Author Topic: แจ้งเตือนเพื่อนทีใช้ บัตรเครดิต ซิตี้แบงค์  (Read 15172 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
เพื่อนที่ใช้ บัตรเครดิต ซิตี้แบงค์
โปรดดูวันชำระเงินดีๆ นะครับ เรื่องมีอยู่ว่า

ถ้ารอบ บ/ช ไหน ที่จ่ายเต็มจำนวน (แบค์งไม่ได้ดอกเบี้ย) รอบต่อไปเขาให้เครดิตแค่ 15 วัน
แต่ถ้ารอบไหนคุณ ชำระแค่บางส่วน (แบงค์ได้ดอกเบี้ย+ค่าธรรมเนียม) เขาให้เครดิตเป็น 30 วัน

พอเราแจ้งยกเลิกบัตร บอกว่าฝ่ายยกเลิกคนละส่วน จะทำงานเฉพาะเวลาทำการ

มันเอาเปรียนกันเกินไปรึเปล่า หรือว่าผมคิดมากไป ???

ปล.ตอนจะให้เราทำมัน พนง.แทบจะมากราบเท้า แต่พอจะยกเลิกน้ำเสียงเหมือน หมาเห่าแมวจริ๊ง จริงเลย
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

BlackJag

• Guest
สอบถามนิดนึงครับ
ถ้าเราชำระแค่บางส่วนทำไมเค้าถึงให้เครดิตมาวันกว่าจ่ายเต็มครับ(ผมคิดแบบวื่อๆว่าจ่ายเต็มทำตัวดีน่าจะให้เครดิตจำนวนวันมากกว่าจ่ายไม่เต็มนี่)
เหตุผลเพราะอะไรครับ เจตนาคืออะไร เป็นแบบนี้ทุกที่ทั้ง AMEX VISAA หรือเปล่า
ถามแบบคนประส)การณ์น้อยครับพึ่งเริ่มงาน

BlackJag

• Guest
ข้างบนพิมพ์ผิดเยอะครับ ขอพิมพ์ใหม่อีกรอบ

สอบถามนิดนึงครับ
ถ้าเราชำระแค่บางส่วนทำไมเค้าถึงให้เครดิตมากวันกว่าจ่ายเต็มครับ(ผมคิดแบบวื่อๆว่าจ่ายเต็มทำตัวดีน่าจะให้เครดิตจำนวนวันมากกว่าจ่ายไม่เต็มนี่)
เหตุผลเพราะอะไรครับ เจตนาคืออะไร เป็นแบบนี้ทุกที่ทั้ง AMEX VISA หรือเปล่า
ถามแบบคนประสปการณ์น้อยครับพึ่งเริ่มงาน

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
บัตรเครดิต กรุงศรีวีซ่า,กรุงไทย วีซ่า กับ เซ็นทรัลมาสเตอร์การ์ด ยังไม่เจอแบบนี้ครับ

ตอนแรกผมก็เขาใจเหมือนคุณ แบล์กแจ็ค และครับ เด็กดีไม่เป็นหนี้ ๆไม่เน่า แต่กลับกันคือ แบงค์กินยังไม่อิ่มครับ ???
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

lima

• Guest

เจอเหมือนกันเลย  ผมยกเลิกไปหมดแล้วครับ  เอาเปรียบเกินไป........//

Offline gowest

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
ใช้Amex อยู่ครับจ่ายช้าประจําบางทีก็ลืม โดนLate Chargeประจํา
โทรไปขอประจํา ขู่ไปว่าถ้าไม่ เวฟค่า fee ให้จะยกเลิกบัตร เขาก็ยอมนะ

แต่พอมาใช้ Central card ตอนจ่ายช้าไป2วันเอง โทรไปขอ ดันไม่ให้
เลยยกเลิกบัตรเลย แถมไม่จ่ายค่า late fee ด้วย จาก3ร้อยกว่าบาท ตอนนี้พอกหางหมูเกือบเป็น5พันแล้วครับ
มันส่งหนังสือมาขู่ว่าจะฟ้อง บางทีก็โทรมาขู่ว่าจะฟ้อง บอกจะให้ black list ด้วย ดูมันทําซิ
ผมเลยบอกว่า ฟ้องเลย กรูไม่จ่าย
ตอนนี้เงียบไปเลย สงสัยคงรอให้ยอดเกินหมื่นก่อนมั้ง 
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline ท่านขุน

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
เข้าใจว่าสองสามปีหลัง  การจ่ายช้า  ถ้าเกินกี่วันไม่ค่อยแน่ใจ เค้าจะแจ้งไปที่ Credit Bureau เก็บรวมรวมเอาไว้ 
เป็นกฎของแบ๊งค์ชาติที่ออกมาหลังจาก IMF
คราวหน้าถ้าจะไปขอกู้หรือผ่อนไฟแนนซ์อะไรพวกนั้น    เค้าจะมาเช็คข้อมูลพวกนี้  ถ้ามีมากเกินเค้าก็จะไม่ให้ผ่าน

เรื่องพวกนี้มันจะติดตัวเราไปอีกนานแสนนาน  ระวังไว้นิดนึงนะครับ

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
พอนำเงินไปชำระค่างวดที่ออฟฟิศมันเรียกเก็บค่าชำระเงิน  15 บาท ของอิออน  อย่างนี้ถูกต้องไหม สคบ.อยู่ไหนช่วยวินิฉัยว่าถูกหรือไม่
ถ้าไม่อยากไปออฟฟิศมันให้ไปจ่ายที่ เซเวนส์ แต่ก็ต้องเสีย 15 บาทอีก มันหลบไปหลบมา อย่างนี้ถ้ามันทำได้ ถ้าต่อไปแบงค์ทุกแห่ง
ทำอย่างนี้อีก ห้างก็ต้องทำ ราชการก็ต้องทำ โอ้ย มีแต่จะเอา สคบ.ออกมาเถอะครับ

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 8)
amex
ผมว่าแย่สุดเลยครับ..
ใช้ไปต่อปีเท่าไหร่..
ไม่สนใจ..
จะเก็บค่าสมาชิกรายปีลูกเดียว."
ชาร์จเก็บรวมกับค่าใช้จ่ายรายเดือน..หน้าตาเฉย..ท่านที่มีบัตรโปรดระวัง
พอเอา พ้อยท์ แลก..
แม่.. หัก พ้อยท์ ซะเป็นดับเบิ้ลเลย..
ทุกวันนี้เลิกใช้ amex ครับ
เฮงซวย..สุดๆ
แบงค์อื่น..
ใช้ถึงยอด..ไม่เคยโดนหัก พ้อยท์ หรือค่าสมาชิกรายปีเลย..
เกลียด amex ง่ะ...
:P :P :P
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments