Author Topic: รบกวนขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆที่ใช้ kb110 ท้ายลาดอยู่ด้วยครับ  (Read 3767 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline dansuwan

• Member
  • Last Login:January 27, 2019, 10:35:44 pm
รบกวนขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆที่ใช้ DATSUN KB110 ท้ายลาดอยู่ด้วยครับ พอดีซื้อรถรุ่นนี้มาทำอยู่ คันหนึ่ง แต่เลขตัวถังมันแปลกๆ มาอยู่ที่คานหม้อน้ำด้านหน้า จึงอยากขอความช่วยเหลือว่ารถของเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้ อยู่ มีเลขตัวถังที่ใหนบ้างครับ

Offline auseebkk

• Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am
ลองดูครับ

2 ภาพแรกคันเดียวกัน

รูปแรกอยู่ที่หน้าขวา
รูปสองอยู่ที่หน้าซ้าย บริเวณแผงหน้าเครื่องครับ ( คันนี้รถญาติผู้ใหญ่ที่นับถือ,สรุปคันนี้เจอสองที่  :bytherule: )

รูปที่สามมองไม่ชัดเท่าไร (ถ่ายไว้นานแล้ว)

ส่วนตามในรูปที่คุณ dansuwan ถ่ายมานั้นไม่กล้าฟันธงครับ  :dontknow:

รอผู้รู้มาชี้แนะเพิ่มเติมดีกว่าครับ  :good:

เพิ่มเติมครับ
ลองสอบถามดูแล้วครับ ตรงคานรับฝาหน้านั้นเดิมๆ จะไม่มีเลขตัวถังครับ
แต่ที่ปรากฎมานั้น คงจะเป็นสาเหตุเนื่องจากเวลารถไปตรวจสอบและเลขตัวถังที่ด้านหน้าซ้ายจางหาย,สูญหาย ฯเจ้าหน้าที่จะตอกเลขตัวถังให้ใหม่ในตำแหน่งตรงคานรับตามที่ปรากฎในรูปของคุณ dansuwan ครับ
« Last Edit: July 20, 2009, 04:54:20 pm by auseebkk »

Offline dansuwan

• Member
  • Last Login:January 27, 2019, 10:35:44 pm

Offline Birds12

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:September 23, 2016, 06:39:52 pm
ของผมอยู่ที่เดียวกับคุณ dansuwan ครับ มีสองบรรทัดเหมือนกัน

Offline X100

• Member
  • Last Login:October 07, 2018, 12:32:12 pm
อยู่ที่คานหน้าที่เดียวกับคุณ dansuwan เหมือนกันครับแหะๆตอบที่retroไปแล้ว ตามมาตอบนี่ด้วย  ตอนนี้เปลี่ยนไปแล้วนะครับคุณauseebkk หันมากิน skinner's union company แล้ว  ล่าสุดเปลี่ยนอีกแต่ยังไม่ได้ถ่าย

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments