General Category > Off Topic

พระราชดำรัส

(1/7) > >>

thaidub:
http://s21.yousendit.com/d.aspx?id=35HBSG7LX7R1J27AJEEXVM32NL

สำหรับเพื่อนๆ ที่ไม่ได้ฟังครับ

link มาจาก vwthai ครับ

เสียอา:
ผมว่าพระราชดำรัสที่พระราชทานมาปีนี้ "เต็มๆ"เลยนะครับ

สมกับที่ท่านพ่อของคุณตรีประทานเล่าให้ฟังในวันนั้นจริงๆ  :D

thaidub:
เห็นด้วยครับ ผมไม่ได้ฟังสด แต่อ่านจากหนังสือพิมพ์เมื่อเช้า ตรงกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว

ไม่รู้ว่าจะรู้สึกตัวกันหรือปล่าว

UM:

--- Quote from: thaidub on December 06, 2005, 12:49:32 am ---เห็นด้วยครับ ผมไม่ได้ฟังสด แต่อ่านจากหนังสือพิมพ์เมื่อเช้า ตรงกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว

ไม่รู้ว่าจะรู้สึกตัวกันหรือปล่าว

--- End quote ---

นั่นซิครับ ก็ได้แค่หวังว่าจะรู้สึกกันบ้างน่ะครับ

เสียอา:
พระองค์ตรัสมาแต่ละคำเช่น ฝายแม้ว(ฮา) นายกแก่แล้วขึ้นเครื่องบินที่สุวรรณภูมิ (ฮา) ไปเชียงใหม่(ฮา) เข้าไนท์ซาฟารี(ฮา)

ยิ่งเรื่องการใช้เงิน ยิ่งหนัก พระองค์ทรงตั้งพระใจเตือนทั้งคณะรัฐบาลชุดนี้

ถ้าเที่ยวนี้ถ้าฟองสบู่แตก

มีคนตายครึ่งประเทศแน่ :-[

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version