Author Topic: รายงานสด จากBIRA CIRCUIT จาก สนข.บรรณเอ็นเอ็น  (Read 26175 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
 w^w :good: :good: :good: :good: :good:
ไม่รู้จะพูดอะไร นอกจากร่วมยินดี บ้านอยู่ไกลไปหน่อย ไม่งั้นนะ  :viking:

Offline aey

• คุยกันได้ถามกันได้เกี่ยวกับ vw beetel
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:September 15, 2015, 04:31:58 am
    • http://changkhui.com/smf/index.php?board=6.0
ยินดีด้วยครับบบบบบบบบ  w^w

ตอนฝนตกผมอยู่กลางแฟร์เวย์เลย ได้ยินเสียงรถแข่งลิบๆ ยังคิดถึง ทีมบ้านบางกอกฯ เลยครับ  w^w

Offline iamwashmania

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze
 w^w    :><:

ยินดีด้วยครับ คราวนี้ไม่ได้ไป เสียดายเพิ่งลงเครื่องตอน 4 ทุ่มนี่เองครับ
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline KhaiGTR

• HGC210 2000GT ^JAPAN^
  • Member
  • Last Login:November 11, 2020, 01:26:37 am
เมื่อวานติดสอยห้อยตามไปเชียร์กะเค้ามาด้วยครับ
ดีใจมากๆ ทีมบ้านบางกอก แรงด้วยใจ ชนะด้วยใจ ทุกท่านมีสปิริตนักกีฬากันจริงๆ
เมื่อวานกองเชียร์เชียร์กันกระหึ่ม  พอรู้ว่ามาวิน ที่1 ทั้ง 2 คันแน่ๆ เฮกันกระหึ่ม
ดีใจ และยินดีกับนักแข่งทั้ง 2 ท่านด้วยครับ ที่สามารถคว้าเอาชัยชนะมาครองได้
ป๊อปก็นำแบบม้วนเดียวจบ ไม่มีใครมาต่อกรได้ พี่ส้ม ก็ขับได้สุดยอดมาก ทีมเวอร์คมากๆ ชัยชนะที่ได้มาเพราะทั้ง 2 ท่านจริงๆ สุดยอดด

เอารูปถ่ายมาลงให้ครับ
แต่กล้องผมมันถ่ายได้เท่านี้อ่ะครับ ถ่ายมาตั้งเยอะ รถบ้านเราเร็วมากครับ จับโฟกัสไม่ทันเลย อิอิ \^^/
ส่วนภาพรับรางวัล พอดีซูมไกลมากครับ แฟลชมันไปไม่ถึงอ่ะครับ เลยได้แค่นี้  >*| >*|

• Member
  • Last Login:November 11, 2020, 01:26:37 am
เริ่มด้วยพี่อู๋ก่อนนะครับ
ภาพที่ 2 อย่าคิดว่าเป็นควันขาวจากเครื่องนะครับ  รถพี่อู๋แรงมาก กดทีล้อสลิป ควันขาวๆน่ะ ควันยางครับ สลิปทั้งสนาม ปานว่า ดริฟท์ทุกโค้ง ทางตรงก็ดริฟท์ เอ แต่ว่าทำไมไม่มีเสียงยาง เอแล้วทำไมยางไม่หมดหว่า  หรือว่าผมเข้าใจอะไรผิดไปนี่ อิอิ ;># ;>#

ส่วนภาพที่ 3 พี่อู๋กะลังขึ้นนำครับ โดยมีหม่อมตุ้ยตามไล่บี้อย่างเมามัน  พี่อู๋กดหนี ยางสลิปกระจายอีกแล้วท่าน สุดยอดจริงๆ   สุดท้ายอย่างที่ทราบ ที่ 2 ก็แซงพี่อู๋ไม่ได้ "v" "v"

• Member
ทีนี้มาดูบรรยากาศการแข่งรุ่น RETRO ดีกว่าครับ
อันนี้ตอน Warm Up Lap ครับ
ฝนตกหนักครับ เลยพอถ่ายรถบ้านเราทัน แต่ได้ภาพเม็ดฝนที่ใหญ่กว่ามาด้วย
พี่เอพาไปดูที่มุมทำเลดีมาก มุมวัดผลแพ้ชนะครับ บนเชิงเขาครับ  $^$ $^$

• Member
อ้อ ส่วนพี่ๆท่านอื่นที่ผมไม่ได้ถ่ายรูปมา ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ มัวแต่เดินดูโน่นดูนี่ เลยถ่ายมาได้เท่านี้อ่ะครับ

ทีนี้มาต่อด้วย บรรยากาศเวลาแข่งจริงครับ ดูที่ภาพเอานะครับว่าวิ่งเร็วกันขนาดไหน นี่ขนาดผมแพนกล้องตามแล้วนะครับ
โปรดสังเกตุที่เลขไฟล์นะครับ มันข้ามไปเยอะเพราะว่า ที่ข้ามไปนี่ เร็วมากจนถ่ายไม่ทันครับ555+ กล้องผมมันห่วยด้วยหละครับ >:(4 >:(4

• Member
ที่เหลือโพสต์ไม่ทันแล้วครับเดี๋ยวมาต่อตอนเย็นนะครับ %:( %:(

Offline KC

• Member
  • Last Login:March 16, 2018, 09:37:27 am
  \^^/  \^^/  \^^/  \^^/ ยินดีด้วยครับ

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
 w^w สุด ๆ เลยครับ  w^w

Offline auseebkk

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am
ยินดีด้วยครับ w^w

Offline gowest

• Member
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
 w^w w^w
มาแรงเจงๆ   :good: :good:

มีอีกเมื่อไหรครับ
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline Niki

• Member
  • Last Login:December 05, 2018, 03:29:44 pm
มา Check-in ด้วยคนครับ ถึงบ้านปลอดภัยดีทุกอย่างครับ งานนี้ผม Achieve 3 อย่าง  :good: :good: :good:
1. ขับถึงพัทยา
2. แข่งจบรถไม่พัง (แต่ก็ล่อแล่  ;D)
3. ขับกลับถึงกรุงเทพ

จบงานนี้เจ้า เบอร์โท ผมอายุแก่ขึ้นไปอีก 5 ปี แต่ขอบอกว่ามันส์ ม้ากมาก  เชียร์รถทีพี่ส้มจนเบียร์หมดไปหลายกระป๋อง  :good: ยินดีกับทีมด้วยครับ  &v&

ที่สำคัญได้รู้จักเพื่อนเพิ่มขึ้นอีกตรึม แถมสนุกเพราะ มาว  :><: ทุ้กวันเลย

ใครมีรูปถ่ายช่วยโพสด้วยครับ อยากดูๆ  &v&

Offline Nhumme SAC

• Member
  • Last Login:November 22, 2011, 11:50:42 am
 \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/

ของเค้าดีและแรงจริงๆครับเจ้านาย........

w^w w^w w^w w^w w^w w^w

Offline JEEP

• Member
  • Last Login:May 11, 2015, 12:27:38 am

Offline alfa

• Member
  • Last Login:July 19, 2015, 09:07:04 pm

Offline nuivannuys

• Member
  • Last Login:July 18, 2019, 02:21:26 pm

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
เยี่ยมยอดมากครับ  \^^/

w^w

ผมมาจากหลังเขาครับ  >*| อดไปเชียร์ แถมออนไลน์ไม่ได้อีกต่าง (ติดสอบ)

ที่อยากรู้มาก "นักแข่งส่ายหน้า" กับคำว่า "ที่สองก็แซงไม่ได้" หมายความว่างัย  %:(

พยายามนึกภาพตามแต่ งง งง งง มาก  *c*

สุดท้ายขับปลอดภัย กลับบ้านสบายดี สนุกสนาน ก็ดีใจด้วยคนครับ  :><:
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
สวัสดีครับพี่น้อง นักแข่งส่ายหัวมารายงานตัวครับ  ;D
ผมต้องขอแสดงความยินดีกับสมาชิกบ้านบางกอกฯทุกคนนะครับที่แสดงผลงานกันเป็นที่น่าพอใจ  :good: :good: :good:
เรื่องมีอยู่ว่า Alfa GTA Replica ขแงผมแหวนลูกสูบหักแน่ๆเพราะควันขาวออกตลอดเวลาและไม่มีกำลังอัดแต่ก็ขับแบบทนๆไปได้จนจบครับ
ที่ว่าที่สองแซงไม่ได้เพราะว่าผมโดนที่ 1 หรือพี่ S8 แซงน๊อครอบแต่จบการแข่งขันก่อนที่พี่หรั่งที่ได้ที่ 2 รายการนี้จะน๊อครอบผมได้ครับ  ;D
สรุปคือมาที่โหล่แต่รถไม่พังครับ  :2funny:
เหนื่อยมากๆครับเพราะนอกจากรถจะพังแล้วตัวผมเองยังท้องเสียอย่างหนัก เรียกว่าเข้าห้องน้ำวันละ 3-4 รอบจนวันนี้ยังกินอะไรไม่ได้เลยครับ  'b'

คราวนี้ก็ต้องขอขอบคุณทีมงานและเพื่อนๆบ้านบางกอกฯทุกท่านนะครับที่มาแข่ง มาเชียร์ มาร่วมสนุก
ผมขอแจ้งเรื่องการสนับสนุนรถและนักแข่งในครั้งนี้ก่อนนะครับว่า BCR Team ส่งรถลงแข่งแค่คันเดียวคือ KE70 ของบ้านบางกอกฯที่มีพี่ Okumi RT เป็นนักแข่ง ส่วนรถ AE86 ของน้อง POP นั้นเนื่องจากเงินทุนที่จำกันและการสื่อสารที่ล่าช้าทำให้คราวนี้ BCR Team ไม่ได้ support น้อง POP อย่างเป็นทางการแต่ก็ได้มีสมาชิกบ้านบางกอกฯบางท่านสนับสนุนเงินทุนก้อนเล็กๆเป็นสินน้ำใจ

เรื่องมีอยู่ว่าตอนแรกมีการเข้าใจผิดว่าจะมีผู้สนับสนุนรายอื่นมาขอ Sponsor น้อง POP แบบเต็มรูปแบบจึงไม่ได้รบกวนเราในคราวนี้ แต่พอมาเมื่อต้นอาทิตย์ก่อนแข่งก็ได้ทรายว่าเป็นการเข้าใจผิดกัน ผมในฐานะรักษาการณ์ผู้จัดการทีมจึงได้ตัดสินใจว่า ตอนที่เสนอเพื่อนๆในบ้านบางกอกฯเพื่อขอเงินสนับสนุนนั้นผมแจ้งไปอย่างชัดเจนว่า Sponsor รถ 1 คันคือ KE70 เท่านั้นผมจึงต้องปฏิเสธน้อง POP สำหรับการแข่งสนามนี้ไปเพราะผมคิดว่าเราไม่ได้แจ้ง Sponsor ไว้ล่วงหน้าพอมีเงินแล้วก็ต้องทำตามที่ได้แจ้งไว้เท่านั้น
บวกกับความจริงที่ว่าเงินสนับสนุนทั้งหมดที่มีคราวนี้เพียง 3 หมื่นกว่าบาทยังไงก็ไม่พอแบ่งรถ 2 คันแน่ๆ
ผมทราบว่าว่ารถบางคันทำเครื่องอย่างเดียวเกือบ 400,000 บาทแต่ก็ต้องยอมรับว่ารถคันอ่ืนๆแรงจริงๆแต่ทีมเรามีนักขับฝีมือเองมากประสพการณ์และที่สำคัญคือดวง ที่ผมเชื่อว่าส่วนหนึ่งเกิดจากแรงใจของเพื่อนๆที่ส่งไปเชียร์ครับ  :good:
ผมว่ายังไงน้อง POP ก็เป็นนักแข่งขวัญใจบ้านบางกอกฯอยู่ดีละครับ คราวหน้าฟ้าใหม่ตังพอจะได้ช่วยๆกันอีก  :good:

ส่วน mk1 ของพี่ใหญ่ nstyrabbit เกียร์ค้างที่เกียร์ 3 ครับเลยแข่งต่อไม่ได้ (อย่างนี้ผมก็ไม่ใช่ที่โหล่สิ  %:( )

« Last Edit: October 29, 2007, 03:16:12 pm by OouVintage »

Offline tommyboy

• Member
  • Last Login:December 03, 2012, 02:29:14 pm
    • Tom and Bua's Homepage
ยินดีด้วยกับทุกๆคนเลยนะครับ!!

Offline alonezone

• รูปไม่หล่อ พ่อมีวัว น้องๆ ช่วยพี่จูงวัวหน่อย
  • Member
  • Last Login:July 24, 2018, 08:51:45 pm
ยินดีด้วยนะคับ พอดีอยู่ไกล (เชียงใหม่) เลยมะได้ไป Cheers w^w w^w
กำเมืองถ้าคนเมืองบ่อู้แล้วไผจะอู้จ้าวววววววววววว

Offline ArtRacing

• Member
  • Last Login:July 06, 2018, 08:50:43 pm
    • www.racingweb.net
ยินดีกับพี่ๆด้วยครับ ได้แต่ยืนเชียร์อยู่ห่างๆ เพราะต้องคอยดูแล "อีแดง"
เสียดายเหมือนกัน ที่แข่งขันไม่จบในรุ่น โอเพ่นขับหลัง แต่เพื่อเป็นการเซฟรถไว้
เพื่อที่จะได้แข่งในรุ่น E30   
ยังไงต้องขอบคุณอู่ LEK-A-ARM และเฮียหยิน พี่เอTKZ พี่อู๋ด้วยครับที่อุตสาห์มาถามก่อนกลับว่ามีอะไรให้ช่วยหรือเปล่าและพวกพี่ๆอีกหลายคนที่ไม่ได้เอ่ยถึง

เอารูปมาฝากนิดหน่อยครับ
" ความสำเร็จเกิดขึ้นได้โดยใช้มือทำ "

• Member
  • Last Login:July 06, 2018, 08:50:43 pm
ต่อๆ
" ความสำเร็จเกิดขึ้นได้โดยใช้มือทำ "

• Member
อีกนิด

• Member
กลับมาต่อครับเชิญชมเลยครับ "v" "v" "v"

บรรยากาศชื่นมื่นหลังชัยชนะครับ
ความดีใจถึงขีดสุด
พอป๊อบลงมาได้เจอพี่เอ โผเข้ากอดด้วยความดีใจ
ผมอยากเก็บช็อตนั้นจริงๆ ซึ่งได้ใจมาก  แต่กล้องผมBoot ช้าครับ เลยเก็บได้แค่ช็อตถัดมาครับ >*| >*|

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments