Author Topic: เริ่มต้นปีใหม่ ด้วยโปรเจค datsun 620 ช้างเหยียบ ที่ค้างคาใจมานาน "ก้านกล้วย"  (Read 351097 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline siamoverboost

• DATSUN-THAILAND
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 01, 2013, 11:35:20 pm
    • http://www.datsun-thailand.com
หลังจากห่างหายไปนานพอดู เพราะมีแต่งานรื่นเริง จนลืมเจ้าช้างน้อยไปซะได้วันนี้ก็มาอัพซะหน่อย

เพราะเจ้าห้องอบช้างก็ทำเสร็จสมบูรณ์สักกะที

สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ :-!

เดี๋ยวขอพี่อู๋เป็นที่ปรึกษาให้รถผมหน่อยนะพี่ กำลังจะเอาเข้าบ้านแล้ว ;># ;># ;># เอ็มนะครับ

รถสวยเลยครับ :good:

งามมากครับ สีส้มโบราณได้ใจมากครับ บ้านเอ็มยังรออยู่น่ะ คิคิ
DATSUN-THAILAND

datsun-thailand.com คนรักดัทสันต้องรู้

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm

Offline Bosozoku

• i like touge
  • Member
  • Last Login:January 22, 2012, 06:26:42 pm
บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป อย่างแท้จริงๆ \^^/ \^^/

Offline oldyman

• Member
  • Last Login:January 06, 2015, 02:59:43 pm
โอ้..สภาพภายนอกสวยโดนใจจริง อย่างนี้ทำต่อไม่ยากแน่ๆ รอชมครับ :coolsmiley:

Offline panapromsen

• I Love Japan
  • Member
  • Last Login:August 05, 2016, 08:11:01 pm
ผมรีบกลับจาก กรุงเทพมาเอาด้วยความตื่นเต้น วันนี้ได้รถมาแล้ว แต่ไม่มีกล้องถ่ายมาให้ดู เครื่องเดิมมาก :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: อะไหล่ทุกอย่างในรถยังอยู่ ภายในสภาพดี แต่ผมไม่รู้ ว่าภายในรุ่นนี้เป็นสีเดิมรึเปล่า คอนโซล ไม่มีกรอบแตกเลย ดีใจจัง รถเครื่องดี แอร์เย็น  อยากหาแนว ว่าจะทำยังไงกับมันดี ถึงจะแนวหน่อย แต่คงไม่ทำสีใหม่เพราะว่าสีนี้เดิมมาก ไม่มีรอยการซ่อมมาก่อนต้องคอยดู ของพี่โจ้ กับของพี่อู๋
ก่อนดีกว่าครับ รบกวนท่านที่ใช้อยู่ขอแนวทางการทำด้วยครับ อยากเห็นภาพ หรือเว็ปลิงค์ ก้อได้ ครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง :bythebook: ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นคนรักช้างด้วยคนครับ "v" "v" "v"

Offline bizzclassic

• Member
  • Last Login:December 07, 2014, 02:23:13 pm
โชคดีอะไรปานนั้น เล่าตำนานการค้นพบช้างเผือกเชือกนี้หน่อยสิครับ
-------------------------------
เหนื่อยนักก็พักก่อน รอหน่อยนะน้องสกาย
-------------------------------

• Member
  • Last Login:August 05, 2016, 08:11:01 pm
โชคดีอะไรปานนั้น เล่าตำนานการค้นพบช้างเผือกเชือกนี้หน่อยสิครับ

มันไม่มีตำนาน อะไรหรอกครับพี่ :rolleyes: พอดีผมออกไปไปรษณีย์ แถวบ้านที่เชียงใหม่ เจอมันจอดขายข้างทาง กลับจากไปรษณี เลยแวะดูถามราคา กับเจ้าของ ก้มๆดู สภาพดีจังวะ(คิดในใจ) เจ้าของเค้าเป็นอาจารย์มหาลัย ก้อออกมาคุยกัน บอกเพิ่งตั้งขายวันแรก เค้าซื้อ มาจากเพื่อนอาจารย์ ด้วยกัน เหตุผลที่เค้าซื้อ เค้าบอกเอามาไว้พาหมาไปเที่ยว 'b'แล้วหมา มันกระโดดออกจากรถ เมียเลยสั่งขาย :2funny: :2funny: :2funny:  :2funny: คุยไปคุยมา ก้อมาอยู่ในมือผมเนี่ยแหละพี่ :smitten: :smitten: :smitten:

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
เดิมสนิทเลยครับ  :good: :good: :good: :good: แผงประตูเดิม เบาะเดิม ภายในสวยมาก :shocked: :shocked: :shocked:

เอาหลังคาออก เอาหุ้มพวงมาลัยออก เอากันชนหน้าออก เอาเหล็กตรงทะเบียนหลังออก เปลี่ยนฟิล์ม

แจ่มโบ๊ะ !!!

• Member
อัพเดท  :grin: :grin: :grin: มันเห่อ น่ะ นะครับ พี่ๆ (อย่าว่ากันนะ คือมันเห่อน่ะ) "v" "v" "v" ทำไมว้า ได้เมียใหม่ยังไม่เห่อเท่าได้รถเก่ามาน่ะ  ;># ใครเป็นบ้างน้อ

ถ่ายจากมือถือนะครับ ขออภัย ในความมัวหมอง :2funny: :2funny: :2funny:

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
M ไหน เนี่ย M honda หรือเปล่า ไว้ต้องคุยกันซะแล้ว

• Member
M ไหน เนี่ย M honda หรือเปล่า ไว้ต้องคุยกันซะแล้ว

แม่นแล้วพี่ วันนั้นผมเข้าไปหาที่บ้าน ตาบอกว่าพี่ไปบางกอก แล้วตอนนี้พี่อู๋ กลับมายังครับ :-! :-! :-!

อันนี้สภาพล่าสุด กำลังหาแนวครับ "v" "v" "v"

Offline gobclubza

• Member
  • Last Login:March 12, 2013, 09:09:02 am
สวยดีนะครับอยากได้จังเลยมีช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
086 665 0607 :smitten:

Offline nUn_Su

• Member
  • Last Login:April 15, 2021, 06:44:33 am
มี Datsun 320 ครับ

...แต่เสียดาย  :cry: :cry:   ที่กำลังจากไปครับ ลงขายไว้เพราะทุนหมด
ผมต้องใช้เงินไปทำมัสซึดะ 800 ครับ

• Member
ทำใจเถอะน้อง ก็รถเต็มบ้านซะขนาดนั้น  :grin:

Offline nui64

• Member
  • Last Login:August 13, 2016, 02:15:10 pm
ไม่รู้ยังจำผมได้รึเป่า ของผมตอนนี้ยังไม่ได้ทำไรเรยครับ อยากได้ชุดคอทั้งชุด ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหน

Offline kotaro

• Member
  • Last Login:July 04, 2018, 01:12:51 pm

แม่นแล้วพี่ วันนั้นผมเข้าไปหาที่บ้าน ตาบอกว่าพี่ไปบางกอก แล้วตอนนี้พี่อู๋ กลับมายังครับ :-! :-! :-!

อันนี้สภาพล่าสุด กำลังหาแนวครับ "v" "v" "v"

รถสวยจัง  ขอดูภายในด้วยนะค้าบบบ  คุนเอ็ม  :good:  :><:

• Member

• Member
รถสวยจัดเลยครับคุณเอ็ม  :good: :good: :good: :good: :good:

ขอบคุณครับพี่ :-! :-! :-!

อันนี้เป็นภายในที่พี่ kotaro ถามมา มีแต่รูปเก่า กล้องพัง เลยยังไม่ได้ถ่ายนะครับ :prank: :prank:

รูปนี้วันไปดูรถ ยังไม่ได้ซื้อครับ :smitten: :smitten: :smitten:

แล้วของพี่โจ้ กับพี่อู๋ ไปถึงไหนกันแล้วคร้าบ น้องๆรอดูการประชันอยู่ค้าบ %:<

Offline nui64

• Member
  • Last Login:August 13, 2016, 02:15:10 pm
พี่ครับพอจะมีเฟืองท้ายที่อัตราทด 3.9 ของอะไรที่จะพอมาใส่กับเพลาท้ายเดิมมั่งครับ รบกวนหน่อยนะครับผม

Offline kotaro

• Member
  • Last Login:July 04, 2018, 01:12:51 pm
รถสวยจัดเลยครับคุณเอ็ม  :good: :good: :good: :good: :good:

ขอบคุณครับพี่ :-! :-! :-!

อันนี้เป็นภายในที่พี่ kotaro ถามมา มีแต่รูปเก่า กล้องพัง เลยยังไม่ได้ถ่ายนะครับ :prank: :prank:

รูปนี้วันไปดูรถ ยังไม่ได้ซื้อครับ :smitten: :smitten: :smitten:

แล้วของพี่โจ้ กับพี่อู๋ ไปถึงไหนกันแล้วคร้าบ น้องๆรอดูการประชันอยู่ค้าบ %:<

งามแต้ๆๆ...เจ้า  :good:  :smitten:

Offline aim

• Member
  • Last Login:September 02, 2016, 08:49:40 pm
ติดตามอยู่นะคับ อยากขี่ช้างบ้างจัง :rolleyes:
I love retro I love BKCC

Offline evergreen

• Member
  • Last Login:August 18, 2017, 10:40:54 am
 \^^/  กระทู้นี้แหล่มจิง...หาของได้สุดยอดมากเลยอ่ะครับ "v"
รอชมอยู่นะครับ

• Member
ตอนนี้อยู่ช่วงชะงัก เนื่องจากต้องเตรียมเงินไว้รับสมาชิกใหม่  :smitten:

แต่เมื่อวานไปดูรถมา ฝาท้ายโดนมือดีเอาอะไรมากระแทก บุบเป็นรอยแนวตั้งยาวเลย
คาดว่าจะโดนก้านร่มร้านไก่ย่าง เพราะสองสามวันมานี้แอบมาจอดขายท้ายรถบ่อยเลย
เล่นเอาหัวเสียไปทั้งวัน  :tickedoff: :tickedoff: :tickedoff:

• Member
ของผมชายบนที่สูงถอยมาชน ยุบเข้าไป นอนไม่หลับไปหลายเพลา :cry:  เอาไปให้ช่างเคาะคืน (อู่ที่พี่อู่b1ซุ่มทำรถอยู่) ไม่คิดค่าเคาะอีก &v& &v& &v&  สุดยอด

Offline toonhyper

• Fiat Fever!
  • Member
  • Last Login:March 15, 2024, 04:53:46 pm
สมาชิกใหม่นี่น่าลุ้นครับคุณโจ้  :wink:
"I am Toon, Toonhyper.
          Not just a buyer, I am a hunter..."

โครงการบูรณะ FIAT 850 Berlina >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21972.0
Progetto Fiat X1/n >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=36829.0

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments