Author Topic: เรื่องเล่าลือผีเดอะมอลล์ งามวงค์วาน  (Read 20843 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline auseebkk

• Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am
ผีรถตู้ : ภาคสอง
« Reply #25 on: October 10, 2008, 01:13:39 pm »
ภาคสอง

หลังจบผ่าน ไป 7-8 เดือนผมเริ่มลืมเรื่องที่เกิดขึ้นเเต่มันก็เกิดขึ้นอีกครั้งนี้ก็เหมือนเดิมนั้นเเหล่ะครับ
ผมเอารถไปเรียนอีกเเต่วันนั้นเป็นวันที่สอบกันผมสอบวิชาสุดท้ายเป็นวิชาที่ยากมากๆ
ถึงขนาดอาจารย์ขยายเวลาสอบให้ถึง 4 ชม.เลยทีเดียวเริ่มสอบ 4โมงเย็นกว่าจะออก 2 ทุ่ม
สอบเสร็จก็ไปหาอะไรกินเล็กน้อยๆก่อนกลับ ในขากลับนั้นมีเพื่อนผมขอโดยสารมา 2 คน
คือ ตั้มกับน้อย ขับรถกันไปได้ซักพักนึง(ตั้มนั่งหน้ากับผม)น้อยที่นั่งข้างหลังพูดว่า
"ใครนอนอยู่เบาะหลังวะ" จิ๊ดสิครับเเต่ตอนนั้นผมยังนึกว่ามันเเกล้งเพราะเคยเล่าเรื่องภาคแรก ให้มันฟัง

ผม - มรึงอย่าบ้าขอร้องอย่ามาอำ
น้อย - อำบ้าไรเนี่ยมรึงดูดิ
ผม - ไหนๆเปิดไฟดิ๊

น้อยเปิดไฟผมมองไปที่เบาะหลังเห็นเเต่ความว่างเปล่า

น้อย - เอ้ยกูเห็นจริงๆนะ
ตั้ม - มรึงโดนเงาหลอกตาอ่ะ
ตั้ม - มรึงเลยเห็นเป็นคนนอนเลยรึเปล่าล่ะ นี่กูวิเคราะตามที่กูเรียนเลยนะนี่(ตั้มเรียนช่างภาพ)
น้อย - ป่าวกูเห็นเป็นเงาเหมือนคนนอน
ผม - โด่ขอร้องอย่ามาอำ
น้อย - กูเห็นจริงๆนะเว้ย  :o<

รถมาถึงป้ายรถเมล์ที่มันทั้งคู่จะลงต่อรถไปบุคโลพอดี
ตั้มกับน้อยลงไปก่อนมันปิดประตูน้อยบอกว่า กูเห็นจริงๆนะมรึง

ทำเอาผมหน้าเสียเหมือนกันหลังฟังมันพูดเเต่ผมก็ยังก่ะว่ามันอำเเน่ๆ
หลังจากนั้นผมก็ขับมาเรื่อยเเต่ไม่ค่อยกล้ามองกระจกหลัง
« Last Edit: October 10, 2008, 01:18:04 pm by auseebkk »

• Member
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am
ผีรถตู้ : ภาคสอง (ต่อ)
« Reply #26 on: October 10, 2008, 01:16:07 pm »
ขับมาจนจะถึงบ้านเเล้วก็ยังไม่มีอะไรจนมีรถมารยาทเลวทรามคันนึงวิ่งเปิดไฟสูงมาเเต่ไกลมัน
จึงทำให้ผมหงุดงิดจนเผลอมองไปที่กระจกหลัง ที่เเถวสุดท้ายผมมองเห็นมีเงาคนนั่งอยู่
เเวบเเรกผมนึกว่าโดนเเล้วเเต่พอนึกถึงคำพูดตั้มเลยคิดว่าคิดไปเองเเต่พอมองอีกครั้งนึงนี้
ชัดเลยครับใช่เเน่ๆเพราะที่เห็นคือเป็นเงาเอามือมาเสยผม ตอนนั้นยอมรับเลยครับตกใจสุดขีด
เกือบหักพวงมาลัยไปชนเสาไฟฟ้าดีที่ควบคุมสติได้ก่อนจึงหักพวงมาลัยกลับมาไม่งั้นชนเสาไฟฟ้าไปเเล้ว
ผมจอดรถเเละปิดประตูไปดูก็เหมือนเดิมครับไม่มีอะไรผมพยามหาเผื่อมีใครเเกล้งเเต่ในรถคนมันไปซ่อนที่ไหน
ผมไม่รู้ทำไงเลยเปิดไฟมันทั้งรถเลยเเล้วก็ขับเเบบมองข้างหน้าอย่างเดียวไม่มองกระจกอะไรเลย
ไม่น่าเชื่อระยะทางโลเดียวจะถึงบ้านเเต่รู้สึกมันนานมากๆ

พอถึงบ้านผมไปถามคนอื่นๆที่เคยขับรถคันนี้ทุกคนยืนยันว่าไม่เคยเจออะไรเลยตอนนั้นคิดอย่างเดียวเลย
ทำไหมกูเจออยู่คนเดียววะ หลังจากนั้นผมไม่ขับรถคันนี้ไปอีก 2 เดือน
  :idiot2:

รอต่อภาคสาม
« Last Edit: October 10, 2008, 01:18:47 pm by auseebkk »

Offline 02lism.

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 18, 2021, 11:09:36 am

Offline Torlek

• Member
  • Last Login:November 23, 2016, 02:50:25 am
เรื่องนี้เรียนที่เดียวกับผมเลย เทคนิคกรุงเทพ ช่างภาพ

• Member
ผีรถตู้ : ภาคสอง (ต่อ)
« Reply #29 on: October 10, 2008, 02:50:01 pm »
รอเลยดีกว่า  :><:

ต้องฮาอีกแน่ๆ  :grin: :grin: :grin:

อันนี้ไม่ฮาแน่ครับ  !o! สยองอย่างเดียว
« Last Edit: October 10, 2008, 02:55:32 pm by auseebkk »

• Member
ผีรถตู้ : ภาคสาม
« Reply #30 on: October 10, 2008, 02:54:32 pm »
ภาคสาม

หลังจากเลิกขับไป 2 เดือนมาวันนึงพ่อต้องไปทำธุระเเถวประตูน้ำ
เเต่เนื่องรถถึงกำหนดตรวจจึงต้องนำเข้าศูนย์ซึ่งศูนย์บริการที่เข้าใช้เป็นประจำ
มันอยู่ใกล้กับที่เรียนผมพ่อจึงให้ผมเอารถไปเข้าศูนย์เเล้วตอนบ่ายๆให้ไปรับเขาด้วย
ผมออกเเนวเเหยงๆเเต่ก็โอเคเพราะตอนเจอมันไม่เย็นก็มืดนี้ขับกลางวันไม่น่ามีอะไร
ผมขับรถไปเรียนตามปกติ........

วันนั้นเเค่บ่ายโมงก็เลิกเเล้วผมเลยขับรถออกมาโดยเลือกเส้นทางไปยังถนนวิทยุ
รถขับมาเรื่อยๆไม่มีอะไรผมเปิดเพลงฟัง(จำได้เลยว่าวันนั้นเปิด Hotwave)
เพลงมันมากๆผมก็ขับมาเรื่อยๆจนรถมาติดที่หน้าสวนลุม
ผมเอามือขวายกข้ามหัวไปเคาะที่รองหัวเคาะอยู่สัก 10 วิ ได้มั่ง
ผมต้องตกใจสุดขีดเมื่อนิ้วชี้ผมถูกมือใครก็ไม่ทราบจับ
ผมตกใจพยามกระชากนิ้วตัวเองออกเเต่ยังโดนจับอยู่
ผมกระชากอีกครั้งก็ยังไม่ออกจนผมกะว่านิ้วขาดก็ยอม
ผมกระชากเต็มเเรงนิ้วผมหลุดออกมาผมหันไปตะโกน
ใครเเกล้งกูวะ ตอนนั้นผมนึกว่าเพื่อนเเอบขึ้นรถมาเเกล้ง

เเต่พอกวาดสายตาไปทั่วรถก็ไม่มีใครผมจอดรถข้างทาง
มานั่งตั้งสติเเละพยามมองว่านิ้วอาจไปติดที่ไหนได้บ้าง
เเต่ไม่ว่าจะพยามสอดนิ้วไปที่ไหนก็ไม่มีความเหมือนว่าถูกจับเลย
(รถผมไม่มีคอนโซนวางเเก้วน้ำหลังคนขับ)หลังจากนั่งอยู่เกือบ ชม
.
ผมตัดสินใจไปต่อโชคดีที่ไม่มีอไรเกิดขึ้นอีก

รอภาคสี่ (ตอนจบ) สยองซะ........

Offline csacrew

• Member
  • Last Login:April 22, 2021, 11:12:02 am
ก้ากกกกกกกก b:b

• Member
  • Last Login:April 22, 2021, 11:12:02 am
เอาอีก ต่อเลยยยยยยยยย

• Member

• Member
ก้ากกกกกกกก b:b
เอาอีก ต่อเลยยยยยยยยย
มายัง

เด๋วจัดให้  :grin:

• Member
ผีรถตู้ : ภาคสี่
« Reply #35 on: October 10, 2008, 03:41:14 pm »
ภาคสี่

หลังจากจบภาคสาม เเค่ 2 วันผมก็เจอคำตอบว่าใครจับนิ้วผม
โดยวันนั่นพ่อผมกลับมาตอน 5 ทุ่มพ่ออาบน้ำเสร็จก่ะว่าจะมานั่งอ่านหนังสิอพิมพ์
เเล้วนอนเเต่พ่อกลับลืมเเว่นไว้ในรถพ่อจึงใช้ผมลงไปเอา

ผมก็ลงไปเอาด้วยความที่ลืมคิดถึงเรื่องเมื่อ 2 วันก่อน
ผมเดินไปไขกุจเเจที่ด้านคนขับระหว่างที่เอื้อมมือไปหยิบ
ผมรู้สึกเหมือนมีคนนั่งอยู่หลังที่นั่งเบาะคนขับเเต่ผมพยายามไม่มอง
เมื่อกำลังไขเพื่อล็อกประตูผมรู้สึกทนไม่ไหวเพราะรู้สึกว่าถูกมองอย่างหนัก
ผมเลยเอาหางตาเเหล่ไปมองผมตกใจสุดขีดมื่อสิ่งที่เห็นคือ 

ผู้หญิง หน้าตาดีมากๆใส่เสื้อยืดสีขาวผมปะบ่านั่งเอามือกอดอกอยู่เเล้วยิ้มให้ผม

ผมวิ่งไม่คิดชีวิตเข้าบ้าน ณ.จุดนั้นผมเข้าใจเลยว่าคำว่าวิ่งยอดหญ้าเป็นยังไง
พอผมมายืนที่ทเลสหน้าบ้านได้ผมหันกลับมามองที่รถ ผู้หญิง คนนั้นหายไปเเล้ว
ผมตะโกนเรียกพ่อให้ลงมาดู พ่อลงมาดูที่รถ ประตูทุกด้านล็อก
เเละผมยืนดูอยู่ถ้ามีใครออกมาผมต้องเห็น 

เเถมถูกพ่อด่าประสาทหรือป่าว

โฮ้คืนนั้นนอนไม่หลับเลยครับระเเวงไปหมด

• Member
ผีรถตู้ : ภาคสี่ (ต่อ)
« Reply #36 on: October 10, 2008, 03:48:51 pm »
ภาคสี่ ( ต่อ)

หลังจากเหตุการณ์ล่าสุดผ่านไปแล้วเลิกครับเลิกเลิกขับโดนเเล้วโดนเล่า
คนอื่นไม่มีโดนเเถมโดนเเบบไม่มีเหตุผลหาเหตุที่โดนหลอกไม่ได้
ขนาดอุตสาห์เลิกขับเเล้วนะ

ยังจะมาโดนตอนจบอีกรอบอันนี้ก็น่ากลัวเเต่อย่างที่บอกผมกลัวภาคสามมากกว่าเพราะ......น่ากลัวโคตรๆ

หลังจากโดนไปผมไม่ขับรถอีก วันนึงผมเลิกเรียนมากลับถึงบ้าน 5 โมงพ่อเเม่เเละน้องๆจะไปงานเเต่งงาน
ที่ถัดไปอีก 2 ซอยเขาชวนผมไปด้วยเเต่เนื่องจากเอกสารโปรเจ็กยังไม่เสร็จจึงต้องนั่งทำต่อผมเลยไม่ไปเเละฝากการ์ดอวยพรไปแทน

ผมนั่งทำงานอยู่หน้า ทีวี ก็ไม่ได้คิดไรมากทำงานไปดูทีวีไป พอเริ่มมืด(ซัก 6โมงครึ่งมั่ง)ฝนตั้งเค้าว่าจะตกเเละเริ่มมีเสียงฟ้าผ่า
ผมออกไปปิดประตูหน้าต่างเพราะถ้าเกิดฝนตกจะวิ่งไปปิดไม่ทันเเน่ เมื่อทำทุกอย่างเรียบร้อยผมกลับมานั่งทำงานต่อ
ทันใดนั้นฟ้าเกิดผ่าขึ้นมา ทีวีหน้าจอดับผมเงยหน้าขึ้นมาดูพบว่าหน้าจอทีวีดับ(สมัยก่อนเวลาสถานีโทรทัศท์เกิดขัดข้องจอมันจะเป็นสีดำก่อน)
ซึ่งเมื่อจอทีวีเป็นสีดำมันจะกลายเป็นกระจกสะท้อนกลาย ๆ ผมมองไปที่ทีวีเเละพบว่า

ข้างหลังผมบนโซฟามีผู้หญิงคนนึงนั่งอยู่(โซฟากับที่ผมนั่งห่างกันเเค่เมตรเดียว)ผมจ้องมองชัดๆเเละเห็นว่าเป็นผู้หญิงคนเดียวกับที่เราเคยเห็นในรถตู้นี่หว่า

• Member
ผีรถตู้ : ตอนจบ........สาธุ
« Reply #37 on: October 10, 2008, 03:55:58 pm »
ผีรถตู้ ( ตอนจบ)

พอรู้ว่าเป็นผู้หญิงคนนั้นผมสติเเตกขึ้นมาทันใดเหงื่อไหลออกมาไม่หยุด
ทั้งๆที่เย็นสันหลังวาป ผมไม่รู้จะทำยังไงเขาไม่หายไปด้วยเเถมเหมือนๆ
จะรู้ว่าเรามองเค้าเห็นผ่านทีวีทันใดนั้นภาพกับมาอีกครั้ง
ผมตั้งสติเเล้วค่อย ๆ ลุกขึ้นเเละค่อยเดินเเบบปู
เพื่อที่จะไม่ให้หันตัวไปเห็นเขาพอเดินมาถึงประตูผมตัดสินใจ
ไม่มองวิ่งออกไปข้างนอกทันทีเมื่อผมพ้นประตูบ้านไฟดับวูบลงทันที
ผมมองไปบ้านข้าง ๆ พบว่ามีบ้านผมบ้านเดียวที่ไฟดับ
ผมตัดสินใจได้ทันทีว่าหนีไปหาครอบครัวที่งานเเต่งงานดีกว่า
อยู่ไม่ได้เเล้วพอไปถึงงานเเต่งผมก็เเก้ตัวว่างานเสร็จเร็วเลยมา(ขี้เกียจเล่าให้ฟังเพราะไม่มีใครเคยเจอเเบบเราเลย)

หลังจากโดนหลอกไป 5 ครั้งผมตัดสินใจกลับไป รร. เก่า(ประถมทวีธาภิเษก)
ที่อยู่ติดกับวัดอรุณไปพบกับพระอาจารย์ที่นับถือ (ขณะนี้ท่านมรณะภาพเเล้ว)
ผมเล่าเรื่องทั้งหมดให้ท่านฟังท่านก็บอกว่าเขาน่ะ(ผู้หญิงคนนั้น)
ตามผมอยู่ไม่รู้เหมือนกันว่าตามทำไหมจะไปลบหลู่เขาก็ไม่ใช่จะเป็นเวรกรรมก็ไม่เชิง
เเต่ท่านบอกว่าเขาตามมานานเเล้วเกิน 5 ปีขึ้นไปเเต่ที่พักนี้เห็นเขาบ่อยเพราะจิตผมกับเขาตรงกัน
จากนั้นท่านก็เเนะนำให้นั่งสมาธิเพื่อเปลี่ยนจิตจะได้ไมเห็นบ่อยๆหลังจากนั้นผมเห็นผู้หญิงคนนี้อีก 2 ครั้ง
ครั้งนึงในฝันไม่รู้มาพูดอะไรอีกครั้งนึงตอนเดินห้าง

เเต่หลังๆมาไม่เจอเเล้วคงเนื่องจากโตขึ้นเเละจิตใจสกปรกขึ้นนั้นเอง

ที่มา : จากกระทู้ในเว็ปเพื่อน ๆ

จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด

อย่าได้เบียดเบีนซึ่งกันและกันเลย..............สาธุ
&v&

Offline mercedes1881

• Member
  • Last Login:November 22, 2018, 04:07:43 am

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm

โธ่ นังผู้หญิงผมยาว ทำกันได้    :>D :>D :>D :>D

• Member
เดินแบบปูทำไปได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ

Offline nostaigic-hero

• อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง
  • Member
  • Last Login:September 21, 2012, 07:56:07 am
แหม่ นายกล้า เล่นเขาซะหน้าแหก แล้วยังไปว่าเขาเป็นผีอีก ป้าดโถ่
            มันครับ  เอาอีก เอาอีก w^w
RRF Mini4wd

• Member
เขาเล่ามาว่า มีคนไปเจอบ้านหลังนี้ ในป่าลึก และอาศัยที่นี้หลับนอน 2-3 คืน
ภายหลังกลับมา เขาได้เอาภาพ ๆ นี้มาแจกเพื่อน ๆ ทุกคนเจออาถรรธ์ในภาพ

แต่ไม่แน่นะ คุณอาจเจอเป็นรายต่อไป ..............ถ้าไม่แน่ใจ ดูใหม่อีกทีนะ

ปล. คนเป็นโรคหัวใจ โปรดระมัดระวัง  :help:

Offline ggmf

• Member
  • Last Login:September 05, 2016, 01:26:07 pm

Offline ommo

• Member
  • Last Login:February 08, 2016, 01:50:39 am
 :pale: 'b'   ตกใจบ้านร้าง

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments