Author Topic: เสือไข่ปล้นสวาท...พาน้องได๋..หนีจากเชียงใหม่..สู่เรือนหอหลังปตท.  (Read 235644 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline AAA

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:July 01, 2019, 03:38:54 pm
กะลังมันส์เลย..หายไปไหนละจ้ะ.. *c*  *c*

รึว่าต้องมีการกระตุ้น..(ลงภาพลับๆของไข่จีทีอาร์)... :prank:  :prank:

Offline Hayabusa

• !!! SKYLINE HGC 210 !!!
  • Member
  • Last Login:September 20, 2015, 02:22:20 am
กะลังมันส์เลย..หายไปไหนละจ้ะ.. *c*  *c*

รึว่าต้องมีการกระตุ้น..(ลงภาพลับๆของไข่จีทีอาร์)... :prank:  :prank:

แว่วมาว่างานยุ่งรอกันหน่อยครับ :grin:
PURE-PASSION

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
-  ขอบคุณครับโจ้ และท่านเจ้าบ้าน
ถ้ามีจังหวะดี ๆ อย่างว่าก็สวยเลยครับ  :><: ผมรอหาโอกาสมานานแล้ว พวกเราจะได้เตรียมรถกัน
- อาจจะคิดยาวไปหน่อย แต่พอจะมีโรงแรมเรือนไม้เก่า ๆ  Classic แถวนครสวรรค์ไม๊โจ้ จะได้นอนซักคืน
ระหว่างเดินทาง  

เดี๋ยวหาก่อนนะพี่ พี่เคยเห็นจะเป็นห้องที่จอดรถได้หน้าห้องเลย แต่เป็นบ้านไม้นี่ ขอเวลานิสสสสสส  :a_smiley:

Offline Hayabusa

• !!! SKYLINE HGC 210 !!!
  • Member
  • Last Login:September 20, 2015, 02:22:20 am
-  ขอบคุณครับโจ้ และท่านเจ้าบ้าน
ถ้ามีจังหวะดี ๆ อย่างว่าก็สวยเลยครับ  :><: ผมรอหาโอกาสมานานแล้ว พวกเราจะได้เตรียมรถกัน
- อาจจะคิดยาวไปหน่อย แต่พอจะมีโรงแรมเรือนไม้เก่า ๆ  Classic แถวนครสวรรค์ไม๊โจ้ จะได้นอนซักคืน

เดี๋ยวหาก่อนนะพี่ พี่เคยเห็นจะเป็นห้องที่จอดรถได้หน้าห้องเลย แต่เป็นบ้านไม้นี่ ขอเวลานิสสสสสส  :a_smiley:

มีม่านปิดรถกันคนมายุ่งค้วยป่ะครับ :>D
PURE-PASSION

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm

มีม่านปิดรถกันคนมายุ่งค้วยป่ะครับ :>D

ฮื้อออออออออ !! พี่โคร่งก้อ.......เอะอะก็จะวกเข้าที่จอดรถประจำตำแหน่งเรื่อย  :grin:  :grin:

Offline Mr.Donut

• Member
  • Country: th
  • Last Login:December 10, 2023, 03:41:14 pm
เอาโรงแรมไม้คลาสสิคแบบเรื่อง "
โรงแรมผี" ของ "เหม เวชกร" 
อารมณ์ประมาณนี้แหล่ะ
นครสวรรค์สมัย 40-50 ปีก่อนเป็นชุมทางขนสินค้าทางเรือ
มันน่าจะมีโรงแรมสไตล์นี้หลงเหลือบ้าง

Offline คุณโจ๋น

• CLASSIC IN MY ..........เข้าเส้น..
  • Member
  • Last Login:June 14, 2019, 09:24:40 am
-  ผมคิดเล่นๆ ว่าถ้ามีเอเย่นต์รถที่เชียงใหม่ ซึ่งมีรถเทรลเล่อร์ขนาดใหญ่ขนได้ซัก 5-6 คันที่มีตารางเวลาต้องวิ่งขึ้น-ลงอยู่แล้ว หากขากลับให้เขาช่วยขนรถเรากลับด้วยได้ในราคาพิเศษ คงดีไม่น้อย ดีกว่าตีรถเปล่า ๆ กลับมา  โก๋แก่ของพวกเราจะได้ไม่ต้องวิ่งทั้งไปและกลับให้มันเหนื่อยมาก

จริง ๆ แล้วผมพอมีนะพี่ แต่ต้องติดต่อผ่านพี่ชายแฟนอีกที แล้วก็ต้องลงก่อนถึงบริษัท
อารมณ์ว่ารับงานนอกนั่นแหละ แต่ก่อนคิดราคาจากเชียงใหม่แบบเหมาคันละ 2,000 บาท
แล้วก็ต้องรอตอนที่เค้าขึ้นไปส่งรถเท่านั้น เรากำหนดเองไม่ได้ แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะขึ้นราคาบ้างรึเปล่า
R30 ผมก็กลับมาวิธีนี้ครับ  :grin:  :grin:

คิดกันเล่น ๆ แต่เราจะทำจริง ๆ นะครับพี่อ้อคร้าบบบบบ
รอพบกับกิจกรรมดี ๆ บ้านบางกอกฯ ปลายปีนี้

w^w
w^wรออยู่เหมียนกันครับพี่ w^w
ทุกปัญหามีทางออก ทุกทางออกมักมีปัญหาใหม่ ๆ เสมอ อย่าท้อ สู้ ๆ

Offline KhaiGTR

• HGC210 2000GT ^JAPAN^
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 11, 2020, 01:26:37 am
กลับมาแล้วคร้าบบทุกท่าน

ต้องขออภัยที่ทำให้รอครับ   &v& &v& &v&

แต่ก็แอบภูมิใจนะครับ...ที่กระทู้ผมมีคนสนใจขนาดนี้...ดีใจจังครับ

ขอขอบคุณทุกท่าน....สำหรับคำชมครับ..อ่านแล้วมีกำลังใจจังครับ

วันนี้มาต่อให้แล้วครับ....พิดีเมื่อวานงานเข้าครับ...ไม่อยู่ออฟฟิต...ไม่มีเนต  'b' 'b' 'b' 'b'
เมื่อเช้ามืดตื่นมา กะฟิตจะโพสต์....เซิร์ฟเวอร์ล่ม  >*| >*| เลยขอตอนนี้ครับผม...ยังไงก็ขออภัยท่านผู้ติดตามครับ

ส่วนเรื่องถ่ายรูป.......อิอิ
ก็พูดให้มันน่าสนใจไปงั้นแหละครับ Propaganda ครับ แหะแหะ
ที่จริง ผมพกขาตั้งกล้องไปด้วยครับ.....ถูกจับได้จากรูปซะแระ.....แหมตาไวจริงๆครับ
เตรียมไปเพื่อการณ์นี้โดยเฉพาะ....แต่แอบเขินนะ เวลานั่งยิ่มโพสต์ให้กล้องคนเดียวริมถนน  :embarassed: :embarassed: :embarassed:

และแล้ว เราก็มาต่อกันเลยดีกว่าครับผม

• Member
  • Last Login:November 11, 2020, 01:26:37 am
ใครต้องการขนย้ายรถ จากเชียงใหม่ถึงกรุงเทพ หรือ กรุงเทพขึ้นเชียงใหม่ เรียกหา ไข่เซอร์วิส ได้นะครับ โดยบอกรหัสลับว่า

เฮ้ยไข่จะมีกี่ครั้งในชีวิตที่ขับ.     ใส่ชื่อรถชื่อรุ่นที่เราต้องการย้าย     . แล้วเจ้าไข่ก็จะตอบว่าวันไหนพี่ เป็นคำตอบสุดท้าย

นี่พี่ ...นี่มันมุขผมนะ... >*| >*| >*| >*| >*|
ว่าแต่...ใครจะทำได้อย่างไข่ล่ะพี่..จิงป่า  :booty: :booty: :booty: :booty:

• Member
ความเดิมจากตอนที่แล้ว

ขับช้าๆระวังปืนใหญ่.......ผมเลยกดซะมิดครับ..กลัวอ่ะ

ที่ไหนได้ เบรคตัวโก่ง ที่ฝั่งตรงข้ามครับ
มันมีปืนใหญ่ตั้งอยู่จริงๆ....ว่าแล้ว เสือไข่เลยขอแอบยูเทิร์น..แบบมั่นใจ..แต่ไหลย้อนกลับ
ขอไปดูปืนใหญ่ให้เป็นขวัญตา.......นี่มันค่ายบางระจันเก่าหรือนี่

.....

...

แต่ที่ไหนได้......มันคือร้านขายของเก่าครับ
โปรดระวังปืนใหญ่...จับฉ่ายเมืองฉอด....<<<....นี่มันคือชื่อร้านอ่ะครับ...แนวสุดๆ
แต่ปืนที่ว่ามันไม่ใช่ปืนใหญ่สิครับ

มันคือ ...ปืนครก..กับปืน(รถ)ถัง....นั่นก็คือ เอาถึง 200 ลิตร กับครกไม้กระเดื่องโบราณมาทำปืนอ่ะ  >*| >*| >*|

ทำกันได้...แต่จริงๆแล้วร้านนี้แนวมั่กๆมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวดีครับ

• Member
ขับไปขับมา........ชักร้อนที่ต้นแขน..เหมือนใครเอาไฟลน

ก้มมองไปอีกที....โถ พี่ไข่พาดขอบ

โถ...น้องตุ๊กตาก็บอกแล้วว่าให้ทาซันบล็อก ซันบล็อก...

ไงล่ะ   แดงเถือกดีเดือด......สม :crazy2: :crazy2:

• Member
ผ่านจับฉ่ายมาไม่เท่าไร

ฝนหยุดแล้ว......ถนนเริ่มแห้ง  กลับมาใช้ความเร็วได้อย่างเคย...

ผ่านมาไม่นานเท่าไร...
แล้วก็มาถึงอีกจุดหนึ่งที่ทำให้เสือไข่ต้องเบรคตัวโก่ง

จุดนี้...ก่อนถึงเขื่อนภูมิพลประมาณ 5 กม.

เป็นจุด เมกกะของชาวสกายลายครับ
ใครมาเชียงใหม่....ต้องแวะถ่ายรูปตรงนี้ครับ

หมู่บ้าน..ดงสามสิบครับ
อีกหน่อย..น่าจะมี..ดงซีเท็น...ดงหนึ่งหนึ่งศูนย์...ดงสองหนึ่งศูนย์...อิอิ

คนบ้าอาร้ายยยย....ยืนยิ้มคนเดียวก็เป็น

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:May 06, 2024, 10:21:57 pm
    • Bangkok Classiccar
ชอบ ๆ ๆ ซื้อปืนใหญ่มาฝากกันบ้างป่าววววววว

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

• Member
ผ่านมาไม่ไกลเท่าไร...เจอร้านขายหินปั้น

มาตั้งหลายที.....ไม่เคยได้แวะ..เพราะเป็นช่วงกด กด และกด
แต่คราวนี้....เรามาแบบ ชิว ชิว....ไข่ไม่รอช้า

แวะครับ

แถมได้น้ำหนักเพิ่มในรถมาอีกร่วม 30 โล

ราคาถูกมากครับ....ถูกแบบว่า เฮ้ย ขายได้ไง....แต่น้ำหนักนี่สิ....ไม่ได้ต่ำตามราคาเล้ย...หนักชิบ....ก็มันทำจากหินบดอ่ะ

• Member
แอบแวะออกนอกเส้นทาง...ก็ทางมันสวยอ่ะ

เปิดประตูปุ๊บ.....ถนนยุบปั๊บ

เอ นี่เรามันหนักขนาดนี้เชียวหรือ

ทำไงได้...บังเอิญช่วงนี้หนักใจครับ...คนมันหน้าตาดี อิอิ

Offline หรั่ง^Hakosuka^

• Member
  • Last Login:May 24, 2020, 02:54:55 pm
ดูมาตั้งนานเพิ่งอยู่จังหวัดตากเอง  :buck2:

• Member
ใครอย่านึกนะครับ..ว่าไปเที่ยวนี้สบาย

แล้วก็อย่านึกนะครับ...ว่าเจ้านี่...วิ่งได้เฉพาะถนนคอนกรีต on-road

ว่าแล้ว...เสือไข่แอบแวะเข้าป่า....กลางดงพงป่าเขาลำเนาไพรไกลสังคม...

เส้นทาง off-road เต็มที่......หัวโขยกเขยก...แต่มันส์สุดๆ...

ร่องลึกแค่ไหน...เส้นทางขรุขระแค่ไหน....เจ้านี่ไปได้ไม่ยั้งครับ...สุดจริงๆ  เจ้าพริกขี้หนูคันนี้

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
ใครอย่านึกนะครับ..ว่าไปเที่ยวนี้สบาย

แล้วก็อย่านึกนะครับ...ว่าเจ้านี่...วิ่งได้เฉพาะถนนคอนกรีต on-road

ว่าแล้ว...เสือไข่แอบแวะเข้าป่า....กลางดงพงป่าเขาลำเนาไพรไกลสังคม...

เส้นทาง off-road เต็มที่......หัวโขยกเขยก...แต่มันส์สุดๆ...

ร่องลึกแค่ไหน...เส้นทางขรุขระแค่ไหน....เจ้านี่ไปได้ไม่ยั้งครับ...สุดจริงๆ  เจ้าพริกขี้หนูคันนี้

กลับกรุงเทพ มีทางแบบนี้ด้วยหรือ มันไปทางไหนของมันวะเนี่ย

• Member
ชอบ ๆ ๆ ซื้อปืนใหญ่มาฝากกันบ้างป่าววววววว

w^w

แหะแหะ..คงแบกไม่ไหวมั้งพี่...
ว่าแต่ถ้าซื้อมา...ปืนนี่คงใหญ่กว่ารถอีกอ่ะ  :uglystupid2: :uglystupid2:

ดูมาตั้งนานเพิ่งอยู่จังหวัดตากเอง  :buck2:

เป็นจังหวัดที่ตกหล่มนานที่สุดแล้ว......ถึงตั้งแต่บ่าย...แต่อยู่ยันเกือบทุ่ม  :ofireevil: :ofireevil:

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
ถนนดีๆ มีไม่วิ่งเนอะ คนเรา  %:( :dontknow: :dontknow: :dontknow:

คนหน้าตาดีนี่เค้าต้องทำตัวเองให้ลำบากแบบนี้เองนะเหรอครับ  :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

กว่าจะถึง กทม อีกนาน อย่าบอกนะว่ามี ลงเรือข้ามฟากด้วย คงฮาน่าดู  :>D :>D :>D :>D :>D

Offline joe-1

• Member
  • Last Login:August 05, 2022, 12:16:41 am
    :grin: :grin:  นี้เเละเค้าถึงว่า  ขึ้น เขาลงห้วย  กว่าจะได้มา   :grin: :grin:

:grin: :grin:
bmw.2002

• Member

ร่องลึกแค่ไหน...เส้นทางขรุขระแค่ไหน....เจ้านี่ไปได้ไม่ยั้งครับ...สุดจริงๆ  เจ้าพริกขี้หนูคันนี้

กลับกรุงเทพ มีทางแบบนี้ด้วยหรือ มันไปทางไหนของมันวะเนี่ย

ทางลัดตัดใหม่...ขอไข่Freedom หน่อยดิพี่ ...ออกนอกลู่นอกทางไปเรื่อย  อิอิ

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

• Member
ถนนดีๆ มีไม่วิ่งเนอะ คนเรา  %:( :dontknow: :dontknow: :dontknow:

คนหน้าตาดีนี่เค้าต้องทำตัวเองให้ลำบากแบบนี้เองนะเหรอครับ  :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

กว่าจะถึง กทม อีกนาน อย่าบอกนะว่ามี ลงเรือข้ามฟากด้วย คงฮาน่าดู  :>D :>D :>D :>D :>D

:grin: :grin:  นี้เเละเค้าถึงว่า  ขึ้น เขาลงห้วย  กว่าจะได้มา   :grin: :grin:

:grin: :grin:

อ่าว..นึกว่าพี่เอส่งมาเทสรถซะอีก ...ลืมตัวครับ  !o! !o!

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments