Author Topic: *********ลองของ 3 กับ 3 ล้อ ตัวเจ็บ กับ DAIHATSU MIDGET MP4*********  (Read 509073 times)

0 Members and 4 Guests are viewing this topic.

Offline @Speed

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:March 06, 2023, 09:23:19 pm
กระทู้นี้ได้ความรู้เพียบ  :good: :good: :good:
แถมความอยากที่เพิ่มพูนขึ้นทุกวัน  :freddie: :freddie: :freddie:
โฆษณาก็แจ๋ว :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley:

Offline AAA

• Member
  • Last Login:July 01, 2019, 03:38:54 pm
พี่คืนนี้ ออล์เวย์ไทยเวอร์ชั่น ไม่ฉายรึพี่   :kiss:

นี่คนรอชมเต็มโรงเลยนะพี่... $^$

ยังไม่ฉายเด่วผมไปเล่นโบว์์ลิ่งรอก่อนนะพี่.. :cheesy:

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
ขอโทษมิตรรักแฟนเพลงนะครับ วันนี้ มาดึกไปสักกะหน่อย

พอดีวันนี้ มีหลาย ๆ เหตุการณ์ ยุ่ง ๆ อยู่ก็พึ่งจะว่างเว้นจากหลาย ๆ ภาระกิจ

วันนี้ หลังจากทำหลังคาผ้าใบ เป็นที่เรียบร้อย ก้อทำให้ไม่ต้องกลัวฝนสักเท่าไรแล้ว

ก็ออกร่อนครับ ในตอนกลางวัน แดดเปรี้ยง ๆ ทดลองดูว่ามันจะร้อนแค่ไหน

ปรากฎว่า ไม่ค่อยร้อนครับ หรือว่าเชียงใหม่ไม่ร้อน ก็ไม่แน่ใจ แต่ก็มีเหงื่อออกหลังนิด ๆ

วันนี้ เป็นวันที่ได้ขับด้วยเบาะตัว Midget เอง ทุกที เอากระดาษวาง ขับบ้าง เอาเบาะชาลีมาวางขับบ้าง

วันนี้ หาสาย น้ำมันมาต่อเข้ากับ ถังพลาสติกชั่วคราวให้ยาวขึ้นและลากสาย

ไปไว้ที่วางเท้าฝั่งคนนั่ง ทำให้สามารถวางเบาะเดิม

ได้ ปรากฎว่า ขับสบายขึ้นเยอะครับ ท่านผู้ชม เนื่องด้วย นั่งได้เ็ต็มก้น ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

มันแคบก็จริง แต่ไ่ม่ทำให้ขับไม่ได้ครับ ตัวผมสูงประมาณ ร้อยเจ็ดสิบสาม หนัก แปดสิบกว่าโล ก็ขับได้

โดยไม่ยากเย็นนัก คือ ระยะห่างต่าง ๆ ทางผู้ผลิต ได้ ทำไว้ ให้ลงตัวที่สุดในขนาดของภายในห้องโดยสาร

ถือว่าโอเค โดยรวมรับได้ ทั้งหมดครับ แต่ต้องลอง ว่าหากมีพนักพิงหลังจะเป็นอย่างไร

มาต่ออีกครั้งในคราวต่อ ๆ ไปนะครับ

ตอนนี้มาชมรูปไปพลาง ๆ ก่อน ว่า เบาะเดิมหน้าตาเป็นอย่างนี้นี่เอง ยังไม่สวยนะครับ เอาแค่พอลองขับได้

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
และวันนี้ ก็ได้ แวะไป ทำการเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ เนื่องจากข้องใจมานานพอสมควร

ว่า เวลาเปลี่ยนเกียร์ จากหนึ่งไปสอง จากสองไปสาม ทางตรังบอกว่า ต้องให้เครื่อง

รอบลดลงมา แล้วค่อยเปลี่ยน ไม่งั้น จะมีเสียงดังเหมือนเฟืองขบกัน มันก็เป็นอย่าง

เขาว่ามา มาดูสภาพเกียร์ ครับ มีแต่รอยน้ำมัน ออกทุกรูที่มันออกได้ ทำให้คิดว่า

ในนั้นมันจะมีน้ำม้นกี่มากน้อย และ สภาพน้ำมัน จะเป็นอย่างไร ส่วนตัวเครื่องไม่ต้อง

ดูให้เสียเวลา เพราะมันเป็นเครื่องสองจังหวะ ไม่มีน้ำมันเครื่องครับ เพราะมัน ให้

ออโต้ลูปที่ผสมในน้ำมันเบนซิล มาหล่อลื่น ผนังเสื้อสูบ  ทำให้ลูกสูบไม่ติดแค่นั้น

ปรากฎว่า ถ่ายออก มา มีประมาณ ห้าฝา ลิโพ  ห้าฝาลิโพ จริง ๆ ซิครับ ท่าน เสียดาย

ที่ไม่ได้ถ่ายรูปมา แค่นั้น ยังจิบ ๆ สภาพน้ำมันเครื่อง เป็นเหมือน ช๊อคโกแล็ค เนียว ๆ

แบบ เอาช๊อคโกแล็ค มาต้ม แต่ไ่ม่ดำเพราะมันสีเหมือน โอวัลติน อธิบาย ซะน่ากิน

แต่ จริง ๆ แล้ว ช๊อค ครับ เพราะจำนวนที่มันมีคือห้าฝาลิโพ ก็เท่ากับ มันไ่ม่มีน้ำมันเกียร์

นั่นเอง ครับ ท่านผู้ชม ก็ต้องให้เด็กไป ซื้อโซล่า ใส่เข้าห้องเกียร์ เพื่อล้าง สักกะหน่อย

ซื้อมาสัก ลิตรครึ่ง ใส่เข้าไปทางด้านบนมีรูอยู่รูหนึ่ง ใส่ครั้งแรกเข้าไปลิตรหนึ่งเลย

ติดเครื่อง เดินหน้าถอยหลังนิดหน่อย ถ่ายออก ดำครับ น้ำมันที่ใส่เข้าไปดำ ครับ

ก็เหลือ อีกครึ่งลิตร ก็ซ้ำ เข้าไป ก็ดำอยู่ดี แต่ ล้างแค่นี้ พอก่อน เพราะในอนาคต

มันต้องฝ่า แน่นอน ก็ทำแค่กันมันพังไปก่อน ตอนใส่ โซล่า(ดีเซล) เข้าไป ลืมบอกไปว่า

มันไหลออกทาง ซิล ทั้งด้านหน้าเกียร์ และ ท้ายเกียร์ แสดงว่ามันรั่วจากตรงนี้ ทำให้มัน

ไม่ีมีเหลือ แต่มันก็ทนดีนะครับ เพราะไม่มีน้ำมันเกียร์ มันก็ไม่พังแฮะ

คราวนี้ ก็ต้องใส่น้ำมันเกียร์ เข้าไป ถามทางนั้นบอกว่า ประมาณ ลิตรกว่า ๆ

ปรากฎว่า เติมน้ำมันเกียร์ ทางด้านข้างที่ไว้เติม แค่ประมาณครึ่งลิตรก็ล้นทะลักทะลวง

มันน่าจะประมาณ 400 ซีซี ก็พอสำหรับห้องเกียร์ ทำไมมันใช้น้อยจริง ๆ

ไม่เป็นไร ใช้ไปก่อน เรื่องทะเบียนเรียบร้อย โดนแน่ ๆ

ในรูปแรก สภาพเกียร์ ครับ บอกแล้วออกทุกอนู ต้องค่อยเติมเรื่อย ๆ กันพัง

รูปสอง ตรงพื้นใต้เกียร์ รอยที่มันหยด แปะ ๆ

Offline ssc18

• Mods Addict
  • Member
  • Last Login:February 21, 2011, 10:10:50 pm
    • drEAm mAstEr 's Space
ติดใจมานานแล้วครับ แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี

ต้่องขอบคุณ พี่อู๋ เป็นอย่างมาก ที่ช่วยจุดประกายให้เด็กหลงทางครับ

ของผมขอเล็งกระบะยาว MP5 ไว้ขายของครับ

แต่ก่อนอื่นต้องหารถให้ได้ซะก่อน
^^

รบกวนสอบถามสักสามข้อ ก่อนเป็นออเดิร์ฟ นะครับ

1. รถนี้รับ นน. 350 กก. นี่รวมคนขับกับผู้โดยสาร ด้วยหรือเปล่าครับ
2. รถแบบนี้ ในทะเบียนเป็นรถประเภทไหนหรอครับ ใช้มาขนของได้ถูกกฎหมายใช่ไหมครับ
3. ถ้าเอามาใช้ขับขี่ในชีวิตจริง นี่เป็นไปได้หรือเปล่าครับ

รบกวนถามเป็นความรู้หน่อยครับ

^^

• Member
ลืมบอกไป หลังเติม น้ำมันเกียร์ เรียบร้อย และขับกลับบ้าน

เข้าเกียร์ แข็งขึ้น แต่เข้าง่ายขึ้น ไม่ต้องรอเครื่อง รอบลงต่ำ

เท่ากับตอนแรก คือ ช่วงเปลี่ยนเกียร์ เร็วขึ้น ทำให้ขับง่ายขึ้น

ไม่งั้น เวลา เปลี่ยนเกียร์ แต่ละเกียร์ ต้องรอ ซึ่งทำให้ช้ามาก

เพราะธรรมดามันก็ช้าอยู่แล้ว ความเร็ววันนี้ที่ทำได้น่าจะประมาณ

ห้าสิบ หกสิบกิโลเมตรต่อชั่วโมง แต่สามารถไปได้เร็วกว่านี้อีก

แต่เนื่องจาก หลาย ๆ อย่างกลัวมันผิดพลาด ทำให้เสียหายได้

ก็เลยทำแค่นี้ ก็เร็วพอตัวสำหรับเจ้า Midget แล้ว ปลอดภัยดีครับ

วันนี้ ตอนลองขับ ไปขับมาทดลอง เปิดเจ้าตัวรับลมที่ตรงใต้ไฟหน้า

ซึ่งที่เคยอธิบาย มาแล้วว่า MP4 มีขนาดเล็ก MP5 มีขนาดใหญ่

ในตัวรถผมเป็น MP4  ซึ่งมีขนาดเล็ก ลมเข้ามาปะทะ เข้าที่หน้าแข้ง

พอดิบพอดี มีลมเอื่อย ๆ พอประมาณ แต่ถ้าเป็น MP5 น่าจะเวอร์มาก ๆ

สำหรับเจ้า Option ตัวนี้ มิน่าที่ตรัง เขาจึงนิยมแปลงเป็นช่องลมใหญ่กันหมด

รูปแรก MP4

รูปสอง MP5

Offline Hayabusa

• !!! SKYLINE HGC 210 !!!
  • Member
  • Last Login:September 20, 2015, 02:22:20 am
ขอโฆษณาบ้างครับ :good:
PURE-PASSION

• Member
หลาย ๆ ท่าน อาจจะสงสัยว่ามันทำงาน ยังไง

ง่าย ๆ ครับ ใช้ ออโต้มือ ล้วน ๆ ครับ คือมันใช้มือ

แงะ ออก ได้เลย และใช้มือ ตบปิดได้เลย

ผมก็เลยรวบรวมรูปที่ตัว อุปกรณ์ ทางด้านหลังมันมาให้ชม

เผื่อใคร มีรถขึ้นมาจะได้เห็นหน้าตาที่แท้จริง มันควรจะเป็นแบบใด

ด้านหลังช่องลมหน้าตาเป็นอย่างนี้ ในรูปเป็นของรุ่น MP4

• Member
ในรูปด้านบน มันขาดอุปกรณ์อีกอย่างครับ มันคือสปริง

โดยส่วนใหญ่ทำกันแบบมั่ว ๆ หากได้รถมาจะเข้าใจ

ผมก้อเดือนร้อน เสนอ แบบดั่งเดิมว่าทำกันง่าย ๆ หน้าตา

เป็นเช่นในรูป เป็นอะไรที่ทำได้ง่าย ๆ นะครับ

รูปที่นำมาสามารถอธิบาย ได้ง่าย ๆครับ

แต่แนะนำ เหล็กเส้นเล็ก ๆ นี้ แนะนำเส้นสแตนเลสน่าจะดีครับ

เป็นอะไรที่คล้ายเหล็กสปริง คือให้ตัวได้

• Member
ติดใจมานานแล้วครับ แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี

ต้่องขอบคุณ พี่อู๋ เป็นอย่างมาก ที่ช่วยจุดประกายให้เด็กหลงทางครับ

ของผมขอเล็งกระบะยาว MP5 ไว้ขายของครับ

แต่ก่อนอื่นต้องหารถให้ได้ซะก่อน
^^

รบกวนสอบถามสักสามข้อ ก่อนเป็นออเดิร์ฟ นะครับ

1. รถนี้รับ นน. 350 กก. นี่รวมคนขับกับผู้โดยสาร ด้วยหรือเปล่าครับ
2. รถแบบนี้ ในทะเบียนเป็นรถประเภทไหนหรอครับ ใช้มาขนของได้ถูกกฎหมายใช่ไหมครับ
3. ถ้าเอามาใช้ขับขี่ในชีวิตจริง นี่เป็นไปได้หรือเปล่าครับ

รบกวนถามเป็นความรู้หน่อยครับ

^^

ขอบคุณที่ติดตามชมมาโดยตลอดครับ

้ถ้านำรถแบบนี้มาขายของได้ ก็เป็นแนวทางที่ทำให้ลูกค้าจดจำได้ง่ายครับ เพราะตัวจริงมันน่ารักมาก ๆ

รถนี้รับน้ำหนัก ช่วงกระบะได้ 350 Kg

หากทำทะเบียน เป็นป้ายขาวแล้ว ก็สามารถนำไปใช้ได้ทั่วประเทศ ครับ แต่สามารถต่อภาษีได้ทุกจังหวัดยกเว้นกรุงเทพ

หากจะนำมาใช้ในชีวิตจริง หรือในชีวิตประจำวัน แนะนำให้เปลี่ยนเครื่อง เป็นเครื่องสองสูบ อย่างเช่นรถตุ๊ก ๆ ในกรุงเทพ

หรือที่ตรังเอง เนื่องจากความแน่นอนในระบบเครื่องยนต์ นั้นเอง และต้องควบคู่กับการเปลี่ยน เกียร์ และเฟืองท้าย แต่

ผลที่ได้มาคือความเร็วที่เพิ่มขึ้น ได้ข่าวแว่ว มาที่ตรัง เขาวิ่งกันเกือบร้อย หรือเป็นร้อย กิโลเมตรต่อชั่วโมงกันเลยทีเดียว

แต่ก็ต้องระวังอยู่ดีเพราะ เนื่องจากมันเป็นสามล้อ เวลาเบรค จึงทำได้แค่ล้อหลังเท่านั้นนะครับ  แต่ถ้าจะเป็นเครื่องเดิม

ขอแนะนำเป็นแนวอนุรักษ์ ครับ คือมีัไ้ว้ขับขี่เป็นโอกาส แต่ถ้าคุณมีช่างที่ชำนาญ หรือคุณสามารถซ่อมรถเองได้ก็เครื่อง

เดิม ใช้ในชีวิตประจำวันได้ แน่นอน มันทนมาได้ เกือบห้าสิบปี จะทนต่อไม่ได้เชียวหรือ

ขอโฆษณาบ้างครับ :good:

อะไรนี่ จะรอตอนโฆษณาอย่างเดียวเลย จัดไปนะครับ

โฆษณา
« Last Edit: August 01, 2008, 12:28:44 am by อู๋ Skyline < ID 19 > »

Offline Starman

• Member
  • Last Login:May 18, 2015, 12:20:34 pm
กระทู้นี้ได้ความรู้เพียบ  :good: :good: :good:
แถมความอยากที่เพิ่มพูนขึ้นทุกวัน  :freddie: :freddie: :freddie:
โฆษณาก็แจ๋ว :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley:

ให้ไว  ให้ไว นะ พี่จะไปสำรวจเส้นทางให้นะ  :kiss:

• Member
  • Last Login:February 21, 2011, 10:10:50 pm
http://www.tamasoft.co.jp/pepakura/gallery/gallerydetails.php?id=401

:azn:

มีที่เป็น midget ไหมครับ
พยายามหาแล้วแต่อ่าน ภาษา ญี่ปุ่นไม่ออก

แหะๆ - -"a

Offline NUMKE36

• สวัสดีครับ
  • Member
  • Last Login:August 29, 2017, 10:44:46 am
โฆษณาแจ๋วครับ หกหมดเลยอ่ะ  \^^/ :smitten:

Offline ALICECOOPER

• Member
  • Last Login:April 14, 2020, 10:52:02 am
 :good: อ่านมาตั้งนานเหนื่อยแระ พักโฆษณากันซักหน่อย ( ขอร่วมเป็นผู้สนับสนุนรายการด้วยคน)

• Member
-------ขอบคุณสำหรับ ผู้ร่วมสนับสนุนรายการอีกท่านนะครับ---------

เนื่องจากเมื่อวาน ได้ทดลองล้างห้องเกียร์ ด้วย น้ำมันดีเซลปรากฎว่าดีเป็นที่ยอมรับ

แต่ ยังไงดีละน้ำมันมันหยด ไม่ปลอดภัยต่ออุปกรณ์ของรถ คือชุดเกียร์ นั้นเอง

เช้าวันนี้ ก็เป็นอะไรที่ทนไม่ได้ ก็เลยขับไปที่อู่ที่คุ้นเคยกัน ยังไม่อยากทำเองเนื่องจาก

มีอะไรจะได้มีที่ปรึกษา เพราะเราไม่รู้จักมันดีพอ แต่ช่างเห็นครั้งแรกก็คำถามเดิม ๆ

อู๋เล่นอะไรอีกแล้ว วันนี้ทำอะไร อีกละ ก็เลยบอกว่า ยกเกียร์เปลี่ยนซีล

มันรั่ว ถ้าจะหมดอายุ ก็เลยมาดูว่า เห็นสภาพมันแล้ว อู๋รับบ่ได้ รับบ่ได้

ยกลงโดยด่วน

• Member
การยกเกียร์ลง ธรรมดา ต้องใช้อุปกรณ์ พอสมควร และเป็นงาน ยากพอดูที่จะทำเอง

แต่เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ครับ ทำเองได้ครับ ยืนยันนะครับเพราะ ผมได้ทดลองทำที่อู่

ไม่ใช่อะไร เผื่อพลาด แค่นั้นเอง ไม่มีอะไรในกอไผ่ ครับ

การถอดเกียร์ลงนั้น ไม่มีอะไรยุ่งยากครับ คือถอดน๊อตด้านหน้า สี่ตัว

ถอดน๊อตปลายเกียร์ ที่ติดยางยอย เพลากลาง อีกสามตัว

และถอดน๊อตที่ ยางหิ้วเกียร์อีกข้างละสองตัว และน๊อตที่ด้านบนเกียร์อีกสี่ตัว เพราะว่า

เราจะเอาเกียร์ออกด้านล่างครับ ไม่เอาออกติดคันเกียร์ ว่าแล้ว มันก็ออกมาอย่างว่านอนสอนง่าย

ไม่มีอะไรยากครับ ทำเองกันได้ ถ้ามีความรู้เชิงช่างพอสมควรครับ

มาดูสภาพมันกัน อู๋รับบ่ได้ รับบ่ได้ อีกแล้ว ดูแล้วคิดเช่นเดียวกันกับผมหรือเปล่า เละมาก ๆ

แต่...............................................................................มันก็เป็นแค่คราบน้ำมันที่ติดฝุ่น

ขุดเบา ๆ ก็ออกง่าย ๆ ก็เลยต้องสลัดขี้ฝุ่น ขี้ผงเมืองตรังที่เค้าสะสมมาไม่รู้กี่ปีออกไปซะ
« Last Edit: August 01, 2008, 09:18:17 pm by อู๋ Skyline < ID 19 > »

• Member
คราวนี้ ก็ต้องพึ่งความขยันหมั่นเพียร ของตนเอง ตามภาษิตที่ว่า

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน เพราะช่างไม่ยอมขูดให้ก็ต้องลงมือเอง

ซื้อเบนซิลไปสองร้อย ใช้ไปสักร้อยห้าสิบ กับแปรงสีฟันเ่ก่า ๆ

สักอัน และ แปรงล้างของ หรือแปรงทาสีขนแทบจะไม่มีอีกอัน

ออกมา หลอกขาย สบาย ๆ ว่าเป็นเกียร์ มือสองญี่ปุ่นไม่เคยใช้

บ้านเรา เพราะเชียงกงที่เรา ๆ ท่าน ๆ เห็นของสวย ๆ แห้ง ๆ

เค้าก็ล้างก่อนมาขายเรานี่แหละ

• Member
ต่อมาก็ตรวจสอบสภาพหวีครัช อะไรต่อมิอะไรก็ยังอยู่ในสภาพ

ยังใช้ได้อยู่ มีอะไรอีกอย่างนะครับ ลูกปืนครัชต้องถอดออกก่อนล้าง

เบนซิน นะครับ ไม่งั้น เสียงดังมาแน่ ห้ามล้างเบนซิลนะครับตัวนี้

ด้านท้ายเกียร์มีปั้มออโต้ลูป อยู่ แต่ถูกตัดปะเก็นปิดไป ตรงตัวช่องปั่น

ให้เจ้าปั้มทำงาน แต่ไม่ซีเรียส ครับ ถอดออกก้อดีครับ เพราะใช้ผสมถัง

แน่นอนกว่าเยอะ หากเจ้านี่เสีย สูบติดแน่ ๆ และรุ่น MP4 ที่ตรังให้ข้อมูล

มาว่า ไม่มีปั้ม ครับ เนื่องจากสันนิฐาน จากหลาย ๆ คัน หากมาจากญี่ปุ่น

เป็นรถใหม่ เลขตัวถัง กับ เลขเครื่องเป็นเลขชุดเีดียวกัน แต่ของผมในเล่ม

ไม่ตรงกัน ก็คือน่าจะเปลี่ยนเครื่อง ยนต์เก่าจากญี่ปุ่นมาในอดีตที่มันเคย

รุ่งเรือง เชียงกงนำเข้าอะไหล่ ตัวเครื่อง และอื่น ๆ เป็นว่าเล่น ประมาณนั้น

ครับ จากการคลาดเดาจากตัวผมเองนะครับ

• Member
มาดูเฟืองเกียร์ มันซิครับ เป็นแบบ มอเตอร์ไซค์ เลย ใช้เฟื่องตรง และ กล้ามปู เป็นตัวเปลี่ยนเกียร์

แบบนี้ ถ้าผ่าเกียร์ เปลี่ยน ในสเตป Nostalgic โดนแน่ ๆ

ก็จัดการเปลี่ยน เจ้า ตัวปัญหาของงานนี้ ก็คือ เจ้าซิลตัวนี้ ค่าตัวไม่กี่บาท น่าจะจบเรื่อง น้ำมันรั่วหรือ

หยดไปได้ และตัดปะเก็นเปลี่ยน ด้านบนเกียร์ และ ตัวปั้ม และมีกลึงตัวอุดสายไมล์มาอีกตัว

ที่ตรังเล่น เอาด้านหัวน๊อต เข้าไปอุด ซะอย่างงั้น แล้วมันจะไม่รั่วไม่ซึมได้อย่างไร ก้อแก้โดยการ

กลึงตัวอุด ที่มียางโอริง รอบตัวมัน ตัดปัญหาเรื่องรั่วซึม ได้แน่นอน รอไว้หาสายไมล์ มาได้ก็ถอด

ออกมาใส่สายไมล์เข้าไปแทนที่ จบ ง่าย ๆ ค่าโรงกลึง ไปอีก แปดสิบ บาท แต่ไม่มีรูปนะครับ

สังเกตุได้จากช่วงด้านหลัง ๆ ของเกียร์ ด้านบน มีวัตถุสีเงินมาแทนที่เป็นน๊อตตัวผู้หงายท้องอยู่นะครับ

ก็ทำการประกอบเข้าไป เพราะ ไม่มีเวลาแล้ว สำหรับวันนี้ ก็ขับรถไปรับลูกกลับจากโรงเรียน

ลูกบอกว่า อายมาก ๆ เนื่องจากตลอดทางมีแต่คนมอง แล้วยิ้มกับหัวเราะ

w^w

• Member
พรุ่งนี้พี่ป๋อง Starman  มาเชียงใหม่

เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวเชียงใหม่ ต้องเจอกันซะแล้ว

ว่ายังไงกันบ้างครับ

โฆษณา

Offline nong26june

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 w^w w^w

มาเชียร์ครับ
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet

ลูกบอกว่า อายมาก ๆ เนื่องจากตลอดทางมีแต่คนมอง แล้วยิ้มกับหัวเราะ

w^w

ต้องฝากพี่ป๋อง starman ถ่ายรูปอู๋กับลูกในสามล้อ มาโชว์ซะแล้ว  อารมณ์ always
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

• Member
โมเดลกระดาษ

ที่มา:http://www.tamasoft.co.jp

:><:

Offline @Speed

• Member
  • Last Login:March 06, 2023, 09:23:19 pm

w^w

ต้องฝากพี่ป๋อง starman ถ่ายรูปอู๋กับลูกในสามล้อ มาโชว์ซะแล้ว  อารมณ์ always
น้องเนยไม่ปลื้ม !o! !o! !o! !o! !o!
อย่างนี้สงสัย..............??????  :><: :><: :><:
ก็ตามที่เราคุยกันนะน้อง :azn: :azn: :azn: :azn: :azn:

Offline POR5787

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:April 28, 2015, 11:57:53 pm
 :good: สุด ยอดครับพี่อู๋ คราวหน้าลองใช้น้ำมันก๊าซล้างดูนะครับสะอาดและไม่ละเหยเร็วครับผมใช้อยู่ครับเอาลมเป่าแล้วเอาผ้าเช็ดก็ ปี๊ด แล้ว ครับ  มารอดูต่อครับ โดยเฉพาะ โฆษณา เนี่ยเด็ด (8-)

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments