Author Topic: ลุง/ป้า/น้า/อา/พี่ ที่มีประสบการณ์  (Read 12147 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline โกตี๋

• สามล้อเท่านั้น ที่เป็นตัวเรา มาจากไหนก็ภูมิใจว่าเป็นบ้านเรา
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:February 25, 2012, 01:34:59 am
ของผมก็เหมือนกันครับ อีก1 ปีจะจบม.6 คนแก่ๆที่เล่นรถคลาสสิคนับวันยิ่งเข้าวัยชราเต็มที อย่างรถของอาจารย์ของผมท่านมีเชพโรเลต เบลแอร์ แวน ปี 57 และก็ลุงข้างบ้านผมท่านมีเฟียต โทโปลิโน ผมก็อีกคนที่จะจ้องที่จะเป็นเจ้าของรอให้แกไปสบายก่อนแล้วค่อยเป็นเจ้าของ ตอนนี้ความรู้เรื่องสามล้อเมืองตรังของผมก็มีมากขึ้นทุกวันเหมือนกับความรู้ที่จะสอบโอเน็ต เอเน็ต สำหรับผมคนเล่นรถคลาสสิครุ่นก่อนๆนั้นผมคิดว่า ไม่นานเกินรอหรอกครับที่จะเป็นเจ้าของ
« Last Edit: March 07, 2006, 12:53:25 pm by โกตี๋ »
ทำความดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

Offline Freight Dog

• Funny, my back tires always wear out faster than the front...?
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:February 28, 2017, 07:32:36 pm
คนแก่ๆที่เล่นรถคลาสสิคนับวันยิ่งเข้าวัยชราเต็มที อย่างรถของอาจารย์ของผมท่านมีเชพโรเลต เบลแอร์ แวน ปี 57 และก็ลุงข้างบ้านผมท่านมีเฟียต โทโปลิโน ผมก็อีกคนที่จะจ้องที่จะเป็นเจ้าของรอให้แกไปสบายก่อนแล้วค่อยเป็นเจ้าของ

อ้าว... น้อง แปลว่าอะไรเนี่ย  ช่วยอธิบายให้คนแก่ๆฟังหน่อย%:(

Jufe Berlina

• Guest
คนแก่ๆที่เล่นรถคลาสสิคนับวันยิ่งเข้าวัยชราเต็มที อย่างรถของอาจารย์ของผมท่านมีเชพโรเลต เบลแอร์ แวน ปี 57 และก็ลุงข้างบ้านผมท่านมีเฟียต โทโปลิโน ผมก็อีกคนที่จะจ้องที่จะเป็นเจ้าของรอให้แกไปสบายก่อนแล้วค่อยเป็นเจ้าของ

อ้าว... น้อง แปลว่าอะไรเนี่ย  ช่วยอธิบายให้คนแก่ๆฟังหน่อย%:(

นั่นจิ  :knuppel2: :tickedoff:
เขาเรียกว่า มากประสบการณ์ไม่ใช่หรือจ๊ะ

• สามล้อเท่านั้น ที่เป็นตัวเรา มาจากไหนก็ภูมิใจว่าเป็นบ้านเรา
  • Member
  • Last Login:February 25, 2012, 01:34:59 am

หมายถึงแถวบ้านผมครับ แต่ละคนอายุผ่านไปครึ่งค่อนคนแล้ว ลุงแถวบ้านผมท่านก็จะ80แล้วครับ อาจารย์ผมก็เกือบๆจะ60แล้วครับ
« Last Edit: March 07, 2006, 01:42:38 pm by โกตี๋ »
ทำความดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

• Funny, my back tires always wear out faster than the front...?
  • Member
  • Last Login:February 28, 2017, 07:32:36 pm
หมายถึงแถวบ้านผมครับ แต่ละคนอายุผ่านไปครึ่งค่อนคนแล้ว

พี่ฟังคําอธิบายแล้วก็ไม่รู้ว่าจะหัวเราะหรือร้องให้ดีจะน้องเอย  >*|'b' >*|  'b'>*|

คิดว่าบ้านคงไม่อยู่แถวดอนเมืองนะครับ
« Last Edit: March 07, 2006, 01:59:10 pm by Freight Dog »

• Member
หมายถึงแถวบ้านผมครับ แต่ละคนอายุผ่านไปครึ่งค่อนคนแล้ว

พี่ฟังคําอธิบายแล้วก็ไม่รู้ว่าจะหัวเราะหรือร้องให้ดีจะน้องเอย  >*|'b' >*|  'b'>*|

คิดว่าบ้านคงไม่อยู่แถวดอนเมืองนะครับ
ไม่ใช่แน่นอนครับ ผมคนตรังครับ ขออภัยนะครับที่พูดกระทบกระทั่งพี่ๆ

Jufe Berlina

• Guest
ก็ได้ ผมยอมแก่...อิๆ ;D

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
อ้าวพี่จุ๊บ คนตรังน่ะนี่ ???
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline PENG

• Member
  • Last Login:October 26, 2015, 03:23:11 pm
เล่นรถเก่ารถโบราณ ต้องใจรัก รักที่จะซ่อม ,คอยดูแล ต้องคอยหาอะไหล่ให้คงสภาพเดิม ทั้งหมดใช้เวลานะ ถามใจเราว่า เรามีเวลาให้กับเค้าไหม ถ้าชอบแบบว่า รักง่ายเบื่อเร็ว ไม่อยากแนะนำให้เล่นรถประเภทนี้ เพราะถ้าลงมือทำแล้วไม่จบ จะเสียงทั้งเงิน ทั้งเวลา และจะเกิดความรู้สึกไม่ดีกับมัน ถามใจเราก่อนดีกว่า ว่าชอบจริงหรือเปล่า (แบบเราเลือกสาวนะ) ถ้าชอบก็ลุยเลย

• Member
ขออภัยนะครับที่พูดกระทบกระทั่งพี่ๆ

ไม่เป็นไรครับความจริงพี่ก็ยังไม่แก่...เท่าใหร่หรอก

อย่าคิดมาก สนุกๆครับ :><:

Offline day

• Compact with extra space
  • Member
  • Last Login:July 02, 2018, 07:42:00 pm
ผม คนโคราช ฮะ   พี่ๆ ใน นี้  ถึงจาแก่ นะ แต่ ผมว่าคุยกันวัยรุ่น ดี นะ ฮิๆๆๆๆ
นี่ วันนี้ แม่เค้าเห็น รถไรไม่รูคับ เค้าบอกสวยดี ประตูเปิดข้างหน้าคันเล้กอ่าคับเค้าบอกงี้ เค้า ถามว่าอยากได้มั้ย พี่ๆว่าไงดีฮธ
Classic in My heart....
BMW 645Ci
BMW X5
BENZ CLS350
ALPHARD

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
ผม คนโคราช ฮะ   พี่ๆ ใน นี้  ถึงจาแก่ นะ แต่ ผมว่าคุยกันวัยรุ่น ดี นะ ฮิๆๆๆๆ
นี่ วันนี้ แม่เค้าเห็น รถไรไม่รูคับ เค้าบอกสวยดี ประตูเปิดข้างหน้าคันเล้กอ่าคับเค้าบอกงี้ เค้า ถามว่าอยากได้มั้ย พี่ๆว่าไงดีฮธ
เอาอย่างงี้ เมื่อเห็นลูกสาวเขาสวยแล้ว แถมแม่เราชอบอีก น้องก็ต้องรีบไปจีบดู คบกันดูว่าเขานิสัยเป็นยังไง ถ้าไม่ชัวร์ก็ถ่ายรูปคู่เธอมาสักรูป บ้านนี้ซินแสเยอะไม่ว่าจะโหงวเฮ้ง หรือหน่วยก้าน ไม่จำกัดชาติศาสนาดูเป็นหมด นอกจากนี้ยังมีปรมาจารแห่งเซียงกงกง...ที่ช่างเกงกาจสามารถในทุกเรื่องอีก
สรุปว่าเห็นคันไหนสวยชอบจับใจไม่ว่าจะขายหรือไม่ ไปถ่ายรูปมาเลยครับ เดี๋ยวมีรูป พี่บ้านนี้จะชี้แจงแถลงไขเองครับ
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
ลุงตกข่าว นี่ตาตี๋ตรังใช้ชื่อใหม่ว่าโก๊ะตี๋ตั้งแต่เมื่อใดกันจ้ะ พ่อนายฮ้อย(ทมิฬ)

สำหหรับเดย์จะยุให้ถอยป้ายแดง จบหกแล้วไปซิ่งแถวรังสิต

Offline day

• Member
  • Last Login:July 02, 2018, 07:42:00 pm
แม่ ไม่อยากให้ ซิ่งคับ ลุง จิงๆ รถใหม่ผมก้อ มีคับ แต่ผมไม่ชอบ คับ
แต่ ผม ว่าลูกสาวสวยจิงๆ เดี๋ยวผม ถ่ายรูปมาคับ ตอนนี้ อยู่ที่ ขอนแก่นคับ
เรื่องรถเมกันนี่พอมีเห็นบ้างคับ พวก คาเมโร อ่าคับ มี มาสแตง ด้วยนะคับ
แต่ส่วนมากเจ้าของจอดเก็บอะ เค้า มี อู่ ของเค้า อ่าคับรถยังไม่ทำมี หลายคันคับ
BMW 645Ci
BMW X5
BENZ CLS350
ALPHARD

Offline day

• Member
http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=9876
คั้นนี้เป็นไง คับพี่ๆ พอไหวมั้ยคับสำหรับ ผมแล้วเรื่องราคาอ่าคับ รถน่ารักดี
 คัน นี้ด้วยคับพี่ๆ       http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=7350/
 คันนี้ อีกคับ พี่ ว่าคันไหนน่าสนทีสุดฮะ http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=9393/
« Last Edit: March 07, 2006, 08:00:07 pm by day »
BMW 645Ci
BMW X5
BENZ CLS350
ALPHARD

• Member
ลุงตกข่าว นี่ตาตี๋ตรังใช้ชื่อใหม่ว่าโก๊ะตี๋ตั้งแต่เมื่อใดกันจ้ะ พ่อนายฮ้อย(ทมิฬ)

บ้านผมเขาเรียกกันพันนี้ครับลุง(ส่วนใหญ่จะเรียกกับคนไทยเชื้อสายจีน) แต่ตอนนี้ทั้งไทยและจีนเรียกโกทั้งเพ ตามใจคนหนุ่ม คนแก่เรียกโกทั้งเพครับ ส่วนโก๊ะตี๋นี้ลุงคนเรียกให้มันน่ารักมั้งครับ

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
หลายเสียงว่าให้เดย์รอ เพื่อเก็บเงิน เพื่อศึกษาข้อมูลก่อน และหลายเสียงว่าให้เรียนให้จบก่อน ทั้งหมดนี้เป็นแนวทางที่ดี ขออนุโมทนาสาธุด้วย
แต่ถ้ารอไม่ได้ขอเสนอ Ford 315 ในเวปเก่า หมวดซื้อขายแลกเปลี่ยนรถคลาสสิก ข้อ 365  ประกาศขายครั้งสุดท้ายเมื่อ 8/2/49  น่าจะเหมาะสม
เพราะสวยและหน้าตาโบราณดี สภาพก็น่าจะไม่ต้องทำมาก ลองพิจารณาดู ลุงทำลิงค์ให้ไม่เป็น เจ้าของรถก็อาจติดต่อได้อีกทาง

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ถ้าไม่รู้จักใช้กระบี่ ก็อย่าเพิ่งชักมันออกมา เงินไม่ใช่มันไม่เน่าหรอก

ศึกษาหาความรู้ เมื่อเรารู้วิถีและวิธีคิดมันก็ไม่ยากที่ก้าวต่อไป

อย่ารีบเพราะตามสมัย แต่ให้เข้าใจว่าใจต้องการสิ่งใด

ขอโทษที่ตอบช้า

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments