Author Topic: สวัสดีครับ คุณเจ้าบ้าน ขอถามเกี่ยวกับร้านขายอะไหล่ ฟอร์ด อักกฤษหน่อยครับ รบกวนด้  (Read 3527 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ford england

• Guest
เนื่องจากผมมีปํญหา ในการหาซื้ออะไหล่ต่างๆของฟอร์ดอังกฤษยากมากครับ  ไม่รู้จะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ อย่างจำพวกลูกปืนเกียร์เดิมๆ เลนไฟท้าย และโลโก้ต่างๆๆๆ  รถผมเป็น ฟอร์ดคอนซูล คาปรี ขอรบกวนด้วยนะครับ เพราะผมอยากจะทำให้มันกลับมาวิ่งบนท้องถนนได้ซะที่  แล้วพวกล้อซี่ลวดขอบ 13 นี่หาซื้อได้ที่ไหนครับ และราคาเท่าไร ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆนะครับ

ford england

• Guest
ใส่รูปมาให้ด้วยครับเพือจะเจอเจ้าตัวนี้ หรืออะไหล่อื่นๆของมันครับ เพื่อนๆๆคนๆไหนเจอช่วยทีนะครับ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
รอให้คุณนุ๊ก นักรักอังกฤษมาแนะนำครับ ;)

Nuk

• Guest
ผมไม่ถนัดด้วยสิครับกับอังกฤษแบบ Ford เนี่ย ไม่อยู่ในสารบบ Moss Motors โดยเฉพาะ Consul ไม่ค่อยมีร้านไหนมีอะไหล่เฉพาะเจาะจงครับ ในขณะที่ capri ยังมีให้เห็น เท่าที่ผ่านมาไม่ค่อยเห็นที่ไหนมีอะไหล่ครบๆ เลยครับ อะไหล่ค่อนข้างกระจัดกระจาย ลองที่นี่ดูแล้วกันนะครับ คงช่วยได้บ้าง แต่เขาไม่มีเวปนะครับ ต้อง Fax คุยกันเหมือนการสั่งแบบสมัยสี่ห้าปีที่แล้วเลย ;D

Goldendays Motor Services - Ford spares - all models from 1950-1970
UK, Tel: 01603 881155

หรือไม่ก็ลองลิงค์นี้ครับ ผมว่าต้องสั่งจากหลายที่ครับหากจะเอาครบๆ เหนื่อยแทนครับ
http://www.classic-car-directory.com/search/dosearch.asp

แต่ผมว่าหากหาในเมืองไทยได้น่าจะพอมีของเก่าเก็บอยู่บ้าง แล้วก็แวะไปดูคันสี่ประตูที่ลงขายอยู่ใน thaiscooter ด้วยครับพอมีอะไหล่ใช้ได้อยู่บ้างครับ ส่วนหากจะถามเรื่องวิธีการสั่ง การนำเข้า ภาษี ถามผมมาได้ครับ ยินดีให้คำตอบครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments