Author Topic: พี่ๆขี่จักรยานรุ่นไหนกันบ้างครับ  (Read 616648 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline sine

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:November 22, 2017, 09:26:18 am
ต่อครับ

• Member
  • Last Login:November 22, 2017, 09:26:18 am
ต่อ ครับ

Offline AODDY TA22 BLUE

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 15, 2012, 12:10:28 am
โหหห ไปเอามาจากไหน ครับนี่่ โครงเสือหมอบสวยครับ ขัดใหม่ปัดดีดี ลักไก่ใส่ ฟิกเกียร์ได้งามเลยครับ
ส่วน เมอริด้าน่ะ มีราคานะครับ ถือเป็นต้นกำเนิด ของบีเอ็มเอ็กซ์เลยนะครับ เก็บดีดีล่ะ
ขอบคุณภาพจาก เวปOSBMX ด้วยนะครับ
« Last Edit: April 20, 2010, 10:05:24 pm by AODDY TA22 BLUE »
### แก่ ### เก่า ### เก๋า ### ต้องแยกจากกันให้ขาด##
เก๋ คลาสสิค สมุทรปราการ เทศบาลบางปู47(โนรี) รับงานสร้างตามสั่ง
งานมอร์ไซด์คลาสสิคชมผลงานได้ที่ Facebook=KADDY PROUND

• Member
เก็บจาก ร้านเศษเหล็ก แถวๆบ้านครับ สิบกว่าปีแล้ว
เมอริด้า ตัวนี้ น่าจะเป็น รู่นแรกๆ ของฟลูซับเพนชั่น
น่าจะปี 1975 มังครับ
ยังมีอีกหลายคันครับ ร่วมๆ สามสิบกว่า คัน ครับ
ส่วนมากจะเป็น จักรยานแนวแปลก และ โบราณครับ

Offline zathunman

• Member
  • Last Login:May 18, 2021, 12:34:05 pm
ราคาตอนนี้ไปกันไกลมากแล้วครับ เบาะ elina สายฟ้าฟาด ฟาดไป 9999 บาท ถามพี่ๆเขาบอกว่า เมื่อก่อนใบไม่กี่ร้อย มีดีที่ให้ตัวได้ ช่วงนี้นานๆเข้าไปทีครับ เข้าบ่อยก้โดนบ่อย

elina สายฟ้าเมื่อก่อน ใบละ 150 คับ
จาน maxy cross 780 บาท
ร้านจักรยานเก่าเล่าให้ฟัง

เดี๋ยวนี้ราคา ฟังไม่ได้เลยคับ

Offline bcnr30

• JAPAN BOSOSOKU
  • Member
  • Last Login:April 27, 2014, 10:42:38 pm
โห อะไรจะปั่นกันได้ขนาดนี้ ร้านแถวบ้านบอกมีเก็บไว้เยอะครับ แต่แกพูดมาคำหนึ่งว่า กูขี้เกียจรื้อ ขอรื้อเองก้ไม่ได้
THE FRONT OF ARMAMENT

Offline AMMY

• AMMY.AMC. REBEL
  • Member
  • Last Login:April 16, 2015, 03:11:04 pm
26 นิ้วของจีนครับ เป็นแบบพับได้
......แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้ขี่แล้ว  แขวนไว้ข้างบันได
......ถามหน่อยครับ จักรยานนี่เวลาไม่ค่อยได้ใช้ ยางมันชอบแบน
ใช้ทีก็สูบลมที  อาการแบบนี้ มันผิดปรกติไหมครับ  ทั้งที่ยางใน ยางนอกก็ใหม่.......
"เขาไม่รักเรา...มันก็เรื่องของเขา..แต่...เรารักเขา...มันก็เรื่องของเรา "
" ของบางอย่าง....ยิ่งตาม)))))))ยิ่งหนี.......ยิ่งหา)))))))ยิ่งหาย "

• Member
26 นิ้วของจีนครับ เป็นแบบพับได้
......แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้ขี่แล้ว  แขวนไว้ข้างบันได
......ถามหน่อยครับ จักรยานนี่เวลาไม่ค่อยได้ใช้ ยางมันชอบแบน
ใช้ทีก็สูบลมที  อาการแบบนี้ มันผิดปรกติไหมครับ  ทั้งที่ยางใน ยางนอกก็ใหม่.......
อาการแบบนี้เป็น อาการปกติครับ
เนื่องจากไม่ได้ใช้งานบ่อยๆครับ
แนะนำให้ หา หัวจุ๊บลม รถ มอเตอร์ไซค์ อันที่มีตัวขันหัวลูกศร มาลองขันหัวลูกศร ของยางใน จักรยานครับ
ลองถอดออกมาแล้วขันใหม่ครับ
หรือไม่ก็ เอารถมาปั่นบ่อยๆครับ อาการดังกล่าวจะค่อยๆหายไปเองครับ

• Member
  • Last Login:April 16, 2015, 03:11:04 pm
-ขอบคุณครับ
จะลองทำดู
เมื่อก่อนเด็กๆ ก็เล่นบีเอ็มเอ๊กซ์ ขี่เล่นท่าฟรีสไตล์
หนุ่มเฟสสัน จะเป็นรุ่นพี่มาก เคยขี่เล่นด้วยกันในวงเวียนใหญ่ และก็ที่อื่นๆ
เล่นได้หลายท่าเหมือนกัน  ตอนนั้นยังผอมอยู่ อิอิ
ไว้จะหารูปเก่าๆมาโชว์ครับ
"เขาไม่รักเรา...มันก็เรื่องของเขา..แต่...เรารักเขา...มันก็เรื่องของเรา "
" ของบางอย่าง....ยิ่งตาม)))))))ยิ่งหนี.......ยิ่งหา)))))))ยิ่งหาย "

Offline game-032

• Member
  • Country: th
  • Last Login:June 17, 2013, 11:04:01 am
ของผมจักรยานLA(แต่ไม่ใช่เสือภูเขานะครับ)
facebook.com/Game.jirapad.lohaloedwikrai
twitter@jirapad_l
MSN game-4@windowslive.com
phone 082-8527493
BB No

Offline toxicpunx

• Member
  • Last Login:November 22, 2010, 11:46:15 pm
ผมมีรถของ phat cycle อ่า พวก beach bike ไว้เด๋วจะหารุปจริงให้ดู
เอารูปแทนไปก่อน   แล้วเด๋วมี ลูกๆอีกคัน 2คัน    ส่วนพวก bmx ผม อยู่ ตจว. หมด ฮาๆ
http://bikehappening.org/wp-content/uploads/2007/11/phatchopper.jpg

ลืมแนะนำตัวไป  ผมชื่อตองครับ  สมาชิกใหม่ ยินดีที่ได้รุ้จักทุกคนครับ

• Member
ผมมีรถของ phat cycle อ่า พวก beach bike ไว้เด๋วจะหารุปจริงให้ดู
เอารูปแทนไปก่อน   แล้วเด๋วมี ลูกๆอีกคัน 2คัน    ส่วนพวก bmx ผม อยู่ ตจว. หมด ฮาๆ
http://bikehappening.org/wp-content/uploads/2007/11/phatchopper.jpg

ลืมแนะนำตัวไป  ผมชื่อตองครับ  สมาชิกใหม่ ยินดีที่ได้รุ้จักทุกคนครับ
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ
รอชมรูปอยู่ครับ..ว่างลงมาเยอะๆนะครับ จะเอาเป็นแนวทาง บูรณะ .. w^w

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
เนื่องจากหาซากไม่เจอ เลยเล่นสำเร็จรูปเลยดีกว่า

Offline toxicpunx

• Member
  • Last Login:November 22, 2010, 11:46:15 pm
ใครหาเบาะจักรยาน ทรงยาว ได้มั่งคับ

ผมต้องการๆ ละก้อพวกสปริงค์เกอร์ ไม่ต้องใหม่  ขอราคาเบาๆนินุง แหะๆ

จะเอาไปทำลุยๆ

Offline yedtamon69

• return to retro
  • Member
  • Last Login:April 22, 2014, 03:46:34 pm
เส็ดซะ T
ปัญหามา....ปัญญามี

• Member
,มือเบรค ไดอะคอมพ์ รุ่นนี้ เวลาบีบเบรค เมื่อยนิ้วโครตๆ
นวมกันกระแทก เรียกไม่ถูกแล้ว (จำไม่ได้ เขาเรียกว่าอะไรหว่า?)
ยังมีขายอยู่หรือครับ........เห็นแล้วนึกถึงตอนเด็กๆเลย
ต้องหามาใส่รถตัวเองให้ได้ แล้วก็พวกป้ายเบอร์อีก  ไม่มีตังค์ซื้อ ก็เอาแกลลอนน้ำมัน มาตัดทำเอง ติดสติ๊กเกอร์เอง
............โดยส่วนตัวชอบ ไดม่อนแบล็ก โครโมลี่  แต่ตอนเด็กๆ ก็ไม่มีปัญญาซื้อหรอกครับ แพงเหลือเกิน
ทางบ้านไม่อนุมัติ  ถ้าจำไม่ผิดเมื่อก่อน น่าจะเล่น ตัวพีเค ริปเปอร์ เมดอินไทยแลนด์
พวกเบรค โรเตอร์ตรงคอก็ทำเอง เอาลูกปืนรถเก่า มาทำเอง ให้ช่างเขาเชื่อมให้
ตรงตะเกียบหน้า ก็เล่นอ๊อกเหล็กติดไว้เหยียบติดถาวรเลย   ไว้เล่นท่า เต๊าะๆ  ( ไม่รู้ท่าอะไรจำไม่ได้แล้ว)
สนุกดี  เมื่อก่อน เล่นท่าฟรีสไตล์ ได้หลายท่า นึกถึงเมื่อก่อนก็รู้สึกสนุกดี เวลาเล่นท่า แล้วมีคนมอง มันเป็นความภูมิใจ
มันเท๋ห์จริงๆ  สมัยนี้ดีกว่าสมัยนู้นมาก มีหลายๆฝ่ายให้การสนับสนุน ให้เป็นกีฬาประเภทหนึ่ง และก็สร้างชื่อเสียงให้ประเทศไทยด้วย.....

• Member
 :smitten:  มีรูปเก่ามาให้ดู ประมาณปี 2535  สมัยก่อน นึกยังไงไม่รู้
ไปวรจักร ซื้อมาประกอบเล่นอีก  ตัวถังน่าจะเป็น ฮาโร่ เมดอินไทยแลนด์
ขาจานเลื้อยโครโมลี่ รุ่นที่มีความยาวกว่าขาจานทั่วๆไป เอาไว้เล่นท่าเวลายืนทำแอ๊คบนรถ
อุปกรณ์ต่างๆ ก็ไทยแลนด์อีก ล้อก็รุ่นซี่ลวดถี่กว่าล้อธรรมดาทั่วไป
ปัจจุบัน อยู่กับลูกของเพื่อน  แกนเบาะของคูวาฮาร่า( เรียกแกนเบาะหรือปล่าวจำไม่ได้)
เมื่อก่อนยังผอมอยู่  ต่างกับปัจจุบันมากๆ

• Member
ได้ข่าวว่าลูกเพื่อนมันเบื่อแล้ว จะไปเอาคืนกลับมา บิ๊ว ใหม่
โครเมียม สนิมบานเลย
ส่วนคันก่อนหน้านี้จำไม่ได้ว่า หายไปไหน ให้ใครไป
รู้สึกว่าคันก่อน จะใส่แม็ก ที่มันมี ครอสเตอร์เบรค(เรียกถูกมั๊ยว๊า) เวลาฟรีถอยหลังแล้วมันจะเบรคเนี่ย
สมัยก่อนแม็กรุ่นนี้ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกัน

Offline NOK1

• Member
  • Last Login:June 22, 2021, 07:05:28 am
น้าหมี รุ่นปี 2011 ออกแล้วนะครับ  :good:

Offline Tobeyes

• Member
  • Last Login:July 30, 2022, 11:48:23 pm
แจมครับ Fixie

• Member
  • Last Login:June 22, 2021, 07:05:28 am
เอาออกมาขี่อีกครั้งหลังจากจอดมา 5 ปี  :hello:

Offline CKPT

• Member
  • Last Login:October 07, 2020, 11:03:25 am
เห็นOSBMX แล้วนึกถึงเจ้าคันนี้ของตัวเองเลยครับ ไดม่อนแบล็ค โคโมลี่ ร่วมเจริญ ทำเสร็จเมื่อ2ปีก่อน อะไหล่NOSเกือบหมด
Boys Don't Cry

• Member
กำลังเห่อล้อ 20"  NEO BIKE
เมื่อคืนโดยหมาไล่ เบรคจนตีลังกาโชคดีที่ไม่เป็นไรเลย  :grin:
« Last Edit: October 29, 2010, 10:28:03 pm by NOK1 »

Offline Red-Dat

• Member
  • Last Login:December 05, 2023, 07:44:41 pm
พี่นกครับว่างๆ ไปขี่ที่สวนหลวงกันครับพี่    :good:  หรือใครอยู่แถวสวนหลวงมาขี่ด้วยกันนะครับ กำลังเห่อเหมือนกันครับ

Offline S8

• Drag addicted
  • Member
  • Last Login:October 01, 2020, 12:09:03 pm
    • vwshowtime
วัน เวลา ครับ

อยากทำอะไรทำซะ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments