Author Topic: ผมทำหน้าที่ดูแลบอร์ดแต่ผมโดนขู่ฆ่าและด่าบุพการีแบบนี้ผมจะทำไงดีครับ  (Read 29914 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline donutjovi

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm

Offline OSBIL

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline ArtRacing

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:July 06, 2018, 08:50:43 pm
    • www.racingweb.net
" ความสำเร็จเกิดขึ้นได้โดยใช้มือทำ "

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
ขอโทษที ไม่ได้ระบุตัว แล้วก็จำชื่อผิดด้วย ชื่อน้องโจ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
%:( %:(

โจ้นี้คือ Devilman

ขอโทษที ไม่ได้ระบุตัว แล้วก็จำชื่อผิดด้วย ชื่อน้องโจ

ไม่เป็นอะไรครับ แค่ งง ว่าเกิดอะไรขึ้น  :embarassed:

Offline ArtRacing

• Member
  • Last Login:July 06, 2018, 08:50:43 pm
    • www.racingweb.net
กลายเป็นซะอย่างนี้ไปได้
รู้หน้าไม่รู้ใจ รู้ให้ตายก็ยังไม่รู้
« Last Edit: June 11, 2008, 02:42:48 pm by ArtRacing (axsil) »
" ความสำเร็จเกิดขึ้นได้โดยใช้มือทำ "

Offline auseebkk

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
ขอแถมหน่อยนะครับ
เรื่องประมูลรูป คุณโจคนใกล้ๆตัวฟังเรื่องนี้แล้ว ไม่อายบ้างหรือครับ  :embarassed:
คนเค้ารู้กันทั่ว ประมูลแล้วไม่จ่ายตังค์ ยังไม่รู้ตัวอีกเหรอว่าใครกลวง

>:(4  >:(4  >:(4
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ขอเพิ่มข้อมูลนิดนึงครับ

- งานClassic Car Exposition V ที่ซีคอนซึ่งสมาคมรถคลาสสิคเป็นผู้จัดมีการจัดอาหารว่างให้ผู้ที่มาร่วมงานทานฟรีในวันสุดท้าย
- ผมเป็นผู้ติดต่อขอรถ Toyota 2000GT ที่วิ่งไม่ได้ไปออกแสดงที่งานเองครับ รถคันนี้ไม่ได้ออกสู่สายตาประชาชนมานานกว่า 10 ปีผมเห็นว่าเป็นรถที่มีเพียงไม่กี่คันในโลกและเป็นที่นิยมมาก คนส่วนใหญ่คงไม่มีโอกาสเห็นรถรุ่นนี้คันจริง ผมจึงไปขอเขามาให้ชมครับ คืนวันที่ส่งรถกลับก็มีคนช่วยกันเข็นรถคันนี้ออกมานอกห้างท่ามกลางสายฝนหลายคน ทำกันด้วยใจล้วนๆ พี่ Lupin ก็อยู่กับผมเราก็ไม่ได้อะไรจากงานนี้นอกจากความสุขที่ได้นำรถระดับตำนาน มาแบ่งให้เพื่อนคอเดียวกันชม

คนช่วยกันจัดงานก็ทำกันเหนื่อยนะครับ ไม่ได้มีค่าจ้างใดๆ งานประจำก็มีกัน คืนก่อนเปิดงานก็อยูที่ห้างเพื่อเตรียมงานกันเลยเที่ยงคืน เห็นแบบนี้แล้วท้อครับ
ตอนจัดก็คิดว่าอยากจะทำประโยชน์ให้สังคมรถคลาสสิคในเมืองไทย................ หากทำไปแล้วไม่ได้เป็นประโยชน์แก่คนหมู่มากแถมโดนว่าอย่างนี้อีกก็คงมีคนช่วยกันทำงานเป็นรูปธรรมน้อยลงเรื่อยๆครับ

อันคนเราผู้อยู่ในที่แจ้งจะตกเป็นเป้าได้ง่าย
อันคนทำงานย่อมมีผลงานให้ติชม
อันนี้ผมเข้าใจ................... คนเราก็น้อยใจกันเป็นนะครับ เรื่องบางเรื่องโตๆกันแล้ว ไปทำร้ายจิตใจผู้อื่นแบบนี้มันแก้ไขให้เหมือนเดิมไม่ได้นะครับ

ใครทำอะไรก็รู้กันอยู่แก่ใจ ผมไม่เคยตั้งใจไปทำร้ายจิตใจใคร ทำไมทำกันแบบนี้นะ

Offline iamwashmania

• Member
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze
โดนแบบนี้ เค้าคงมี ..อาย ออกมาบ้างนะครับ
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline auseebkk

• Member
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am
ไม้คดใช้ทำขอ  เหล็กงอใช้ทำเคียว

คนคดงอใช้ทำอะไรไม่ได้เลย

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
งง งง และ งง ครับ ขอแบบ ย่อย ๆ ไปเลยดีไหมครับ ใครว่าอะไร เรา และ ว่าใส่ที่ไหน อย่าง ไร เรื่อง เกิด อย่าง ไร ที่ ไหน

งานที่ซีคอน ผมก็ไป ไปด้วยใจ นะครับ งานมันใหญ่ ก็ต้องมีบกพร่อง บ้าง แต่โดยรวมสำหรับงาน ใหญ่ ๆ ก็ถือว่าดีเยี่ยมนี่ครับ

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
งง งง และ งง ครับ ขอแบบ ย่อย ๆ ไปเลยดีไหมครับ ใครว่าอะไร เรา และ ว่าใส่ที่ไหน อย่าง ไร เรื่อง เกิด อย่าง ไร ที่ ไหน

งานที่ซีคอน ผมก็ไป ไปด้วยใจ นะครับ งานมันใหญ่ ก็ต้องมีบกพร่อง บ้าง แต่โดยรวมสำหรับงาน ใหญ่ ๆ ก็ถือว่าดีเยี่ยมนี่ครับ

เรื่องมันยาวครับอู๋ ผมขอให้น้องเค้าเข้ามาชี้แจงตรงนี้ก่อนก็แล้วกันว่าควรจะทำยังไงต่อไป หรือถ้าน้องโจอยากให้เปิดกระทู้ใหม่ก็ว่ามาครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
ได้ยินมาว่า "คนใกล้ตัว" นี้ ขนาดไปทำหม้อน้ำยังชักดาบเล้ย   :prank:

ไปเดินตามคนพรรค์นี้มากไม่ดีหรอก
« Last Edit: June 11, 2008, 03:25:52 pm by thaidub »
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline 678

• Member
  • Last Login:September 20, 2015, 05:51:28 pm
ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานบ้านบางกอกที่ผมคิดว่าทุกคนนั้นเสียสละและทำด้วยใจรักจริงๆครับผมคนนึงละครับที่เข้ามาชมกระทู้ในบ้านบางกอกเกือบจะทุกวันครับเคยสังเกตุกันบ้างไหมครับว่าเวปบ้านนี้ไม่ค่อยจะเหมือนกับเวปที่อื่นตรงไหนรู้มั้ยครับ อันนี้เป็นความคิดของผมนะครับต่างกันตรงที่เวปบ้านนี้มีคน post กระทู้ที่ไม่ใช่การซื้อหรือขายมากกว่าที่อื่น นั่นหมายถึงว่าส่วนใหญ่สมาชิกของเวปบ้านนี้นั้นเข้ามาด้วยใจรักรถclassic มากกว่าเรื่องผลประโยชน์นะครับ โดยเฉพาะทีมงานนั้นผมว่าแต่ละงานหรือ EVENTที่จัดนั้นเบื้องหลังค่อนข้างเหนื่อยเอามากๆละครับ แต่ส่วนใหญ่มีความสุขกันใช่ไหมครับและผมก็คิดว่าเพื่อนสมาชิกในบ้านบางกอกหลายๆท่านรวมทั้งผมทราบกันดีครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีกครั้งครับ :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

Offline Mee GHBC-100

• Member
  • Last Login:March 22, 2016, 05:38:52 am

เกิดอะไรขึ้น งงๆ  :idiot2:

รถผมถูกชวนไปร่วมงานด้วยเหมือนกัน และ มันก็วิ่งไม่ได้ซะด้วย แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาอะไรนี่ครับ งานเค้าชวนให้ไปจอดรถโชว์เฉยๆไม่ได้ชวนไปแข่งซะหน่อย การถูกชวนไปนี่สำหรับผมถือว่าได้รับเกียรติจากพี่ๆน้องๆบ้านนี้อย่างสูงครับ ผมคิดหยั่งงั้น  :><:

รถวิ่งไม่ได้ไม่ได้หมายถึงว่ามันจะวิ่งไม่ได้ไปตลอด มันก็แค่วันนั้นเท่านั้นนี่หน่าไม่น่าจะเป็นประเด็นต้องออกไปพูดให้ใครเสียหาย  รถเสียก็แค่ซ่อมจิงมั้ยๆ  :angry:

ไม่ได้ชิด  ก็ขอเพียงได้ชม         ไม่ได้สม ไม่เห็นแคร์อะไร   
ขอให้ได้รัก รัก รัก รัก รักเธอเข้าไว้  ไม่เช่นนั้น ใจฉัน ใจฉันคง หลุดลอย

• Member
    • CLUB RT
log in ตั้งแต่เกือบๆห้าโมง ตอนนี้ก็ยัง online ไม่คิดจะตอบอะไรบ้างรึไง

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
ม่ายเข้าใจ จริงๆ ทำไม แค่พูดความจริงที่มันถูกต้อง มันยากตรงไหน  %:(

อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานบ้านบางกอกที่ผมคิดว่าทุกคนนั้นเสียสละและทำด้วยใจรักจริงๆครับผมคนนึงละครับที่เข้ามาชมกระทู้ในบ้านบางกอกเกือบจะทุกวันครับเคยสังเกตุกันบ้างไหมครับว่าเวปบ้านนี้ไม่ค่อยจะเหมือนกับเวปที่อื่นตรงไหนรู้มั้ยครับ อันนี้เป็นความคิดของผมนะครับต่างกันตรงที่เวปบ้านนี้มีคน post กระทู้ที่ไม่ใช่การซื้อหรือขายมากกว่าที่อื่น นั่นหมายถึงว่าส่วนใหญ่สมาชิกของเวปบ้านนี้นั้นเข้ามาด้วยใจรักรถclassic มากกว่าเรื่องผลประโยชน์นะครับ โดยเฉพาะทีมงานนั้นผมว่าแต่ละงานหรือ EVENTที่จัดนั้นเบื้องหลังค่อนข้างเหนื่อยเอามากๆละครับ แต่ส่วนใหญ่มีความสุขกันใช่ไหมครับและผมก็คิดว่าเพื่อนสมาชิกในบ้านบางกอกหลายๆท่านรวมทั้งผมทราบกันดีครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีกครั้งครับ :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

ด้วยความขอบคุณครับ จากใจจริง /บรรณ เจ้าบ้านบางกอกฯ

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
ปัญหามาปัญญามี  บ้านเรามีกิจกรรมมากขึ้นออกที่แจ้งมากขึ้นก็เป็นเรื่องธรรมดาที่จะมีคนชอบหรือไม่ชอบ ถ้าการติเพื่อก่ออันนี้คิดว่าคนบ้านนี้น้อมรับเพื่อไปพัฒนาปรับปรุงในครั้งหน้าแต่กลับกันไอ้ที่ติแบบด่าเนี่ยถ้าให้มาทำเองแล้วไม่มีปัญญาทำได้ดีกว่าก็อย่ามาอ้าปากพูดให้คนเขาเห็นความไม่ได้เรื่องของสติตนเองเลย  :idiot2: บางครั้งรูดซิปปากบ้างชีวิตอาจจะดูขึ้นบ้าง  :zip:
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

• Member

Offline Hayabusa

• !!! SKYLINE HGC 210 !!!
  • Member
  • Last Login:September 20, 2015, 02:22:20 am
PURE-PASSION

• Member
    • CLUB RT
ปัญหามาปัญญามี  บ้านเรามีกิจกรรมมากขึ้นออกที่แจ้งมากขึ้นก็เป็นเรื่องธรรมดาที่จะมีคนชอบหรือไม่ชอบ ถ้าการติเพื่อก่ออันนี้คิดว่าคนบ้านนี้น้อมรับเพื่อไปพัฒนาปรับปรุงในครั้งหน้าแต่กลับกันไอ้ที่ติแบบด่าเนี่ยถ้าให้มาทำเองแล้วไม่มีปัญญาทำได้ดีกว่าก็อย่ามาอ้าปากพูดให้คนเขาเห็นความไม่ได้เรื่องของสติตนเองเลย  :idiot2: บางครั้งรูดซิปปากบ้างชีวิตอาจจะดูขึ้นบ้าง  :zip:

:good:

• Member
    • CLUB RT
โอ้โห น้องช่างกล้ามาupdateขายของ แต่ดันไม่กล้ามาตอบกระทู้นี้

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments