Author Topic: น้ำมันของม้าลำพอง  (Read 1734 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline acousticpooh

• PAULANER VS. ASAHI
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:March 02, 2012, 11:05:39 pm
น้ำมันของม้าลำพอง
« on: April 24, 2009, 08:25:36 pm »
จุดประสงค์ของการตั้งกระทู้ แค่ต้องการแลกเปลี่ยนความรู้กันเท่านั้นนะครับ  :smitten:
-------------------------------

พอดีวันนี้นึกครึ้มใจพากิ๊กไปกินเหลา ที่ข้อมูลบอกไว้ว่าเป็นอาหารของม้าลำพองจากสนามแข่งโดยปรุงแบบเดียวกัน หลังจากผมให้ดื่มแต่แอลกอฮอล์มานานจนจะติดซะแล้วครับ (ก็ถูกกว่าเยอะนี่นา)

ก่อนหน้านี้ได้นำไปจูนเพื่อให้ดื่มแอลกอฮอล์ได้ และก็ใช้ชีวิตได้ดีราบเรียบ สำหรับหัวใจเทอร์โบที่เป็นม้าแคระๆเท่านั้น

----------------------

พอเติมเสร็จครบตามกำหนด ก็เลือกรถจำลองของค่ายม้าลำพองเป็นของสมนาคุณ (ผมรีบเอากลับมาบ้านฝังดินไว้ รดน้ำทุกวัน เผื่อจะเติบโตขึ้นมาจนเต็มโรงรถเหมือนรถฟักทองง่ะ)

พอออกจากปั๊ม ก็ลองทดสอบ (อยู่ชายแดนกทม. ถนนโล่งครับ ไม่อันตราย) รู้สึกถึงความแตกต่าง ในใจก็เริ่มหดหู่พร้อมดีใจไปพร้อมๆกัน ถ้าลูกสาวติดใจกินเหลาขึ้นมา พ่อต้องจนแน่ๆ เพราะปกติที่ดื่มค่อนข้างหนัก ก็จะกลายเป็นดื่มของหนักเพิ่มเข้าไปอีก  :bytherule:

ท่านอื่นๆที่เคยใช้ รู้สึกแตกต่าง (ค่อนข้างมาก) เหมือนผมไหมครับ

นิ่ง ตอบสนองไว แหมอย่าให้ดีกว่านี้เลย เดี๋ยวจะเสียนิสัย  >*| >*|
CLASSIC = MODERN :: THOMAS HARDY (1840-1928)

Offline acousticpooh

• PAULANER VS. ASAHI
  • Member
  • Last Login:March 02, 2012, 11:05:39 pm
Re: น้ำมันของม้าลำพอง
« Reply #1 on: April 24, 2009, 10:27:52 pm »
สงสัยจะอ้อมค้อมมากไปหน่อยครับ  >*| >*|

หมายถึง Shell V-Power น่ะครับ

ขออนุญาตถามถึงน้ำมัน High Octane ด้วยแล้วกันครับว่า คุ้มค่าหรือเหมาะสมแค่ไหนในการเติม

อย่างน้องสาวผมจะเอา Jazz VTEC ไปเติม หรือเครื่องคาร์บู weber คู่กับ 95 ฯลฯ

บางทีก็เห็นผลที่แตกต่าง แต่บางทีก็แทบไม่รู้สึกเลยครับ :dontknow:
« Last Edit: April 24, 2009, 10:34:22 pm by acousticpooh »
CLASSIC = MODERN :: THOMAS HARDY (1840-1928)

Offline ja_nant

• Member
  • Last Login:August 03, 2019, 06:44:05 pm
Re: น้ำมันของม้าลำพอง
« Reply #2 on: April 24, 2009, 11:54:18 pm »
แหม น้าเล่นของแพง แต่จะว่าไป ผมก็กัดฟ้นเติมให้เจ้าถุงเงินของผมเหมือนกัน รถผมใช้น้อยง่ะ เลยอยากให้เขาได้แต่ของดีๆ ผลที่ได้ต้องยอมรับครับว่ามันวิ่งดีกว่านิดส์นึง เพื่อลูกรัก พ่อยอม :><:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments