านบางกอกไม่เคยพูดซักครั้งว่าบ้านบางกอกเป็นคนจัด แล้วก็ไม่ได้เข้าไป “แซม” ด้วย เพียงแต่เข้าไปช่วยงาน อีกทั้งกรรมการของสมาคมรถคลาสสิคหลายคนก็เป็นสมาชิกบ้านบางกอก คนในบ้านก็เข้าไปช่วยโดยไม่ได้อะไรตอบแทน ไปด้วยใจ
แล้วรถปีนี้ไม่ได้น้อยกว่าปีที่แล้วเลย เยอะกว่าด้วย ผมจำจำนวนแน่นอนไม่ได้ แต่เพิ่มจากเดิมไม่น่าต่ำกว่า 20 คัน บางคันที่วิ่งไม่ได้แต่มาโชว์นี่มันไม่ดีหรือยังไงครับ เค้ายังไม่ได้ทำก็ยังเอามาให้ได้ดู ถ้าไม่อยากดูก็ไม่มีใครว่านี่ครับ หรือใครเอาปืนจ่อหัวให้ดู เค้าคิดเงินคุณค่าดูรึเปล่า? ไปว่างานเค้ากลวง ก็ไปจัดงานอันแสนประเสริฐของพวกน้องให้พวกเทพๆท่านดูกันเองก็แล้วกันครับ ว่าแต่รีบๆจัดนะครับ อยากเห็นงานเทพว่าเป็นยังไง อย่าดีแต่ปาก
เรื่องงานประมูลที่บอกว่า “เล่นกันเอง ล่อกันเอง” เค้าไม่ได้ปิดไม่ให้คนนอกเข้าประมูลนี่ครับ คนดูอาจไม่ได้มีส่วนร่วมเหมือนงานคอนเสิร์ตพี่เบิร์ดก็มันประมูลรูปรถคลาสสิคนี่ แล้วเงินที่ได้นี่ก็จะเอาไปทำบุญ ถ้าคนประมูลไม่รู้ว่าเอาเงินไปทำบุญจะกล้าประมูลสูงๆขนาดนั้นหรือครับ เพราะเค้ารู้ว่าเงินจะเอาไปทำบุญก็เลยกล้าประมูลสูงๆ แล้วที่บอกว่า “จะไม่ดูแล้ว  แต่ฝนตกหนักออกไม่ได้  ก็แข็งใจดูและกินโรตีบอย  ด้วยความหิวจนจบ  ก็ฝนซาพอดี กลับบ้านด้วยความ"เซ็ง"” xxxเถอะครับ ซีคอนออกจะใหญ่ จะมาแข็งใจดูหาxxxอะไร ก็ไปเดินที่อื่นสิครับ แล้วงานที่ดีต้องมีแจกของให้คนดูอย่างงั้นเหรอครับ? ถ้าไม่มีของแจกถือว่างานห่วยเหรอ มีอีกหลายเรื่องที่เว้นไว้เนื่องจากไม่อยากจาบจ้วงผู้ใหญ่ที่อาจไม่เข้าใจรถคลาสสิค

ตัวน้องเองก็มาหากินอยู่ในเว็ปนี้ทั้งๆที่ปากบอกว่าเว็ปนี้กลวง ว่าแต่มาทำไมเนี่ย? มีเรื่องเดือดร้อนอะไรพวกคนในบ้านก็คอยช่วยเหลือน้องไม่ใช่หรือ? จะให้สาธยายไหม?

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments