Author Topic: รบกวนถาม รายละเอียดคาร์บิวตัวนี้ครับ  (Read 4534 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Ar116

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:November 13, 2023, 12:46:28 pm
BMW 1600 1800 2000 2002 Weber Carburetor Kit K909
โฆษณาว่าเปลี่ยนแทน Solex เดิมได้เลยครับ พอมีท่นใดเคยใช้แล้วดีหรือมีปัญหา
บ้างมั๊ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ 

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ผมว่าเป็นทางเลือกที่ดีครับ

เท่าที่เคยอ่านจากผู้ใช้ต่างประเทศมา พบว่า ใช้ได้โอเคเลยครับ

เพราะ Solex ของเดิม คงหาของใหม่ไม่ได้แล้ว ถ้าจะมีพวกเก่าเก็บค้างสต็อค แต่ก็จะต้องเสียเวลาไปหา ซึ่งจะยังเหลือหรือเปล่าก็ตอบไม่ได้

ผมเองยังอยากสั่งมาลองใช้ดูเลยครับ แต่ ไม่รู้จะสั่งได้อย่างไร???

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
  • Last Login:November 13, 2023, 12:46:28 pm
ขอบคุณครับพี่ ถ้าสั่งคงใช้Ebay ได้เรื่องราคา+ค่าขนส่ง แจ้งอีกทีครับ   
                                                                นายเอ้

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm
หน้าแปลน ตรงกัน ขาคันเร่งตรงกันรึเปล่า
นมหนูตัวเร่ง ตัวเดินเบา เป็นไงครับ
คาร์บิว เก่าเก็บ ก็มีปัญหาได้นะครับ

ถ้าโหลงโจ้ง ไม่แพงนัก ก็น่าเก็บมา
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ถ้าได้เรื่องอย่างไร แจ้งกันด้วยนะครับ ผมก็สนใจอยู่เหมือนกันครับ

ขอบคุณครับพี่ ถ้าสั่งคงใช้Ebay ได้เรื่องราคา+ค่าขนส่ง แจ้งอีกทีครับ   
                                                                นายเอ้
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
ตกลงไปจบที่ชุดซ่อม Solex ครับ อาการเดิมของผมคือดินเบาไม่ค่อยเรียบ
กับ วิ่งยาวๆจอดดับเครื่องแล้วสตาร์ทอีกครั้งจะไม่ติด ต้องรออยู่หลายนาที 

Offline AKE

• Member
ครับ ถือว่าเป็นทางออกที่ประหยัดงบประมาณที่สุดแล้ว

ว่าแต่ ชุดซ่อมที่อยู่ในรูปนี้ สั่งเข้ามาจากนอก หรือ เบิกในบ้านเราครับ??

พอดีผมใช้ BMW 2002 อยู่คันนึง ท่าทางอาจจะต้องสั่งชุดแบบนี้มาบ้างแล้ว

เพราะชุดที่เคยเบิกมา ไม่มีเจ้าลิ้นปีกผีเสื้อมาด้วย

ปล. ส่วนที่ว่าวิ่งยาวๆมาแล้ว สตาร์ทยากนั้น หลังจากซ่อมและปรับตั้งคาร์บิวเรเตอร์แล้ว ลองดูนะครับ ถ้าอาการหาย ก็จบ แต่ถ้ายังมีอาการสตาร์ทยากอยู่อีก คงต้องให้เช็คตัวอื่นหละครับ

ตกลงไปจบที่ชุดซ่อม Solex ครับ อาการเดิมของผมคือดินเบาไม่ค่อยเรียบ
กับ วิ่งยาวๆจอดดับเครื่องแล้วสตาร์ทอีกครั้งจะไม่ติด ต้องรออยู่หลายนาที 

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments