Author Topic: ไปดูราคารถคลาสสิคคาร์..ที่ญี่ปุ่น..กันนะ  (Read 29446 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Pat

• Guest
ราคาดูง่ายๆ ครับ ถ้าเป็นเลข 3 หลัก ยกตัวอย่างเช่น 160 หมายถึง 1.6 ล้านเยน ประมาณ 5 แสนบาท
(ผมไม่ค่อยแน่ใจอัตราแลกเปลี่ยน บาท - เยน มากนัก) คงราวๆ นี้
รูปรถสีเขียว สีครีม สองคันก่อนสุดท้ายคือ Figaro ผลิตโดยนิสสันราวๆ ปี 90-95 รถรุ่นนี้ต่อไปจะกลาย
เป็นคลาสสิค ต่างประเทศเริ่มเล่นกันแล้ว ญี่ปุ่นก็ราคาจะสูงขึ้น
ส่วนรูปสุดท้ายเป็นมิตซูบิชิ มินิคาร์ครับ ผมไม่ค่อยเห็นเหมือนกัน แต่ที่เก่าและน่ารักกว่านี้ก็มีครับ เป็น
Mitsubishi 500

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
อะไหล่ซื้อที่เยอรมัน อิตาลี สวิส จะถูกกว่าครับคุณLobster

คุณหน่องที่ญี่ปุ่นแต่เดิมผมอยากได้เครื่องลบSensor Graphic..ของหนัง :oนะครับ
ตอนนี้มันลบมาแล้วเลยไม่อยากได้แล้ว ::)

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
ขอบคุณครับคุณเสียอาเพราะตอนที่ทำเจ้าFulvia ผมหามาเกือบหมดในNetมีที่เดียวที่อังกฤษที่ยังมีstockไว้บ้างแต่ราคาก็โหดพอดูก็ต้องให้เค้าครับ :'(  คิดซะว่ามันเก็บไอ้อะไหล่นี้มาเป็น30กว่าปีเพิ่งจะมาขายได้ก็ปีนี้ เลยสบายใจขึ้น ;D  ว่าแต่ว่าหาแบบที่ไม่มี Sensor ที่ไหนครับ เป็นVCD หรือ DVD ?  :o แบ่งดูมั่งซิ hehehe
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
หลังไมค์ครับ ผมมีความจำเป็นต้องดูสื่อพวกไฟกลางคืน หนังใต้แผงต่างๆ เพราะมันตรงกับหน้าที่ตรวจสอบของผมโดยตรง..หลังไมค์แล้วกัน ;D

ปล.ที่สวิสจะมีคุณลุงเจ้าหนึ่งที่เพื่อนผมสนิท แกมีอภิมหาอะหลั่ยของรถอิตาลีจำนวนมาก แต่เสียดายที่เพื่อนผมตอนนี้ติดต่อไม่ได้เสียนี้ ::)

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments