Author Topic: eaglemoss 1/8 aston martin db5 james bond edition น่าสะสมไหมครับ  (Read 5316 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chirawatana

• Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:June 15, 2017, 07:30:55 am
เป็นชุดประกอบ unbuilt ต้องนำมาประกอบเอง โดยมีชิ้นส่วน 86 ถุงวางขายพร้อมเอกสารสี่สี ทะยอยออกให้สะสมในประเทศอังกฤษสัปดาห์ละถุงในปี 2014
ใช้เวลาสะสมปีกว่าจึงครบชุดนะครับ แต่ยังมิได้ประกอบ ผู้ผลิตชื่อ eaglemoss นะครับ
เป็นรถโมเดลย่อส่วนขนาด 1/8 ของ Aston martin db5 James bond version นะครับ
Workable parts ทุกชิ้นทำงานได้ตามอย่างในภาพยนตร์ เป็น limited edition นะครับขายหมดไปแล้วและหาสภาพยังสมบูรณ์มิได้ประกอบน้อยมาก
เจ้าของชาวไอร์แลนด์เสนอขายในอีเบย์คิดเป็นเงินไทยราว 80,000 บาทนะครับ
ผมเห็นว่าน่าสะสมในฐานะการลงทุนอย่างหนึ่ง คงจะเก็บไว้เอง 3-5 ปีแล้วปล่อยกลับไปในอีเบย์นะครับ
ไม่ทราบท่านอื่นมีความเห็นหรือข้อแนะนำประการใดรบกวนด้วยครับ

Credits: modelcarsmag.com, ramcollectibletoys.co.uk, 007magazine.co.uk

หาได้เท่าไร ไม่สำคัญเท่า เหลือเก็บเท่าใด

Offline attaphon

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 08, 2018, 08:43:41 pm
เสี่ยงมากนะครับคุณจิรวัฒะ
อันดับแรกคือภาษี ตามมาด้วยจะครบหรือเปล่า ประกอบได้หรือเปล่า จะมีคนซื้อต่อหรือเปล่า
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าจะเล่นเองผมว่าโอเค แต่ไม่ค่อยเห็นด้วยถ้าจะถือเป็นการลงทุนตามเหตุผลด้านบนครับ
อรรถพล

Offline chirawatana

• Member
  • Country: th
  • Last Login:June 15, 2017, 07:30:55 am
เสี่ยงมากนะครับคุณจิรวัฒะ
อันดับแรกคือภาษี ตามมาด้วยจะครบหรือเปล่า ประกอบได้หรือเปล่า จะมีคนซื้อต่อหรือเปล่า
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าจะเล่นเองผมว่าโอเค แต่ไม่ค่อยเห็นด้วยถ้าจะถือเป็นการลงทุนตามเหตุผลด้านบนครับ
อรรถพล
อืม จริงด้วยครับ พิจารณาแล้วเห็นด้วยตามที่คุณอรรถพลติงมานะครับ ขอบคุณมากครับที่กรุณาแนะนำ &v& &v& &v&

หาได้เท่าไร ไม่สำคัญเท่า เหลือเก็บเท่าใด

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments