Author Topic: 1ปีผ่านไป กับภารกิจไปคล้อง ช้าง ที่เชียงใหม่!  (Read 20573 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline akekasak

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 08, 2016, 04:18:21 pm
เดือน มิย ปีที่เเล้ว เกิดอาการ "คัน" ครับเลยไปได้ช้างเชือกนี้มา ที่ เชียงใหม่ สภาพ เเห้งๆ เดิมๆ

• Member
  • Last Login:April 08, 2016, 04:18:21 pm
สภาพ สวย ทรงสวย เเถมผ่านเจ้าของมาเเค่คนเดียว ผมเป็นเจ้าของลำดับที่2 เลยหลวมตัวควักตังจ่ายไปเเบบ งงๆ

• Member
ตอนเเรกที่เกิดอาการคัน มันมาจากอยากจะได้TOYOTA รุ่นม้ากระโดดมาขับเล่นเพราะเมื่อก่อนตอนม3 ที่บ้านเคยมี
เลยได้หัดขับกับกระบะรุ่นนี้ เจอสวยๆดูดีอยู่2-3คัน พอไปดูตัวจริงเเล้ว มันไม่ใช่ ครับ ลมเสีย :tickedoff:
กับเจ้าของที่อยากขาย โม้ เยอะเเต่สวยไม่จริง ซักคัน ดูไปดูมามาเจอช้างประกาศขายอยู่ที่เมือง เหนือ ประกอบกับ
ผมพอรู้จัก พ่อเลี้ยงดอยเต่า อยู่ท่านนึง ณ ที่นี้ขอเปลี่ยนเป็นเรียกเเกว่า hunter เเกน่าจะชอบกว่า พ่อเลี้ยงดอยเต่า
เลยฝาก hunter ของผมไปจัดการซะ เเกกลับมาชมคันนี้ไม่ขาดปากเลย ทำให้ผมหลวมตัวบินไปจ่ายตัง โอนมาอย่าง
ง่ายดาย

• Member
พอได้มาขับอยู่2วันเอาเข้าอู่เลย เพราะ hunter ผมยังรับปากจะหาอู่ปะผุ ทำสี ซ่อมเครื่องให้อีก เเถมออกตังสำรองจ่ายช่างให้ก่อนด้วย
 :smitten: หลังจากนั้นก้อเข้าหาอากู๋เลยครับ ปรึกษา เเก เลยมาเจอกระทู้นี้
http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=23202.0
กับ web datsunthailand
ช่วยได้เยอะเลย เลยไปตามหาอะไหล่ต่างๆมาเตรียมรอไว้ อันที่จริง ไม่ต้องรีบก้อได้ถ้ารู้ว่าต้องทำถึง1ปีเต็มๆ

• Member
อะไรที่มีคำว่า Made In Japan รู้สึกอยากได้ไปหมด
บางอย่างหาไม้ได้ ก้อซ่อมกันไป เพราะที่หาได้งานก้อไม่ดีเท่าของเดิมๆ
ต้องขอขอบคุณ hunter  &v&เเสนดีของผมมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

• Member
ชิ้นนี้ NOS เเท้ หาที่อื่นไม่มีเลยเจ้าของเปิดราคามา ลมจะจับ ไปวนเวียน จีบ อยู่หลายรอบ
ก้อไม่ใจอ่อน ตั้งเเต่เค้าขายอยู่ jj green จนย้ายไปตลาดบางซ่อน ใน้ที่สุดผมก้อเเพ้ใจ
เเต่ติดเเล้ว งานสวยจริงๆ ครับ ตอนนั้นตั้งงบไว้เเสนกว่าๆรวมราคารถเเล้ว(ราคารถ65000)
ต้องสวย เเต่ชักไม่เเน่ใจเเล้วในตอนนั้น เพราะตอนซื้อ Hunter ผมบอกรถกระบะไม่มีไรมาก
ง่ายๆ อะไหล่ถูก ซ่อมหมูๆ

• Member
หลังจากยกเครื่องลงเพื่อเพิ่มพลังให้ช้าง ก้อไสลท์รถไปอู่ปะผุ ที่hunterผมเเนะนำมา งานดีครับ
เเต่นาน ชิปเป๋ง เลย :o< อันที่จริงก้อนานทุกที่เลยเเหละ ทั้งอู่เครื่อง อู่ปะผุ อู่สี เเต่ทำไงได้มันอยู่ไกล
ไม่งันถ้าอู่อยู่ กทม สงสัยผมไป กดดัน ที่อู่วันเว้นวันเป็นเเน่ ครังนี้เป็นการทำรถที่ไม่ค่อยเหนี่อยเท่าไหร่เลย
ควักตังจ่าย กับหาอะไหล่ ส่งไปมีบินขึ้นไปอยู่3ครั้ง ตอนไปซื้อ ตอนเริ่มทำสี กับล่าสุดเมื่อเดือนที่เเล้วตอนรถวิ่งได้
ใกล้เสร็จ

• Member
รื้อๆ ปะๆ

• Member
เเก้ผ้าออกมามีผุมากกว่าที่เห็นพอสมควรเลย

• Member
รูปอาจมีเบลอๆเยอะเลยถ่ายจากมือถือของhunterผม ส่งมาให้ชมความคืบหน้าเป็นระยะ

Offline คุณโจ๋น

• CLASSIC IN MY ..........เข้าเส้น..
  • Member
  • Last Login:June 14, 2019, 09:24:40 am
ทุกปัญหามีทางออก ทุกทางออกมักมีปัญหาใหม่ ๆ เสมอ อย่าท้อ สู้ ๆ

Offline koala

• Member
  • Last Login:September 08, 2019, 08:34:29 pm
 :good: :good: :good: -เฝ้ารอกระทู้ทำรถแบบนี้มานานมาก  ขอบคุณครับ  :smitten: :smitten:

• Member
กลับมาต่อกันครับ หลังจากอยู่อู่ปะผุไปซัก4-5เดือน ก้อ เริ่มย้ายมาอู่สี ทำต่ออยู่อีก4-5เดือนเช่นกัน
ระหว่างที่อยู่อู่สี ก้อมีคิดถึง บินขึ้นไปลูบๆคลำๆ ด้วยความคิดถึง
« Last Edit: July 04, 2015, 07:41:56 pm by akekasak »

• Member
พอเริ่มลงสีเริ่มประกอบเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมา 3:)

• Member
ต้น มกรา ปีนี้ก้อได้ฤกษ์ ย้ายมาอู่เครื่องเอาเครื่องช่วงล่างขึ้นประกอบซะที
คอนโซลหน้าหาสภาพสวยๆยากจริงเลยลองพ่นซ่อม ตามคำเเนะนำของ hunter

• Member
เเละเเล้วมันก้อเริ่มวิ่งได้เมื่อปลายเดือนพค ที่ผ่านมานี่เองครับเลยไปฝากจอดไว้ที่บ้านhunterของผมที่เเม่ริม
จอดคู่กับ งู เลย

• Member
หลังจากทราบว่ารถวิ่งได้ ก้อเริ่มหาตั๋วเลยครับ 10มิย ฤกษ์ดี หาโอกาศไปเที่ยวด้วย มีรถใช้เเล้วที่ เชียงใหม่
พอไปถึงรีบบึ่งไปเเม่ริม ขอรับรถมาลองเลยครับ วิ่งเข้าเมือง เหยียบมิดได้เเค่ 100 เซ็งห่าน เเถมร้อนมาก รถ
ยังไม่มีเเอร์นะครับ เเถมเบาะบ็างบางเจ็บก้นม็ากกก รีบมาตรวจสภาพ ต่อ ทบ ให้จบเพราะขาดต่อมา4เดือนเเล้ว
หลังจากนั้น ลองขับร่อนอยู่รอบคูเมืองเลยครับ ด้วยความเห่อ hunter ผมบอกลองขับขึ้นดอยได้เลย ซ่อมมาขนาดนี้ไม่มีทาง
ได้กินข้าวลิงหรอก คืนนั้นเอาไปจอดถ่ายรูปหน้า รร เทียบกับวันเเรกที่ซื้อมาซะหน่อย
ปล ก่อนขึ้นมาเชียงใหม่ผมขอให้เเกลองรถให้หน่อยบอกให้ขับเยอะๆเลยนะ (ในความเป็นจริงเเกขับอยู่ 20-30 โล
เห็นจะได้) อย่างว่ารถไม่มีเเอร์นี่สมัยนี้หาคนอยากขับนับหัวได้
« Last Edit: July 05, 2015, 08:05:41 pm by akekasak »

• Member
เช้าวันรุ่งขึ้น (วันกินข้าวกล่อง) 
ตื่นเเต่เช้า ออกมาขับรถเล่น เเถว มช เเล้วตีรถกลับรร ผ่านเส้นเรียบคลองชลรถว่างๆจะได้ยืดเส้นยืดสายหลังจากจอดมาเเรมปี
งานเข้าเลยครับ ขับอยู่ที่เกียร์4 เหยียบไปเรื่อยๆพอคันเร่งรถวิ่งไม่ออกซะงั้น เหยียบไปเเต่รถไม่พุ่ง เชนลง3เออเเรงมาเเล้วขึ้น4
วิ่งไปอีกนิดเหมือนเดิมพยายาประคองจะไปให้ถึงอู่เเต่อาการออกมากขึ้นเรื่อยๆ จนรถดับเเต่สตาร์ทใหม่ก้อติดนะครับ วิ่งไปอีกไม่
กี่เมตรก้อดับอีก นี่ถ้าเชื่อhunter ผมขับขึ้นดอยไปไกลๆคงได้กินข้าวลิงสมใจ อันนี้ตายอยู่รอบๆเมือง ขอเรียก กินข้าวกล่อง เเล้วกัน
:shaking:
เลยจัดการโทรหาช่างให้ช่วยเอารถกลับไปอู่ให้ด้วย ส่วนผมกลับไปรอฟังข่าวว่ามันเป็นอะไรของมัน(ฟะ) สรุปช่างยังไม่เจอสาเหตุ
จนผมต้องกลับ กทม เศ้ราเลยขับอยู่ไม่ถึง24ชม เข้าอู่อีกเเล้ว :cry: คืนวันที่2 กะจะขับไปโชว์สาวเเถว วอมอัพ หรือ มังกี้ ซะหน่อย
เซ้งห่าน >*|
ปล ในรูปเป็นเเม่เเรงที่ติดรถตอนซื้อมา อยากถามผู้รู้หน่อยครับว่ามันตรงรุ่น620ไหม เห็นมันเขียน NISSSAN เเต่จุดวางฐานเข้ากับ
ตัวล็อกหลังรถเป็ะเลยนะครับ
« Last Edit: July 05, 2015, 08:31:05 pm by akekasak »

• Member
หลังจากกลับมาจาก ชม 4-5 วันก้อมีข่าวดีว่ารถวิ่งได้เเล้ว สาเหตุช่างลองล้างถังน้ำมันเเล้วเดินท่อน้ำมันใหม่ เออเนอะ ว่าเเล้ว
หาทางขนช้างเข้า กทม มาดูเเลเองดีกว่า จะขับกลับก้อใช่ที่ กัวววว กินข้าวลิง ยอมจ่ายเเพงหน่อยดีกว่า ลองหาดูในnet พวก
รถไสลท์เเบบที่ต้องรอวัน คือเค้ามีงานไสลท์ขึ้นมา ชม เเล้วเค้าจะโพสลงในเว็บว่ามีใครต้องการเอารถลง กทม วันที่....ก้อจับคู่
กันไป ราคาประมาณ 7-8 พันบาท ส่งให้ถึงหน้าบ้านเลย เเต่ทางHunter ผมเเกจัดมาให้ได้ราคา 2500 บ เป็นรถเทเลอร์
หรือ ยานเเม่ นั่นเอง เเต่เค้ามาลงให้ที่ อยุธยา นะครับ (นอกเมือง) เเถมรถมาถึงประมาณ5ทุ่ม ถึงเที่ยงคืนนะครับ เเลกกับความถูก
ขับกลับ กทม ด้วยความเสียวเเถมเปลี่ยว มากอีกเป็นของเเถม ผมวิ่งเส้น กาญจนา มาทะลุบางนา ประมาณร้อยโล เเต่ก้อผ่านมาได้
ด้วยดี ไม่มีงอเเง จนถึงบ้าน ครับ

Offline wasusi

• Member
  • Last Login:May 05, 2023, 11:03:01 pm
สวยจัง ถ้าพี่เบื่อจะขายช่วยบอกด้วยนะครับ แม่พัง เนี่ย

Offline iamwashmania

• Verified Member.
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze
เปลี่ยน  icon BMW ออกได้แล้วพี่เอกกาสาก
 :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

รถสวยจัง
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

• Member
มาต่อกันดีกว่าครับ  หลังจากที่ช้างมาถึง กทม เป็นที่เรียบร้อย ก้อจัดการเเต่งต่อเลย เริ่มด้วยวิทยุ
เป็นสิ่งเเรก จะได้เปิดกลบเสียงที่ไม่อยากได้ยิน ชิ้นนี้ได้มา ฟรี จากHunter ของผมบริจาคมาให้
ขอขอบคุณ มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
ตามมาด้วย เบาะ+เเผงประตู เบาะนี่ต้องให้ไวเลยเพราะเวลาขับกระเทือนนี่สปริงทิ่มก้นเจ็บใช้ได้เลย
พร้อมทั้งเปลี่ยนกลอนเเละตั้งประตู ไปด้วย เลย

• Member
น้องwasusi เก็บตังได้3เเสนห้า โทรหาพี่ได้เลยนะ ชุดโอนพร้อม :><:

น้องเจี้ยบเลียบด่วน พี่ยังหาที่เปลี่ยนรูปในiconไม่เจอเลย ถ้าเจอจะรีบเปลี่ยน
เลยนะจ็ะ อ้อเเล้วพี่ให้เด็กวิ่งอะไหล่ของพี่(คนที่ขับอีสามสิบไม่มีหลังคาน่ะ)
ไปขอสติกเกอร์ Jglass จะเอามาติดเเต่ง โรงเลี้ยง ช้างของพี่ซะหน่อย ช่วย
ให้มา หลายๆเเบบหลายๆใบ หน่อยเน้อ :o<

• Member
อยากจะบอกว่า 620 เป็นรถที่ขับเหนื่อย ไม่ค่อยสนุกเลย นะพาวเวอร์ไม่มี เเอร์ ก้อยังไม่ได้ติด
เเต่มันก้อน่ารักดีนะขับไปมีเเต่คนชมคนถาม มันน่าจะเหมาะกับจอดโชว์ ในโรงรถ ซะมากกว่า
ระหว่างที่ลองขับก้อเจอปัญหาอีกเเล้ว เเม่ป้ำเบรค รั่ว ก้อเปลี่ยนซิครับ ตามมาด้วย ขับๆอยู่รถสะอึก
ดับ เป็นทุกเกียร์เลย ปากดว่า คอนเดนเซอร์ เสีย เเต่คราวนี้ไม่ได้กินข้าวกล่องเพราะประคองรถไป
ตายหน้าอู่ พอดี ปิดท้ายด้วยเปลี่ยนไฟท้ายเอง เหนื่อยเอาเรื่อง
« Last Edit: July 08, 2015, 10:23:06 pm by akekasak »

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments