Author Topic: ช่วยแนะนำอู่ซ่อมรถ Rolls Royce หน่อยค่ะ  (Read 14347 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Ann

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:August 15, 2012, 03:10:48 pm
เป็นรถของเพื่อนค่ะ ตอนแรกจะให้เข้ามาถามเอง แต่สมัครไม่ได้ค่ะ ขึ้นว่า งดรับสมาชิกใหม่ชั่วคราว   'b'
เลยขอตั้งกระทู้ถามแทนค่ะ

รถ Rolls Royce รุ่น Silver Shadow 1
รูปรถ ตอนนี้ยังไม่มีค่ะ ต้องรอให้ไปถ่ายมาก่อน
อาการ ซีนวาวน์ เบรกรั่ว (สะกดไม่ถูก ขออภัยนะคะ)
เห็นว่ามีอู่ซ่อมอยู่แถวคลองตัน แต่ไปไม่ถูก ช่วยบอกทางไปด้วยค่ะ
ส่วนอู่อื่น ถ้ามีข้อมูล ก็ช่วยลงให้หน่อยค่ะ

ขอบคุณค่า

Offline Ann

• Member
  • Last Login:August 15, 2012, 03:10:48 pm
รูปค่ะ

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
ถ้าแถวคลองตันไม่แน่ใจว่าใช่อู่ที่ตรง สนาม Drive golf หรือเปล่านะครับคือเห็นอู่นั้นมีแต่ Jag แต่ก็ เคย เห็นRR ทำอยู่นะ 

เอางี้ถ้ามาจากเพชรบุรีตัดใหม่ไม่ต้องขึ้นสะพานข้ามแยกคลองตัน บอกไงดี เลือกขึ้นสะพานที่อยู่ทางซ้ายดูเล็กๆกว่าหน่อย จะเจอสี่แยกคลองตันวิ่งผ่านแยกมาผ่าน ทางขึ้นทางด่วนรามอินทราอาจณรงค์ผ่าน จิ๋มพลีโฮเต็นแล้วชิดซ้ายอู่อยู่ซ้ายมือติดถนน เลย

ว่าแต่ มันใช่อู่นี้ป่าว ??? ใครชัวร์กว่าผมช่วย confirm ด้วยครับ :good:

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
อู่ที่คุณmadeaw ว่ามานั้น อยู่บริเวณเกือบถึงปลายสะพานข้ามแยกคลองตันครับ
ดังนั้น หากจะแวะไปซ่อมที่อู่นี้ ก็อย่างที่คุณ madeaw ว่ามา คือ ไม่ต้องขึ้นสะพานข้ามแยกคลองตันครับ
ขับตรงมาเรื่อยๆ พอเห็นป้าย "ฉิมพลีโฮเตล" ให้ชะลอเลยครับ เลยฉิมพลีโฮเตลไป
อู่อยู่เกือบๆใกล้กัน ด้านซ้ายมือ เป็นรั้วสังกะสีเก่าๆ

เป็นอู่ที่ซ่อมทั้ง รถเบนซ์ , จาร์กัวร์ และ RR ครับ
ลองแวะเข้าไปคุยกับเจ้าของอู่ดูก่อนครับ ผมเคยเข้าไปแล้ว เห็นรับซ่อมรถหลายสัญชาติทีเดียวครับ

ส่วนอู่ RR อู่อื่นๆ นั้น ตามความคิดเห็นของผม ผมคิดว่า
1. อู่วิกรม สุขุมวิท
2. อู่เร่งบุญ

ลองดูครับ

ถ้าแถวคลองตันไม่แน่ใจว่าใช่อู่ที่ตรง สนาม Drive golf หรือเปล่านะครับคือเห็นอู่นั้นมีแต่ Jag แต่ก็ เคย เห็นRR ทำอยู่นะ 

เอางี้ถ้ามาจากเพชรบุรีตัดใหม่ไม่ต้องขึ้นสะพานข้ามแยกคลองตัน บอกไงดี เลือกขึ้นสะพานที่อยู่ทางซ้ายดูเล็กๆกว่าหน่อย จะเจอสี่แยกคลองตันวิ่งผ่านแยกมาผ่าน ทางขึ้นทางด่วนรามอินทราอาจณรงค์ผ่าน จิ๋มพลีโฮเต็นแล้วชิดซ้ายอู่อยู่ซ้ายมือติดถนน เลย

ว่าแต่ มันใช่อู่นี้ป่าว ??? ใครชัวร์กว่าผมช่วย confirm ด้วยครับ :good:
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline manus661

• Member
  • Last Login:January 08, 2022, 10:03:05 pm
    • Jaguar Club Thailand
อย่าลืมถามเจ้าของนะครับพี่ แอน ว่าเค้าขายรึป่าว  อิอิอิอิ  w^w
มีคนรับช่วงดูแลต่อแล้วนา  w^w

Offline Ann

• Member
ขอบคุณมากๆค่ะ พี่เอก & K.Madeaw

ส่วนน้องนัส เดี๋ยวพี่จะลองถามให้ค่ะ

Offline pp19

• Member
  • Last Login:February 19, 2018, 12:39:21 am
โทรเบอร์นี้ซิครับเค้ารู้ว่ามีอู่ซ่อมที่ไหนบ้างรับรองราคาไม่แพง  มีอู่ชื่อพี่ตี๋อยู่แถวเรียบทางด่วนรามอินทรา[ผมจำทางไม่ได้แต่พี่คนนี้รู้ครับ]081550019   พี่สีครับ[ รถขายไมครับผมอยากได้เหมือนกันครับ 
pp19

Offline renton

• Member
  • Country: mq
  • Last Login:February 05, 2024, 03:14:01 am
    • datebest.net - visit website and win smartphone!
อู่ที่คุณ ake ว่าชื่อช่างเปล่งครับ 016586219 อยู่ระหว่างพํฒนาการ 7-9 รั้วสังกะสีเขียวๆ

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
โทรเบอร์นี้ซิครับเค้ารู้ว่ามีอู่ซ่อมที่ไหนบ้างรับรองราคาไม่แพง  มีอู่ชื่อพี่ตี๋อยู่แถวเรียบทางด่วนรามอินทรา[ผมจำทางไม่ได้แต่พี่คนนี้รู้ครับ]081550019   พี่สีครับ[ รถขายไมครับผมอยากได้เหมือนกันครับ 

ผมเคยเอาไปให้ทำแล้วครับไม่แพงนะครับถ้าเขาทำได้  :angel:
พี่ตี๋เค้าจะเน้น Porsche ครับ ถ้าพี่ตี๋ลงมือเองชัวร์ที่สุด
อู่อยู่ในซอยที่ไปทะลุ รามคำแหงได้
เอกมัย-รามอินทรา ถ้ามาจากทางพระราม 9 ให้มากลับรถตรง 4 แยก
โรงแรม SC Park จะมีปั้มบางจาก(ไม่ชัวร์) แล้วเลี้ยวขวาเข้าซอย
ตรงไปเรื่อยๆ ขวามือจะมีเพิง(หมาแหงน) ขายกล้วยแขก ข้าวเม้า อร่อยมากๆมีชื่อมากๆ  $^$
คนมาแวะซื้อได้ทั้งวันเวลาทอดทีก็เยอะ แต่ก็ขายหมดตลอด  %:( โอ่ยโทษทีครับอ่อมไปไกลไม่ถึงอู่พี่ตี๋ซะที
มัวแต่เจอของกินในซอยนั้น  ;D กล้วยแขกจะอยู่หน้าอู่พอดี ติดกันจะเป็นร้านก๋วยเตี๋ยวเรือนายหงอกต้นตำหรับ
ชามละนิดจิตแจ่มใส กินเพลินทีไร 5 ชามทุกทีเฉลี่ยแล้วชามละ 3 คำอาหร่อยอีกแว้ว  %:(
โอ่ยโทษทีครับดึกแล้วมันหิวคุยเรื่องของกินเลยยาว  ;D
ทำดีครับ พร้อมรายงานสถานะการณ์รถคุณขณะซ่อม พอๆกับ E-Auction on Mobile เลยครับ
ซึ่งเขาจะแจ้งราคาก่อนลงมือครับ RR จะมีติดปัญหาก็คงไม่พ้นอะหลั่ย ถ้ามีของก็เร็วครับ
ประมาณนี้นะครับขอไปต้มมาม่าก่อน  :op
« Last Edit: October 08, 2006, 12:53:08 am by OSBIL »
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
โอ้!! ใช่แล้วครับ อู่ช่างเปล่ง
ผมนึกตั้งนาน นึกเท่าไหร่ก็นึกไม่ออก
ขอบคุณ คุณrenton ครับ

อู่ที่คุณ ake ว่าชื่อช่างเปล่งครับ 016586219 อยู่ระหว่างพํฒนาการ 7-9 รั้วสังกะสีเขียวๆ
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
อู่ในซอยสุขุมวิท 47 มีรถอังกฤษซ่อมเพียบเลย RR ก็มีซ่ออยู่แต่ไปดูนานเกินสี่ปีมาแล้ว

ไม่รู้ว่าย้ายไปรึยัง ฝีมือซ่อมก็ไม่ทราบครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ผมว่ามาทางถนนพระราม 4 แล้วเลี้ยวเข้าซอยศาลาแดงอู่ชื่อ OouGarage ครับกรุณานำเล่มทะเบียน สำเนาทะเบียนบ้านและบัตรประชาชนมาด้วยนะครับ ชุดโอนไม่ต้องมีเตรียมไว้แล้ว>:D

ล้อเล่นครับอู่ที่ตรงก่อนขึ้นสะพานคลองตันผมเคยเห็น Mustang สีส้มหรือแดงจอดอยู่ด้วย ;D

Offline Ann

• Member
ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนเลยค่ะ ยกเว้น พี่อู๋  ;D มุขนี้ขำจริงๆ ชอบๆ
« Last Edit: October 08, 2006, 10:30:31 pm by Ann »

Offline fatwilly

• All...My...Friends...Ride...A...Lowrider...
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:October 06, 2015, 01:52:24 pm
ผมว่ามาทางถนนพระราม 4 แล้วเลี้ยวเข้าซอยศาลาแดงอู่ชื่อ OouGarage ครับกรุณานำเล่มทะเบียน สำเนาทะเบียนบ้านและบัตรประชาชนมาด้วยนะครับ ชุดโอนไม่ต้องมีเตรียมไว้แล้ว>:D

ล้อเล่นครับอู่ที่ตรงก่อนขึ้นสะพานคลองตันผมเคยเห็น Mustang สีส้มหรือแดงจอดอยู่ด้วย ;D

กำลังงงอยู่ว่าทำไมซ่อมรถต้องใช้หลักฐานขนาดนี้ด้วย :>D :>D :>D
Retro,a modern term used to describe things from a bygone era. It is often used in a positive sense, referring to quirky or attractive products that are no longer available...

Offline JFK

• Member
  • Last Login:November 21, 2013, 02:14:35 pm
    • Classic Limousie Thailand
The above mention garages are good krub.  :good:  However, if your friend need more reference, can p.m. me na krub, also working on the same model.

Offline Ann

• Member
Thanks so much ka P'Pam.

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
อ้างจาก: OouVintage ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 09:35:06 pm
ผมว่ามาทางถนนพระราม 4 แล้วเลี้ยวเข้าซอยศาลาแดงอู่ชื่อ OouGarage ครับกรุณานำเล่มทะเบียน สำเนาทะเบียนบ้านและบัตรประชาชนมาด้วยนะครับ ชุดโอนไม่ต้องมีเตรียมไว้แล้ว>

ล้อเล่นครับอู่ที่ตรงก่อนขึ้นสะพานคลองตันผมเคยเห็น Mustang สีส้มหรือแดงจอดอยู่ด้วย

กำลังงงอยู่ว่าทำไมซ่อมรถต้องใช้หลักฐานขนาดนี้ด้วย   

อันนี้ใช่ไม๊ครับที่เค้าบอกว่าเป็น Tent รถClassic แถว ศาลาแดง b:b

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ผมว่าจะเป็นกรุกลางใจเมืองมากกว่า
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
อ้างจาก: OouVintage ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 09:35:06 pm
ผมว่ามาทางถนนพระราม 4 แล้วเลี้ยวเข้าซอยศาลาแดงอู่ชื่อ OouGarage ครับกรุณานำเล่มทะเบียน สำเนาทะเบียนบ้านและบัตรประชาชนมาด้วยนะครับ ชุดโอนไม่ต้องมีเตรียมไว้แล้ว>

ล้อเล่นครับอู่ที่ตรงก่อนขึ้นสะพานคลองตันผมเคยเห็น Mustang สีส้มหรือแดงจอดอยู่ด้วย

กำลังงงอยู่ว่าทำไมซ่อมรถต้องใช้หลักฐานขนาดนี้ด้วย   

อันนี้ใช่ไม๊ครับที่เค้าบอกว่าเป็น Tent รถClassic แถว ศาลาแดง b:b

ผมว่าจะเป็นกรุกลางใจเมืองมากกว่า

ไม่น่าแซวคนอื่นหาเรื่องใส่ตัวเลยเรา  >*|
ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ เป็นที่พักรถของเพื่อนๆครับ >:D  :>D :>D :>D :>D :>D

Offline sayam

• Member
  • Last Login:March 19, 2009, 11:34:07 am
มีอีกอู่ที่สามารถซ่อม RRได้คือ อู่ปิยะ ซอยอุดมสุข ใกล้สวนหลวง ร.9   โทร 01-831-5780

ผมยังมีขอบยาง silver shawdow ของใหม่ เหลืออยู่ ใครอยากได้ก็ลองติดต่อผ่านทางคุณบรรณ ก็ได้ครับ

สยาม &v&

Offline tommyboy

• Member
  • Last Login:December 03, 2012, 02:29:14 pm
    • Tom and Bua's Homepage
อู๋ช่างตี๋อยู่ในซอย รามคําแหง 21 ครับ..  ซอยบ้านผมเอง..
เห็นทํารถ classic บ้าง (อาทิตย์นี้มี Merc Classic อยู่คันนึง)
แต่ที่ Mr. Osbil บอกนั้นถูกต้อง ช่างตี๋เค้าเน้น Porsche เพราะเป็นช่างเก่าที่ AAS..
เด็กที่ร้านเค้านิสัยดีแต่ไม่ค่อยคุยเท่าไหร่ดังนั้น มาครั้งแรกนี่รอมาเจอช่างตี๋ก่อนนะครับ

ถ้าไปอู่อื่นก็แนะนํามากินก๋วยเตี๋ยวเรืออยู่ดี..  ไม่ผิดหวังแน่ครับ..

Offline Ann

• Member
ขอบคุณพี่สยาม และพี่ Tommyboy มากๆเลยค่ะ ตอนนี้ได้ข่าวว่า เอาเข้าอู่ช่างเปล่งไปเรียบร้อยแล้ว และบอกมาอีกว่าจะรายงานความคืบหน้าให้ฟัง

สำหรับ ก๋วยเตี๋ยวเรือ อยากไปทานก่อนกินเจ จัง

พี่บรรณ ไปกันมะ  b:b

Offline AKE

• Member
คุณtommyboy ครับ ก๋วยเตี๋ยวเรือในซอยรามคำแหง 21 นี่ ชื่อร้านนายหงอก หรือ ชื่อร้านบ้านก๋วยเตี๋ยว อะไรประมาณนี้เหรอเปล่าครับ? สงสัยต้องขอพิกัดสถานที่หน่อยแล้วครับ ตอนนี้อยากไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือแกล้มแคบหมู
 ;D ;D ;D

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
สำหรับ ก๋วยเตี๋ยวเรือ อยากไปทานก่อนกินเจ จัง
พี่บรรณ ไปกันมะ  b:b

โอเช  :-!
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline ท่านขุน

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
ผมอยากทาน Cheeseburger อ่ะครับ  บอกพิกัดด้วยจิ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments