Author Topic: "ดัสสัน ซันนี บี 10 ที่รัก" (คนรักรถเล็ก..มารวมตัว)  (Read 211442 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline ruru2009

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 07, 2015, 09:59:54 am
รวมตัวกัน แล้วไปเทียวเมืองกาญ กันไหม ครับ วิ่งไปเทียวไป
คนเมื่องกาญ จัดโปรแกรมให้หน่อยนะครับท่าน เผื่อมีเพื่อนร่วมแนวทาง (b10)ของเรา
  เหวอ... เอางั้นเลยเหรอครับ..จะจัดโปรแกรมแล้วผมคนเดียวจะไหวไหมนี่...อิอิ...แต่มีทริปอยุ่ ทริป นึ่งครับ น่าสน เป็น ทริปของพวกรถเครื่อง คลาสสิคและรถบิ้กไบค์ครับ ที่กำลังจะจัด ในเดือน มกราคม ที่จะถึงนี้ นะครับ เดียวไงจะลงรายละเอียดไว้ให้ละกันนะครับ เพื่อ ชาว B 10 ท่านใดสนใจมาเที่ยวแบบ ขับรถสไตส์ ออก ทริป..งานนี้ ขอบอกนะครับ ว่า มีวงดนตรีสไตส์ คาวบอยและเร้กเก้ ด้วยนะครับ เพื่อชาว B10 สนใจ ถือโอกาส รวมตัว กันไปด้วยในตัวเลยทีเดียว .... เดียวไงเรื่อง รายละเอียด เดียวจะลง ไว้ให้ ชาว B10 ทุกๆท่านดูนะครับ...

งานเดียวกันป่าวครับ ได้ข่าวจากเพื่อนนะครับว่า เดือนนี้ วันที่25 มีงานรถเก่า ที่เขื่อนศรีนครินทร์บ้านผมเอง ฮ่าๆ แต่ผมไม่ได้ไปนะ พี่ท่านใดสนใจลองหาข้อมูลดูนะครับ 
  คนละงานกันครับผม..งานนี้จัดที่ แถวโค้งประปาในตัวเมืองครับผม เดียวเรื่องรายละเอียดเดียวจะลงไว้ให้นะครับ เพื่อ สมาชิกท่านใดสนใจ... คริ คริ...

Offline kaeru

• Member
  • Last Login:January 11, 2012, 03:04:16 pm
รีบบอกหน่อยนะครับ จะได้เตรียมรถ และก็จัดเวลาให้ลงตัวด้วย อิอิ

• Member
  • Last Login:June 07, 2015, 09:59:54 am
รีบบอกหน่อยนะครับ จะได้เตรียมรถ และก็จัดเวลาให้ลงตัวด้วย อิอิ
ครับผมเดียวไงผมจะรีบลงรายละไว้ให้ไวเลยนะครับ.. อิอิ....

Offline rescue2601

• Member
  • Last Login:April 03, 2011, 09:45:48 am
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ <เพิ่งได้b10 2 door มา> มีหลายเรื่องอยากปรึกษาครับ ทำไมเดี๋ยวนี้บอร์ดเงียบจังครับ

Offline oldyman

• Member
  • Last Login:January 06, 2015, 02:59:43 pm
อีกอย่างนึงคับ ตอนนี้อยากเปลี่ยนแม็ก แต่ไม่รู้ว่าล้อมันรูเท่าไหร่ ยังไม่รู้ว่าลายไหนดี
ถ้าเพื่อนๆมีรูปและลายมาให้ตัดสินใจก็จะดีมากคับ อยากได้ขอบ 13" สีดำ-เงิน ลึกหน่อยก็ดีคับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ....

ล้อเดิมๆที่ติดรถเป็นล้อขนาด 12 นิ้ว หน้ากว้างจำไม่ได้ว่าเป็น 4 หรือ 4.5 นิ้ว PCD 114.3 off-set จำไม่ได้เหมือนกัน

• Member
  • Last Login:April 03, 2011, 09:45:48 am

• Member

• Member
  จัดไปครับมีสมาชิกเพิ่มขึ้นมาอีกนึ่ง..อิอิ..

B 10 จงเจริญ.....

• Member
มีเรื่องอยากปรึกษาพี่ๆเยอะเลยครับ       ผมอยากรู้ว่า b10 มันติดกุญแจล็อค แบบรีโมทได้ป่ะครับ คือพอดีกุญแจประตูซ้าย-ขวา-กระโปรงท้าย มันแปลงเป็นของ solex มาน่ะครับ แล้ว พี่ๆหากุญแจ เดิมๆรอบคันได้ปล่าวครับ <ใจอยากได้ของเดิมแต่ถ้าไม่มีขายคงต้องติดรีโมท> อิอิ

• Member
ภายในครับ         คอพวงมาลัยแปลงมา+หนักมากเลย ทำไงดีครับ ช่างบอกต้องเปลียนกระปุกพวงมาลัย ผมอยากจะได้ของเดิมๆแต่ไม่รู้จะไปหาอะไหล่ที่ไหน

• Member
ภายในครับ         คอพวงมาลัยแปลงมา+หนักมากเลย ทำไงดีครับ ช่างบอกต้องเปลียนกระปุกพวงมาลัย ผมอยากจะได้ของเดิมๆแต่ไม่รู้จะไปหาอะไหล่ที่ไหน
  ว้าวๆๆๆ รถสวยดีนะครับ นี่..จะหาพวกมาลัยเดิมมาใส่เหรอครับ ผมว่าไม่ต้องก็ได้มั้งครับ ผมว่าเอาตามชอบของเราดีกว่านะครับ สไตส์ใครสไตส์มันจะดีกว่า..แบบว่าไงละ จะได้ไม่ต้องมานั้งตามหาของเดิมๆของเก่ามาใส่ให้เมื่อยตุ้ม อะครับ..แต่งตามความชอบของเราเป้นดีที่สุดๆ...  B 10 มันมี.ความสวยและความเด่นในตัวของมันอยุ่แล้ว ครับ..แต่งอย่างไรก็ขึ้น..อิอิ... เราจะแต่งแบบเดิมหรือว่าแต่งแบบแดกก์เหรอว่า เรสซึ่ง ยังไงๆมันก็คือ B 10 ที่รักของเรา นั้น เอง อิอิ.........อ๋อลืมบอกเรื่องประตูไป..เหมื่อนก่อนนี้ผมก็เคยคิดที่จะเปลื่ยนประตูแบบล๊อคธรรมดามาใช้รีโมท นะครับ ที่ผมเคยถามๆมานะครับ เค้าว่าแปลงได้นะครับ ไม่น่าจะเยอะเท่าไร..แต่มันจะหลายอัด สิครับ..เพาระต้องแปลง เคี้ยวล๊อคไรไหม่อีก..ถ้าเป็นรถผมของเดิมมันจะเป็นแบบเคี้ยวสับ..แล้วตัวเคี้ยวล๊อคมันจะเป้นขั้นๆ..เวลาปิดจะต้องใช้จังหวะมันนิดหนึ่ง..ผมว่านะครับ เราแค่เปลื่ยน เบ้ากุญแจไหม่แบบว่าให้มันล๊อดได้ทั้งสองประตูก็พอแล้วและครับ...ไม่ต้องไปแปลงให้ยุ่ง ยาก...   .... อ๋อ   แล้วไม่ทราบ คุณ ชือ อะไรเหรอครับ แล้ว เป็นคนที่ไหน ครับ นี่..อิอิ.....

Offline kaeru

• Member
  • Last Login:January 11, 2012, 03:04:16 pm
  ว้าวๆๆๆ รถสวยดีนะครับ นี่..จะหาพวกมาลัยเดิมมาใส่เหรอครับ ผมว่าไม่ต้องก็ได้มั้งครับ ผมว่าเอาตามชอบของเราดีกว่านะครับ สไตส์ใครสไตส์มันจะดีกว่า..แบบว่าไงละ จะได้ไม่ต้องมานั้งตามหาของเดิมๆของเก่ามาใส่ให้เมื่อยตุ้ม อะครับ..แต่งตามความชอบของเราเป้นดีที่สุดๆ...  B 10 มันมี.ความสวยและความเด่นในตัวของมันอยุ่แล้ว ครับ..แต่งอย่างไรก็ขึ้น..อิอิ... เราจะแต่งแบบเดิมหรือว่าแต่งแบบแดกก์เหรอว่า เรสซึ่ง ยังไงๆมันก็คือ B 10 ที่รักของเรา นั้น เอง อิอิ.........อ๋อลืมบอกเรื่องประตูไป..เหมื่อนก่อนนี้ผมก็เคยคิดที่จะเปลื่ยนประตูแบบล๊อคธรรมดามาใช้รีโมท นะครับ ที่ผมเคยถามๆมานะครับ เค้าว่าแปลงได้นะครับ ไม่น่าจะเยอะเท่าไร..แต่มันจะหลายอัด สิครับ..เพาระต้องแปลง เคี้ยวล๊อคไรไหม่อีก..ถ้าเป็นรถผมของเดิมมันจะเป็นแบบเคี้ยวสับ..แล้วตัวเคี้ยวล๊อคมันจะเป้นขั้นๆ..เวลาปิดจะต้องใช้จังหวะมันนิดหนึ่ง..ผมว่านะครับ เราแค่เปลื่ยน เบ้ากุญแจไหม่แบบว่าให้มันล๊อดได้ทั้งสองประตูก็พอแล้วและครับ...ไม่ต้องไปแปลงให้ยุ่ง ยาก...   .... อ๋อ   แล้วไม่ทราบ คุณ ชือ อะไรเหรอครับ แล้ว เป็นคนที่ไหน ครับ นี่..อิอิ.....
รถผมยังเดินไม่ได้เลย ยังไม่มีเวลาไปทำ เดี๋ยวกะว่ากลับมาจากค่ายลูกเสือที่สุพรรณ จะมาปลุกซะหน่อย อืมมม..มีหลายคนเค้าบอกว่าอู่ที่วุฒากาศ 53 ทำเครื่องดี มีใครเคยไปมาบ้างคับ เล่าประสบการณ์หน่อยคับ อยากไปเช็คระบบไฟใหม่ หรือมีอู่ที่ใกล้ๆรัชดา ห้วยขวาง แนะนำมาหน่อย ขอบคุณคับ

• Member
ผมคนกทม.แถยฝั่งธนครับ แต่มาเปิดร้าน อยู่ประจวบ คันนี้ก้อได้มาจากประจวบนี่แหละครับ ตอนนี้เข้าอู่ ไห้ช่างทำเบรคอยู่ มันรั่วอ่ะครับ เหยียบทีเบรคกันแบบสุด teen ยังจะไม่อยู่เลยครับ เลยทำเบรคก่อน<ก่อนที่จะไม่ได้ทำ>อิอิ  +อ้อแล้วเรื่องพวงมาลัยหนัก ช่างผมเค้าบอกว่ามันต้องเปลี่ยนกระปุกพวงมาลัย  ของผมมันเป็นของ corona เราต้องเปลี่ยนตรงรุ่นเลยมั้ยครับ แล้วราคามันเท่าไหร่ ใครพอจะทราบบ้างครับ ช่วยผมที

• Member
ผมคนกทม.แถยฝั่งธนครับ แต่มาเปิดร้าน อยู่ประจวบ คันนี้ก้อได้มาจากประจวบนี่แหละครับ ตอนนี้เข้าอู่ ไห้ช่างทำเบรคอยู่ มันรั่วอ่ะครับ เหยียบทีเบรคกันแบบสุด teen ยังจะไม่อยู่เลยครับ เลยทำเบรคก่อน<ก่อนที่จะไม่ได้ทำ>อิอิ  +อ้อแล้วเรื่องพวงมาลัยหนัก ช่างผมเค้าบอกว่ามันต้องเปลี่ยนกระปุกพวงมาลัย  ของผมมันเป็นของ corona เราต้องเปลี่ยนตรงรุ่นเลยมั้ยครับ แล้วราคามันเท่าไหร่ ใครพอจะทราบบ้างครับ ช่วยผมที
  ครับผมตอนนี้ก็อยู่ประจวบเหรอครับคุณไม่ทราบอยู่ อ.ไรเหรอครับที่ ประจวบแล้วย้ายมาอยุ่ที่ประจวบนานยังครับนี่เมื่อกก่อนนี้พ่อผมก็เคยอยู่ที่นั้น ประจวบอ่า แต่อยู่ อ.เมือง รถผมเมื่อก่อนพ่อเค้าก็เอาไปใช้ที่นั้นเอาไปใช่เกือบ 5 ปีอะครับ..พอเอากับมาที่บ้านที่ กาญเพาระพ่อเค้าย้ายกับมา.รู้ไหมอะเกิดครับ รถมันผุข้างใน ไอทะเลมันกินซะ เลยต้องปะผุไหม่ทำสี 555.++เมื่อก่อนพ่อเค้าขับไปที่แถวกองบิน 53 ด้วยขับไปบอ่ยมาพ่อเค้าจะพาแม่ไปเที่ยวที่ อ่าวมะนาว..อิอิ... เรื่องพวกมาลัยผมไม่ค่อยเจอของๆมันอะครับเดียวไงถ้าเจอจะลองถามราคาให้นะครับ..แล้วอีกเรื่อง เรื่อง เบรค ผมก็เคยเป้นครับ เมื่อก่อนนี้ แบบว่าต้องเปลื่ยน ลูกยางเบรคทั้งสี่ล้อเลยไม่เปลื่ยนมันจะมีน้ำมันเบรค ยดที่ ล้อไหลออกมาแบบว่าพรุ่งเลยอะครับ..555+.แต่พอเปลื่ยนลูกยางไร(ซีลลูกยาง)และก็เช็คระบบเบรคไหม่ของผมนี่แปลงตัวหม้อลมเบรคไหม่ด้วยนะครับไม่แน่ใจว่าใช้ของอะไร.เหมือนกัน..

• Member
ครับ ตอนนี้อยู่ประจวบ อ.เมืองครับ นี่ก้อยังไม่ได้เช็กรถเลยว่าผุข้างในตรงไหนบ้าง จะหาอู่ปะผุ+ทำสี ดีๆสักหน่อย มีใครพอแนะนำได้บ้างไหมครับ........

• Member
พอมีรถก็เริ่มหาอะไหล่ไปเรื่อยๆ รวมถึงคู่มือรถ คู่มือสั่งอะไหล่ และยังได้โฆษณาเก่าจาก นสพ ไทยรัฐ ปี 2511 จากพี่เจ้าของเก่า มาเข้าชุดกัน
ราคารถใหม่ตอนนั้น อยู่ที่ 48,000 บาทครับและยังบอกว่ารถทำความเร็วได้ ถึง 135 กม / ชม ซะด้วย อืม...

ในคู่มือมีเลขทะเบียนรถคันเก่า(ไม่ใช่รถผมนะครับ) เจ้าของเก่าท่าจะเป็นละเอียดมาก

คู่มือเบิกอะไหล่ยังไม่มีรูปเอาไปห่อปกอยู่ มันเก่ามากจน จะยุ่ยอยู่แล้ว จะเอามาให้ดูเร็วนี้
     เอ่อ..พี่ครับสนใจจะซีรอก ขายมั้ยครับคู่มือb10 น่ะครับคือผมกำลังหาอยู่อยากได้เป็นความรู้น่ะครับ ป.ล หวังว่าคงไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปนะครับ

• Member
พอมีรถก็เริ่มหาอะไหล่ไปเรื่อยๆ รวมถึงคู่มือรถ คู่มือสั่งอะไหล่ และยังได้โฆษณาเก่าจาก นสพ ไทยรัฐ ปี 2511 จากพี่เจ้าของเก่า มาเข้าชุดกัน
ราคารถใหม่ตอนนั้น อยู่ที่ 48,000 บาทครับและยังบอกว่ารถทำความเร็วได้ ถึง 135 กม / ชม ซะด้วย อืม...

ในคู่มือมีเลขทะเบียนรถคันเก่า(ไม่ใช่รถผมนะครับ) เจ้าของเก่าท่าจะเป็นละเอียดมาก

คู่มือเบิกอะไหล่ยังไม่มีรูปเอาไปห่อปกอยู่ มันเก่ามากจน จะยุ่ยอยู่แล้ว จะเอามาให้ดูเร็วนี้
     เอ่อ..พี่ครับสนใจจะซีรอก ขายมั้ยครับคู่มือb10 น่ะครับคือผมกำลังหาอยู่อยากได้เป็นความรู้น่ะครับ ป.ล หวังว่าคงไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปนะครับ
อยู่ อ.เมืองเหรอครับ คุณ งั้นก็เหมื่อนพ่อผมเลย จิ เมื่อก่อนนี้ที่พ่อ ผมอยู่ ประจวปก็อยู่ อ.เมืองครับ..จะหาร้านทำสีแถวนั้นเหรอครับ.เดียวไงผมลองถามพ่อผมให้นะครับว่ามีร้านทำดีๆไหมที่นั้น เพาระ พ่อ ผมก็เคยเอารถไปทำสีที่ ร้านนั้นตอนอยู่ ที่ ประจวป (เมือง) เหมื่อนกัน ครับ..อิอิ... กิจยังมีอยุ่ไหมเพื่อน คู่มือไรอ่าถ้ามีขอด้วยนะ...อิอิ....

Offline pom404

• Member
  • Last Login:May 08, 2011, 09:44:23 am
w^w :o< :o< :o< :o< :o< :o< :o< :o<
หวัดดดีครับคุณรุ้งและสมาชิกทุกท่าน ชอบและรักในบี 10 เหมือนเดิมมีโอกาศจะเข่ามาเสวนาด้วยครับคิดถึงเจ้าตัวเล็กมากกก

• Member
w^w :o< :o< :o< :o< :o< :o< :o< :o<
หวัดดดีครับคุณรุ้งและสมาชิกทุกท่าน ชอบและรักในบี 10 เหมือนเดิมมีโอกาศจะเข่ามาเสวนาด้วยครับคิดถึงเจ้าตัวเล็กมากกก
จ้าคุณเพื่อน ป้อม ไง สบายดีไหมเอ้ย..หายไปนาน เลยอิอิ...รถยังอยู่ เปล่า..ไงก็มาคุยกันนะเพื่อนป้อม อิอิ.......

• Member

อยู่ อ.เมืองเหรอครับ คุณ งั้นก็เหมื่อนพ่อผมเลย จิ เมื่อก่อนนี้ที่พ่อ ผมอยู่ ประจวปก็อยู่ อ.เมืองครับ..จะหาร้านทำสีแถวนั้นเหรอครับ.เดียวไงผมลองถามพ่อผมให้นะครับว่ามีร้านทำดีๆไหมที่นั้น เพาระ พ่อ ผมก็เคยเอารถไปทำสีที่ ร้านนั้นตอนอยู่ ที่ ประจวป (เมือง) เหมื่อนกัน ครับ..อิอิ... กิจยังมีอยุ่ไหมเพื่อน คู่มือไรอ่าถ้ามีขอด้วยนะ...อิอิ....
ขอบคุณนะครับที่หาข้อมูลให้ ถ้าใครมีข้อมูลอะไรเกี่ยวกะเจ้า b10 ก็ช่วยลงเป็นความรู้หน่อยนะครับ ผมดูข้อมูลของ b10 ใน google แล้วมีข้อมูลน้อยมากเลย ไม่มากเท่ากะของช้างน้อย620เขาน่ะ ฮือๆๆ T_T

• Member
พักนี้บอร์ดเงียบจังนะครับ......ไม่มีใครมาอัพเดท ข้อมูลเลยหรอ.... :embarassed:

• Member
สวัสดีครับ..พักนี้ ยุ่งๆอะครับ ขอโทษทีนะครับที่ไม่ได้แวะเข้ามาทักทายเซฮาโหลด้วย อิอิ....

• Member
ครับ....เห็นเงียบๆไป สมาชิกเราหายไปเยอะเลยนะเนี่ย.

Offline tee

• Member
  • Last Login:March 02, 2011, 01:42:52 pm
ทำไมเงียบเหงากันจังคับ ...  w^w

• Member
ฮาโหลแวะมาทักทายครับผมหลังจากที่เงียบหายไปนาน....อิอิ....

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments