Author Topic: BKCC Challenge กำลังจะกลับมา  (Read 179632 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline jewza189

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 19, 2018, 10:07:41 am
Re: BKCC Challenge กำลังจะกลับมา
« Reply #300 on: April 12, 2013, 12:57:02 pm »
ตัวอย่างหมวกแบบเต็มใบ แบบปิดคาง และไม่ปิดคางครับ  :-!
ชัดเจน ขอบคุณครับ :good:
toyota celica ta22
toyota corolla ke70 van
bmw e30

• Member
  • Last Login:December 19, 2018, 10:07:41 am
Re: BKCC Challenge กำลังจะกลับมา
« Reply #301 on: April 12, 2013, 01:06:22 pm »
อาจมีการเปลี่ยนรถที่ไปลงสนามนะครับ
เหตุผลเนื่องจาก
1.ต้นเดือนเกียร์มีปัญหาเฟืองเกียร์บิ่น คลัชลื่น ตอนนี้แก้เสร็จแล้ว
2.วันนี้เช้าเฟืองท้ายแตก โทรไปหาอะไหล่เซียงกงปิดต้องรอเซียงกงเปิดวันที่17/4/56
หากไม่ทันขอเปลี่ยนเป็น celica ta35 เครื่อง2t ขนมปังเดิมๆ คันนี้เดิมทั้งคันครับ
bmw e30

Offline Ed_miniza

• mini 998 cc. เครื่องตะเกียบ
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:July 10, 2018, 01:38:23 pm
« Reply #302 on: April 12, 2013, 03:11:58 pm »
ของผมก็เฟืองเกียร์ 2 บิ่น ยกเครื่องออกมารื้อทั้งตัว(mini เครื่องทับเกียร์ต้องยกเครื่องมารื้อ) ตั้งแต่อาทิตย์ก่อนอ่ะ จะลง จิมคาน่า X ก็อด
เสร็จแล้วจะเป็นไงค่อยมาลุ้นในสนามอ่ะนะ  'b'

• Member
« Reply #303 on: April 12, 2013, 03:35:55 pm »
ของผมก็เฟืองเกียร์ 2 บิ่น ยกเครื่องออกมารื้อทั้งตัว(mini เครื่องทับเกียร์ต้องยกเครื่องมารื้อ) ตั้งแต่อาทิตย์ก่อนอ่ะ จะลง จิมคาน่า X ก็อด
เสร็จแล้วจะเป็นไงค่อยมาลุ้นในสนามอ่ะนะ  'b'
สรุปแล้วการลงสนามคือการ.....วัดดวง (555) :grin:
bmw e30

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
« Reply #304 on: April 12, 2013, 05:11:11 pm »
คุณส้ม class A สรุปแล้วนะครับ 12 คัน  "v"

เรื่องเงินก็ครบแล้วใช่ไหมครับ

เรียบร้อยครับพี่ โอนค่าสมัครทั้งหมดให้ผู้จัดแล้วครับ

แบบนี้ไม่แนะนำครับ  :shocked:

ผู้จัดแจ้งมาว่าหมวกกันน็อคต้องเป็นแบบเต็มใบนะครับ จะปิดคางหรือไม่ก็ได้ครับ อย่าลืมรัดสายรัดคางด้วยนะครับ
แบบในรูปคือครึ่งใบใช้ไม่ได้ครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
« Reply #305 on: April 12, 2013, 05:12:51 pm »
เอ ดูรายชื่อแล้วเท่ากับตอนนี้ class B
 ไม่มี สำรองเหลือแล้วนิ

มีคนยกเลิก 2 คนครับ ดังนั้น Class B เหลือ 2 ที่ครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย

Offline WF_Kitti

• Member
  • Country: th
  • Last Login:September 11, 2020, 03:56:52 pm
    • www.aawatana.com
« Reply #306 on: April 12, 2013, 06:39:37 pm »
คุณส้มครับ ผมเพิ่งโอนเงิน 1500.22 สำหรับเพื่อนผมให้ครับ ขอบคุณครับ
OMAC 99
Stuttgart Kart & Marine Team.

Offline skyline

• I love Retro Car.
  • Member
  • Last Login:March 13, 2024, 03:44:13 am
« Reply #307 on: April 12, 2013, 09:46:53 pm »
สรุปแล้วการลงสนามคือการ.....วัดดวง (555) :grin:

เอาใจช่วยให้ทันวันงานคับ จิ๋ว และพี่เอ็ด สู้ๆๆๆ  w^w

• Member
    • CLUB RT
« Reply #308 on: April 12, 2013, 10:09:42 pm »
คุณส้มครับ ผมเพิ่งโอนเงิน 1500.22 สำหรับเพื่อนผมให้ครับ ขอบคุณครับ

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมาก

ถ้าใครมีอะไรให้ติดต่อตามนี้นะครับ
Class A หรือตอนนี้จะเป็น Runstop BKCC ติดต่อพี่แจ็ค 089-927-9885
Class B หรือตอนนี้จะเป็น Nitto BKCC ติดต่อคุณเพชร 089-811-2828

ผมคงตอบกระทู้นี้ครั้งสุดท้ายก่อนเดินทางพรุ่งนี้เช้า ผมขอโทษอีกครั้งที่ไม่ได้ดูแลจนจบงาน เผอิญเปลี่ยนแผนกระทันหันจริงๆ หวังว่าทุกคนคงได้สนุกสนานกัน
อย่าลืมไปอ่านกฎและเตรียมตัวให้พร้อมนะครับ ใครผิดกฎผู้จัดไม่ให้แข่งนะครับ แล้วเรามาแข่งเอาฟิลลิ่ง ดังนั้นเรื่องมารยาทสำคัญมากครับ ขอให้มีน้ำใจต่อกันครับ
แล้วจะพยายามเข้ามาอ่านถ้าเป็นไปได้ครับ

• Member
  • Last Login:July 10, 2018, 01:38:23 pm
« Reply #309 on: April 13, 2013, 02:33:14 am »

เอาใจช่วยให้ทันวันงานคับ จิ๋ว และพี่เอ็ด สู้ๆๆๆ  w^w

ลุ้นอยู่คับ เอาให้ทันแข่งก่อน ตอนแข่งวิ่งไงค่อยว่ากันอีกที ปรับคนเข้าหารถครับ ไม่ปรับรถเข้าหาคน ..... 555

Offline skyline

• I love Retro Car.
  • Member
  • Last Login:March 13, 2024, 03:44:13 am
« Reply #310 on: April 14, 2013, 07:41:56 pm »

ลุ้นอยู่คับ เอาให้ทันแข่งก่อน ตอนแข่งวิ่งไงค่อยว่ากันอีกที ปรับคนเข้าหารถครับ ไม่ปรับรถเข้าหาคน ..... 555

รอชม Angry MINI ซิ่งคับ  :smitten: :smitten: :smitten:

Offline auseebkk

• Member
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am
« Reply #311 on: April 15, 2013, 04:35:11 pm »
ขอความร่วมมือเพื่อนนักแข่งทุกๆท่าน

อย่าลืมไปอ่านกฎและเตรียมตัวให้พร้อมนะครับ ใครผิดกฎผู้จัดไม่ให้แข่งนะครับ แล้วเรามาแข่งเอาฟิลลิ่ง ดังนั้นเรื่องมารยาทสำคัญมากครับ ขอให้มีน้ำใจต่อกันครับแล้วจะพยายามเข้ามาอ่านถ้าเป็นไปได้ครับ

w^w

Offline NUK

• นักรักอังกฤษ
  • Member
  • Last Login:September 29, 2023, 07:32:00 pm
    • GELE'E DIAMOND
« Reply #312 on: April 15, 2013, 09:41:21 pm »
คุณเพชรครับ ไปรับสติ๊กเกอร์เบอร์ได้ตั้งแต่วันไหนพอทราบหรือยังครับ ขอบคุณครับ  :><:
นักรักอังกฤษ
ใครใช้ หรือชอบ รถอังกฤษ ไป Like page นี้ไว้เล่นๆ ได้ครับ http://www.facebook.com/thaibritishcar 

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเพชรครับ  www.geleediamond.com

• Member
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am
« Reply #313 on: April 15, 2013, 11:14:17 pm »
คุณเพชรครับ ไปรับสติ๊กเกอร์เบอร์ได้ตั้งแต่วันไหนพอทราบหรือยังครับ ขอบคุณครับ  :><:

มีนัดหมายส่งมอบให้ผมพรุ่งนี้ ได้เรื่องอย่างไรจะแจ้งให้ทราบโดยด่วนครับ  :><:

Offline JoeyB870

• Member
  • Last Login:April 10, 2019, 11:32:54 am
« Reply #314 on: April 15, 2013, 11:41:33 pm »
งานที่เราจะแข่งชื่องาน OMP Challenge by Vattana นะครับ เข้าไปกด like ใน Fanpage ได้ที่ http://www.facebook.com/pages/OMP-challenge-by-vattana/300506580072718?ref=ts&fref=ts

ส่วนเรื่องเครื่องแต่งกายกับกฎกติกามารยาทนั้นผมจะ confirm อีกครั้งครับ รอกฎจากทางผู้จัดว่าต้องมีอะไรบ้างครับ แต่คาดว่าไม่น่าจะต่างกับงานอื่นๆ ผมเคยเขียนวิธีการแข่งขันไว้ดังนี้ครับ

งาน BKCC Challenge มีไว้เพื่อให้คนรักรถคลาสสิคได้เอารถไปออกกำลังกายและซึมซับอารมณ์ retro motorsport นะครับ เราไม่เน้นแพ้ชนะ ดังนั้นเราขับแบบมีน้ำใจมีมารยาทครับ ยังไงก็ได้ถ้วยเป็นที่ระลึกทุกคน และแต่ละคนจะมี handicap (แบบกะเอา) อยู่แล้วครับ แถมวิ่ง 10 รอบไม่ต้องรีบร้อน รอบแรกๆขับตามที่เรามั่นใจว่าไม่แหกโค้งและรถไม่เจ๊งก่อนจบ ใครเร็วให้เค้าแซงไป พอขับซักห้าหกรอบเราจะเริ่มจับอาการรถได้ดีขึ้นค่อยเร็วขึ้นก็ได้ถ้าอาการรถยังไปได้ครับ

การเตรียมตัวก่อนการเดินทาง

ตัวรถ
เช็คให้อยู่ในสภาพที่สมบูรณ์ ตรวจเช็คสภาพรถโดยทั่วๆไป ระดับน้ำในหม้อน้ำ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค สภาพสายพาน สายเบรค จุดยึดต่างๆลองโยกดูว่ามีหลวมหรือหลุดหรือไม่ เช็คสภาพยาง ลมยาง (ควรเติมแข็งกว่าลมยางมาตรฐานประมาณ 3-5 ปอนด์ในกรณีที่รถตั้งศูนย์แบบรถถนนทั่วไป ถ้าขับแล้วมีอาการ under หรือ oversteer ค่อยปรับลดลงตามสมควร)  เช็คว่า safety belt ยังงานได้ดีหรือเปล่า ที่สำคัญคือว่าให้เอาสิ่งของที่ไม่จำเป็นออกจากรถให้หมดก่อนออกจากบ้านนะครับ อย่าให้มีสิ่งของที่กลิ้งได้อยู่ในรถหรือท้ายรถแม้แต่อย่างเดียวนะครับอย่าคิดว่าจะเอาออกที่สนามนะครับเพราะว่าเอามากองๆกันที่สนามโอกาสหายสูง ดังนั้นเอาออกให้หมดก่อนออกจากบ้านนะครับ ก่อนเข้าสนามแนะนำให้เติมน้ำมันให้เกือบเต็มถังครับเพราะว่าถ้าน้ำมันน้อยเวลาเลี้ยวปั๊มอาจดูดน้ำมันไม่ได้ทำให้มีปัญหาเวลาเลี้ยว

ผู้ขับ
เตรียมร่างกายให้พร้อมโดยการพักผ่อนให้เพียงพอ ดื่มน้ำให้เพียงพอ ห้ามดื่มของมึนเมา เตรียมผ้าขนหนูมาซักผืนเอาไว้เช็ดหน้าซักผืน
สิ่งที่ต้องเตรียมมา (ข้อบังคับสำหรับการแข่งขัน)
1 หมวกกันน็อคชนิดเต็มศีรษะ (ปิดคางหรือไม่ปิดก็ได้) ต้องมีมาตรฐาน มอก.เป็นอย่างน้อย ต้องคาดสายรัดคางทุกครั้งเวลาลงสนาม
2 เสื้อแขนยาวกางเกงขายาว หรือถ้ามีชุดแข่งหรือชุดหมียิ่งดี ควรมีความหนาพอสมควรและควรสวมสบายขยับตัวได้คล่องแคล่วและไม่ร้อนจนเกินไป
3 ถุงมือ
4 รองเท้าผ้าใบหุ้มส้น

การเดินทาง
1.   ควรไปถึงสนามก่อนอย่างน้อย 1 ชั่วโมงก่อนการวิ่งหนแรก เพื่อเตรียมตัว
2.   เข้าสนามทางประตูด้านข้างเพื่อเข้าสู่ pit ด้านหลัง
3.   จอดรถตาม pit ที่จัดไว้ให้ ต้องจอดรถให้ถูก pit ว่าแข่ง class ใด
4.   มารับสติ๊กเกอร์ต่างๆที่ผู้จัดและนำไปติดให้เรียบร้อยตามตำแหน่งที่กำหนดก่อนลงไปซ้อม ในกรณีที่ติดไม่ทันซ้อมให้ติดเบอร์ให้เรียบร้อยก่อนลงซ้อม

การซ้อมในรอบเช้า
1.   10 นาทีก่อนถึงเวลาให้แต่งตัวให้ถูกกฎ
2.   ข้อควรปฏิบัติก่อนลงทำการขับ
ปรับตำแหน่งเบาะนั่งให้อยู่ในตำแหน่งที่ถูกต้อง ขาต้องไม่เหยียดตึงเมื่อเหยียบแป้นต่างๆจนสุด แขนต้องไม่เหยียดตรงเมื่อทำการเลี้ยวเพราะจะเป็นการโหนพวงมาลัยทำให้บังคับได้ไม่ดีและไม่ปลอดภัยหากเกิดอุบัติเหตุ คาดเข็มขัดนิรภัยให้ถูกต้อง

3.   5 นาทีก่อนถึงเวลาให้นำรถออกไปรอบริเวณปากทางออกพิท (ห้ามใช้ความเร็วสูงในพิทเป็นอันขาด ห้ามย้อนทางพิทเด็ดขาด)
4.   เมื่อถึงเวลาปากทางพิทเปิด ให้ทำการซ้อมได้ทันที

- ในการขับสามรอบแรกควรใช้ความเร็วต่ำเพื่อสำรวจสภาพสนามเสียก่อนว่ามีอุปสรรคอะไรบ้าง โค้งไหนที่อันตราย พื้นสนามเป็นอย่างไร มีน้ำหรือดินอยู่บนสนามหรือไม่
- ถ้ารถเกิดมีปัญหาให้จอดข้างทางโดยล้อทั้งสี่ต้องอยู่นอกเลนวิ่ง  แล้วเปิดไฟฉุกเฉิน
- การแซงจะทำได้ต่อเมื่อปลอดภัยเท่านั้น โดยควรให้คันหน้าเห็นว่าเรากำลังจะแซงก่อนที่จะทำการแซง ไม่ควรแซงโดยการเข้าไปเบียดในโค้ง
- ผู้ที่นำอยู่ควรมองกระจกหลังบ่อยๆว่ามีคันหลังตามเข้ามาและพยายามแซงหรือไม่ หากคันหลังเร็วกว่ากรุณาเปิดทางให้แซงโดยสะดวก ผู้ที่ปล่อยให้แซงควรลดความเร็วลงเล็กน้อยแต่ไม่ควรเหยียบเบรคกระทันหันและไม่ควรเปลี่ยนไลน์การวิ่ง ให้อยู่ในไลน์ที่วิ่งอยู่เพราะคันหลังอาจสับสนจนเกิดอุบัติเหตุได้  ถ้าอยู่ในโค้งให้รอจนถึงทางตรงแล้วถึงปล่อยให้แซง
- ถ้าเกิดอุบัติเหตุรถชนกันถือว่าเป็นอุบัติเหตุสุดวิสัย ขอให้เจ้าของรถรับผิดชอบรถตัวเอง ยกเว้นมีหลักฐานว่ามีเจตนาตั้งใจชนจึงจะต้องชดใช้ให้อีกฝ่าย
- ให้สังเกตุสัญญาณธง อย่างสม่ำเสมอและปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด
- ควรมองเกจ์ต่างๆบนหน้าปัดว่ามีสิ่งใดผิดปรกติดอยู่เสมอๆเช่นเข็มความร้อน ไฟเตือน engine check และคอยฟังเสียง สังเกตุอาการต่างๆที่ผิดปรกติ ถ้ามีสิ่งปรกติเกิดขึ้นให้ลดความเร็วและนำรถเข้า pit อย่าฝืน หากมีน้ำมันเครื่องรั่วไหลให้รีบนำรถเข้าข้างทางทันทีและดับเครื่อง ห้ามฝืนขับต่อเนื่องจากจะเป็นอันตรายต่อผู้อื่น
- ในกรณีที่รถเกิดหมุน ถ้าเกิดรถควบคุมไม่อยู่แล้วรถหมุนให้เหยียบเบรคค้างไว้เลยจนกว่ารถจะหยุดนิ่งจริงๆนะครับ ช่วงก่อนหยุดมักจะชอบปล่อยเบรคให้รถมันเลี้อยเล่น ยิ่งถอยหลังยิ่งไม่ยอมเบรค ถ้าช่วงที่เอาไม่อยู่จริงๆแล้วไม่ต้องไป countersteer ให้เสียเวลานะครับ ทำล้อตรงๆแล้วเบรคให้สุดไปเลย
เมื่อกรรมการตีธงหมากรุกเมื่อหมดเวลา ให้ขับช้าๆ warm down เพื่อนำรถกลับเข้าพิทบริเวณโค้ง Honda

วิธีการขับเบื้องต้นอย่างถูกวิธี

1  การจับพวงมาลัย
ห้ามโหนพวงมาลัยหรือหงายสอดมือสาวพวงมาลัย เวลาคืนพวงมาลัยให้ใช้มือส่งอย่าปล่อยแล้วจับ
เทคนิคการจับพวงมาลัยมีสองแบบคือ

1.1  Crosshand  การ จับไม่ปล่อย ปล่อยเมื่อมันไขว้กัน
1.2  Push and pull  การ ปล่อยจับ ตามๆกัน ไม่มีไขว้แขน

4.2  การเบรค
โดยทั่วไปแล้วเราจะใช้ประสิทธิภาพของรถจาก 100% ในด้านต่างๆดังต่อไปนี้
เครื่องยนต์       70-100%
ช่วงล่าง       50-70%
เบรก      30-50%
การเบรคที่ดีนั้น ไม่เพียงแต่ได้ระยะสั้นที่สุด แต่ต้องควบคุมทิศทางขณะเบรคได้ด้วย
การเบรคที่ดีคือการเบรคที่รุนแรงแต่อยู่ในลิมิตของยางและช่วงล่าง
reaction ในขณะที่ยกเท้าจากคันเร่งมากดเบรคก็ทำให้ระยะเบรคต่างกันได้เยอะ

4.3  การเข้าโค้ง
การเข้าโค้งนั้นควรจะศึกษา line และความเร็วที่รถของเราสามารถเข้าโค้งได้ เริ่มต้นควรจะเบรคในทางตรงและถ้าต้องมีการลดเกียร์ควรทำให้เรียบร้อยก่อนจะเริ่มเลี้ยว
การใช้ eye technics ควรจะกำหนดจุดมองให้ห่างจากหน้ารถไปยังเส้นทางที่จะไปเท่าที่จะทำได้ มองจุดเบรคจุดเลี้ยวล่วงหน้า เมื่อถึงจุดเบรคให้มองจุด apex ไว้เลย เมื่อเลี้ยวเข้าใกล้จุด apex ให้มองไปยังจุดทางออกโดยใช้หางตามองว่าเข้า apex ถูกต้องไหม
การทำ downshift เพื่อทำ engine break จะเป็นการใช้แรงเครื่องช่วยฉุดให้เบรคได้สั้นขึ้น แต่ข้อควรระวังคือรถอาจเกิดอาการล้อล็อคได้ทำให้ควบคุมทิศทางไม่ได้ ยิ่งถ้าถนนลื่นหรือฝนตกต้องระวังให้มาก การใช้ควรดูรอบเครื่องที่เหมาะสมว่าตอนเบรคแล้วรอบที่เท่าไหร่ถึงควรจะ downshift เกียร์ลง
สังเกตุจากอาการของรถว่าไม่มีการล็อคของล้อ เวลาปล่อยครัชต์ควรผ่อนช่วยไม่ให้ล้อล็อคด้วย
- ในขณะที่เลี้ยวห้ามเหยียบครัชต์ค้างไว้
-  ควรมีการเดินคันเร่งเพื่อกระจายน้ำหนักของรถและเพิ่มแรงยึดเกาะถนน
-  การออกจากโค้งไม่ควรกระทืบคันเร่งอย่างรุนแรง ควรจะค่อยๆเร่งขึ้นไปอย่างต่อเนื่อง
การหักพวงมาลัยควรจะหักให้น้อยที่สุดเท่าที่จำเป็น  ใช้พื้นที่ของสนามให้เต็มที่ ใช้ eye technic ดูจุดเบรค จุดเลี้ยว จุดที่ออกจากโค้งเพื่อให้ใช้สนามได้เต็มที่
อาการ Understeer และ Oversteer
ถ้ารถมีอาการ over หรือ understeer นั้นแปลว่าเราเข้าโค้งด้วยความเร็วที่มากเกิน หรือมุมเลี้ยวแคบเกินกว่าที่ช่วงล่างและยางจะรับได้ การขับที่ดีนั้นคือจุดที่รถเกือบจะออกอาการข้างต้น (คุมได้เต็มที่)

ถามว่ารู้ได้อย่างไรให้ฟังอย่างเสียงของยาง อาการของรถโดยใช้ความรู้สึกจากพวงมาลัยและสะโพก ถ้ามีอาการoversteer ให้หักพวงมาลัยไปทางตรงข้ามแล้วเดินคันเร่งเบาๆพร้อมเลี้ยงพวงมาลัย แต่ถ้า under ให้หักพวงมาลัยเพิ่มถ้าไม่อยู่ให้เบรคเบาๆ แต่ถ้าคิดว่าเอาไม่อยู่แล้วให้เหยียบเบรคจนกว่ารถจะหยุดนิ่งสนิทโดยทำพวงมาลัยให้ตรง อย่ารีบร้อนออกจากจุดที่ตัวเองหมุน รอให้รถว่างเสียก่อนแล้วค่อยออกรถ

การแข่งขัน
- เตรียมตัวก่อนแข่งขันเช่นเดียวกับรอบซ้อม
- ออกจากปากทางออกพิทให้วิ่งช้าๆเพื่อวอร์มยางแล้วนำไปจอดยังตำแหน่งสตาร์ทของตัวเองแล้วดับเครื่องยนต์
- รอจนป้าย 1 นาทีขึ้นแล้วจึงสตาร์ทเครื่องยนต์
- เมื่อมีสัญญาณสตาร์ท ให้ขับช้าๆตามกันไป ห้ามแซงโดยเด็ดขาด รอบนี้ยังไม่เริ่มแข่งนะครับ ให้ขับอีก 1 รอบแล้วกลับไปจอดตำแหน่งสตาร์ทเดิมอีกครั้ง คราวนี้ไม่ต้องดับเครื่อง รอดูสัญญาณไฟสตาร์ทได้เลย
- สัญญาณไฟจะขึ้นสีแดงทีละดวงจนครบ 5 ดวง แล้วจะดับ เมื่อดับให้ออกรถได้เลย
- แข่งขันกันอย่างมิตรภาพ คำนึงถึงความปลอดภัยเป็นหลัก ใครเร็วกว่าปล่อยให้เค้าแซงครับ ทุกคนมีถ้วยไม่ต้องแย่งกัน
- แข่งขันทั้งหมด 10 รอบ เมื่อครบ 9 รอบจะมีป้าย Final Lap ขึ้นแสดงว่าให้วิ่งอีก 1 รอบ กรรมการจะตีธงหมากรุก ให้ขับช้าๆ warm down รถเข้าสู่พิท
- เมื่อเข้าสู่พิทแล้วหากเป็นรถเทอร์โบควรมีการ warm down ก่อนดับเครื่องยนต์ซักระยะ ส่วนรถ NA นั้นอาจ warm down ซักหนึ่งนาทีโดยเปิดฝากระโปรงช่วยระบายอากาศ
-  ช่วงนี้ใครโม้เก่งชนะเลิศครับ คอยเวลารับถ้วย กรุณาไปรับถ้วยอย่างพร้อมเพรียงกันครับเพราะเรารับถ้วยทุกคนเสียเวลารุ่นอื่นเค้า

กฎกติกาตามนี้ :bythebook:  มีอะไรเพิ่มเติมอีกไหมครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ  &v&

• Member
« Reply #315 on: April 16, 2013, 02:15:22 pm »
สติกเกอร์วันนี้ยังไม่ได้ครับ หากได้รับจะรีบแจ้งทันทีครับ

เลยขอเอาตารางการแข่งขันมาให้ดูกันก่อนครับ

Offline ท่านขุน

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
« Reply #316 on: April 16, 2013, 06:53:06 pm »
รู้เบอร์พิท ที่จะจอดรึยังครับ

Offline WF_Kitti

• Member
  • Last Login:September 11, 2020, 03:56:52 pm
    • www.aawatana.com
« Reply #317 on: April 16, 2013, 07:05:11 pm »
ที่จอด และ ตำแหน่งติดสติกเกอร์ โพสอยู่บน facebook หน้า OMP challenge by vattana แล้วครับ
OMAC 99
Stuttgart Kart & Marine Team.

Offline JackGen_1

• Member
  • Last Login:July 27, 2018, 06:00:22 pm
« Reply #318 on: April 16, 2013, 07:27:03 pm »
ผังจอดนะครับ เดี๋ยวจะกำหนดที่จอดแบบรายละเอียดอีกครั้งครับ

Offline JackGen_1

• Member
  • Last Login:July 27, 2018, 06:00:22 pm
« Reply #319 on: April 16, 2013, 07:31:18 pm »
ตำแหน่งสติกเกอร์

Offline ท่านขุน

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
« Reply #320 on: April 17, 2013, 08:12:19 am »
 :smitten:

• Member
« Reply #321 on: April 17, 2013, 09:51:07 am »
ตรงกันชนหน้าติดไงดีน้อ ไม่มีที่ติดแบบนั้น เดี๋ยว โดนไม่ให้เข้าอ่ะ ฮิๆ

Offline nungjung

• Member
  • Last Login:January 05, 2016, 05:36:53 pm
« Reply #322 on: April 17, 2013, 11:01:04 am »
พี่เอ็ด...ไปรับสติกเกอร์ มาให้ด้วย..เด๊อ  w^w

• Member
« Reply #323 on: April 17, 2013, 11:19:56 am »
พี่เอ็ด...ไปรับสติกเกอร์ มาให้ด้วย..เด๊อ  w^w

ค๊าบ บบบบ ผม เดี๋ยวจัดให้จ้า าาาา  "v"

• Member
« Reply #324 on: April 17, 2013, 12:26:16 pm »
สรุปการจอดรถ BKCC เป็นดังนี้

Class A จอดฝั่งบนติด Pit Lane

Class B จอดด้านล่าง (6-17)

ขอย้ำเรื่องการจอดอีกครั้งจะต้องจอดให้ตรงกับพิทของ BKCC เท่านั้นนะครับ
หากจอดผิดที่ ผู้จัดจำเป็นที่จะต้องยกรถคันดังกล่าวออกไปข้างนอก (หลังจากการแจ้งเตือนให้ทราบแล้ว)

ฉะนั้นเพื่อหลีกเลี่ยงเหตุการณ์ ดังกล่าว จึงขอความร่วมมือจากเพื่อน ๆ นักแข่งช่วยกันดูแลในเรื่องนี้ด้วยนะครับ

ปล. สติกเกอร์ ณ. วินาที นี้ ยังไม่ได้รับมอบครับ  C:)

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments