Author Topic: ตรวจสอบ+จับผิด ความเร็วเน็ท  (Read 2533 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline auseebkk

• Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am
ผมเองใช้สปีดอยู่ 8192 k แต่เท่าที่ ทน มานานนิมันถึงบ้างไม่ถึงบ้าง  %:(

บางครั้งต่ำติดดินเลยก็มีคือเพียง 1290 k ออกมาแค่นี้แสดงว่าเรากำลังโดนโกงรึเปล่า

ผมใช้สปีดขั้นเทพเพื่อต้องการศักยภาพในการทำงานได้สะดวกรวดเร็วยิ่งขึ้น

ผมใช้เน็ทเราต้องมานั่งเช็คทุกวัน มันใช่แล้วหรือ

ผมแจ้งปัญหาไปก็มาตรวจสอบ เป็นโน่น,เป็นนี่...........สรุปไม่จบเลยสักรอบ  :dontknow:

ฉะนั้นผมจึงอยากรู้ว่าเพื่อนๆพี่ๆ ใครเจอปัญหาคล้ายกันบ้าง

เวปเช็คสปีด

สถาบันคุ้มครองผู้บริโภคในกิจการโทรคมนาคม (สบท.)
http://www.speedtest.or.th/index1.php

http://speedtest.adslthailand.com/

ช่วยกันคลิกเข้าไปเทสต์กันหน่อย แล้วอีก 3 เดือนมาดูกันว่า คุณภาพความเร็วอินเตอร์เน็ตบ้านเราเป็นอย่างไร !!!!

ข้อมูลจาก เดลินิวส์ 31 ส.ค. 52
« Last Edit: September 03, 2009, 02:05:49 pm by auseebkk »

Offline AjarnA

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 08, 2024, 07:52:23 pm
ขอบคุณครับ  \^^/
ที่ office ผม ความเร็วเท่านี้  :good:

Offline GTR.

• ก๊วยเจ๋งR30
  • Member
  • Last Login:April 23, 2014, 07:24:24 pm
ของผม  256    แต่ แพคเกจทุย     บอกว่า  เนทบ้านเราได้ 3 เมก

ได้  Download 2.6 kbps     

Upload  423 kbps
NISSAN  SHIFT_
Made by people who love cars for people who love cars

Offline bBORN

• Italy Love Most
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 12, 2020, 05:01:34 pm
ไม่ทราบว่าใช้เน็ตของอะไรครับ
ประมาณนั้นแหละครับ ผมใช้ TOT 3M ก็ได้ประมาณ 2.6กว่าๆ มันวิ่งไม่เต็มหรอก
ขึ้นอยู่กับพื้นที่ของเราด้วย แต่ที่คอนโดผมยังใช้ของ ture ไม่ได้
แต่ที่คอนโดเพื่อนใช้ true 3M อยู่แถวรัชดาก็วิ่งเต็มนะ
Fiat 124 - Italy love most
Shell Lubricant Thailand

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments