General Category > Off Topic

.

(1/2) > >>

Maximus Hippopotemus:
.

เจ้าบ้านบางกอกฯ:
เพื่อน ๆ มีร้านไหนแนะนำบ้างก็ดีครับ

ผมชอบบรรยากาศ+อาหารร้าน Waterside ส่วน the Pool ก็ดีเหมือนกันครับ เมื่อวานไปแถวนั้นไม่ทราบเป็นอะไรเต็มไปซะทุกร้านเลยข้ามไปกินร้านกุ้งเต้นข้าง The Pool บรรยากาศใช้ได้ open air ลมตึงเลยอาหารก็ใช้ได้ทีเดียวเชียว

วันนี้ไปกิน The Pool อีกเที่ยว เพื่อ survey ห้องคาราโอเกะจัดงานเลี้ยงส่งเกษียณอายุผู้ใหญ่ที่บริษัท ทั่วไปบรรยากาศดี เพลงเพราะ อาหารอร่อย แต่นั่งด้านนอกวันนี้รู้สึกอบอ้าวไปนิด

AKE:
ถ้าเอาร้านสไตล์บาหลี แถวรัชดามีร้านเปิดใหม่ชื่อ "คูพู คูพู บาร็อง" เห็นว่าบรรยากาศดีครับ

เมื่อวานเพื่อนชวนไปกินที่ร้าน มหาชัยซีฟู๊ด อร่อยโอเคครับ ริมทะเลสาบขุด ใหญ่พอควร วิวดี ลมตึง ครับ

ว่าแต่ว่า ว่างๆขับรถไปกินข้าวกันที่บางแสนกันไหม อร่อย ถูก และ บรรยากาศดี นะ จะบอกให้  :D

AKE:
ดูไปชักตาลาย เพราะกระทู้ตอบใหม่ดันอยู่บนซะนี่
งง!!!
ทีแรกนึกว่า max ถามเรื่องร้านอาหาร ? อ้าว เป็นพี่เจ้าบ้านถามนี่เอง

ตามแผนที่ด้านล่าง แนะนำร้าน "เรือนปั้นหยา" ครับ
ผมเคยไปลองมาแล้ว อร่อย บรรยากาศดี มีห้องคาราโอเกะส่วนตัว ครับ

ร้านไม้เอก ไม่แนะนำครับ โดยเฉพาะตอนกลางคืน ห้าม!! (อยากรู้ ถามได้หลังไมค์ครับ)

Da Blee~:

--- Quote from: AKE on July 10, 2005, 11:43:23 am ---ถ้าเอาร้านสไตล์บาหลี แถวรัชดามีร้านเปิดใหม่ชื่อ "คูพู คูพู บาร็อง" เห็นว่าบรรยากาศดีครับ

เมื่อวานเพื่อนชวนไปกินที่ร้าน มหาชัยซีฟู๊ด อร่อยโอเคครับ ริมทะเลสาบขุด ใหญ่พอควร วิวดี ลมตึง ครับ

ว่าแต่ว่า ว่างๆขับรถไปกินข้าวกันที่บางแสนกันไหม อร่อย ถูก และ บรรยากาศดี นะ จะบอกให้ :D

--- End quote ---
ไอ่ คูพู ๆ นี่อยู่ตงหนายอ้ะ จาได้พาคุณยายไปกิงข้าว

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version