Author Topic: <--- ชุมนุมเบนซ์หางปลา : Fintail The 60's Hits --->  (Read 573625 times)

0 Members and 7 Guests are viewing this topic.

Offline RUNGSAK2556

• ทำดีได้ดี
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 24, 2022, 06:34:07 pm
มาแจ้งความคืบหน้า ponton bombi สีใหม่เลยได้ชื่อว่า น้อง ใบตองครับ  จากยี้คงทำเครื่องต่อ  อีกรูปเป็น ponton sedan ใกล้สมบูรณ์ 100%แล้วครับ
พี่ใบตองเขียวใกล้จะตื่นแล้วเอาใจช่วยครับ ส่วนน้องใบตองเหลืองไม่รู้ว่าจะเป็นเจ้าหญิงนิทราหรือเปล่าครับตอนนี้เจ้าของรถก็หาทางปลุกให้ตื่นเต็มที่ช่างก็เหนื่อยเดียวประกอบเข้าเดียวถอดออกทางโรงกลึงก็ช่วยเชือมแล้วเชือมอีกผ่าแล้วผ่าอีกสงสัยจะจอดเอาใว้ดูเล่นแล้วครับอีกหลายปีค่อยหาทางปลุกใหม่ หัวอกรถเก่า Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z Z-Z
ทำดีได้ดีคิดดีทำดีพูดดีมองโลกในแง่ดีแล้วจะเจอแต่สิ่งที่DDDDDDDDDDDDDDDDDDD

Offline surach101

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:September 25, 2022, 06:52:58 pm
ตามดูน้องใบตองเขียวด้วยคนครับคุณ tperapong  อ้อ... วิทยุ Becker 3 เครื่องยังใช้งานได้ดีอยู่นะครับ

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
รอชมใบตองตอนเสร็จอยู่นะครับ  :good:
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

• ทำดีได้ดี
  • Member
  • Last Login:January 24, 2022, 06:34:07 pm
สวัสดีวันแม่ครับ มา update เรื่องการบูรณะ Benz Ponton combi กันดีกว่า  ปัญหาอย่างหนึ่งของการบูรณะรถ ผมว่าอยู่ที่ อุปกรณ์ภายในที่ ไม่สามารถหาได้(ในประเทศไทย) ผมพยายามทำให้ใกล้เตียงมากที่สุด โดยอาศัยช่างบ้านๆเมืองไทยนี้หละครับ  เช่น ใช้ช่างไม้ที่ บางโพ สร้างชุดคอนโซลหน้าใหม่ ของเดิมเป็นพลาสติกล้ำยุค(ในสมัยนั้น) ที่เรียกว่า แม็กกะไลท์  หาไม่ได้แล้วครับ ผมก็ส่งไป Clonning มา  ส่วนอุปกรณ์ สวิทที่ หน้าปัด ที่ดึงกลอนล๊อกประตู  ก็อาศัยช่างกลึงข้างบ้าน
ส่วนเครื่องก็เอาเครื่องเก่าใช้ คาบู ของ benz w123  สองเครื่องมาประกอบรวมกัน เครื่องละหกพัน  ก็ได้เครื่องใหม่เกียร์ออโต้ พร้อมทะเบียน หนึ่งเครื่อง  พ่นสี ทำความสะอาดดูก็คล้าย เครื่องรถโบราณเดิม
พี่ใบตองเขียวครับท่านtperapongครับขอทราบต่ำแหน่งการจุดระเบิดเครื่องเบนซ์ด้วยครับว่าเราหมุนมูเล่ขึ้นสุดตรงมาร์คหน้าเครื่องOTลุกสูบ1ขึ้นบนสุดเราต้องหมุนไปทางซ้ายหรือทางขวาต้องหมุนไปที่กี่องศาครับจึงจะเป็นต่ำแหน่งที่แท้จริงของการจุดระเบิดและการตั้ง วาล์ลไอดีและไอเสียคารตั้งที่เท่าไรครับท่านสมาชิกเบนซ์หางปลาท่านใดมีความรู้ช่วยตอบด้วยครับตอนนี้ตั้งจุดระเบิดตรงต่ำแหน่งOTรถสตาร์จไม่ติดช่วยด้วยนะคะ :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :hello: :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-! :-!
ทำดีได้ดีคิดดีทำดีพูดดีมองโลกในแง่ดีแล้วจะเจอแต่สิ่งที่DDDDDDDDDDDDDDDDDDD

• ทำดีได้ดี
  • Member
ฝาสูบซ่อมเสร็จแล้วช่างก็ติดงานเยอาะ2เดือนน็อตตัวเดียวก็ไม่ได้ขันงานนี้เจ้าของรถต้องลงมือเองแล้วครับเพือนสมาชิกสนุกแน่ๆงานนี้ช่างถอดฝาสูบเจ้าของรถเป็นผู้ประกอบฝาสูบOKOKเพือมิตรภาพพอเป็นแนวทางเล็กๆน้อยๆสวัดดีปีใหม่๒๕๕๘ใครขับเบนซ์หางปลาขอให้มีความสุขเจริญรุ่งเรืองรำรวย $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ :grin: :azn: :shocked: %:< :><: :><: $^$ :help: :viking: :smitten: :smitten: :smitten:

• Member
  • Last Login:September 25, 2022, 06:52:58 pm
ใจเย็น ๆ นาครับเอาใจช่วยอย่าเพิ่งรีบร้อนเดี๋ยวจะพังหนักเข้าไปอีก ขออนุญาตเสนอแนะตามประสาพอรู้บ้างแต่ไม่เชี่ยว ดังนี้นะครับ

1. การประกอบฝาสูบคงต้องให้ความสำคัญกับประเก็นฝาสูบด้วย เท่าที่จำได้เห็นในรูปว่าช่างใสฝาสูบบางลงไปเยอะ คงจะต้องคำนวณว่า จะใข้ประเก็นหนากว่าเดิมเท่าไร จึงจะได้อัตราส่วนกำลังอัดใกล้เคียงของเดิมได้ การขันน๊อตก็มีความสำคัญตามลำดับแน่นพอเหมาะได้ปอนด์ตามสเปค ต้องใช้กาวอะไรหรือไม่ไม่แน่ใจ หากมีรอยรั่วอาจเป็นสาเหตุที่สตาร์ทไม่ติด
2. การปรับต้ังระยะวาวล์ถ้าตอนถอดยกแคมออกมาทั้งชุดระยะเดิมก็น่าจะพอไปได้ พรุ่งนี้จะพยายามหาสเปกมาให้เพราะค้นในเนตยังไม่เจอ
3. การตั้งไฟจุดระเบิดโดยปรกติก็ต้องจุดก่อนศูนย์ตายบน โดยทั่วไปก็ประมาณ 5-10 องศา พรุ่งนี้จะดูสเปกมาให้อีกทีครับ ที่ต้องแน่ใจคือเป็นศูนย์ตายบนของจังหวะจุดระเบิดไม่ใช่จังหวะดูด

สรุปอีกทีว่าคอยช่างสักหน่อยนะครับ ใจเย็น ๆ ครับมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนน่ะ w^w

Offline scoot2

• Member
  • Last Login:January 13, 2023, 10:35:50 am
ฝาสูบซ่อมเสร็จแล้วช่างก็ติดงานเยอาะ2เดือนน็อตตัวเดียวก็ไม่ได้ขันงานนี้เจ้าของรถต้องลงมือเองแล้วครับเพือนสมาชิกสนุกแน่ๆงานนี้ช่างถอดฝาสูบเจ้าของรถเป็นผู้ประกอบฝาสูบOKOKเพือมิตรภาพพอเป็นแนวทางเล็กๆน้อยๆสวัดดีปีใหม่๒๕๕๘ใครขับเบนซ์หางปลาขอให้มีความสุขเจริญรุ่งเรืองรำรวย $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) $:) ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ :grin: :azn: :shocked: %:< :><: :><: $^$ :help: :viking: :smitten: :smitten: :smitten:

แอบเข้ามาอ่านครับ ยังไงก็สู้ๆนะครับ
ถ้าจะให้ดีนะจะลองให้อู่อื่นประกอบเครื่องดุให้นะครับ
  w^w

ลองถามช่างกอบดูนะจ๊ะ
ไม่เคยเห็นใครวางเลยนะ เคยเห็นแต่ดีเซลสี่สูบ(om615)ห้าสูบ(om617)
ผมว่าตัวเครื่องทวินแคมหกสูบน่าจะพอลงในหางปลาหน้าสั้น230ที่เป็นหกสูบด้วยกันได้มั้ง
ถ้าลงในหางปลาสี่สูบอาจต้องย้ายหม้อน้ำไปมุดใต้คานหน้า และคงต้องเปลี่ยนคอยสปริงหน้า
แม้ว่าเครื่องจะดู"กว้าง"(ไม่รู้ติดซุ้มล้อมั้ย)กว่าโอเวอร์เฮดแคมหกสูบที่อยู่ในw110,111,108,114,113น่ะนะ
แต่เกียร์ออโต้ ลูกมันใหญ่กว่าเกียร์ธรรมดาเยอะนะ ยัดลงหางปลาหน้าสั้นได้รึเปล่าก็นึกไม่ออก
เพราะเกียร์ออโต้ในหางปลาเคยเห็นแต่w112ที่เป็นหน้ายาว
ลองถามท่านtperapongดู ว่าเกียร์ออโต้เบ๊นซ์ ลงในท้ายมน ต้องขยายโพรงเกียร์มั้ย

แถมทวินแคม280Eเนี่ย เติม95นะจ๊ะ( เดาว่าจะเอามาติดแก๊สอีกใช่มั้ย ฝาสูบจะไปอีกปล่าวเนี่ย)   
ในรูปยังกะเคยอยู่ในเรือดำน้ำ เอ๊ย รถน้ำท่วมเลยนะนั่นน่ะ
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบเดาถูกจริงๆครับว่าจะเอามาติดแก๊สพอดีเจ้าของเขาจะขายเครื่องพร้อมเกียร์ราคา8000ครับ  ฝาสูบตัวเดิมโรงกลึงรับซ่อมแล้วครับราคา4500                                       
 เบนซ์หางปลาตาตั้งยังน่าเล่นอยู่ใหมครับท่านdr1ราคาซากรถตาตั้งไม่มีเครื่องคอลโซนไม่เดิมพวงมาลัยไม่เดิมราคาประมาณ25000แพงใหมครับราคานี้
:coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley:

ปล. ชอบเบนซ์ตาตั้งจังเลยครับ   :yellowafro: :yellowafro:
ก่อนที่ฉันจะตาย ....!!!

Offline tperapong

• Member
  • Last Login:October 13, 2016, 03:33:20 pm
มาให้กำลังใจต่อสู้ เพื่อ รถbenz classic ที่นับวันจะหาช่างซ่อมยากขึ้นทุกที  ขนาดจ้างซ่อม  ส่งรูป ตระกูล E มาให้ดูเป็นกำลังใจ

• ทำดีได้ดี
  • Member
ขอบคุณมากๆครับสำหรับกำลังใจและคำชี้แนะตอนนี้ก็ได้ยกอะไหล่มาทำเองที่พักอาจฟลุ๊กหรือไม่ก็อาจจะจะจอดยาวแน่ๆ

• Member
ขอแจ้งข้อมูลเพิ่มเติมจากคู่มือ chilton และ Autopress ดังนี้นะครับ

1. ความสูงฝาสูงมาตรฐานคือ 85 มม. ต่ำสุดคือ 84 มม. หรือไสออกได้ 1 มม. ต่ำกว่านั้นคู่มือแนะนำให้ซื้อใหม่
2. ถ้าจะสั่งตัดประเก็นหนาขึ้นก็ต้องบวกจากค่าที่ตกไป คือไม่น่าบวกได้เกิน 1 มม. ผมหาไม่เจอว่าประเก็นเดิมหนาเท่าไร แต่อย่างน้อยน่าจะเกิน 1 มม. อาจจะต้องเอาของเดิมไปเป้นตัวอย่างแล้วสั่งบวกเพิ่ม
3. ถ้าเสริมประเก็นสูงกว่ากำหนดอาจมีผลทำให้การหมุนของแคมผิดไปจากเดิมคือมุมวาวล์เพื้อนไปหมดจนอาจจุดระเบิดไม่ได้
4. การขันน๊อตฝาสูบใหนขันจากกลางสลับทแยงขึ้นลงออกไปตามลำดับ 4 รอบ   3 รอบแรกเครื่องเย็นทอร์ก 4,6,8  และ 9 mkg เมื่อเครื่องร้อน  1 mkg = 7.236 ft-lb

• Member
ความสูง "ฝาสูบ" นะครับ

• ทำดีได้ดี
  • Member
ขอแจ้งข้อมูลเพิ่มเติมจากคู่มือ chilton และ Autopress ดังนี้นะครับ

1. ความสูงฝาสูงมาตรฐานคือ 85 มม. ต่ำสุดคือ 84 มม. หรือไสออกได้ 1 มม. ต่ำกว่านั้นคู่มือแนะนำให้ซื้อใหม่
2. ถ้าจะสั่งตัดประเก็นหนาขึ้นก็ต้องบวกจากค่าที่ตกไป คือไม่น่าบวกได้เกิน 1 มม. ผมหาไม่เจอว่าประเก็นเดิมหนาเท่าไร แต่อย่างน้อยน่าจะเกิน 1 มม. อาจจะต้องเอาของเดิมไปเป้นตัวอย่างแล้วสั่งบวกเพิ่ม
3. ถ้าเสริมประเก็นสูงกว่ากำหนดอาจมีผลทำให้การหมุนของแคมผิดไปจากเดิมคือมุมวาวล์เพื้อนไปหมดจนอาจจุดระเบิดไม่ได้
4. การขันน๊อตฝาสูบใหนขันจากกลางสลับทแยงขึ้นลงออกไปตามลำดับ 4 รอบ   3 รอบแรกเครื่องเย็นทอร์ก 4,6,8  และ 9 mkg เมื่อเครื่องร้อน  1 mkg = 7.236 ft-lb
ขอบคุณครับข้อมูลฝาสูบมีข้อมูลอะไรดีๆพิมพ์มาให้อ่านด้ายนะคับตอนนี้ก็ประกอบเสร๊จครับแล้วลองสตาร์จน้ำมัมไม่ติดและแก๊สก็ไม่ติดน่าจะเป็นตัวตั้งมาค์รผิดสับไปสับมาหาต่ำแหน่งจุดระเบิดเครื่องเบนซ์หางปลามีอาการไอมีอาการจามสับไปที่ละมารค์เครื่องมีอาการติดแล้วดับใกล้จะะะะะะะะจะะะะจะะะะจะมามอบรอยยิ้มแก่ผู้พบเห็นตามท้องถนนอีกครั้งสวัสดีปีใหม่2558 ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ ^0^ :kiss: :grin: :smitten: :smitten: :good: :tongue: :coolsmiley: :wink: :rolleyes: :shocked: :undecided: :zip: :crazy2: :evil: :cheesy: :a_police: "v" (8-) :booty: C:) x:D :op D:X %:< %:< [a] [a] 3:) :yellowafro: :yellowafro: z:) :shaking: $:) :o< 'b' :smitten: :smitten: :good:

• Member
เอาใจช่วยนะครับ
ที่ว่าสลับมาร์คนั้นหมายถึงมาร์กของโซ่ราวลิ้นหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ต้องระวังผิดจังหวะวาวล์เปิดไปโขกกับลูกสูบก็จบเห่ ยิ่งใสมาบาง ๆ อยู่ด้วย
น่าจะให้มาร์กโซ๋ตรงกับมาร์กตัวบนและตัวล่างพร้อมกันแล้ว ก็น่าจะถูกต้องที่สุด เพื่อให้จังหวะวาวล์กับลูกสูบตรงกันพอดี มันมีจุดเดียวเท่านั้นนะครับ
แล้วค่อยมาตั้งระบบไฟที่จานจ่าย โดยต้ังระยะห่างทองขาวที่ค่ามาตรฐาน 0.5 มม.ในจังหวะหน้าทองขาวเปิดสุด แล้วค่อย ๆ ส่ายหมุนจานจ่ายไปมา เพื่อหาตำแหน่งจุดระเบิด โดยอาจเริ่มที่ +5 องศา
ถ้าไม่แน่ใจว่านมหนูเดินเบาตันหรือไม่ อาจใช้น้ำมันล่อที่ละนิดก็ได้  ที่ว่าติดแล้วเบาดับนมหนูเดินเบาอาจจะตันนะครับ เครื่องทิ้งไว้นาน ๆ มักเป็นบ่อย

• ทำดีได้ดี
  • Member
เอาใจช่วยนะครับ
ที่ว่าสลับมาร์คนั้นหมายถึงมาร์กของโซ่ราวลิ้นหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ต้องระวังผิดจังหวะวาวล์เปิดไปโขกกับลูกสูบก็จบเห่ ยิ่งใสมาบาง ๆ อยู่ด้วย
น่าจะให้มาร์กโซ๋ตรงกับมาร์กตัวบนและตัวล่างพร้อมกันแล้ว ก็น่าจะถูกต้องที่สุด เพื่อให้จังหวะวาวล์กับลูกสูบตรงกันพอดี มันมีจุดเดียวเท่านั้นนะครับ
แล้วค่อยมาตั้งระบบไฟที่จานจ่าย โดยต้ังระยะห่างทองขาวที่ค่ามาตรฐาน 0.5 มม.ในจังหวะหน้าทองขาวเปิดสุด แล้วค่อย ๆ ส่ายหมุนจานจ่ายไปมา เพื่อหาตำแหน่งจุดระเบิด โดยอาจเริ่มที่ +5 องศา
ถ้าไม่แน่ใจว่านมหนูเดินเบาตันหรือไม่ อาจใช้น้ำมันล่อที่ละนิดก็ได้  ที่ว่าติดแล้วเบาดับนมหนูเดินเบาอาจจะตันนะครับ เครื่องทิ้งไว้นาน ๆ มักเป็นบ่อย
ขอบคุณมากๆนะครับตอนนี้ไล่หาจุดระเบิดเจอแล้วครับเครื่องไม่ไอไม่จามไม่ดับแล้วครับเหลืออีกเก็บรายระเอียดอีกเล็กน้อยครับคงจะมีรถเบนซ์หางปลาอีกคันที่วิ่งได้ที่จะไปใหนเราจะไปด้วยกันมิตรภาพที่ดีเกินคำที่จะอธิบาย

Offline dr1

• Member
  • Last Login:August 30, 2023, 12:41:24 am
เฮ้ออ.. ช่วยลุ้นตัวโก่ง
ขอบพระคุณท่านsurach101(น่าจะเป็นอ.surachจากbenzownerกะmercedesmaniaนะฮะ)
มาแจมให้ข้อมูลกันอีกนะครับ สวัสดีปีใหม่กับทุกท่านด้วยครับ

• ทำดีได้ดี
  • Member
ต่ำแหน่งจุดระเบิดรถเบนซ์หางปลาเบนซิล4สูบมาร์กโซ๋ตรงกับมาร์กตัวบนและตัวล่างพร้อมกันแล้วขยับไปทางขวาขยับโซ่อีก1เฟื่องคือต่ำแหน่งจุดระเบิดที่สูบ3คือเลยมาค์รตัวบนอีด1เฟืองครับปีใหม่2558นี้ก็ขอให้เจอแต่สิ่งดีดีนะครับ ;># :-! :hello: :happy2: :>D ^0^ D:X %:< N:) 3:) z:) :pale: :blackeye: Z-Z :bytherule: :bytherule: :bytherule: :bytherule: :bytherule: :bytherule: :bytherule: :bytherule: :bytherule: :bytherule: :bytherule:

• Member

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
หางปลาออกมาวิ่งอีกคันแล้ว  :good:
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

• Member
  • Last Login:October 13, 2016, 03:33:20 pm
ความคืบหน้า น้องใลตองครับ  ตอนนี้ เสริมเหล็กคานที่ คอนโซลหน้า เอาไว้ติดชิ้นคอนโซลไม้ทั้ ทำเสร็จแล้ว

• Member
ติดตั้งจุดยึดเบาะหน้าหลัง  ใช้เบาะ nissan คิวมาเพื่อตอนหลังจะได้พับลงได้เพื่อเพิ่มพื้นที่เก็บของให้สมกะเป็น benz combi

• Member
ตอนหลัง ทำเป็น ชั้น เพื่อวาง ไม้อัด 10 มม  กรุพรม กะระดับให้สูงเท่ากับพื้นเบาะหลังเวลาพับแล้ว   ช่องข้างล่างไว้ทำเป็นลิ้นชักเลื่อนเก็บขอล  ยาวอะไหล่ และสัมภาระเตรื่องมือ

Offline Doraetap

• Member
  • Last Login:August 04, 2016, 03:07:59 pm
สวัสดีครับ ผมแทปครับ ขอฝากตัวด้วยครับ พอดีผมเพิ่งได้หางปลา w110มา ขอฝากตัวด้วยครับ

พี่ๆท่านใดมีอู่แนะนำผมหน่อยครับ ผมอยู่ กทม. ครับ จะทำพวกเครื่อง กะบหน้าปัดตอนนี้ไม่ขึ้นเลยครับ

• ทำดีได้ดี
  • Member
สวัสดีครับ ผมแทปครับ ขอฝากตัวด้วยครับ พอดีผมเพิ่งได้หางปลา w110มา ขอฝากตัวด้วยครับ

พี่ๆท่านใดมีอู่แนะนำผมหน่อยครับ ผมอยู่ กทม. ครับ จะทำพวกเครื่อง กะบหน้าปัดตอนนี้ไม่ขึ้นเลยครับ
ยินดีด้วยครับว่าแต่เครื่องยังเดิมใหมครับส่วนหน้าปัดซ่อมได้ครับมีภาพใหมครับเดียวเพื่อนสมาชิกชี้เป้าให้

Offline Doraetap

• Member
  • Last Login:August 04, 2016, 03:07:59 pm

ยินดีด้วยครับว่าแต่เครื่องยังเดิมใหมครับส่วนหน้าปัดซ่อมได้ครับมีภาพใหมครับเดียวเพื่อนสมาชิกชี้เป้าให้

เครื่องเป็น 300d แล้วครับ ตอนนี้เป็นเกียร์มืออยากทำให้กลับมาเป็นเกียร์คอ มากๆๆ

• ทำดีได้ดี
  • Member

เครื่องเป็น 300d แล้วครับ ตอนนี้เป็นเกียร์มืออยากทำให้กลับมาเป็นเกียร์คอ มากๆๆ
[/quote]ลองถามร้านลุงนวยอะไหล่เบนซ์เจ้านี้ดูนะครับบางที่ขาดเหลืออะไหล่อะไรแกอาจช่วยชี้เป้าได้ครับถ้าได้เกียร์คอยิ่งกลับมาคลาสสิคเดิมเดิมอีกที่ครับช่วยเป็นกำลังใจให้คับ :good:Untitled Document
http://golfinthai.com/benz_classiccar1.html

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments