Author Topic: ขอขอบคุณสมาชิกบ้านบางกอกที่มาร่วมงาน BKCC Challenge ครับ  (Read 53654 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline OKUMI RT

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
ลืมขอบคุณ คุณแจ๊ค JackGen_1  Sponsor หลักอย่างเป็นทางการ ซัดไปหลายกระป๋องเลยเรา  &v&

BKCCIII Sponsor

ขอบคุณด้วยคนครับ ผมรับน้ำใจมาสองป๋อง ดูแข่งเพลินเลย  z:)
มาเสียบรรยากาศเอาตอนจบนี่แหละ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline JackGen_1

• Member
  • Last Login:July 27, 2018, 06:00:22 pm
ขอบคุณคุณส้มและผู้มีส่วนร่วมในการจัดครั้งนี้ครับ  &v&
ทั้งสนุกและได้ประสบการณ์ รวมทั้งได้รู้จักพี่ๆเพื่อนๆใหม่หลายท่าน
คราวหน้ามีอีก ไม่พลาดแน่
และจะพยายามให้วิ่งได้เกิน 10 เมตรแน่นอนครับ  :grin:

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
ผลการแข่งขันทั้งสองรุ่นพร้อมกับเวลาของแต่ละคนครับ
ขอขอบคุณน้องหนุงหนิงและน้องนุ่น สามมงกุฎ ที่ช่วยเร่งทำผลการแข่งขันให้ และทนที่ผมไปคอยไล่บี้เอานู่นเอานี่ แต่ช่วยให้เราได้รับถ้วยกันก่อนบ่ายสามครึ่ง  :prank:

ส่วนน้องแมค คราวหน้าโดน+อ่วมแน่นอน โทษฐานเวลาซ้อมหมกเม็ด  :knuppel2:  น้านก1 ที่รักด้วย แข่งจริงกดซะขีดแดง  :knuppel2:

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย

Offline auseebkk

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am
ขอบคุณมากครับ &v& คุณส้ม และบ้านบางกอกฯ ทีม BCR และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน :good:

สำหรับผมถือเป็นการขับครั้งแรกในสนามแข่ง รู้สึกดีครับถึงแม้จะยังอ่อนอยู่มากแต่จะตั้งใจฝึกฝนให้ดีขึ้นครับ
:wink:

w^w w^w w^w

รักเด็ก

น้ำ   +   นม    +   สาว

Offline iam9ko

• Member
  • Last Login:July 05, 2018, 11:04:25 am
 &v&   &v&  ขอบคุณ คุณส้ม  ทีมงาน, เพื่อน ๆ บ้านบางกอกฯ ทุก ๆ ท่านครับ  &v&   &v&

และขอบคุณ พี่ ED-miniza  &v&  ที่ช่วยให้กลับบ้านง่ายขึ้นครับ

สนุกมากครับ แม้จะวิ่งได้แค่รอบเดียวเอง  อิ อิ   :smitten:

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ขอขอบคุณพี่ส้ม Okumi RT และทีมงานที่ทุ่มเทแบบสุดตัวให้กับงานนี้ วานนี้ผมแข่ง 3 รุ่นเลยไม่ค่อยได้ช่วยงานและคุยกับพี่ๆต้องขอโทษด้วยครับและขอขอบคุณ Sponsor ทุกท่าน

งานนี้เจอพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ บ้านบางกอกฯที่มากันมืดฟ้ามัวดิน หันไปทางไหนก็มีแต่รอยยิ้มและความช่วยเหลือซึ่งกันและกัน  ช่วงแข่ง BKCC Challenge ผมสนุกมากเลยครับ และหลังแข่งเสร็จได้ลงมานั้งคุยกันกลับสนุกยิ่งกว่า  :grin:

น้อง Max ก่อนลงบอกให้ขับใจเย็นๆเรายังไม่คุ้นรถ ไม่คุ้นสนาม น้องตอบ "ครับ ครับ ครับ" ไหงลงไปหวดยับขนาดนั้นละคราวหน้าต้องต่อเวลานะน้อง  :good:

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
&v&   &v&  ขอบคุณ คุณส้ม  ทีมงาน, เพื่อน ๆ บ้านบางกอกฯ ทุก ๆ ท่านครับ  &v&   &v&

และขอบคุณ พี่ ED-miniza  &v&  ที่ช่วยให้กลับบ้านง่ายขึ้นครับ

สนุกมากครับ แม้จะวิ่งได้แค่รอบเดียวเอง  อิ อิ   :smitten:

รถเป็นอะไรครับคุณโก้ เสียดายกะว่าได้ดูส้มซ่าวิ่งกระจาย
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline S8

• Drag addicted
  • Member
  • Last Login:October 01, 2020, 12:09:03 pm
    • vwshowtime
สนุกมากกกก โดยเฉพาะฝนไม่ตก แต่ร้อนโค ตร.....ได้ขับแบบไม่เกร็งสักที

ผมมาพิจารณาเวลาของแต่ละคน ผมมาวิเคาระห์เวลาของรุ่นน้องที่ขับเต่าสีชมพู เครื่อง subaru ที่วิ่งได้ 1.19 วิ ในรอบแรก ส่วนอีก 5 รอบหลังเวลา 1.30+ วิ ทุกรอบ ผมเพิ่งนึกออกว่า น้องเค้าไม่ได้ออกที่ grid start น้องเค้ามาออกที่ตรงจุดปล่อยรถที่เราจอดรอกันก่อนเข้า track เนื่องจากน้องเค้าเติมน้ำมันอยู่ เลยมาเข้า grid ไม่ทัน แม่เหล็กที่จับเวลา เลยแจ้งออกมาว่า เวลาตัดที่ 1.19 วิ ผิดถูกยังไง ก็ขออภัยด้วยครับ แต่ถ้าน้องเค้าขับได้เวลานั้นจริงก็ต้องขออภัยอีกที เพราะ(แอบอิฉา) เพราะรถเต่าตัวแข่งในทีม showtime (ไม่ใช่คันน้ำเงินที่ลงแข่งนะครับ) โมแทบแย่ ยังวิ่ง 1.18 วิ เลย  'b'

ยังไงก็ตาม งานนี้สนุก อบอุ่นเสมอ ถ้าโตขึ้นเรื่อย ๆ อาจจะเช่าสนามเองซะเลย ผมว่าลงขันกันทำ dvd ถ่ายเก็บกันไว้เลยก็ดีนะครับ เอาไว้ดูเล่น ใครที่อยากร่วมลงสัมผัสสนามแข่งแบบกันเอง สนามหน้าอย่าพลาดนะครับ ถือว่าเอารถที่เรารักไปยืดเส้น ยืดสายกัน

C u next round...

อยากทำอะไรทำซะ

Offline JFK

• Member
  • Last Login:November 21, 2013, 02:14:35 pm
    • Classic Limousie Thailand

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
ขอขอบคุณส้มโอครับ งานนี้จัดได้สมบูรณ์ดีสุดยอดครับ เพราะว่าจำนวนรถตั้งเกือบ 40 คัน ประสานงานได้ครบทุกคันก็เหนื่อยแล้ว นับถือในน้ำใจที่รับช่วยจัดงานดีดีแบบนี้ สุดใจมากครับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆชาวบ้านกอกฯทุกท่านน่ะครับ
>มีเพื่อนใหม่ในสนาม เจอกันทักทายกัน มีมิตรไมตรีดีแบบนี้ผมว่าหาไม่ได้ที่ไหนง่ายๆ
>และก็อีกอย่าง ขับกันแบบมีมารยาท ไม่กระทบกระทั่งกันเลย  3:)
เรื่องจริงน่ะครับ ขับเรียงหน้ากระดานเข้าเส้นชัยพร้อมๆกัน คลาสละ 15 คัน  :grin:
นี่ไม่ธรรมดาน่ะครับ ไม่เชื่อไม่ได้น่ะคร๊าบ ชนิดว่า ขึ้นแท่นโพเดียมรับถ้วยอันดับรองชนะเลิศทุกคันเลย  :azn:

ส่วนรถผมขับกลับบ้าน 70km/hr ได้โดยสวัสดิภาพครับ  :hello: ขอขอบคุณทุกคนด้วยครับที่เป็นห่วง และขอบคุณพี่น้องที่โทรศัพท์ถามไถ่ตลอดทางกลับบ้าน พี่เอ ท่านขุน Tkz พี่ลักษณ์ Mad Truck และอู๋วินเทจ และเฮียนีล thaidub

และที่ต้องขอขอบคุณจากใจจริง ถึง อาจารย์เล็ก เออาร์ม ด้วยความรักและเคารพจริงๆครับ ช่วยเหลือด้วยความเอาใจใส่เห็นเราเหมือนลูกหลาน และขอขอบคุณน้อง ย่ะ เออาร์ม และลูกๆทีม LEK-A-ARM ที่มีน้ำใจช่วยเหลือแบบไม่ยั้งมือ รู้สึกตื้นตันมากครับ ที่บ้านบางกอกฯ มี SERVICE TEAM ที่มี SERVICE MIND แบบสุดยอด ที่ผมว่าไม่ค่อยได้รับจากที่อื่น นับว่าเป็นเกียรติภูมิจริงๆ

ยังมีคุณเพชร (auseebkk) และพี่บัด (bud) จากอู่สีบางกอก น้องไข่ ไมค์ลอย แม๊คคุง
และคุณ lit อีกคนเจ้าของ DynoKing มีน้ำใจเสนอตัวช่วยเหลือทันควันแบบ ไม่ต้องถามทุกข์สุขดิบ อย่างนี้เองครับ "มิตรภาพ" ที่ขอบคุณได้ไม่หมดจริงๆครับ ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

ขาดตกบกพร่องคำขอโทษ และคำขอบคุณอย่างไร ก็ขออภัย และขอขอบคุณ เพื่อนๆทุกคนอีกครั้งครับ

w^w w^w
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline Burint

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 17, 2015, 10:02:20 pm
Dear all,
I would like to say, it was a great event and a real beautiful Sunday.
Longlom said to me after the race, it was one of his happiest day.
Som, I bought a t-shirt and gave money to one of the young lady at the pit 15.
Hope you got it. Many thanks to all nice cars and drivers.
PS. I have to send some pictures to khun Danai, M3 black, anyone got his email?

Offline ท่านขุน

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
ขอเอามาฝากไว้ตรงนี้นะครับ   'b' ขออภัยที่รถของบางท่านหาย  'b' หรือว่าอยู่ในภาพน้อยกว่า  เนื่องจากตากล้องเอง
ก็กลิ้งไปมาอยู่ที่เบาะหลัง  O>) เพราะว่าพลขับขับไป  >*| สอนไลน์สนามไปด้วย  บางโค้งก็เหวี่ยง  บางโค้งก็ปีนเอเป็คอีกตะหาก
ขอแก้ตัวใหม่ครั้งหน้านะครับ

:good:

BKCC Parade
BKCC & Friends Parade

Offline Stormy

• I'm not fast, just has a lead foot
  • Member
  • Last Login:September 29, 2010, 11:10:32 am
Stormy's Thank you :)
« Reply #37 on: August 17, 2009, 10:45:35 pm »
Great weekend, Great People, Great Racing... Glad to be a part of BCR krup, thank you for organizing it krup.

I was fighting with Rocket Kermit all afternoon, despite the foreplay talk I had with it before the race. So if I was all over the place yesterday, and got in someone's paths. I would like to apologize at this point na krup.

P' Som and the team.. awsome job organizing krup, and for surrounded me with the "Bira Lions" at the front of the grid. Also please tell the event organizers I'll made 2 for them per request na krup...

Glad to see that many cars at the event, it speaks alot about the leadership (P'Bunn and Co.) of this organization and I'm proud to be a part of the group.

And ofcourse Lek-A-Arm for the sleepless efforts for so many days getting the cars running, and servicing at the track. As well as Siam911 for helping out many "frogs" and "snake" making it on grid on sunday.

Thank you krup  :-!

Offline NOK1

• Member
  • Last Login:June 22, 2021, 07:05:28 am

Offline iam9ko

• Member
  • Last Login:July 05, 2018, 11:04:25 am
รถเป็นอะไรครับคุณโก้ เสียดายกะว่าได้ดูส้มซ่าวิ่งกระจาย

แฮะ ๆ รถผมมีคนตั้งชื่อให้ว่า "น้องส้มพันปี รถในตำนาน(ซ่อมนาน)" อะครับ พอวิ่งจริง คาร์บูที่จูนมา
ท่วมตลอด ไปเร็ว ๆ ถอนไม่ได้เลยครับ รอบแรกพอทน รอบ 2 ดับซะกลางโค้ง จอดดีกว่าเดี๋ยว ...........
เพื่อน ๆ จะเดือดร้อน เลยอดซ่าเลย  :grin:
ต้องขอคำแนะนำพี่ ๆ ที่ใช้ Weber คู่  ด้วยครับ  &v&

Offline ae

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
ขอบคุณพี่ส้ม ผู้จัดงานและทีมงานทุกๆคนเลยครับ..งานนี้สุดยอด รถเพียบสนุกมากเลยครับ... :good:   :good:   :good:
ได้พบได้คุยกับพี่ๆ เพื่อนๆ กันตัวเป็นๆ... คราวหน้ามีอีกไม่พลาดแน่นอนครับ  \^^/   \^^/   \^^/

It's fun... when it runs! Trust me.

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
ดูแล้วเีสียดายจัง..ไม่ได้ไป... :embarassed:   สนุกจน น่าอิจฉา  ตาร้อนพร่าว เลยครับ

จะรอสนามหน้านะครับพี่ส้ม.......  :><:
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet

แฮะ ๆ รถผมมีคนตั้งชื่อให้ว่า "น้องส้มพันปี รถในตำนาน(ซ่อมนาน)" อะครับ พอวิ่งจริง คาร์บูที่จูนมา
ท่วมตลอด ไปเร็ว ๆ ถอนไม่ได้เลยครับ รอบแรกพอทน รอบ 2 ดับซะกลางโค้ง จอดดีกว่าเดี๋ยว ...........
เพื่อน ๆ จะเดือดร้อน เลยอดซ่าเลย  :grin:
ต้องขอคำแนะนำพี่ ๆ ที่ใช้ Weber คู่  ด้วยครับ  &v&

ช่าง alfa หรือช่าง bmw ไงครับ ลองถามพี่นกก็ได้ รถพี่นกเนียนมาก
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline dek-a-roi

• Member
  • Last Login:July 30, 2019, 12:25:23 am
ต้องขอขอบคุณ คุณส้ม เจ้าบ้าน ทีมงานและเพื่อนๆบ้านบางกอกทุกท่านที่ร่วมกันสร้างงานนี้ให้เกิดขึ้นมาได้ครับ

Offline Mad Truck

• Member
  • Last Login:October 06, 2016, 11:53:16 am
ต้องขอขอบคุณ คุณส้ม เจ้าบ้าน ทีมงานและเพื่อนๆบ้านบางกอกทุกท่านที่ร่วมกันสร้างงานนี้ให้เกิดขึ้นมาได้ครับ

ซูครับ ทำ E28 full race ให้รู้แล้วรู้แรดไปเลย  :prank: 

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
เป็นสุดสัปดาห์ที่สนุกมากๆครับ
ขอบคุณ คุณส้มที่ตั้งใจตื่นเช้ามารอรับเพื่อนๆ
ขอบคุณพี่เจี๊ยบสำหรับสถานที่เทียบยานแม่  :buck2:

งานนี้ได้เจอเพื่อนใหม่ๆหลายท่าน แลกเปลี่ยนประสบการณ์
และได้ฝึกฝนการเตรียมพร้อมสำหรับการแข่งขันได้ดีขึ้น
ขอบคุณ พี่ A TKZ สำหรับเกล็ดความรู้เล็กๆน้อยๆ  :-!
คุณส้มสำหรับเท็คนิคการออกตัว  >*|
เจอกันครั้งหน้าครับ  :hello:
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline Ed_miniza

• mini 998 cc. เครื่องตะเกียบ
  • Member
  • Last Login:July 10, 2018, 01:38:23 pm
เยี่ยมครับ ม้นส์ สุดยอดเลย
ขอขอบคุณทุกท่านที่สละเวลา ทุกกำลังกาย และใจ ที่ทำงานนี้ให้เกิด ยอดเยี่ยมทุกๆท่านครับ  :good:
งานยอดเยี่ยม เพื่อนๆทุกคนยอดเยี่ยม รถทุกคันสุดยอด ได้เพื่อนใหม่ๆ ได้สนุก ได้พาน้อง miniza ออกไป za ให้สมใจอยากทั้งคน ทั้งรถ ขอเชียร์ และขอให้กำลังใจทุกๆท่าน ทั้งทีมงาน และเพื่อนๆทุกๆคน ในงานครั้งต่อๆไปครับ  :><:

ปล:- น้อง miniza เหนื่อยมากๆครับ โดยเฉพาะ 2 รอบสุดท้าย ครัชร้อนจัดลื่นจับไม่อยู่เลยอ่ะ

Offline jack

• Member
  • Last Login:September 23, 2016, 08:16:12 pm
ขอเอามาฝากไว้ตรงนี้นะครับ   'b' ขออภัยที่รถของบางท่านหาย  'b' หรือว่าอยู่ในภาพน้อยกว่า  เนื่องจากตากล้องเอง
ก็กลิ้งไปมาอยู่ที่เบาะหลัง  O>) เพราะว่าพลขับขับไป  >*| สอนไลน์สนามไปด้วย  บางโค้งก็เหวี่ยง  บางโค้งก็ปีนเอเป็คอีกตะหาก
ขอแก้ตัวใหม่ครั้งหน้านะครับ

BKCC Parade

ขอบคุณ คุณเอ ท่านขุนครับ สำหรับ video เท่ห์ๆ

อาจารย์บอยด้วย ขอบคุณไว้ก่อนเลยครับ รูปสวยแน่ๆ

เห็น ที่นั่งถ่ายรูปแล้ว ทรมาณแทน ทุ่มเท

ขอคารวะครับ

&v&

Offline Ed_miniza

• mini 998 cc. เครื่องตะเกียบ
  • Member
  • Last Login:July 10, 2018, 01:38:23 pm
มี VDO เป็นหลักฐานด้วย เห็น ป่ะ .....
น้อง miniza ผมโดนรังแกอ่ะ โดนฉีกไปเพียบ แถมโดนบี้ติดตูดอีกตะหาก คราวหน้าแต้มต่อเหลือ 0 นะขอบอก 555  :grin:

ปล:-ขอบคุณที่ตามถ่าย VDO ให้นะครับ ฮิๆ  :2funny:

• Member
    • CLUB RT

P' Som and the team.. awsome job organizing krup, and for surrounded me with the "Bira Lions" at the front of the grid. Also please tell the event organizers I'll made 2 for them per request na krup...

Bira Lions นี่หมายถึงนักแข่งหรือพริตตี้  :2funny:
ที่บอกจะจัดให้สองนี่คือเสื้อใช่ไหม

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments