Author Topic: ชี้เป้าให้หน่อยครับ BMW E34 Touring หรือ Benz W124 Van  (Read 80406 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline NOK1

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 22, 2021, 07:05:28 am

Offline Pangad

• Member
  • Last Login:February 21, 2023, 05:58:36 am
ปรึกษาถูกคนจริงๆเลยครับ   :grin:      ทำไมเล่นแต่ VAN  :idiot2:

Offline Mee GHBC-100

• Member
  • Last Login:March 22, 2016, 05:38:52 am

6116 ทุกลำ  :good:

ไม่ได้ชิด  ก็ขอเพียงได้ชม         ไม่ได้สม ไม่เห็นแคร์อะไร   
ขอให้ได้รัก รัก รัก รัก รักเธอเข้าไว้  ไม่เช่นนั้น ใจฉัน ใจฉันคง หลุดลอย

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
สวยไม่เกรงใจใครเลยจริง...เทพมากครับพี่ :good: :good: :good:
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline e-dad

• Member
  • Last Login:April 19, 2017, 02:21:27 pm
ตั้งใจถ่ายอย่างจริงจังแท้ :grin: :grin: :grin: :grin:
กำลังเห่อกล้องใหม่น่ะน้า :embarassed:

Offline pupz

• Member
  • Last Login:December 03, 2023, 12:22:47 am
ผมมี 940 estate อยากขายอยู่ครับ รถประกอบนอกหายากครับ อุปกรณ์ครบครับไฟฟ้าทั้งคัน พร้อมซันรูฟ ไม่ซ้ำใครครับ

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=14790.0  ตามลิงค์เลยครับ

Offline pentor

• Member
  • Last Login:July 19, 2011, 10:11:03 pm
เพิ่งเห็นในตลาดรถครับ..สีภายในแปลกตาดี

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=419667

Offline Jorn.rt100

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 26, 2020, 10:26:13 pm
    • jorn.autopart
รถพี่หลานแต่ละคันแหล่มๆทั้งนั้น แต่ผมชอบ OPEL เป็นที่สุด  :good:

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
น้า e-dad เทพจริงอ่ะ ไม่นึก รถ Opel Omega คุณป้าจ่ายกลับข้าว จะแต่งขึ้นมาแล้วสวยขนาดนี้..สุโค๋ยครับน้า  :good: :good: :good:
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

• Member
  • Last Login:October 26, 2020, 10:26:13 pm
รถพี่หลานแต่ละคันแหล่มๆทั้งนั้น แต่ผมชอบ OPEL เป็นที่สุด  :good:

ขออภัยจริงๆ ครับตอบกระทู้แล้วกลับมาดู พิมพ์ชื่อพี่แอ๊ดดี้ผิด เป็นพี่หลานอีกแล้ว  :cry: 

สับสนในชีวิตอย่างยิ่งครับ อากาศมันร้อนทำผมต๊องไปแล้ว

• Member
  • Last Login:April 19, 2017, 02:21:27 pm
ปลื้มใจจริงจริ้งงงง :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

Offline numchok

• Member
  • Last Login:February 11, 2024, 07:02:12 pm
ต้องตรวจสอบความถูกต้องให้ดีอย่างไรบ้าง ปลอมทางทะเบียนหรือตัดต่อตัวถังครับพี่ ผมซื้อมาแล้วเช็คvin เลขตัวถัง เลขเครื่องถูกต้องพอรึยังครับ

• Member
ปลื้มใจจริงจริ้งงงง :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

:cry: :cry: :cry:  ถ้าเป็นการตอบกระทู้ของผม ผมผิดไปแล้นค้าบ ผมชอบเหมารวมพวกพี่เป็นคนๆเดียวกันประจำ ดั่งฝาแฝด

Offline CortinaMkI

• Love Me Love My Classic Car.
  • Member
  • Last Login:November 06, 2019, 10:06:07 am
รถสวยมากมายครับพี่แอ้ด ชอบ Opel คันนี้ที่สุด ไม่ธรรมดา นั่งมาแล้วพี่ท่านเหยียบ 180 สบายฉิว!

เอารูปจากกล้องใหม่มาโชว์บ้างนะครับพี่  :a_smiley:
"... ชีวิตมันต้องเดินตามหาความฝัน หกล้มคลุกคลานเท่าไหร่
มันจะไปจบที่ตรงไหน แต่จะยังไงก็ต้องไปให้ถึง
ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำว่าครั้งนึงเคยก้าวไป
แค่คนที่เชื่อในความฝัน จะเหน็ดจะเหนื่อยก็ยังต้องเดินต่อไป ..."

เนื้อเพลง: ความเชื่อ     อัลบั้ม: Believe     ศิลปิน: Bodyslam

• Member
ต้องตรวจสอบความถูกต้องให้ดีอย่างไรบ้าง ปลอมทางทะเบียนหรือตัดต่อตัวถังครับพี่ ผมซื้อมาแล้วเช็คvin เลขตัวถัง เลขเครื่องถูกต้องพอรึยังครับ

ซื้อมาแล้วอย่ากังวลไปครับคุณนำโชค โอกาสซวยมันไม่มากหรอกครับ....บางทีมันดูลำบากมากถ้าเขาทำมาเนียน เรื่องนี้คุณ isoon คงให้ความกระจ่างได้ดีกว่า ยังไงก็รีบไปโอนดีกว่าครับ....ถ้ายังไม่ได้ซื้อก็จะแนะนำให้ไปโอนกับผู้ขายเลย ไม่มีปัญหาค่อยจ่าย

Quote from: CortinaMkI link=topic=25682.msg444080#msg444080  date=1273946388
รถสวยมากมายครับพี่แอ้ด ชอบ Opel คันนี้ที่สุด ไม่ธรรมดา  นั่งมาแล้วพี่ท่านเหยียบ 180 สบายฉิว!
  เอารูปจากกล้องใหม่มาโชว์บ้างนะครับพี่  :a_smiley:

กล้อง Fujifilm ใหม่นี่ ถ่าย flash กลางคืนไม่ดีเลย มันสว่างเป็นจุด ไม่ทั่วภาพ.....แต่ที่แจ่มคือมันมีโปรแกรมที่ถ่ายภาพแสงน้อยได้ดีเยี่ยมโดยไม่ใช้แฟลช ไว้มีโอกาสจะมาโชว์ครับ

Offline det

• Member
  • Last Login:May 12, 2017, 02:28:01 pm
แถม

ชอบ opel คันนี้จริงจริง
ทำไมใครใครเค้าว่า "ผมบ้า Benz" ละครับ ไม่เข้าใจเล้ยยย

w108 280s
         280sel
         280sel 3.5
w109 300sel 3.5
         300sel 6.3
w116 280sel
         450sel 6.9
w123 230e
w126 420sel
w124 230e
W202 c220

Offline Chart

• Member
  • Last Login:August 26, 2022, 08:01:56 pm
จะซื้อ TE ต้องเช็ก VIN ดีๆนะครับ มีหลายคันที่ใส่ตู้คอนเทนเนอร์มาแกะเอาของแล้วสวมทะเบียนออกขาย
ด้วยความเป็นห่วงนะครับ :shocked:

ผมเองยังอยากหาซักคันเอาไว้ใส่เครื่องบินเล็กบังคับวิทยุไปเล่น  :smitten:

มีเวปให้เข้าไปเช็ค VIN ได้ไม๊ครับ  :hello:

ลองนี่ดูครับ เช็คได้เฉพาะรถเบนซ์ที่ผลิตหลังจากปี 1980 เท่านั้นนะครับ เช็ค W124 ได้เลยครับ

http://old.mbclub.ru/mb/vin/?lng=eng

ขอบคุณมากครับ  :good: 

Offline Chart

• Member
  • Last Login:August 26, 2022, 08:01:56 pm
w^w
สวัสดีครับเด้อครับ..

ท่านพี่ e-dad (สิงห์แวน) มีใช้อยู่ แต่ไม่รู้ว่าปล่อยละเปล่า?

ลองแซะถามดูครับ :><:

da bmw

โดนพาดพิง ต้องตอบ......คุณเจ้าของกระทู้ชอบเหมือนผม..แต่ละคันผมหามาอย่างยากเย็น ก็ต้องเก็บไว้ครับ.....ที่เอ่ยมา W124 แวนหาไม่ยาก แต่ต้องตรวจสอบความถูกต้องให้ดีๆเท่านั้น....ว่าแต่ ไม่สน Opel Omega บ้างเหรอครับ หาง่ายกว่า BMW นิดนึง แต่ราคาเบากว่าเยอะ ถ้าเครื่อง standard ด้วยกัน รับรองใช้ดีไม่แพ้ BMW ครับ อะไหล่ก็ไม่ยากหรือโหดอย่างที่กลัวกัน

Wowwww แต่ละคัน สุดๆอะครับ E34 touring สีโปรดแถมเป็น 530 อีก  w^w

Offline da bmw

• Member
  • Last Login:August 07, 2020, 12:58:21 pm
w^w
สวัสดีครับเด้อครับ..

ท่านพี่ e-dad (สิงห์แวน) มีใช้อยู่ แต่ไม่รู้ว่าปล่อยละเปล่า?

ลองแซะถามดูครับ :><:

da bmw

โดนพาดพิง ต้องตอบ......คุณเจ้าของกระทู้ชอบเหมือนผม..แต่ละคันผมหามาอย่างยากเย็น ก็ต้องเก็บไว้ครับ.....ที่เอ่ยมา W124 แวนหาไม่ยาก แต่ต้องตรวจสอบความถูกต้องให้ดีๆเท่านั้น....ว่าแต่ ไม่สน Opel Omega บ้างเหรอครับ หาง่ายกว่า BMW นิดนึง แต่ราคาเบากว่าเยอะ ถ้าเครื่อง standard ด้วยกัน รับรองใช้ดีไม่แพ้ BMW ครับ อะไหล่ก็ไม่ยากหรือโหดอย่างที่กลัวกัน

สวัสดีครับเด้อครับ พี่ e-dad , พี่หลาน และทุกๆท่าน... :><:

มาเต็มแม็กเลยครับพี่
ไม่ได้คุยกันตั้งนานมากกก..

อ้อ! เจ้า 530 Touring นี่ มีตั้ง 6 ประตูเชียว แหล่มครับเด้อครับ.. :><:

da bmw

Offline nucha

• Member
  • Last Login:May 22, 2012, 06:14:57 pm
w^w
....ว่าแต่ ไม่สน Opel Omega บ้างเหรอครับ หาง่ายกว่า BMW นิดนึง แต่ราคาเบากว่าเยอะ ถ้าเครื่อง standard ด้วยกัน รับรองใช้ดีไม่แพ้ BMW ครับ อะไหล่ก็ไม่ยากหรือโหดอย่างที่กลัวกัน

คัยจะบอกขายเจ้าก้าเวกอนหรือพี่(ไม่ใช่น้องแน่ๆๆเพราะน้องหาคันที่3อยู่ อิอิ).... แค่นี้พี่น้องในโอเปิลเลิฟ ก็ตบตีหากันขาขวิดยืนรอเข้าแถวรอจนเท้าเป็นเหน็บกันไปหมดแว้วอ่ะ ไม่ได้หาง่ายเหมียนเมื่อตอนที่อาคุงพี่ครอบครองเจ้าก้าเวกอนที่เดียว4คันจนไม่มีที่จอดคุมผ้า อ่ะนะจ๊ะ อาคุงพี่จ๋า.......เนี้ย อาคุงพี่จะเพิ่มคู่แข่งให้หมู่มวลพี่น้องโอเปิลเลิฟอีกเนี้ยอ่ะนะ ฮุฮุ ..... %:( !o!   เอ้า เอารูปแถมให้ เผื่อเป็นแนวทาง และเป็นกำลังใจให้ค้นหาต่อไป อิอิ  :><:   ถ้าบรูพาวิถี สำหรับโอเมะ ถ้าเครื่องเดิมx20เคยเหยียบได้ที่195ครับ(มีเหลือแต่ผู้โดยสารเต็มคัน กะมีกล่องบนหลังคาอีกก็เลยไม่เหยียบต่อแหละ) แต่ถ้าเป็นMV6 เห็นพี่เค้ายืดเส้นที่220มั้งครับ  :a_smiley: :rolleyes:

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
เห็นโอเมก้าแวนโฉมนี้ทีไรอยากเอาหน้าแบบนี้+เครื่องV8กินซุปมาใส่ทุกทีเลยครับ :smitten:

พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline tua8

• Member
  • Last Login:November 06, 2013, 11:15:15 am
อ่านกระทู้นี้มาตั้งแต่วันแรก ผมก็แค่นึกเฉยๆว่า เห็นญาติมีทั้ง BM แล้วก็ 124 ก็ได้แต่คิดว่าถ้าคันไหนอยากขายก็คงจะสอยมาไม่ลำใดก็ลำนึง เมื่อวันพุธที่แล้วกำลังจะเลี้ยวรถเข้าบ้านคนงานที่บ้านญาติมาบอก 230 TE จะขายฟังตอนแรกยังเฉยๆ กลับเข้าบ้านบอกผบทบว่าคันนี้จะขาย นึกว่าจะโดนเบรค ที่ไหนได้บอกสอยมาซะชอบๆเห็นรถคันนี้บ่อยๆ เลยโทรไปถามพี่เค้าว่าจะเอาเท่าไหร่ พอบอกราคามาต่อเล่นๆพี่เค้าลดให้หมื่นนึงเลยโดนครับ \^^/ เพิ่งส่งมาให้เมื่อวาน สภาพรวมๆก็ทรงดี มีรอยตามประสารถใช้งาน แต่กันชนหน้าด้านขวาแตกตรงแผ่นที่ปิดด้านบนกับตรงสปอยเล่อร์แหว่งหายไปส่วนนึง แถมหน้าปัดด้านในมีคราบขาวๆตรงมุมด้านล่างทั้งซ้ายขวา ถามเพื่อนที่เล่น MB เค้าบอกเห็นอย่างนี้หลายคันแล้ว ไม่ทราบว่ามีที่ทำที่ไหนมั่งครับ ส่วนกันชนหน้าเนี่ยซ่อมหรือหาของเก่ามาเปลี่ยนดีครับ หาได้ที่ไหนอ่ะครับ รถผม Type B กาบเรียบ ไฟเลี้ยวส้ม

วันนี้ขับมาทำงานเครื่องนิ่งช่วงล่างแน่นดีมากครับ กะว่าอาทิตย์หน้าจะเอาไปเก็บความเรียบร้อย รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ  &v&

• Member
อ่านกระทู้นี้มาตั้งแต่วันแรก ผมก็แค่นึกเฉยๆว่า เห็นญาติมีทั้ง BM แล้วก็ 124 ก็ได้แต่คิดว่าถ้าคันไหนอยากขายก็คงจะสอยมาไม่ลำใดก็ลำนึง เมื่อวันพุธที่แล้วกำลังจะเลี้ยวรถเข้าบ้านคนงานที่บ้านญาติมาบอก 230 TE จะขายฟังตอนแรกยังเฉยๆ กลับเข้าบ้านบอกผบทบว่าคันนี้จะขาย นึกว่าจะโดนเบรค ที่ไหนได้บอกสอยมาซะชอบๆเห็นรถคันนี้บ่อยๆ เลยโทรไปถามพี่เค้าว่าจะเอาเท่าไหร่ พอบอกราคามาต่อเล่นๆพี่เค้าลดให้หมื่นนึงเลยโดนครับ \^^/ เพิ่งส่งมาให้เมื่อวาน สภาพรวมๆก็ทรงดี มีรอยตามประสารถใช้งาน แต่กันชนหน้าด้านขวาแตกตรงแผ่นที่ปิดด้านบนกับตรงสปอยเล่อร์แหว่งหายไปส่วนนึง แถมหน้าปัดด้านในมีคราบขาวๆตรงมุมด้านล่างทั้งซ้ายขวา ถามเพื่อนที่เล่น MB เค้าบอกเห็นอย่างนี้หลายคันแล้ว ไม่ทราบว่ามีที่ทำที่ไหนมั่งครับ ส่วนกันชนหน้าเนี่ยซ่อมหรือหาของเก่ามาเปลี่ยนดีครับ หาได้ที่ไหนอ่ะครับ รถผม Type B กาบเรียบ ไฟเลี้ยวส้ม

วันนี้ขับมาทำงานเครื่องนิ่งช่วงล่างแน่นดีมากครับ กะว่าอาทิตย์หน้าจะเอาไปเก็บความเรียบร้อย รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ  &v&
ยินดีด้วยครับที่ได้มาครอง ใช้ดีไม่ผิดหวังครับ 124 นี่...เรือนไมล์มักเป็นขี้เกลือ คล้ายๆขึ้นราครับเพราะรถมันเก่า ของผมก็เป็น เลยตัดใจซื้อของเซียงกงมาเปลี่ยน...ส่วนกันชนซ่อมได้ครับ ไปอู่สีครับ w^w

Offline oh1979

• คณะเราไม่ยอมให้ด้อยถอยลง 65
  • Member
  • Last Login:February 25, 2018, 09:06:54 pm

Offline tua8

• Member
  • Last Login:November 06, 2013, 11:15:15 am

ยินดีด้วยครับที่ได้มาครอง ใช้ดีไม่ผิดหวังครับ 124 นี่...เรือนไมล์มักเป็นขี้เกลือ คล้ายๆขึ้นราครับเพราะรถมันเก่า ของผมก็เป็น เลยตัดใจซื้อของเซียงกงมาเปลี่ยน...ส่วนกันชนซ่อมได้ครับ ไปอู่สีครับ w^w

ขอบคุณครับพี่

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments