Author Topic: วันนี้กลับบ้านกันไงบ้างครับ  (Read 18734 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline fordcd28

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:October 23, 2015, 09:21:53 pm
สุขุมวิทตรงกล้วยน้ำไทอ่ะครับ ปิดมาแต่เมื่อวานแล้ว........  :angry:

จะปิดหา.....อะไรของมัน  :angry:

กลับบ้านลำบากมาก  :undecided:

เพื่ออะไร เพื่อใคร !!!!!!!!!!!!!!!!

Offline Lovely

• WE LOVE THE KING
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:January 19, 2024, 09:50:52 pm
ถูกต้องครับ .. .. .. ..เพราะมันคนเดียว .. .. ..  :tickedoff:    :tickedoff:    :tickedoff:    :tickedoff:    :tickedoff:

:tickedoff:    :tickedoff:    :tickedoff:    :tickedoff:    :tickedoff:    :tickedoff:    :tickedoff:    :tickedoff:    :tickedoff:    :tickedoff:     :tickedoff:    :tickedoff:    :tickedoff:

มันทำเพื่อ พระเจ้ามูล....... :viking: [a]

โรตารี่อยู่ในใจ..สกายไลน์อยู่ในสายเลือด

Offline iam9ko

• Member
  • Last Login:July 05, 2018, 11:04:25 am
คลิป เจ๋งมาก ๆ ครับ   w^w

เมื่อตอนบ่าย ๆ ดูข่าว
พัทยา  ที่แหลมมาลีฮาย มีกลุ่ม  เสื้อน้ำเงิน  มาไล่  เสื้อแดง ให้ออกไปจากพื้นที่ ?
กลุ่มรักบ้านเกิดพัทยา ก้อมาแสดงพลังให้พวกมันชุมนุมแล้วก้อยื่นหนังสือหรือข้อเรียกร้อง แล้วก้อให้ยุติการชุมนุม   :angry:

ผมว่าถ้าร่วมแสดงพลังในทางที่ดีก้อรับได้ครับ แต่พลังอย่างนี้เพื่อใครเหรอ เพื่ออะไรครับ หรือเพื่อมันคนเดียว g ] ; จริง ๆ   :viking:

Offline S8

• Drag addicted
  • Member
  • Last Login:October 01, 2020, 12:09:03 pm
    • vwshowtime
ประทับใจพนักงานย่านสาธรจัง ไม่เยอะ แต่ ของแท้ :2funny:

อยากทำอะไรทำซะ

Offline oldyman

• Member
  • Last Login:January 06, 2015, 02:59:43 pm
คลิป เจ๋งมาก ๆ ครับ   w^w

เมื่อตอนบ่าย ๆ ดูข่าว
พัทยา  ที่แหลมมาลีฮาย มีกลุ่ม  เสื้อน้ำเงิน  มาไล่  เสื้อแดง ให้ออกไปจากพื้นที่ ?
กลุ่มรักบ้านเกิดพัทยา ก้อมาแสดงพลังให้พวกมันชุมนุมแล้วก้อยื่นหนังสือหรือข้อเรียกร้อง แล้วก้อให้ยุติการชุมนุม   :angry:
ผมว่าถ้าร่วมแสดงพลังในทางที่ดีก้อรับได้ครับ แต่พลังอย่างนี้เพื่อใครเหรอ เพื่ออะไรครับ หรือเพื่อมันคนเดียว g ] ; จริง ๆ   :viking:

ผมคิดว่าหากเจ้าหน้าที่บ้านเมืองที่มีหน้าที่รับผิดชอบโดยตรง วางตัวเฉยไม่สามารถจัดการกับพวกเหล่านี้ได้แล้ว การรวมตัวกันเองและแสดงออกว่าพวกเราเหลืออด ของผู้เดือดร้อนเช่นชาวบ้านผู้เดือดร้อนที่สาธร น่าจะเป็นการดีที่จะแสดงให้กลุ่มอันธพาลดังกล่าวได้รับรู้
ผมก็ยังเชื่ออีกว่า บารมีแห่งพระสยามเทวาธิราช จะดลบันดาลให้ผู้ไม่หวังดีต่อประเทศชาติต้องมีอันเป็นไป สงสารในหลวงและประเทศชาติ

Offline lupin

• Member
  • Last Login:September 09, 2014, 06:42:17 pm
โชคดีที่ผมมาที่ลำปางตั้งแต่วันพฤหัส...ถ้าเจอแบบนี้กับตัว สงสัยมีวางมวย  :uglystupid2:

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 06, 2024, 10:21:57 pm
    • Bangkok Classiccar
วันนี้กลุ่มเสื้อแดงบุกเข้าไปในรอแยลคลิฟ
นายกฯ เลื่อนการประชุมอาเซียนแล้ว
และประกาศสถานะการณ์ฉุกเฉินพัทยา

????

If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Member
  • Last Login:May 06, 2024, 10:21:57 pm
เฮ้อ .. สงกรานต์นี้ไม่มีอารมณ์ปีใหม่ไทยที่มีแต่รอยเลยครับ
แค่ปิดเวปก็เซ็งแล้ว ยังหกปิดถนนอีก เห็นวันก่อนบอกหยุดประท้วงช่วงสงกรานต์
ทำให้คิดไปว่าอย่างน้อยก็จะได้บรรยากาศดี ๆ แบบไทย ๆ สักหน่อยก็ยังดี

ขอคุณพระศรีรัตนตรัย พระสยาทเทวาธิราช และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย
จงดลบันดาลให้ประเทศไทยปลอดภัย คลาดแคล้ว ผ่านพ้นวิกฤตการณ์ครั้งนี้ไปได้ครับ

If you love classiccars, you're my friend

‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77

BMW E30 (2)
Jag XJ S1

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ใช่เลยพี่ผมอยู่กรุงเทพรอบในไม่น่าเชื่อว่ามันจะมีความรุนแรงทั่งไปหมด สะใจที่ชาวบ้านออกมาจัดการ เสื้อแดงกันเอง

ชุมชนดินแดง

ชุมชนเพชรบุรี 5-7

ชุมชนนางเลิ้ง

ชุมชนแถวราชดำเนิน

ตอนี้เกลียดทุกสีครับ

Post Merge: April 14, 2009, 07:30:29 am
« Last Edit: April 14, 2009, 07:30:33 am by Pan »
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline blablabla

• **กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม**
  • Member
  • Last Login:February 16, 2021, 01:19:59 pm
ชอบจังเลยพี่ รูปข้างล่างอ่ะ

ใช่เลยพี่ผมอยู่กรุงเทพรอบในไม่น่าเชื่อว่ามันจะมีความรุนแรงทั่งไปหมด สะใจที่ชาวบ้านออกมาจัดการ เสื้อแดงกันเอง

ชุมชนดินแดง

ชุมชนเพชรบุรี 5-7

ชุมชนนางเลิ้ง

ชุมชนแถวราชดำเนิน

ตอนี้เกลียดทุกสีครับ

Post Merge: April 14, 2009, 07:30:29 am

คำคมประจำวันนี้   "มีด"

Offline dong2123

• PAD.NKP
  • Member
  • Last Login:November 06, 2014, 11:05:27 am
มันเผาบ้านเมืองของเราทำลายประเทศของเราพอมันจะเลิกก็เลิก พวกโจร
มาทำหน้าที่ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
« Last Edit: April 14, 2009, 01:30:58 pm by thaidub »
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline csacrew

• Member
  • Last Login:April 22, 2021, 11:12:02 am
เล่นได้แล้วเย่

Offline iam9ko

• Member
  • Last Login:July 05, 2018, 11:04:25 am
เสื้อแดงครับ พวกคุณ   g ] ;  จริง ๆ
« Last Edit: April 14, 2009, 02:19:52 pm by iam9ko »

• Member
สองวันนี้เวปเข้าไม่ได้ เลยเข้าแต่พันทิป
เห็นคนที่ใช้สัญญาลักษณ์รูปนี้ตอบในราชดำเนิน
ผมว่าพี่เค้าตอบได้สะใจดี แถมขยันมาก ๆ

‘57 MGA

BMW E30 (2)
Jag XJ S1

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ผมกำลังเซ็งจัดครับ กิจการโรงแรมดูท่าจะไปได้ดีทุกคนหวังว่าสงกราณนี้จะพลิกสถานการณ์ได้ ก็ได้จริงๆครับ
เมื่อวานรับ cancellation มาร้อยกว่าห้อง......................
พนักงานโรงแรมของผมรวมกันกว่า 400 ครอบครัวมีสิทธิเลือกไหมว่าสีอะไร? ครอบครับพวกเขาจะเข้าใจไหมว่าทำไม?
ขอให้ผู้ที่บาดเจ็บจงหายเร็วๆ ผู้ที่เสียชีวิตโดยที่พยายามปกป้องบ้านของคุณผมขอทำความเคารพหัวใจอันกล้าหารของคุณ
จะสีอะไรก็คนไทยด้วยกัน ผมไม่ชอบความรุนแรงที่ไร้เหตุผมหรือเกินพอดี แต่คนชาตืเดียวกันต้องมาก่อน
คนที่พาเขามาเจ็บมาตาย ขอความกรุณาพาเขากลับบ้านด้วยนะครับ

ส่วนไอ้พวกต่างด้าวที่ไม่ใช่คนไทยแล้วมาก่อความรุนแรงที่บ้านผมเมืองผมก็ขอให้บ้านมันเมืองมันไม่มีความสงบ
ต้องโดนเผาวอดวายในไฟนรก เป็นร้อยเท่าพันเท่าของที่มันทำไว้กับบ้านผมเมืองผม ส่วนคนไทยที่คิดคดทรยศประเทศชาติและในหลวง
ก็ขออย่าให้มันได้ตายในแผ่นดินไทย (ใครทำก็รับไปไม่กล่าวหาใครทั้งนั้นเพราะไม่รู้จัก)

ตอนสุดท้ายก็ต้องเป็นคนธรรมดาที่ทำงานจ่ายเงินภาษีทุกปีอย่างเราๆที่ไม่ได้ผลประโยชน์อะไร มีแต่โดนขืนใจไปเรื่อยๆ และต้องมาประติดประต่อซากความพินาศ
ใฟ้กลับมาเป็น เมืองไทยที่น่าอยู่ เป็นกรุงเทพฯที่น่าเที่ยว
เหนื่อยครับ เพิ่งจะทำไปหมาดๆ สงสารลูกน้อง สงสารทีม sales สงสาร ททท.

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
batman_ เรื่องเล่าเช้านี้ 14 เม.ย. 52

HERO ตัวจริง  :grin: :grin: แบทแมนมาช่วยชาวแฟลตดินเเดงครับ  :good: :good:

ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Member
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
2-3 วันนี้มาอยู่ที่ตึก CAT ไม่ได้กลับบ้านเลย

พอมานั่งคิดๆ เอะ เมื่อปี 49 ที่มีปฏิวัติเราก็มานั่งอยู่ที่นี่ นี่หว่า มีข่าวตึกถูกปิด ก็ไม่กล้าออกไป

เมื่อกี้ คุยกับพี่บรรณ ถึงรู้ข่าว ว่าเลิกรากันไปแล้ว ยอมมอบตัวแบบแปลกๆ

ก็ดี เลิกกันได้ก็ดี ผมจะได้มีข้ออ้าง "กลับบ้านซ่ะที"
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Member
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
batman_ เรื่องเล่าเช้านี้ 14 เม.ย. 52

HERO ตัวจริง  :grin: :grin: แบทแมนมาช่วยชาวแฟลตดินเเดงครับ  :good: :good:

เอ่อ ลืมบอกไปว่า WEB BKCC VERSION นี้

YOUTUBE หรือ อะไรอะไร ก็ได้น่ะครับ
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline kriengkrai

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:March 24, 2020, 02:02:19 pm
หัวอกเดียวกันเลยOou vintage ของพี่ ทัวร์จีนหายไป 50กรุ๊ป ทัวร์ญี่ปุ่นเกลี้ยง เหลือแต่พม่าที่มาเที่ยว

Offline Pan

• Member
ขอบคุณพี่เก่งครับ

Offline tum star

• Member
  • Last Login:September 30, 2019, 07:36:47 pm
ทรชนกับวีรชนบางครั้งก็เป็นคนๆเดียวกัน  เพียงแค่เงื่อนเวลาและข้อเท็จจริงเปลี่ยนแปลงไป การดูถูกคนที่คิดไม่เหมือนเรา  ชิงชังกับคนที่ทำให้เราเสียประโยชน์  ยินดีและสะใจกับการไล่เข่นฆ่าคนบนท้องถนนเพียงเพราะเราเชื่อว่าเขาเลวร้าย  โดยปราศจากการสืบหาข้อเท็จจริง และมองความแตกต่างอย่างเข้าใจและอดทน  เรามักเกลียดคนที่ไม่ทำตามใจเราเมื่อวันนึงเขาคนเดียวกันนั้นทำตามใจเราเราก็กลับมายกย่องเขา  ทั้งหมดนี้เราคงต้องสร้างความยุติธรรมอย่างเสมอภาคให้เวลากับการพัฒนาของระบบที่เราใช้อยู่ 

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage

คนดังบ้่านบางกอกฯหรือเปล่ามาแสดงตัวหน่อย  ;># ;># ;>#
« Last Edit: April 15, 2009, 12:09:03 am by OouVintage »

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com

คนดังบ้่านบางกอกฯหรือเปล่ามาแสดงตัวหน่อย  ;># ;># ;>#

ใครอ่ะ

ผมกำลังเซ็งจัดครับ กิจการโรงแรมดูท่าจะไปได้ดีทุกคนหวังว่าสงกราณนี้จะพลิกสถานการณ์ได้ ก็ได้จริงๆครับ
เมื่อวานรับ cancellation มาร้อยกว่าห้อง......................
พนักงานโรงแรมของผมรวมกันกว่า 400 ครอบครัวมีสิทธิเลือกไหมว่าสีอะไร? ครอบครับพวกเขาจะเข้าใจไหมว่าทำไม?
ขอให้ผู้ที่บาดเจ็บจงหายเร็วๆ ผู้ที่เสียชีวิตโดยที่พยายามปกป้องบ้านของคุณผมขอทำความเคารพหัวใจอันกล้าหารของคุณ
จะสีอะไรก็คนไทยด้วยกัน ผมไม่ชอบความรุนแรงที่ไร้เหตุผมหรือเกินพอดี แต่คนชาตืเดียวกันต้องมาก่อน
คนที่พาเขามาเจ็บมาตาย ขอความกรุณาพาเขากลับบ้านด้วยนะครับ

ส่วนไอ้พวกต่างด้าวที่ไม่ใช่คนไทยแล้วมาก่อความรุนแรงที่บ้านผมเมืองผมก็ขอให้บ้านมันเมืองมันไม่มีความสงบ
ต้องโดนเผาวอดวายในไฟนรก เป็นร้อยเท่าพันเท่าของที่มันทำไว้กับบ้านผมเมืองผม ส่วนคนไทยที่คิดคดทรยศประเทศชาติและในหลวง
ก็ขออย่าให้มันได้ตายในแผ่นดินไทย (ใครทำก็รับไปไม่กล่าวหาใครทั้งนั้นเพราะไม่รู้จัก)

ตอนสุดท้ายก็ต้องเป็นคนธรรมดาที่ทำงานจ่ายเงินภาษีทุกปีอย่างเราๆที่ไม่ได้ผลประโยชน์อะไร มีแต่โดนขืนใจไปเรื่อยๆ และต้องมาประติดประต่อซากความพินาศ
ใฟ้กลับมาเป็น เมืองไทยที่น่าอยู่ เป็นกรุงเทพฯที่น่าเที่ยว
เหนื่อยครับ เพิ่งจะทำไปหมาดๆ สงสารลูกน้อง สงสารทีม sales สงสาร ททท.

เห็นข่าวแล้วสงสาร ททท. สงสารผู้ประกอบการ ถึงของผมจะไม่กระทบมากแต่ก็คงต้องมีกระทบบ้างแต่ก็เตรียมตัวรับเอาไว้แล้ว บอกให้ลูกน้องทุกคนรู้สถานการณ์ ให้ทุกคนหาทางประหยัดโดยที่ไม่มีใครต้องเจ็บตัีว เตรียมตัวคิด แคมเปญงานไทยเที่ยวไทย  ส่วนตัวเชื่อว่าทุกอย่างจะผ่านไปได้แต่ก็หนักหน่วงหน่อย แต่มาเซงตรงที่เพื่อนที่ไปต่างประเทศบอกว่าข่าวที่ออกที่นั่นน่ากลัวมาก โดยเฉพาะ ฮ่องกง เฮ้อ...โชคดีที่ไม่ใช่Target  พี่ที่ทำเรื่องจองห้องต้องตอบ เมลเยอะกว่าปรกติมากกกกก

ฟ้าหลังฝนมันจะสดใสเสมอ.......สู้ๆนะครับทุกๆคน

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments