Author Topic: *********ลองของ 3 กับ 3 ล้อ ตัวเจ็บ กับ DAIHATSU MIDGET MP4*********  (Read 509103 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
ตอนนี้ขาดอะไหล่บางอย่างอยู่ อยากถามข้อมูลหน่อยครับ
nop_oo@hotmail.com ที่เมืองกาญฯมีใช้อยู่3คันคับ

ผมไม่มีอะไหล่ขายนะครับ บอกก่อน แต่พอจะแนะนำอะไรได้บ้างนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ โทรคุยง่ายกว่าครับ 086-6541138

Offline toui45

• Member
  • Last Login:October 14, 2016, 10:34:48 pm
อยากทราบผู้รู้ว่ามีลายเซ็นของรถรุ่นนี้ไหม ผมได้มามีตัวนกMPAยาวเกือบคืบ super 1อัน Deluxe 3อัน เก็บมาจะ20ปี ผมไม่ได้เล่นนะ

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
อยากทราบผู้รู้ว่ามีลายเซ็นของรถรุ่นนี้ไหม ผมได้มามีตัวนกMPAยาวเกือบคืบ super 1อัน Deluxe 3อัน เก็บมาจะ20ปี ผมไม่ได้เล่นนะ

พี่ครับรบกวนติดต่อกลับมาหาผมอีกครั้งได้ไหมครับ พอดีวันนั้นยุ่งมาก ๆ ครับ เลยลืมบันทึกเบอร์ไปเลยรบกวนด้วยนะครับ

Offline speeddproshop

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:February 20, 2016, 08:41:09 pm
    • SPEED D Proshop
ผมสั่งกระจกหน้า MP5 มา ใส่กะ MP4 ไม่ได้ใช่เป่าพี่

เบาะอันนี้ของ รุ่นไหนฮะ
เศษเหล็กของใครบางคน อาจมีความหมายมากกว่านั้น สำหรับใครอีกหลายๆคน

www.speed-d.com
www.speeddproshop.com

Offline muto

• Member
  • Last Login:July 28, 2020, 11:25:20 pm
ไมมาครับ เอารูปมาฝากเห็นราคาตอนนี้แล้วหนาว เลยไม่มีแรงถ่ายภาพต่อเลย อิอิ   :dontknow: :dontknow:

คันนี้เค้าบอกว่าของคน กทม.  :op

คันนี้เช่นกัน   :good:

คันนี้ขายแต่ :uglystupid2: :uglystupid2:

Offline Ekalak Chomsiri

• Member
  • Last Login:May 03, 2011, 03:04:50 pm

• Member
ผมสั่งกระจกหน้า MP5 มา ใส่กะ MP4 ไม่ได้ใช่เป่าพี่

เบาะอันนี้ของ รุ่นไหนฮะ

กระจก MP5 ไม่เหมือนกับเจ้า MP4 ขนาด ไม่เหมือนกันเลย

ส่วนเบาะ นี้ น่าจะเป็น MP5 เนื่องจากมีการรีดลาย ถ้าเป็น MP4 ลายเรียบ

Offline denden

• Member
  • Last Login:February 20, 2012, 12:14:28 am
ลองชมครับ

Offline denden

• Member
  • Last Login:February 20, 2012, 12:14:28 am
ภาพต่อครับ

Offline dewdew

• Member
  • Last Login:December 19, 2017, 07:33:05 pm
ปัยยื่นเรื่องขอทำทะเบียนส่วนบุคคลมาอีกแล้วค่ะ ผ่านแล้ว หลังจากพยายามมาหลายรอบ
ดีจัยสุดๆ ไว้จะมาอัพรูปให้ดูนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่า เพิ่งจะเริ่มหาของเองมั่ยรุว่า จะเส็ดเมื่อไหร่เนี่ย ....

Offline ssc18

• Mods Addict
  • Member
  • Last Login:February 21, 2011, 10:10:50 pm
    • drEAm mAstEr 's Space
ปัยยื่นเรื่องขอทำทะเบียนส่วนบุคคลมาอีกแล้วค่ะ ผ่านแล้ว หลังจากพยายามมาหลายรอบ
ดีจัยสุดๆ ไว้จะมาอัพรูปให้ดูนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่า เพิ่งจะเริ่มหาของเองมั่ยรุว่า จะเส็ดเมื่อไหร่เนี่ย ....

รบกวนสอบถามได้ไหมครับว่าไปทำที่จังหวัดอะไรมา อยากทราบรายละเอียดน่ะครับ
ผมอยู่กทม อยากไปทำมั่งครับ แต่ไม่มีร้านค้า ขนส่งที่ตรังเึค้าว่าไม่ให้ทำ
-*-

• Member

ยินดีด้วยนะครับ ที่เค้ารับเรื่องแล้ว ไว้มาอัพเรื่อย ๆ นะครับ

รบกวนสอบถามได้ไหมครับว่าไปทำที่จังหวัดอะไรมา อยากทราบรายละเอียดน่ะครับ
ผมอยู่กทม อยากไปทำมั่งครับ แต่ไม่มีร้านค้า ขนส่งที่ตรังเึค้าว่าไม่ให้ทำ
-*-

น้องเค้าทำทะเบียนกรุงเทพครับ

• Member
  • Last Login:February 21, 2011, 10:10:50 pm

ยินดีด้วยนะครับ ที่เค้ารับเรื่องแล้ว ไว้มาอัพเรื่อย ๆ นะครับ

-*-

น้องเค้าทำทะเบียนกรุงเทพครับ

เยี่ยมเลยครับ ผมเคยไปเปรยๆถาม ที่ขนส่ง จตุจักร
เค้าว่ามีคนทำได้ แต่เป็นร้านอาหาร
อย่างนี้ ถ้าผมไม่มีร้านค้า จะทำได้ไหมครับ

ปล. ผมชื่ออ้นนะครับ ได้ mp5 มาจากตรังครับ รบกวนขอคำแนะนำจากรุ่นพี่ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ
^^

• Member
  • Last Login:December 19, 2017, 07:33:05 pm
ทำที่กรุงเทพนี่แหละค่ะ ติดต่อที่ช่อง 19 ชั้น 3 ได้เลยค่ะ
แต่จะทำได้ก้อต้องมีกิจการอะไรซักอย่างด้วย เอกสารเยอะค่ะ ลองดูๆ  O:D

Offline Bank99

• Member
  • Last Login:July 21, 2013, 12:08:34 am
สุดยอดมากคับ สำหรับกระทู้นี้ เริ่มแรกเลยผมเข้าไปค้นข้อมูลใน กูเกิลคับ แล้วเปิดมาเจอกระทู้นี้ แต่ไม่เห็นรูปคับ

ก้อเลยสมัครสมาชิก โดยสมัครไปทั้งสิ้น 2ครั้งคับ ครั้งแรกไม่ผ่านไม่รู้เหมือนกันว่าเปนเพราะอะไร แต่ตอนนี้เปนสมาชิกแล้วคับ

เลยได้อ่านและศึกษากระทู้นี้แบบเต็มๆซักที ได้ความรู้มากมายคับ เพราะโดยส่วนตัวแล้วผมชอบ ไอ้เจ้ากบนี้ มานานแล้วคับ

แต่เพิ่งมีโอกาสได้ครอบครองมันเมื่อ 2เดือนก่อนคับ  ตั้งแต่มันยังเปนซากคับ จนปัจจุบันนี้วิ่งได้แล้วคับ ยังไงแล้วผมจะนำภาพมาลงนะคับ

**ขอบคุนนะคับสำหรับกระทู้ดีๆ เช่นนี้  ยังไงผมจะติดตามโดยตลอดคับ **

Offline Bank99

• Member
  • Last Login:July 21, 2013, 12:08:34 am
ตอนนี้รถผมยังเปนป้ายเหลืองอยู่คับ

ที่ขนส่งเค้าบอกว่าต้องทำสีใหม่ก่อนถึงจาเปลี่ยนเป็นป้ายขาวได้คับ

ผมต้องกินแกลบแทนข้าวแล้วตอนนี้ จึงต้องรอเวลาไปก่อนคับ

( เห็นมีคนถามว่าติดแอร์ได้รึป่าวอยู่ในกระทู้นี้  แต่จำไม่ได้ว่าหน้าไหนคับ 

ติดได้นะคับ ผมเจอคันนึงที่ขนส่งตรังคับ ออกแนว Racing ติดแอร์เรียบร้อย

จึงเข้าไปถามพี่เค้าว่า พี่ๆ ติดแอร์ด้วยหรอคับ ลากรอดหรอคับ พี่เค้าบอกว่า

พี่เปลี่ยนเปนเครื่อง 3สูบแล้วววว จบข่าวคับติดได้ แต่รถผมติดพัดลมอยู่คับ )

** ขอบคุนสำหรับกระทู้ดีๆเช่นนี้นะคับ **

• Member
ยินดีครับสำหรับมิตรรักแฟนเพลงทุก ๆ ท่านครับ

บางคน ที่มีอติ ไม่ว่าจะเกี่ยวกับตัวผมเอง หรืออะไรก็ตาม

นำผมไปกล่าวหาต่าง ๆ นานา ว่าปั่นรถสามล้อ บ้าง

ทำให้รถสามล้อ แพงบ้าง ผมก้อแค่อยากจะให้ผู้ที่ชื่นชอบ

รถรุ่นนี้ มีข้อมูลต่าง ๆ ในการทำรถที่ไม่ได้เป็นข้อมูลมั่ว ๆ

ดังเช่นในอดีตที่ไม่รู้จะหาข้อมูลจากไหน จึงรวบรวมเป็น

ข้อมูลในกระทู้นี้ซึ่งเป็นข้อมูลจากประเทศเจ้าของที่ผลิต

ซะเป็นส่วนใหญ่ และอีกทั้งเป็น ข้อมูลอ้างอิงเรื่องอะไหล่

ขอบคุณที่ให้กำลังใจนะครับ และขอเป็นกำลังใจกับผู้ที่อยาก

จะทำรถรุ่นนี้ ไม่ว่าจะมีแล้วหรือยังไม่มี

• Member
จากใจนะครับ สำหรับผม ถ้าไม่มีกระทู้นี้ ไม่มีรุ่นพี่ทุกๆท่านที่ช่วยกันถามกันตอบ ผมก็ยังไม่มีข้อมูลเยอะขนาดนี้ และไม่กล้าตัดสินใจซื้อก็เป็นได้ครับ

ส่วนราคา ถ้ามันแพงไปไม่ถูกใจเรา ก็ไม่ต้องซื้อก็ได้นี่ครับ พอใจซื้อพอใจขาย เลาะๆหาเอาผมว่าน่าจะมีอีกหลายที่นะครับ
( ไม่รู้เป็นอะไรพอเวลารถชนิดไหนราคาสูงขึ้นๆ ต้องหาแพะมาเป็นประเด็นถกกันตลอด เป็นอย่างงี้ซะหลายวงการ -*- )

เป็นกำลังใจให้พี่อู๋ครับ

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
บางคนอยากดังในด้านนักวิจารณ์ แต่ไม่มีคุณธรรม
ลืมนึกถึงสิ่งต่าง ๆ รอบตัว เอาว่าเก๋าเป็นหลัก
หยิบยกประเด็นต่าง ๆ เพื่อสร้างสถานะการณ์ให้ตัวเองโด่งดัง  :knuppel2:

ช่างเขาเถอะพี่ เพราะยังอยากให้มีกำลังใจทำสิ่งดีต่อไปครับ  :good: :good: :good:

Offline คุณโจ๋น

• CLASSIC IN MY ..........เข้าเส้น..
  • Member
  • Last Login:June 14, 2019, 09:24:40 am
บางคนอยากดังในด้านนักวิจารณ์ แต่ไม่มีคุณธรรม
ลืมนึกถึงสิ่งต่าง ๆ รอบตัว เอาว่าเก๋าเป็นหลัก
หยิบยกประเด็นต่าง ๆ เพื่อสร้างสถานะการณ์ให้ตัวเองโด่งดัง  :knuppel2:

ช่างเขาเถอะพี่ เพราะยังอยากให้มีกำลังใจทำสิ่งดีต่อไปครับ  :good: :good: :good:

เห็นด้วยกับคุณโจ้ครับ อย่าไปฟังมากพวกชอบวิ-คนอื่น ๆ ที่ไม่ใชพรรคพวกตนเอง แค่ใจเราเป็นสุขที่ได้เพิ่มความรู้ในหลาย ๆ ด้านให้พี่น้องมิตรรักแฟนเพลงก่อพอแล้ว :-! :-! :good: :good:
ทุกปัญหามีทางออก ทุกทางออกมักมีปัญหาใหม่ ๆ เสมอ อย่าท้อ สู้ ๆ

• Member
ของแบบนี้ ถ้ามั่ยรัก มั่ยชอบ ก้อมั่ยรู้คุณค่าหรอกพี่...นี่ถ้ามั่ยมีกระทู้อย่างงี้...นู๋ๆ จะหาความรู้จากหนัยเนี่ย

• Member
หูกระบะของพี่อู๋กะของพี่เด่น แบบไหน original คะ

• Member
หูกระบะของพี่อู๋กะของพี่เด่น แบบไหน original คะ

หูกะบะของพี่ เป็นแบบ MP4 ส่วนของคุณเด่น เป็นแบบ MP5

เพราะรถพี่เป็น MP4 ส่วนรถคุณเด่นเป็น MP5 ครับ มันบ่เหมือนกันเจ้า

Offline muto

• Member
  • Last Login:July 28, 2020, 11:25:20 pm
ยินดีครับสำหรับมิตรรักแฟนเพลงทุก ๆ ท่านครับ

บางคน ที่มีอติ ไม่ว่าจะเกี่ยวกับตัวผมเอง หรืออะไรก็ตาม

นำผมไปกล่าวหาต่าง ๆ นานา ว่าปั่นรถสามล้อ บ้าง

ทำให้รถสามล้อ แพงบ้าง ผมก้อแค่อยากจะให้ผู้ที่ชื่นชอบ

รถรุ่นนี้ มีข้อมูลต่าง ๆ ในการทำรถที่ไม่ได้เป็นข้อมูลมั่ว ๆ

ดังเช่นในอดีตที่ไม่รู้จะหาข้อมูลจากไหน จึงรวบรวมเป็น

ข้อมูลในกระทู้นี้ซึ่งเป็นข้อมูลจากประเทศเจ้าของที่ผลิต

ซะเป็นส่วนใหญ่ และอีกทั้งเป็น ข้อมูลอ้างอิงเรื่องอะไหล่

ขอบคุณที่ให้กำลังใจนะครับ และขอเป็นกำลังใจกับผู้ที่อยาก

จะทำรถรุ่นนี้ ไม่ว่าจะมีแล้วหรือยังไม่มี

เพราะกระทู้นี่หล่ะ เป็นต้นเหตุ  :good: :good: :good: 
เป็นแหล่งข้อมูลชั้นดีของผมเลย   :smitten:

Offline kung_vcd

• Member
  • Last Login:June 07, 2012, 03:29:40 pm
หวัดดีครับผมสมาชิกใหม่
ได้ข้อมูลจากกระทู้นี้ดีมากๆๆเลย
เห็นคู่มือที่ลงในกระทู้อ่ะครับไม่ทราบเจอยังสนใจๆๆ
เป็นกำลังใจให้ครับ
อรรถสิทธิ์  อุษณพงศ์
298/20  ถ.ห้วยยอด
ต.ทับเที่ยง  อ.เมือง
จ.ตรัง  92000
โทร 086-5172515
ธ.กรุงเทพ 261-088754-5

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments