Author Topic: สมาชิกใหม่ครับ ขอแนะนำตัวครับ ขอสอบถามข้อมูลรถด้วยเลยครับ  (Read 1391 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline khunsarut

• Member
  • Last Login:August 04, 2008, 04:32:07 pm
เพิ่งได้ซากรถ FIAT 1100 เป็นรถของคุณตา
รถที่ซื้อ ป้ายแดง มานานสมัยไหนก็ไม่รู้ครับ  ^-^

แต่ตอนนี้ สภาพเป็นซากรถไปแล้วครับ ที่นี้ผมได้มา อยากจะเริ่มซ่อมให้เป็นเดิม Classic ที่สุดเเท่าที่จะทำได้
บวกกับ ตอนนี้เครื่องและตัวถัง ่ชวงล่วง (จริงๆก็ทุกอย่างครับ)  คงจะหมดสภาพไปแล้ว

อยากรู้ว่าต้องเริ่มซ่อมทำอะไรเป็นอย่างแรก(เอาเป็นขั้นตอนไปเลยนะครับ) ,หาอะไหล่จากที่ไหน,
อู่ไหนที่แนะนำ เช่น ปะผุ+ทำสี ต้องอู่ไหน, Build ภายใน ต้องอู่ไหน, เครื่องยนต์ กับ ช่วงล่าง.

ต้องมี งบเท่าไร ถึง จะ จบ ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

เต้ ครับ %:(

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments