Author Topic: สนใจฝึกอบรมขับแบบจิ๋มคาหน้าไหมครับ  (Read 33371 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline OKUMI RT

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
ตอนนี้มีสนามจิ๋มคาหน้าเปิดใหม่พร้อมจัดฝึกอบรมให้เรียบร้อยในราคาสุดคุ้มครับ ถ้าสมาชิกบ้านบางกอกรวมตัวกันได้เยอะผมว่าคุ้มมากๆ ไม่จำเป็นต้องห่วงเรื่องดึงเบรคมือนะครับ เราใช้รถเราเท่าที่เรามีแต่ทำให้รู้ว่าบังคับรถยังไงให้เร็วขึ้น แข่งกับตัวเอง ผม copy ข่าวของสนามมาให้ครับ ผมจะช่วยเป็นครูฝึกสอนให้อีกคน คิดว่าน่าจะเป็นวันที่ 17 ก.ค.
ใครสนใจช่วยลงชื่อด้วยครับ ถ้าถึง 15 คนจึงจะจัดนะครับ

เพิ่มทักษะการขับขี่รถยนต์และการแข่งขัน GYMKHANA กับกิจกรรม training และการจัดการแข่งขันGYMKHANA ให้กับ CARCLUB ที่สนใจเข้าร่วม อบรมโดยนักแข่ง GYMKHANA ระดับแชมป์ประเทศไทย และนักแข่งขันระดับ รุ่นOPEN อาทิเช่น คุณธวัชชัย พิชิตรณชัย หรือพี่เอ๋ pd เป็นต้น โดยมุ่งเน้นในการสร้างพื้นฐานและความเข้าใจในการแข่งขัน GYMKHANA ทำให้สามารถพัฒนาขึ้นไปสู่นักแข่งGYMKHANA หรือเพิ่มทักษะการควบคุมรถแบบมืออาชีพ
รูปแบบกิจกรรม
- เป็นเทรนนิ่งเทคนิคตางๆทั้งการขับขี่รถยนต์และการแข่งขัน GYMKHANA ในขั้นพื้นฐาน เหมาะสำหรับคนที่เริ่มต้นเข้าสู่การแข่งขันGYMKHANA และคนที่ต้องการเพิ่มทักษะการควบคุมรถ
- เป็นการจัด MEETING ให้คาร์คลับที่ต้องการจัดการแข่งขัน GYMKHANA ภายในคลับ พร้อมมีถ้วยรางวัลของ
club นั้นๆ
เงื่อนไขการเข้าร่วม
- จองชื่อคลับเข้าร่วม โดยสมาชิกเข้าอบรม ไม่ต่ำกว่า 15 คัน โดยอบรมต่อรุ่น ไม่เกิน40คัน
- ค่าใช้จ่ายในการอบรม 500 บาทต่อคน
- อบรมทุกวันเสาร์ เว้นเสาร์ เริ่มเสาร์ที่ 19 เดือนมิ.ย. ถึงเดือน พ.ย.
สิ่งที่จะได้รับ
- เสื้อสำหรับผู้เข้าอบรม
- ใบรับรองการอบรมจาก MPOWER (MILLENIUM POWER)
- อาหารและเครื่องดื่มฟรีทั้งวัน
- VCD CLIP การแข่งขัน GYMKHANA ในสนามต่างๆ
สถานที่อบรม สนาม MPAT อ้อมใหญ่
กำหนดเวลา
8.00-8.30 ลงทะเบียนผู้เข้าร่วม
9.00-10.30 อบรมทางด้านทฤษฏี โดย คุณธวัชชัย พิชิตรณชัย หรือพี่เอ๋ pd
10.30-12.00 การลงซ้อมในสนามจริง โดยมีเทรนเนอร์ให้คำแนะนำ
13.00-17.00 การแข่งขันภายในคาร์คลับ พร้อมการมอบรางวัล
สนใจรายละเอียดเพิ่มเติม 0852456969 ก้อง MPOWER

ตารางวันสำหรับอบรม คลับที่สนใจสามารถดูจากตารางได้เลยคับว่าเสาร์ไหนคับ
19 มิ.ย.--------------------------------------------
3 ก.ค.--------------------------------------------
17 ก.ค.--------------------------------------------
31 ก.ค.--------------------------------------------
14 ส.ค.--------------------------------------------
28 ส.ค.--------------------------------------------
11 ก.ย.--------------------------------------------
25 ก.ย.--------------------------------------------
9 ต.ค.--------------------------------------------
23 ต.ค.--------------------------------------------
6 พ.ย.--------------------------------------------
20 พ.ย.--------------------------------------------

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

hatori9990

• Guest
จิ๋ม คา หน้า แล้วมันจะเห็นทางหรอคับลุงส้ม

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
พี่ OKUMI ตั้งใจป่าวครับเนี่ย จิ๋มคาหน้า  อ่านแล้วฮาจังครับ
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

Offline e-dad

• Member
  • Last Login:April 19, 2017, 02:21:27 pm
จิ๋ม คา หน้า แล้วมันจะเห็นทางหรอคับลุงส้ม
:2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny:

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
ขึ้นอยู่กับว่าจะมองทางหรือมองจิมครับ  :prank:
ราคานี้ถือว่าถูกมากครับ คิดว่า BKCC Trackday คงเกิดยากในช่วงนี้ อันนี้น่าจะช่วยให้ได้ฝึกฝนฝีมือได้เยอะ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย

Offline JOEcUSTOM

• Member
  • Last Login:June 18, 2018, 08:22:25 pm
พี่ครับ จบคอร์สภายในวันเดียว ใช่หรือเปล่าครับ

Offline minute-man

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:August 21, 2015, 12:30:00 pm
พี่ส้มจร้าสงสัยต้องมองจิมไปก่อนแน่เลยอะฮ่ะ :cheesy: เพราะไม่มีรถซิ่งแล้ว 'b'ทำงัยดี :idiot2:
わたしのセリカTA27です。

• Member
    • CLUB RT
คอร์สวันเดียวครับ (แต่ผมก็ไม่รู้เค้าสอนอะไรบ้างนะครับเพราะไม่ได้เป็นคนจัด)
ส่วนรถนั้นรถอะไรก็ได้ครับ รถบ้านก็ได้ กระบะก็ไหว ตุ๊กๆยังได้เลย ของดพวกรถแก๊ส รถน้ำมัน หรือรถดูดส้วมละกัน กลัว  :buck2:

Offline Torlek

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 23, 2016, 02:50:25 am
รถผมยังไม่ได้ใส่สายเบรคมือเลย ไปได้ไม๊ครับ %:(

• Member
    • CLUB RT
รถผมยังไม่ได้ใส่สายเบรคมือเลย ไปได้ไม๊ครับ %:(

ได้ครับ ขับจิมไม่จำเป็นต้องดึงเบรคมือก็ได้ครับ สมัยก่อนผมก็ขับแบบไม่ใช้เบรคมือ เพราะอีโวเบรคมือมันดึงไม่ติด

Offline JFK

• Member
  • Last Login:November 21, 2013, 02:14:35 pm
    • Classic Limousie Thailand
ไปด้วยครับส้ม (ถ้าอยู่เมืองไทยตอนนั้นนะ)

Offline POR5787

• Member
  • Last Login:April 28, 2015, 11:57:53 pm
พวงมาลัยไม่มีพาวเวอร์ฟรีเยอะ เบรคมือไม่ดี ตัวถังผุ ซุ้มโช้คจะขาด แก้มหน้าเป็นรู ใช้แก๊สอีก  แต่ แตร กับ วิทยุยังดัง แอร์เย็นนะ รถคันนี้จะเข้าฝึกได้ไหมครับพี่ส้ม

Offline O-Omega

• WayRoute.com
  • Member
  • Last Login:February 10, 2021, 09:49:01 pm
    • WayRoute.com : ระบบ GPS ติดตามรถยนต์ ผ่าน Internet
ลงชื่อก่อนเลย อิอิ  :hello:

วันไหนกะได้ครับ

http://WayRoute.com ระบบ GPS ติดตามรถยนต์ บันทึก เส้นทาง/การใช้น้ำมัน ผ่าน Internet

• Member
    • CLUB RT
พวงมาลัยไม่มีพาวเวอร์ฟรีเยอะ เบรคมือไม่ดี ตัวถังผุ ซุ้มโช้คจะขาด แก้มหน้าเป็นรู ใช้แก๊สอีก  แต่ แตร กับ วิทยุยังดัง แอร์เย็นนะ รถคันนี้จะเข้าฝึกได้ไหมครับพี่ส้ม

เป็นห่วงเรื่องเดียวคือเรื่องซุ้มโช้คขาดครับ ฝึกได้แต่คงเข้าเต็มไม่ได้ เอาแค่ตัวถังไม่ลั่น

kongkiet01

• Guest
จิ๋มคาหน้า ช่างสังเกตจริงๆ :prank:   

Offline palm_celica

• สาริกา หลังหัก
  • Member
  • Last Login:June 18, 2019, 02:33:35 pm
จิ๋มคาหน้า ช่างสังเกตจริงๆ :prank:     
อันนี้คงฝึกเองได้ มีสนามส่วนตัว กร๊ากกกกกก

Offline POPEL

• https://www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
  • Member
  • Last Login:January 14, 2021, 08:54:21 pm
    • liquimolymotorsportthailand
ถ้าไม่ติดอะไร โอเปิ้ลกับผมไปด้วยครับ

Offline Ed_miniza

• mini 998 cc. เครื่องตะเกียบ
  • Member
  • Last Login:July 10, 2018, 01:38:23 pm
อืม อยากไปด้วย แต่งานลูกค้าผมย้ายไป กด. กันหมดเลย ผมล็อควันยังไม่ได้อ่ะ ช้าสุดลงได้วันไหนครับ

Offline Tre

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 10:40:30 pm
มาลงชื่อด้วยอีกคนครับ...

Offline หรั่ง^Hakosuka^

• Member
  • Last Login:May 24, 2020, 02:54:55 pm
อืม อยากไปด้วย แต่งานลูกค้าผมย้ายไป กด. กันหมดเลย ผมล็อควันยังไม่ได้อ่ะ ช้าสุดลงได้วันไหนครับ

ก.ค. ก็ไม่ว่างเหมือนกัน  ถ้าได้ ส.ค. ก็ดี  :>D เกิดมายังไม่เคยลองเลย

• Member
    • CLUB RT
งั้นเอา 14 หรือ 28 สิงหาไหมครับ

Offline cho4u2

• www.masterad.com
  • Member
  • Last Login:September 09, 2016, 05:34:14 pm
*...แก๊ง BBgun ไปผมก็ไปล่ะครับพี่ส้ม :smitten: ...*ติดปืนไปด้วยนะ :grin: ..*
*...มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญหรอก....ถ้าเราพบกัน...*
*My  NISSAN STANZA FX*....Colt Club Thailand Never Die....*
*...ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ...ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา...*
http://www.facebook.com/pages/Retrolancerthailand/370140919720058

Offline NUK

• นักรักอังกฤษ
  • Member
  • Last Login:September 29, 2023, 07:32:00 pm
    • GELE'E DIAMOND
ขอไปหัดด้วยคนครับ  :good:
นักรักอังกฤษ
ใครใช้ หรือชอบ รถอังกฤษ ไป Like page นี้ไว้เล่นๆ ได้ครับ http://www.facebook.com/thaibritishcar 

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเพชรครับ  www.geleediamond.com

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:Yesterday at 10:13:35 pm
    • Bangkok Classiccar
ยิงกันโป้งป้างไม่ค่อยถนัด
เรื่องขับรถต้องขอตามไปขับ
ด้วยคนนะครับส้ม

เด๋วขอซ่อมรถก่อนนะฮับ

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline Torlek

• Member
  • Last Login:November 23, 2016, 02:50:25 am
งั้นเอา 14 หรือ 28 สิงหาไหมครับ

อีก2เดือนครึ่ง :coolsmiley:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments