Author Topic: การแปลง classic car ให้เป็น modern classic ผิดไหม? โดย TRE  (Read 51827 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Revolution

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 01, 2013, 09:52:57 pm
    • Rotary Revolution

Offline oldyman

• Member
  • Last Login:January 06, 2015, 02:59:43 pm
HONDA S-600 แปลงโฉมเป็นรถmodern classic แล้วจ้า! ขอความเห็นด้วยครับ didi

ในความเห็นส่วนตัว ผมคิดว่า ถอดกันชนออกเลยน่าจะดูดีนะครับ แนวกันชนแบบ "Pipe" นี้ส่วนมากเป็นแนวเมกัน แต่รถแรงในยุคของ S-600 นี้นิยมถอดกันชนออกหมดทั้งหน้าและหลัง
 :a_smiley:

Offline didi

• Member
  • Last Login:April 04, 2015, 06:19:17 pm
ส่งภาพเพิ่มเติมครับ....didi :smitten:

Offline didi

• Member
  • Last Login:April 04, 2015, 06:19:17 pm
ส่งภาพเพิ่มเติมครับ ผมสมาชิกใหม่ ขอคําชี้แนะและคําวิจารณ์ด้วยครับ!   didi. z:) :smitten: 3:)

Offline OPS

• จ้ำม่ำ หัดคลาสสิค
  • Member
  • Last Login:January 31, 2013, 04:33:15 pm
ผมว่า ผมชอบความสวยคลาสสิคของรูปทรงเส้นสายของรถสมัยก่อน แต่จะชอบความทันสมัยและเทคโนโลยีของอุปกรณ์และเครื่องยนต์สมัยใหม่ครับ

แต่พยายามเอามารวมกัน E28+E32 โปรเจคพังไปคันแล้วครับ ฮะๆ  :viking:

These E28 are guilty by against the global warming ^ ^

Offline under_ska

• Member
  • Last Login:July 25, 2019, 10:28:36 am
ผมขอปรึกษาพี่ๆ ทุกคนหน่อยละกันครับ ในฐานะที่ยังไม่ค่อยจะมีประสพการณ์และความรู้ยังน้อยอยู่มากๆๆ ผมอ่ะต้องการให้รถมันยังคลาสิค อยู่ ซึ่งตอนนี้ก็พอใจมากๆสุดๆๆแล้วครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่ประสพการณ์ ว่าไอ้รถขอเราเครื่อง nissan 1200 หรือ a12 นี้จะทำให้เหมือนกางเกงยีนตัวโปรดได้ไหม ไม่ว่าจะไปไหนก็ไปได้ ในกทม และจังหวัดใกล้ๆเคียง ก็พอ ครับ รถติดเปิดแอร์ ขับใช่ไปทำงานทุกๆ วัน อยากไปไหนก็ไปได้ กำลังมันเพียงพอไหม ที่ผมร่ายมานานเพราะเหมือนเล่นรถอยู่เพียงคนเดียวไม่ได้พบเจอผู้คนเท่าไหร่ ประสพการณก็ยัง(งบ)น้อย เพราะตอนนี้ก็ช่างใจเรื่องเครื่องอยู่ครับ หาอู่ ผ่าเครื่องก็หาอยู่ ก็ต้องมาช่างใจว่าทำแล้วจะเป็นกางเกงยีนตัวโปรดได้ไหม ผ่าเครื่องหรือยกไหมเลยดี  วันนี้ก็เพิ่งไปทำเบรกมาสดๆๆ ยังคงเป็นดรัม 4 ล้อ + หม้อลม(ใจก็อยากแปลงเป็นดิสแต่ก็ยากเหลือเกิน) ยังไงขอคำแนะนำด้วยครับ

ปล.ขอเเสดงความเคารพและ นับถือพี่ๆทุกท่านที่รักและทำรถคลาสิคอย่างสุดกำลัง เพราะพี่ๆเหมือนเป็นกำลังใจทางอ้อมให้ผมได้เป็นอย่างดีครับ ขอบคุณครับ :smitten:
อะไหล่ชิ้นสำคัญ หรือจะเทียบได้กับ "มิตรภาพ"

Offline top30

• 28/30/34
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 02, 2020, 11:45:10 pm
แล้วกรณี RETROFIT หละครับ  จะเข้าข่ายเป็น modern classic ป่าวครับ %:(
Happiness only real when shared

Offline lekie

• Member
  • Last Login:April 22, 2009, 01:15:20 am
คงต้องดูเป็นคันๆไป
ถ้ามี Gullwing เลือกข้อ1
ถ้ามี E-type con. เลือกข้อ 2
ถ้ามี 57 Chevy Bel air  เลือกข้อ3
ถ้ามี (รถทีมีอยู่ตอนนี้) เลือกข้อ4   :grin:

ทั้งนี้และทั้นนั้น ต้องดูเงินในกระเป๋าและผบด้วย :knuppel2:

555 เห็นด้วย 100%

Offline aeg e30

• Member
  • Country: th
  • Last Login:January 28, 2021, 02:55:40 pm
ผมว่าหากทำแล้วสวย ดูดีทำไปเลยครับ ยกกรณีของ aston martin db4 มาให้ดูครับ ที่zagatoนำไปแต่ง(ที่จริงน่าเรียกว่าเปลี่ยนโฉมมากกว่า) เห็นได้ว่ามีการเปลี่ยนแปลงในหลายๆจุดแม้กระทั่งเสาหลังคา ซึ่งคงไม่มีใครปฎิเสธความสวยครับ
รูปแรก ตัวธรรมดา รูปสองZagatoครับ

Offline AMMY

• AMMY.AMC. REBEL
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:April 16, 2015, 03:11:04 pm
แนวทางของผม
:smitten:    จะเน้นรูปทรงภายนอกโดยรวมของรถให้เดิม  แต่พวกอุปกรณ์ปลีกย่อย เช่นพวกไฟหน้า ไฟท้าย ไฟเลี้ยวก็จะแปลงของรุ่นอื่นใส่ ดูรูปแบบที่มันไปกับรถเราได้  เพราะบางทีของเดิมอาจจะหายาก และมีราคาแพง  รูปแบบก็ไม่อาจจะไม่สวย  เราก็หาของรุ่นอื่นที่เราว่าสวยมาเติมแต่งกับรถของเรา
............เครื่องยนต์ ช่วงล่าง ก็ปรับเปลี่ยน ให้มีสมรรถนะที่ดีขึ้น  สามารถนำไปใช้ในชีวิตประจำวันได้บ่อยครั้ง
............อุปกรณ์ภายใน ก็เน้นใช้งาน  อะไรที่มันดัดแปลง แล้วดูสวย ใช้งานได้จริง ก็หามาใส่ ฯลฯ
...........ใครชอบแนวทางไหน   ก็เล่นแบบนั้น   
ตามกำลัง   และ ความพึงพอใจของแต่ละคน............... w^w

"เขาไม่รักเรา...มันก็เรื่องของเขา..แต่...เรารักเขา...มันก็เรื่องของเรา "
" ของบางอย่าง....ยิ่งตาม)))))))ยิ่งหนี.......ยิ่งหา)))))))ยิ่งหาย "

Offline CSR69

• Member
  • Last Login:December 05, 2010, 03:14:24 am
 :hello: ทำข้อ 1 ก่อน       :good:

ถ้าไม่ได้ ก็ทำข้อ 2                 :coolsmiley:

2ไม่ไหว      ก็ทำข้อ 3                               :rolleyes: :undecided:

หมดตูดแล้วละก็   ไปข้อ 4 เรย                   :uglystupid2: :uglystupid2: *c* :happy2: :happy2: *c* :buck2: :uglystupid2: :uglystupid2:

w^w         :hello:

Offline dome_yajima

• +
  • Member
  • Last Login:March 06, 2015, 12:56:27 pm
รสนิยม = นิยมในรสชาดนั้นๆ

ไม่ว่าจะชอบส้มตำเนื้อย่างหรือสลัดกับเสต็กถ้าถูกปาก ท่านก็ทานเถอะครับ

Offline I Am Hero

• Member
  • Last Login:July 29, 2012, 08:16:03 pm
ทำอย่างไงก็ได้ให้สุดหล่อมันวิ่งได้  ไม่วิ่งไปจูบรถคันป็นใช่ได้

Offline decatu

• Member
  • Last Login:November 23, 2012, 09:37:16 am
การแปลง classic car ให้เป็น modern classic แล้วความนิยมชมชอบของคนกลุ่มคนที่เล่นรถแบบเดียวกัน(ขอพูดถึงความรู้สึกก่อนนะครับ) ว่าจะแอนตี้รถประเภทที่แปลงเครื่อง ช่วงล่าง แปลงคอนโซน แปลงภายใน แปลงทั้งคัน แต่มีรูปแบบภายนอกใกล้เคียงกับรถเดิมๆ  อีกคำถามครับ ถ้าทำรถภายนอกแต่งเป็น retro yakuza  ภายในเป็นmodern classic จะมีคนแอนตี้รึป่าวครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments