Author Topic: เสียงเรียกร้อง "งานรวมมิตรบ้านบางกอก ครั้งที่ 10"  (Read 32351 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ponke30

• ใจเขา...ใจเรา
  • Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:January 22, 2021, 04:52:53 pm
ผมอีกหนึ่งเสียงเรียกร้อง อยากให้จัด  "งานรวมมิตรบ้านบางกอก ครั้งที่ 10"   ปีนี้จะมีไหมครับ? พี่บรรณครับ

Offline naer69

• Member
  • Last Login:November 27, 2019, 08:06:19 am
ปีนี้ไม่พลาดแน่นอนคับ... :good: :good: :good:

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
เห็นกระทู้นี้แล้ว ผมว่า core member รู้สึกผิดกันสุดๆ

ผมคนนึงต้องขอยอมรับว่าช่วงนี้ชีวิตไม่มีเวลาให้กิจกรรมเลย  เจอกับเพื่อนๆทุกครั้งก็คุยกันเกือบทุกครั้งเรื่องงานรวมมิตร หรือแค่ road trip แต่ก็ยังไม่มีเวลาประกอบเป็นตัวตนซักที

ปีนี้คงมีแน่นอนครับ  อาจจะเร็วขึ้นถ้ามีเพื่อนๆใหม่ๆ ที่พอจะช่วยเหลือในเรื่องการเตรียมการต่างๆ ได้มาช่วยกันครับ
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
เห็นกระทู้นี้แล้ว ผมว่า core member รู้สึกผิดกันสุดๆ

ผมคนนึงต้องขอยอมรับว่าช่วงนี้ชีวิตไม่มีเวลาให้กิจกรรมเลย  เจอกับเพื่อนๆทุกครั้งก็คุยกันเกือบทุกครั้งเรื่องงานรวมมิตร หรือแค่ road trip แต่ก็ยังไม่มีเวลาประกอบเป็นตัวตนซักที

ปีนี้คงมีแน่นอนครับ  อาจจะเร็วขึ้นถ้ามีเพื่อนๆใหม่ๆ ที่พอจะช่วยเหลือในเรื่องการเตรียมการต่างๆ ได้มาช่วยกันครับ

:good: :good: :good: :good: :good:

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ขอร่วมแสดงความรับผิดชอบครับ  &v& &v& &v&
จากเท่าที่คุยกันก็คงมีแน่นอนตามที่พี่ๆกล่าวมาแล้ว
ส่วนจะจัดที่ไหนก็ขอรับฟัง idea จากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ เลยนะครับ
เนื่องจากเราทุนไม่หนา (ไม่มี) เพราะแต่ละปีเราเก็บเงินคนละประมาณ 300-400 บาททำให้ไม่มีงบฯ สวยหรูเหมือน web ใหญ่ๆ เจ้าอื่นๆ
ลองคิดกันเล่นๆนะครับ ถ้ามีคนมา 300 คนแล้วยอมจ่าย 400 บาท = 120,000 บาท
เราจะต้องทำอะไรบ้างสถานที่ต้องใหญ่และฟรีหรือมีค่าใช้จ่ายน้อยมากๆๆๆๆๆๆๆจอดรถได้ 200+ มีที่ให้คนรวมตัวได้ 300+
(ขอบอกตรงๆนะครับว่าหลังๆนี้ไม่รู้จะไปจัดที่ไหนกันแล้ว)
ต้องมีอาหารเครื่องดื่มให้พอเพียงกันทุกๆคนมีเวที แสง สี เสียง การละเล่น.....
สมาชิกขาประจำบ้านบางกอกฯที่โดนหักคอมาทุกๆปีโปรดเตรียมตัวโดนปีนี้อีกปีได้เลยครับ  &v&

สรุปคือไม่ได้บ่นนะครับแต่จะสารภาพว่าหมดมุขเรื่องสถานที่แล้ว ช่วยๆกันออก ไอเดียหน่อยนะครับ  :wink:
« Last Edit: June 17, 2010, 08:30:51 pm by OouVintage »

Offline lupin

• Member
  • Last Login:September 09, 2014, 06:42:17 pm

เดี๋ยวช่วยออกแรงครับ......  :evil:

Offline ponke30

• ใจเขา...ใจเรา
  • Member
  • Last Login:January 22, 2021, 04:52:53 pm
ผมต้องขอโทษด้วยครับ ที่ดันเริ่มกระทู้...ส่วนตัวก็เข้าใจดีว่า จำนวนสมาชิกมีเพิ่มขึ้นอย่างมาก  คงทำให้การจัดเตรียมอื่นๆ รวมทั้งสถานที่ นั้นทำได้ค่อนข้างลำบาก อีกทั้ง  พวกเราทุกคนพึ่งผ่านวิกฤตทางการเมืองและเศรษฐกิจ กันมาหมาดๆ .....

แต่ผมชอบงานนี้มากๆ เพราะเป็นมันการรวมตัวสมาชิกบ้านบางกอกฯ อยากแท้จริง และผมรู้สึกสนุกทุกปี ถ้าปีนี้ไม่ได้จัด ผมคงรู้สึกเสียดาย และคนอื่นคงรู้สึกอย่างผมเช่นกัน

ถ้ามีอะไรที่ผมสามารถช่วยเหลือได้ บอกได้เลยครับ ส่วนค่าบัตรนั้นผมว่า คนที่เคยไปร่วมงานทุกคนคงยินดีที่จะจ่ายอยู่แล้วครับ แม้ว่าจะแพงขึ้นก็ตามครับ อย่างน้อยผมคนนึงครับ (งานสนุก เพลงเพราะ อาหารอร่อย และ ค่าดูแลเว็ปไซต์ สำหรับผม 300-400 บาทถือว่าถูกมากๆครับ ถึงแพงกว่านี้อีกหน่อย ก็ไม่เป้นไรครับ)

และต้องขอขอบคุณอีกครับ สำหรับ พี่บรรณ เจ้าบ้านฯ  และ core member ทุกท่านอีกครั้งครับสำหรับ งานรวมมิตรฯ ที่เป็นไปได้ด้วยดี ในทุกทุกปีที่ผ่านมากครับ :good:

Offline alfa

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:July 19, 2015, 09:07:04 pm
ถ้าจะจัดปีนี้ ขอเสนอเป็นช่วงปลายปี ประมาณ พฤศจิกายน เพราะหมดฝนแล้ว อากาศเริ่มจะดี(มั้ง) คณะทำงานจะได้มีเวลาเตรียมการฯ :><: w^w

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
มีอะไรที่ผมพอจะช่วยได้ ยินดีช่วยเต็มที่ครับ  w^w
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว มีโอกาสคุยกับพี่เจ้าบ้านฯ  คุยเรื่องวันกันรวมมิตร น่าจะประมาณ 23, 31 ตุลาคม ไม่ก็ 6 พฤศจิกายน

รอดูเรื่องอากาศ กับความเหมาะสมของทุกด้าน ครับ   :><:

อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline Mee GHBC-100

• Member
  • Last Login:March 22, 2016, 05:38:52 am

เลือกสถานที่ใหญ่ๆน้ะครับ ท่าทางรถจะเยอะ  w^w

ไม่ได้ชิด  ก็ขอเพียงได้ชม         ไม่ได้สม ไม่เห็นแคร์อะไร   
ขอให้ได้รัก รัก รัก รัก รักเธอเข้าไว้  ไม่เช่นนั้น ใจฉัน ใจฉันคง หลุดลอย

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
บ้านพี่หมี ดีไม๊ครับ  :grin: road trip ไปในตัว
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm
อู่คุณนก ก็ไม่เลวนะ... :good: :good:
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
อยากให้ช่วยกันหาสถานที่ด้วยครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
ศูนย กีฬาทางน้ำบึงหนองบอน ไม่รู้จะพอหรือเปล่าครับ

Offline hikki

• Member
  • Last Login:October 14, 2022, 10:55:55 pm
จัดที่แดนเนรมิตรเหมือนเดิมไม่ได้แล้วเหรอครับ ผมว่าไม่ไกลมากและสถานที่ก็สวยดี  :smitten:
fullmoon party
koh phangan
www.cocohut.com

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
จัดที่แดนเนรมิตรเหมือนเดิมไม่ได้แล้วเหรอครับ ผมว่าไม่ไกลมากและสถานที่ก็สวยดี  :smitten:

นั้นก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะแต่กลัวจะจอดรถกันไม่พอ 
จึงอยากฟังสถานที่อื่นๆที่เรายังไม่เคยไปหรือนึกไม่ถึงจากสมาชิกท่านอื่นๆด้วยนะครับ
งานรวมมิตรปกติเราวางแผนและทำงานกันล่วงหน้สไม่ต่ำกว่า 3 เดือน....... แต่จะไฟรนก้นกัน 2 อาทิตย์สุดท้ายทุกที  >*|

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ขอสถานที่ให้ได้อย่างเดียว พวกอาหารงานระบบมีอยู่ใน List อยู่แล้ว อีกเรื่องคือทีมงานฝากสนามและทีมการจัดการครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Pan

• Member
ขอร่วมแสดงความรับผิดชอบครับ  &v& &v& &v& จากเท่าที่คุยกันก็คงมีแน่นอนตามที่พี่ๆกล่าวมาแล้ว ส่วนจะจัดที่ไหนก็ขอรับฟัง idea จากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ เลยนะครับ
เนื่องจากเราทุนไม่หนา (ไม่มี) เพราะแต่ละปีเราเก็บเงินคนละประมาณ 300-400 บาททำให้ไม่มีงบฯ สวยหรูเหมือน web ใหญ่ๆเจ้าอื่นลองคิดกันเล่นๆนะครับ ถ้ามีคนมา 300 คนแล้วยอมจ่าย 400 บาท = 120,000 บาท เราจะต้องทำอะไรบ้างสถานที่ต้องใหญ่และฟรีหรือมีค่าใช้จ่ายน้อยมากๆๆๆๆๆๆๆจอดรถได้ 200+ มีที่ให้คนรวมตัวได้ 300+ (ขอบอกตรงๆนะครับว่าหลังๆนี้ไม่รู้จะไปจัดที่ไหนกันแล้ว)มีอาหารเครื่องดื่มให้พอเพียงกันทุกๆคนมีเวที แสง สี เสียง การละเล่น.....
สมาชิกขาประจำบ้านบางกอกฯที่โดนหักคอมาทุกๆปีโปรดเตรียมตัวโดนปีนี้อีกปีได้เลยครับ  &v&

:grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

Offline dome_yajima

• +
  • Member
  • Last Login:March 06, 2015, 12:56:27 pm
เสนอที่สนามแข่ง เขาใหญ่ ช่วงหน้าหนาวนะครับพี่แผน แสนสยิว

Offline Mr.Donut

• Member
  • Last Login:December 10, 2023, 03:41:14 pm
เผลอแป๊บเดียว ครั้งที่ 10 แล้วหรือครับ   :><:

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
คิดว่าสมาชิกทุกคนอยากให้จัดงานรวมมิตรครับ แต่การจัดงานแต่ละครั้งมีเรื่องให้ต้องคิดต้องจัดการกันเยอะมาก โดยเฉพาะตอนนี้จำนวนสมาชิกบ้านบางกอกนั้นเยอะมาก ครั้งหน้าน่าจะมีรถถึง 500 คัน กับคนเป็นพัน การที่จะหาสถานที่ที่เหมาะสมก็หาได้ยาก ค่าเช่าสถานที่ก็หลายหมื่นจนถึงเป็นแสน ไหนจะค่าไฟ ค่าเวที ค่าอาหาร และอื่นๆซึ่งแต่ละปีก็หมดกันหลายแสนซึ่งมีสมาชิกช่วยกันออกเงินสนับสนุนเพราะเราไม่อยากเก็บเงินคนมาราคาแพง (ยังอุตส่าห์มีคนบอกว่ามาแบบไม่เสียตังได้ไหมเพราะไม่ได้อยากมากินข้าวหรือได้ของชำร่วย  :idiot2: )

เรื่องการจัดงานอย่างไรให้อบอุ่นและสนุกสนานก็เป็นเรื่องใหญ่ครับ ถ้ากลุ่มเล็กๆซักไม่เกินห้าสิบคนนี่มันจัดง่ายให้ทุกคนได้พูดคุยกันทั่วถึง แต่พอซักห้าร้อยคันแล้วการจัดให้สมาชิกได้มีส่วนร่วมมันหนังคนละม้วน ทางทีมงานก็ต้องมีเวลานั่งประชุมว่าจะทำยังไงให้ออกมาแล้วทุกคนมีความสุข จัดงานอย่างไรให้มีข้อผิดพลาดน้อยที่สุด core member แต่ละคนก็หาเวลายากขึ้นทุกวันๆ(ส่วนมากกลัวเมียเลยนัดยาก)

ช่วงต้นปีทีมงานก็ได้ช่วยทาง retro ชลบุรีจัดงาน Bangsean Classic Car ไปด้วยเลยทำให้โอกาสในการจัดรวมมิตรต้องเลื่อนไปเพราะจัดหลายๆงานมันอ่วมครับ

สมัยก่อนๆรถไม่ค่อยเยอะ core member ที่มีอยู่ก็ช่วยๆกันจัดไหวครับ แต่ตอนนี้จำนวนสมาชิกเยอะมากคงต้องรบกวนเพื่อนๆสมาชิกร่วมแรงร่วมใจกันจัดงานด้วยครับ ถ้าทีมงานมีข้อสรุปจะมาขอให้ช่วยกันอีกทีครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline cho4u2

• www.masterad.com
  • Member
  • Last Login:September 09, 2016, 05:34:14 pm
คิดว่าสมาชิกทุกคนอยากให้จัดงานรวมมิตรครับ แต่การจัดงานแต่ละครั้งมีเรื่องให้ต้องคิดต้องจัดการกันเยอะมาก โดยเฉพาะตอนนี้จำนวนสมาชิกบ้านบางกอกนั้นเยอะมาก ครั้งหน้าน่าจะมีรถถึง 500 คัน กับคนเป็นพัน การที่จะหาสถานที่ที่เหมาะสมก็หาได้ยาก ค่าเช่าสถานที่ก็หลายหมื่นจนถึงเป็นแสน ไหนจะค่าไฟ ค่าเวที ค่าอาหาร และอื่นๆซึ่งแต่ละปีก็หมดกันหลายแสนซึ่งมีสมาชิกช่วยกันออกเงินสนับสนุนเพราะเราไม่อยากเก็บเงินคนมาราคาแพง (ยังอุตส่าห์มีคนบอกว่ามาแบบไม่เสียตังได้ไหมเพราะไม่ได้อยากมากินข้าวหรือได้ของชำร่วย  :idiot2: )

เรื่องการจัดงานอย่างไรให้อบอุ่นและสนุกสนานก็เป็นเรื่องใหญ่ครับ ถ้ากลุ่มเล็กๆซักไม่เกินห้าสิบคนนี่มันจัดง่ายให้ทุกคนได้พูดคุยกันทั่วถึง แต่พอซักห้าร้อยคันแล้วการจัดให้สมาชิกได้มีส่วนร่วมมันหนังคนละม้วน ทางทีมงานก็ต้องมีเวลานั่งประชุมว่าจะทำยังไงให้ออกมาแล้วทุกคนมีความสุข จัดงานอย่างไรให้มีข้อผิดพลาดน้อยที่สุด core member แต่ละคนก็หาเวลายากขึ้นทุกวันๆ(ส่วนมากกลัวเมียเลยนัดยาก)

ช่วงต้นปีทีมงานก็ได้ช่วยทาง retro ชลบุรีจัดงาน Bangsean Classic Car ไปด้วยเลยทำให้โอกาสในการจัดรวมมิตรต้องเลื่อนไปเพราะจัดหลายๆงานมันอ่วมครับ

สมัยก่อนๆรถไม่ค่อยเยอะ core member ที่มีอยู่ก็ช่วยๆกันจัดไหวครับ แต่ตอนนี้จำนวนสมาชิกเยอะมากคงต้องรบกวนเพื่อนๆสมาชิกร่วมแรงร่วมใจกันจัดงานด้วยครับ ถ้าทีมงานมีข้อสรุปจะมาขอให้ช่วยกันอีกทีครับ

*....สนับสนุนครับพี่... :smitten: .....พี่ๆๆๆอย่าเพิ่งท้อนะครับๆๆๆๆ.....หากเห็นว่าผมพอจะช่วยเหลืออะไรได้บ้างก็ยินดียิ่งครับๆๆๆ....*
*...มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญหรอก....ถ้าเราพบกัน...*
*My  NISSAN STANZA FX*....Colt Club Thailand Never Die....*
*...ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ...ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา...*
http://www.facebook.com/pages/Retrolancerthailand/370140919720058

Offline taming

• Member
  • Last Login:August 26, 2015, 11:49:12 am
แนะนำประตูกรุงเทพรังสิตค่าเช่าถูกไม่น่าเกินหมื่นกับอีกที่สนามแข่งรถแถวพระราม2ครับ

Offline cho4u2

• www.masterad.com
  • Member
  • Last Login:September 09, 2016, 05:34:14 pm
แนะนำประตูกรุงเทพรังสิตค่าเช่าถูกไม่น่าเกินหมื่นกับอีกที่สนามแข่งรถแถวพระราม2ครับ

*... :good: ...เห็นพี่เต้ยว่าทางชมรมรถอเมริกันก็จะมีมีตติ้งด้วยใช่มั้ยครับพี่....*
*...มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญหรอก....ถ้าเราพบกัน...*
*My  NISSAN STANZA FX*....Colt Club Thailand Never Die....*
*...ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ...ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา...*
http://www.facebook.com/pages/Retrolancerthailand/370140919720058

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments