Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1060000 times)

0 Members and 8 Guests are viewing this topic.

Offline crm01

• Member
  • Last Login:May 25, 2014, 09:32:50 am
พีๆครับ ผมอยากรู้ว่าการวางเครื่อง gsxr 1100 ทำยังไงครับ บอกทีนะครีบ ขอบคุญมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยครับ \^^/ \^^/ &v& &v&

Offline keangg

• Member
  • Last Login:June 21, 2018, 11:45:04 am
วางคงจะไม่ยากมั้งขอให้มันไปอยู่ในหัองเครื่องก็เท่านั้น แต่จากโซ่มาเป็นเพลาขับทั่ง 2 ข้างนี้ซิ หรือต้องใช้เกียร์เดิมชนเอา อยากรู้เหมือนกัน ใครรู้ช่วยแถลงหน่อย โปรเจ็คมันๆ น่าสน.. :good:

Offline NUK

• นักรักอังกฤษ
  • Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:September 29, 2023, 07:32:00 pm
    • GELE'E DIAMOND
คุณ keangg รีบทำสิครับ รอดูคันนี้คงเด็ดมากเลย สุดโป่ง ชอบๆ  :good:
นักรักอังกฤษ
ใครใช้ หรือชอบ รถอังกฤษ ไป Like page นี้ไว้เล่นๆ ได้ครับ http://www.facebook.com/thaibritishcar 

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเพชรครับ  www.geleediamond.com

• Member
  • Last Login:May 25, 2014, 09:32:50 am

• Member
  • Last Login:June 21, 2018, 11:45:04 am
ขอความช่วยเหลือครับ ใครพอมีคอนโซน หรือบอกที่ซื้อ หรือของอะไรที่มันพอจะใส่ได้โดยไม่ต้องตัดด้านข้าง ของเก่ามันแต่หมดแล้ว เซ็งครับอยู่อู่นานไปหน่อย โดนแดดโดนฝนเรียบร้อยเลยแตกลายเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ :cry:

• Member
เอารูปเก่าๆ สมัยทำแข่ง มาให้ลองติชมดูครับ เมื่อก่อนไม่รู้ทำไปได้ยังไง ตัวนิดเดียว วิ่งที่จะบินให้ได้ เคยหงายท้องบนมอร์เตอร์เวย์ทีก็ได้เจ้าเหล็กโรบาร์ค้ำกันกระบาล ไม่งั้นจบข่าว ยังไงก็จะทำ เจ้าเปี๊ยก (ชื่อรถผมเองแหละ) ของผมต่อไปเรื่อยๆ I love Fronte too...

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
สุดๆ
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

• Member
เครื่องอาจดูแปลกๆ เพราะมันกลายเป็นขับหลังไปแล้ว เมื่อก่อนเป็นเทอร์โบ ก็ตอนหงายท้องนั้นแหละ ตอนนี้ก็เปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วแต่ก็ยังเป็นรหัสเก่าอยู่(CA-18)NAครับ เพราะไม่ต้องแก้แท่นเครื่อง แต่ก็มิวายขอพ่วงซุปเปอร์ชาร์ตเข้าไปอีกสักตัว ขับสนุกกว่าเทอร์โบอีก เทอร์โบต้องรอบูส เจ้านี้ไม่ต้องรอ อากาศมันรอที่ปากลิ้นผีเสื้ออยู่แล้วกดเป็นมา แต่น่ากลัวครับ (หรือว่าเรามันแก่แล้วหรือเปล่าก็ไม่รู้ชักปอดๆ) ทำอยู่นานครับ ตั่งแต่ขับหน้ากลายเป็นขับหลัง กว่าจะวิ่งตรง กว่าจะแก้ปัญหาโน่นปัญหานี้ คือว่าทำเองแหละครับลองผิดๆถูกๆไปเรื่อย พอทุกอย่างเข้าทีเข้าทาง ก็เลยส่งทำสี เท่านั้นแหละนอนอู่ยาวเลย เหมือนมานั่งระบายใหคนอื่นฟังเลย แต่ก็โอเคนะได้เจอกับคนที่ชอบ Fronte เหมื่อนกัน

• Member
 "v" GooD ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Offline bcnr30

• JAPAN BOSOSOKU
  • Member
  • Last Login:April 27, 2014, 10:42:38 pm
วิ่งประมาณเท่าไรครับ โหดมาก
THE FRONT OF ARMAMENT

Offline fatwilly

• All...My...Friends...Ride...A...Lowrider...
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:October 06, 2015, 01:52:24 pm
Retro,a modern term used to describe things from a bygone era. It is often used in a positive sense, referring to quirky or attractive products that are no longer available...

• Member
แนวเส้นสีเหลืองคือผนังห้องเครื่องเดิม จัดการผ่า แล้ววางครื่อง แล้วก็ค่อยสร้างผนังห้องเครื่องใหม่ครับ ขอโทษที่ไม่มีรูปภาพตอนทำ เพราะทำไปเรื่อยๆจริง ที่อยากบอกเล่า เพราะว่าทำรถคันนี้แล้วสนุกจริง ลองไปเรื่อยทำอยู่เกือบ 2 ปีครับ จบช่วงล่างที่แพหน้าของเซฟิโร ดิสหน้าเป็นของซินเวีย แพหลังของเซฟเหมือนกันแต่ใช้เฟืองท้ายของสกายเต็ด 60 % เพลาข้างตัดย้นลงข้างละ 2 นิ้ว เพลากลาง ร่วมหัวเพลาแล้วยาว 30 นิ้ว นี้ก็ลายระเอียดช่วงล่างคราวๆ ส่วนรูปภาพต่างๆ ไว้กลับบ้าน(พัทยา)จะถ่ายมาให้ดูอีกทีครับ รถผมทำอยู่ที่นั้น
 ปล  เคยวิ่งที่ MMC ประมาณ 7-8 ปีมาแล้ว ได้ 14 ต้น เข้าเส้นที่ 185 km

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
พี่ ถ้ามีปีกนี้บินได้เลยนะเนี้ย พี่ครับ ผมอยู่ระยอง วันไหนว่างๆ ขอูตัวจริงได้ไมครับ
แรง.......

Offline catbadboy

• Member
  • Last Login:January 24, 2012, 11:55:19 pm
บอกได้คำเดียวว่าว่า "สุดดดดดดดดดดดด"

มันแจ่มจริงๆ

• Member
แพหลังครับ....

• Member
  • Last Login:January 24, 2012, 11:55:19 pm
อยากทราบว่าแพหน้าที่แปลงใช้ของอะไรนะครับ แล้วหมดประมาณเท่าไหร่ ทำแล้วจบยากมั้ยครับ สนใจแปลงมั่งจังได้หาอะไหล่ง่ายๆ

• Member
ผมว่าเรื่องแปลงจะใช้ของอะไรได้ ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว ลองดูมิติของแพที่จะมาแปลงว่าเป็นไปได้มั้ย ตอนผมทำก็เดินถือตลับเมตรเข้าเซียงกงเลย รถของเรามันกว้าง ยาวแค่ไหน ก็ตัดสินใจเอา แล้วก็โทรไปถามพวกเพื่อนๆว่าจะดีมั้ย ที่จริงเราก็มีตำตอบอยู่ในใจแล้ว รอให้พวกเพื่อนๆยุส่งอีกทีก็เท่านั้นแหละ พอได้ของมาก็เอามาอู่ แล้วก็วางไว้ข้างๆรถ แล้วก็รีบเผ่นกลับบ้านเลย ไม่งั้นช่างจะว่าผมทุกทีว่า แกเอาอะไรมาให้ปวดหัวอีกแล้วนี้ แล้วเราก็แอบมาดูเรื่อยๆ ว่าเราแต่ก็ทำให้ พอไปถามช่างก็บอกว่า ปวดหัวแต่ก็มันดี พอได้แล้วนะไอ้บ้า  :idiot2:
   ปล.. ผมเห็นรถของแต่ละคน เดิมๆ แต่งกันสวยๆ ยังอดชมไม่ได้เลย บางครั่งยังคิดเรามันหลุดไปหรือเปล่านี้ แต่มันก็ถอยไม่ได้แล้วสู้ต่อไป........... :ofireevil:

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
ผมว่าเรื่องแปลงจะใช้ของอะไรได้ ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว ลองดูมิติของแพที่จะมาแปลงว่าเป็นไปได้มั้ย ตอนผมทำก็เดินถือตลับเมตรเข้าเซียงกงเลย รถของเรามันกว้าง ยาวแค่ไหน ก็ตัดสินใจเอา แล้วก็โทรไปถามพวกเพื่อนๆว่าจะดีมั้ย ที่จริงเราก็มีตำตอบอยู่ในใจแล้ว รอให้พวกเพื่อนๆยุส่งอีกทีก็เท่านั้นแหละ พอได้ของมาก็เอามาอู่ แล้วก็วางไว้ข้างๆรถ แล้วก็รีบเผ่นกลับบ้านเลย ไม่งั้นช่างจะว่าผมทุกทีว่า แกเอาอะไรมาให้ปวดหัวอีกแล้วนี้ แล้วเราก็แอบมาดูเรื่อยๆ ว่าเราแต่ก็ทำให้ พอไปถามช่างก็บอกว่า ปวดหัวแต่ก็มันดี พอได้แล้วนะไอ้บ้า  :idiot2:
   ปล.. ผมเห็นรถของแต่ละคน เดิมๆ แต่งกันสวยๆ ยังอดชมไม่ได้เลย บางครั่งยังคิดเรามันหลุดไปหรือเปล่านี้ แต่มันก็ถอยไม่ได้แล้วสู้ต่อไป........... :ofireevil:
ชอบโปรเจ็คนี้จัง  เอาของวางไว้ให้ช่างแล้วก็รีบเผ่นกลับบ้าน 555
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR

• Member
คติที่ควรนำไปใช้สำหรับรถดัดแปลง...
       " ยาวตัด...สั้นต่อ...ไม่พอซื้อใหม่...เสียก็ทิ้งไป...ไม่รู้จะโทษใคร...ไม่เป็นไรกรูพลาดเอง " >*|

• Member
ไม่ได้ลืมแต่ตั้งใจ....

• Member
อุบ๊ะ  เอามันให้สุดครับ japan ตาค้างเจอแบบนี้

• Member
อุบ๊ะ  เอามันให้สุดครับ japan ตาค้างเจอแบบนี้
ไม่หลับไม่นอนเหรอจ๊ะกอล์ฟ  นอนดึกระวังหน้าแก่เหมือนพี่นะ 

แล้วอะไหล่ที่ได้ลายแทงจากพี่ NUK อะ มีเหลืออะไรให้พี่ป่าว

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
มีอะไรเหลือๆก็แบ่งให้ผมบ้างก็ได้นะครับ

• Member
มีอะไรเหลือๆก็แบ่งให้ผมบ้างก็ได้นะครับ

อยากได้อะไรครับ  เผื่อดูให้ได้

• Member
อยากได้ไฟเลี้ยวข้างแก้มครับ กับกระจกหลังซ้าย รุ้น2ประตู้ครับพอมีหรือเปล่าครับ

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments