Author Topic: *********ลองของ 3 กับ 3 ล้อ ตัวเจ็บ กับ DAIHATSU MIDGET MP4*********  (Read 509096 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline mong_mongs

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 26, 2014, 11:15:07 pm
 :good: :good: :good:
รุ่นนี้น่ารักที่สุด ชักจะเริ่มอยากได้แล้วครับ :smitten:
อืม..บางที คนเราเกิดมา หน้าตาดี.........................................................................................................หล่อซะงั้น!!!

Offline kung_vcd

• Member
  • Last Login:June 07, 2012, 03:29:40 pm
ไปเจอมาครับ
อรรถสิทธิ์  อุษณพงศ์
298/20  ถ.ห้วยยอด
ต.ทับเที่ยง  อ.เมือง
จ.ตรัง  92000
โทร 086-5172515
ธ.กรุงเทพ 261-088754-5

• Member
  • Last Login:June 26, 2014, 11:15:07 pm
วงจรไฟของ เจ้ามิตเจ๊ท เหรอครับพี่
อืม..บางที คนเราเกิดมา หน้าตาดี.........................................................................................................หล่อซะงั้น!!!

Offline dewdew

• Member
  • Last Login:December 19, 2017, 07:33:05 pm
แว๊บมาอัพรูปรถเพิ่มค่ะ

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
แว๊บมาอัพรูปรถเพิ่มค่ะ

ยินดีด้วยนะครับน้องจ๋า หน้าตาดูมีความสุข ความสุข แหม เลขเดียวกันกับพี่ซะด้วย แต่พี่ขาดแค่เลขศูนย์ 34 กับ 340

สุดยอดมากเลยครับพี่อู๋  :good:  อ่านรวดเดียวจบเล่นเอาตาลายไปเลยครับ  *c*
แฟนเชียร์ให้หารุ่นนี้มาใช้ (ลางดีมาเยือนแล้ว เยสๆๆ) แต่ด้วยความที่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการ Restore สักเท่าไหร่บวกกับงบประมาณที่จำกัด เลยสงสัยว่า ถ้าจะหามาปั้นสักคันควรเริ่มแบบใหนดี
แล้วงบประมาณจะบานปลายมั้ยครับ หนึ่งแสนรวมค่ารถค่าทำต่างๆจะอยู่รึปล่าว
ขอบคุณครับ :good:

ถ้าแฟนเชียร์ ลุยได้ลุยโล๊ด ถามว่างบหนึ่งแสน พอไหม ทำได้แ่ต่อาจจะตึงมาก ๆ หากไม่คิดว่าจะต้องเดิม สุด ๆ ทำได้ครับ แต่หากจะว่ากันที่ทุกอย่างต้องเดิม แค่คิดก็ทะลุไปแล้วครับ
แต่หากไม่มาย ก็เอาแบบทดแทน หนึ่งแสนน่าจะพอ แต่ ไม่มีความรู้ เรื่องทำรถ ก็จะโดน ช่างได้นะครับ หากมีงบสักหนึ่งแสน หารถที่สมบูรณ์ แบบที่วิ่งได้เลย มาสนุกกับมันและทำเรื่อง
ทะเบียน ก็น่าจะดีนะครับ และค่อย ๆ ตกแต่ง ไปเรื่อย ๆ หากเน้น ขับขี่ดี ไม่ต้องคิดมาก เรื่องเครื่องเดิม แต่หากคิดว่า จะอนุรักษ์ มันเต็ม ๆ ก็หาเครื่องเดิม ไว้ตั้งแต่เริ่มเป็นดี

Offline ssc18

• Mods Addict
  • Member
  • Last Login:February 21, 2011, 10:10:50 pm
    • drEAm mAstEr 's Space
ขอสอบถามเพื่อนๆพี่ๆ สมาชิก สักสามเรื่องนะครับ พอดีรถกำลังอยู่ในช่วงทำสีครับ
1. ยางขอบประตูนี่ ใช้่ยางอะไรใส่แทนได้บ้างไหมครับ รถผมพอปิดประตู ยาง(เก่าที่ติดรถมา)มันล้นออกมาเยอะเลยน่ะครับ
2. บานพับฝาท้ายน่ะครับพอดี ฝาท้ายคงทำเป็นยึดตายมาน่ะครับ อยากทำกลับไปเป็นแบบเปิดได้ บานพับฝาท้ายแบบเดิม กับตัวล๊อคฝายท้ายกับกระบะ ยังพอหาซื้อที่ไหนได้บ้างไหมครับ
3. ไฟท้าย ของ mp5 ยังพอหาได้ไหมครับ (มีเบ้าแต่ไม่มีเลนส์) ถ้าหาไม่ได้ใช้เป็นไฟท้ายตัวไหนเปลี่ยนใส่แทน ได้ไหมครับ หรือท่านใดจะใจดีให้ยืมเลนส์ไปฉีด
จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ ^^

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ูู^^

Offline Liquidsky

• Member
  • Last Login:February 19, 2013, 04:25:40 am
นี่รูปป้ายเก่าค่ะ พอดีแอบเจอรถสามล้อครัยไม่รู้ ทะเบียนคล้ายกัน เลยขอแอบถ่ายคู่มานิดนึง

ฝีมือดีนะ

Offline Tori

• Member
  • Last Login:May 14, 2015, 08:57:00 pm
รู้สึกดีจัง เห็นทำทะเบียนกันง่าย ๆ  สงสัยของผมทำเสร็จเมื่อไหร่ ก็คงต้องพาไปทำบ้างหละครับ...........

ผมอาจจะโชคดีหน่อยตรงที่ไม่ได้รถเป็นคัน เอาเป็นชิ้นมาประกอบกัน แต่ละชิ้น ต้องเรียกว่าสุดยอด ต้องปรับแต่งใหม้หมด สนุกดี

หลายวันผมแทบจะไม่ได้เข้าไปดูรถนะครับ ติดภารกิจหลายอย่าง เมื่อวานพอจะมีโอกาสแวบไปถ่ยรูปมาได้
ช่างใหญ่ก็บอกว่า ขอต่อปีหน้านะ แล้วจะทำให้เสร็จ ช่วงนี้ขอพักปีใหม่ก่อน
ไปดูแล้วก็ไม่ผิดหวังนะครับ ตีกะบะท้ายเสร็จแล้ว ประกอบแล้วก็จัดทรง ...........

• Member
  • Last Login:May 14, 2015, 08:57:00 pm
ตรงหลังคา พึ่งจะลอกเอาสีโป๊วออก  ก็อย่างที่เห็นในรูปแหละครับ มีร่องลอยที่ผุ แล้วเอาสีโป๊วปิดเลย

ก็พอจะเข้าใจได้ว่า งานทำที่ตรัง ไม่ค่อยเนียน  ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบงานทำสีที่ตรังเท่าไหร่นัก
เห็นตัวอย่างจากคันสีชมพู-ขาวแล้วครับ  โป๊วมาหนา ใช้ได้ไม่ถึง 3 เดือน สีตรงหัวกบแตกเป็นทางเลย..........

• Member
มีอีกรูปเป็นด้านหน้านะครับ ไปได้แค่ไหนค่อยว่ากัน ทำไปเรื่อย ๆ ผมหวังว่าอีกสัก 1-2 เดือนน่าจะได้ใช้งาน

แอบเอารูปคันสีชมพูมาให้ชม...........เอาไว้มีโอกาสจะถ่ายรูปสีที่แตกเป็นทางยาวมาให้ชมครับ

• Member
อ้าว ไหงขึ้นแต่คันสีชมพูหละ เอาใหม่นะครับ.......

• Member

Offline Bank99

• Member
  • Last Login:July 21, 2013, 12:08:34 am
มีคัยใช้เบรคมือรุ่นเดียวกะผม บ้างรึป่าวคร้าบบบ...?

( made in thailand ) otop

>*|  >*|  >*|  >*|  >*|  >*|  >*|  >*|

Offline Liquidsky

• Member
  • Last Login:February 19, 2013, 04:25:40 am
อืมมม ของเค้าดีจริงๆ ไม่ทราบว่าพอจะแบ่งให้ไดก้ซักชุดไหมครับ N:)

• Member
มีคัยใช้เบรคมือรุ่นเดียวกะผม บ้างรึป่าวคร้าบบบ...?

( made in thailand ) otop

>*|  >*|  >*|  >*|  >*|  >*|  >*|  >*|

รุ่นนี้ดึงที ล้อล๊อคเอี้ยดดดดด...........แน่ๆเลยครับ อิอิ :grin:

• Member
  • Last Login:July 21, 2013, 12:08:34 am
ขออนุญาตรบกวนถามเจ้าของกระทู้ และผู้รู้หน่อยคับ

เจ้ากบของผม มันมีอาการน้ำมันซึมจากถังคับ โดยปกติแล้วผมไม่เคยเหลือน้ำมันเต็มถังกลับบ้านเลย มันก้อจะซึมๆออกมาจากบริเวณมุมถังคับ

แต่มีเมื่อวานนี้กลับมาบ้านโดยที่มีน้ำมันเต็มถังคับ มันเลยซึมมามากกว่าปกติคับ ถึงกับเห็นมันหยดเลย (ปกติไม่เคยเห็นคับ)

ในตอนแรกกะว่าจะไปทำพร้อมกับตอนทำสีคับ แต่มาตอนนี้รู้สึกว่าจะรอไม่ไหวแล้วคับ (เติมเต็มถังแล้วซึมเยอะมากๆ)

ไม่ทราบว่าจะมีวิธีดำเนินการ รึแก้ไขยังไงได้บ้างคับ รบกวนช่วยบอกด้วยนะคับ

** ขอบคุนคับ **

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
วิธีแก้แบบง่าย ๆ ก็คือขูดดูว่า รั่วตรงไหน แล้วเอาสบู่ ขยี้กับน้ำให้เหมืิอนดินน้ำมันและปะไปตรงที่รั่ว ก็จะแก้ไขได้ชั่วคราว

แต่หากจะถาวร ก็ต้องถอดถังมาปะสถานเดียวครับ

• Member
เคยเห็นเค้าเอาแผ่น ที่ใช้ปะก้นหม้อ(ไอที่เป็นฟรอยๆสีเงินๆงะคับ)ก็พอได้อยู่นะคับ ชั่วคราวเช่นกันคับ

• Member
ขอบคุนนะคับสำหรับคำแนะนำ  แต่ผมหารูที่มันซึมออกมาไม่เจออะคับ

สงสัยคงจะต้องถึงมือหมอแล้วคับ  ตอนนี้คงต้องขับทั้งแบบนี้ไปก่อนคับ

เพราะปีใหม่นี้กะว่าจาพาเจ้ากบมันไปเที่ยวทะเล  พอหลังปีใหม่แล้วจะพา เจ้ากบมันไปโรงพยาบาลคับ...

ขอบคุนอีกครั้งนะคับสำหรับกระทู้ดีๆ

Offline SCIB-C1

• Member
  • Last Login:November 06, 2016, 11:56:14 pm
อยากมีบ้างเเล้วครับเเนะนำด้วย  จะต้องติดต่อใคร

Offline ble_kung

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 06, 2021, 12:16:28 pm
ปีใหม่นี้ไปไหว้พระพุทธชินราช เลยเก็บรูปรถมาฝากครับ  :yellowafro:

และปี่นี้ขอให้เพื่อนๆ ร่ำรวยๆ สุขภาพแข็งแรงทั้งกายและใจ

สวัสดีครับ
ก่อนจะถามหามิตรภาพ  ต้องถามตัวเองว่ามอบให้ผู้นั้นแล้วหรือยัง
[img width= height= alt=SAM5474AStm.jpg" border="0]http://www.picdee.com/images/2013/09/24/SAM5474AStm.jpg[/img]

Offline Mister2tuk

• Member
  • Last Login:October 22, 2013, 09:16:52 am
    • ไทยแลนด์ ตุ๊กตุ๊ก ดอด เนท
เปิดบริการเต็มตัวแล้วครับ สำหรับผู้หลงไหล Midget MP4 ในกรุงเทพ และ ปริมณฑล
ปะ ผุ เคาะ พ่นสี ทำเครื่อง ซ่อมประกอบ และ อะไหล่ทุกชนิด เราหาให้ได้ สั่งตรงจากญี่ปุ่น
ต้องการปรึกษาเกี่ยวกับรถ midget MP3 MP4 MP5 และ tuktuk ปรึกษาเราได้ครับ
บริการโดยช่างมืออาชีพ ประสบการณ์กว่า 20 ปี คุณภาพ รับประกันได้ครับ
เราผลิตให้ใหม่ได้ทั้งคันครับ
โทรสอบถามได้ที่  คุณเชค  0811735992 ได้เลยครับ

www.thailandtuktuk.net

โทร.0811735992 :smitten:

Offline Mister2tuk

• Member
  • Last Login:October 22, 2013, 09:16:52 am
    • ไทยแลนด์ ตุ๊กตุ๊ก ดอด เนท
ตอนนี้มี mp4 จากตรัง มาทำใหม่ทั้งคันอยู่คันหนึ่งครับ สภาพมา แก่มากๆ ผุ ทั้งคัน กำลังแต่งตัวให้อยู่ครับ
เจ้าของบอกว่าได้มาฟรี ครับ  มีทะเบียน  ทำเสร็จแล้วจะนำรูปมาให้ชมกันนะครับ ส่วนตัวกระผม ก็กำลังหา
แบบเดิมๆ มาเก็บไว้ขับเล่นสักคันครับพี่อู๋ ชอบมาตั้งแต่เด็กแล้ว ประมาณว่า รักจริงหวังแต่ง  ตอนนี้ทะเบียนที่ย้าย
เข้ามากรุงเทพฯ และทะเบียนจดรถสามล้อใหม่ ตัวเลขล่าสุดเมื่อวานผมได้มา อยู่ที   ศข 342 แล้วนะครับ
ห่างจากน้องตูน 1 หมายเลขครับกระผม   ตอนนี้กำลังดูอยู่ว่าจะทำรถใหม่แล้วนำไปขอจดทะเบียนแบบรถสามล้อในกรุงเทพ ไม่แน่ใจว่าจะได้หรือเปล่า  ถ้าได้ ก็ สวย หรู เลย ครับพี่น้อง.

• Member
ตอนนี้มี mp4 จากตรัง มาทำใหม่ทั้งคันอยู่คันหนึ่งครับ สภาพมา แก่มากๆ ผุ ทั้งคัน กำลังแต่งตัวให้อยู่ครับ
เจ้าของบอกว่าได้มาฟรี ครับ  มีทะเบียน  ทำเสร็จแล้วจะนำรูปมาให้ชมกันนะครับ ส่วนตัวกระผม ก็กำลังหา
แบบเดิมๆ มาเก็บไว้ขับเล่นสักคันครับพี่อู๋ ชอบมาตั้งแต่เด็กแล้ว ประมาณว่า รักจริงหวังแต่ง  ตอนนี้ทะเบียนที่ย้าย
เข้ามากรุงเทพฯ และทะเบียนจดรถสามล้อใหม่ ตัวเลขล่าสุดเมื่อวานผมได้มา อยู่ที   ศข 342 แล้วนะครับ
ห่างจากน้องตูน 1 หมายเลขครับกระผม   ตอนนี้กำลังดูอยู่ว่าจะทำรถใหม่แล้วนำไปขอจดทะเบียนแบบรถสามล้อในกรุงเทพ ไม่แน่ใจว่าจะได้หรือเปล่า  ถ้าได้ ก็ สวย หรู เลย ครับพี่น้อง.

หากย้อนมาดูชิ้นส่วนมันก็ไม่ได้มีมากมาย นะครับ ถ้านับตุ๊ก ๆ ไทยแลนด์ น่าจะมีิชิ้นส่วนมากกว่าเสียอีก แต่เนื่องด้วยความน่ารัก ของเจ้า Midget MP

หากสร้างทำแบบออกมาลักษณะ ชิ้นส่วนใหม่ และ จดได้ น่าจะไปได้สวยครับ มาช่วยเชียร์ ครับ

• Member
    คุนอู๋ คับ ถ้าพอมีเวลาว่างยังไงช่วยลงรูป เจ้า mp4 ของคุนอู๋ ให้ชมอีกนะคับ

ผมคอยเฝ้าติดตามอยู่นะคร้าบบบ...  ขอบคุนคับ

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments