Author Topic: คุณOSBILตอบหน่อยครับเรื่องw-108  (Read 3247 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

madon

• Guest
รบกวนคุณOSBILเรื่องw108เคยอ่านกระทู้ของคุณคือตอนนี้w108วางเครื่องM-110ใช่หรือเปล่าครับอยากถามว่าหากผมจะวางบ้าง1*ต้องแก้ใขแท่นเครื่องมากไหม2*อัตราสิ้นเปลือง3*ตัดต่อเพลาไหม4*เบอร์เฟืองท้าย5*ใช้เกียร์อะไรครับ6*มีรูปห้องเครื่องไหมครับและใช้โดยรวมแล้วคุณOSBILว่าเคื่องตัวนี้ดีไหมว่างเมื่อไรตอบผมด้วยน๊ะครับ

Offline surach101

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:September 25, 2022, 06:52:58 pm
อยากทราบด้วยครับมีอยู่คันนึงแบบนี้เหมือนกัน

Offline OSBIL

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
รบกวนคุณOSBILเรื่องw108เคยอ่านกระทู้ของคุณคือตอนนี้w108วางเครื่องM-110ใช่หรือเปล่าครับอยากถามว่าหากผมจะวางบ้าง1*ต้องแก้ใขแท่นเครื่องมากไหม2*อัตราสิ้นเปลือง3*ตัดต่อเพลาไหม4*เบอร์เฟืองท้าย5*ใช้เกียร์อะไรครับ6*มีรูปห้องเครื่องไหมครับและใช้โดยรวมแล้วคุณOSBILว่าเคื่องตัวนี้ดีไหมว่างเมื่อไรตอบผมด้วยน๊ะครับ

ก่อนอื่น อยากทราบว่า ตัวถัง W108 ที่คุณ madon มีอยู่เป็นรุ่นปีอะไร เพราะห้องเครื่องทำมาขนาดไม่เท่ากันนะครับ
1.  เดิมเครื่องผมเป็น 3.5 ปัจจุบันใส่ M110 ต้องทำขารับเพิ่มขึ้นมาเพื่อรับตัวเครื่อง เครื่องที่เหมาะควรเป็น V8
     ส่วนตัวถังที่รับเครื่อง 2.5 หรือ 2.8 จะพอดีเป้ะครับไม่ต้องทำขารับ
2.  ในแง่ของความสิ้นเปลือง หัวฉีดที่เซ็ตดีแล้ว น่าจะประหยัดกว่าคาร์บูประมาณ 1.5 โล/ลิตร
     แต่ที่ประหยัดจริงอย่างเห็นได้ชัดน่าจะเป็น เกียร์ธรรมดา vs. ออโต้มากกว่าประมาณ 2 โล/ลิตร
3.-5. ลองคุยกับช่างดีกว่าครับมันมีรายละเอียดมากกว่าที่ผมจะเข้าใจได้ จึงไม่สามารถเรียบเรียงออกมาเป็นภาษาส่วนตัวได้
6.  รูปเป็นแบบนี้ครับ
« Last Edit: August 18, 2006, 04:41:09 pm by OSBIL »
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

madon

• Guest
สวัสดีครับคุณOSBILรถผม280Sปี1970เครื่องเดิมๆเป็นM130คาร์บู2ตัวคุณลุงถอดออกมา20ปีแล้วทิ้งไว้จมดินหมดทางปลุกแล้วครับปัจุบันใส่300Dอยู่ครับตอนนี้เครื่องก็เริ่มแย่แล้วอยากหาM130มาใส่ก็ยังหาไม่ได้ผนวกกับมีเพื่อนบริจากเครื่องM110สภาบดีมาให้ก็เลยต้องหาข้อมูลจากมาประกอบการตัดสินใจคงต้องขอคำแนะนำจากคุณOSBILและเพื่อนๆในบ้านนี้อีกมากครับ

madon

• Guest
คุณOSBILใช้ขาและยางแท่นเครื่องชุดนี้หือเปล่าครับ

madon

• Guest
ผิดแล้วครับเอาใหม่แต่รูปไม่ไปครับ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ต้องไปrename แก้ชื่อรูปเดิมที่จะโพสแล้วไม่ได้ ใหม่ครับ แก้ชื่อ และ ตรวจเช็คนิดนึงครับว่า ขนาดของภาพเกินกว่าที่กำหนดหรือเปล่า
ผมว่าน่าจะใช่นะครับ  \^^/
ผิดแล้วครับเอาใหม่แต่รูปไม่ไปครับ
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

madon

• Guest
ลองใหม่ขอบคุณๆAKEครับ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ด้วยความยินดีครับคุณmadon  :D
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline surach101

• Member
  • Last Login:September 25, 2022, 06:52:58 pm
แสดงว่าถ้าเครื่องเดิมเป็น m130 2.8 แปลงมาเป็น m110 ไม่น่าจะต้องแปลงแท่นเครื่องถูกต้องหรือไม่ครับ
แต่เพราะของคุณ osbil เดิมเป็น 3.5  เลยต้องแปลงลงมาเป็นแท่นของ m130/m110 ซึ่งแคบกว่าใช่ไหมครับ

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
แสดงว่าถ้าเครื่องเดิมเป็น m130 2.8 แปลงมาเป็น m110 ไม่น่าจะต้องแปลงแท่นเครื่องถูกต้องหรือไม่ครับ
แต่เพราะของคุณ osbil เดิมเป็น 3.5  เลยต้องแปลงลงมาเป็นแท่นของ m130/m110 ซึ่งแคบกว่าใช่ไหมครับ

ใช่แล้วครับ  :good:
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments