Author Topic: "ดัสสัน ซันนี บี 10 ที่รัก" (คนรักรถเล็ก..มารวมตัว)  (Read 211680 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ruru2009

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 07, 2015, 09:59:54 am
อัพสักหน่อยนะครับจากเงียบหายไปนานเดี้ยวไม่นานนี่จาเอารูปรถรูปไหม่เอามาอัพให้ดูนะครับรออีกนิด

Offline colyman32

• Datsun Sunny B10
  • Member
  • Last Login:June 14, 2013, 10:36:13 am
    • www.colyman.com
ไม่ได้ทำรถอะไรเพิ่มเติมเลยอ่ะ เพื่อนๆ มีแต่เอาไปเที่ยวเล่นใกล้ๆ เอารูปที่ไปไหว้พระที่พระปฐมเจดีย์ นครปฐมมาให้ดู และก็ที่ศิลปากร พระราชวังสนามจันทร์ ก็ไมมีปัญหาอะไรนะ ขับไปมา หลายครั้งแล้ว มีอย่างเดียวตอนนี้ เรื่องแอร์คงต้องทำ เพราะ บางทีเย็น บางทีไม่เย็น  ( อากาศร้อนมาก ) ขับกลางคืนไม่เป็น เป็นตอนรถติด และอากาศร้อน) กิจทำไงอ่ะ แอร์ แนะนำหน่อย จะทำมั้ง ต้องหางบประมาณเท่าไหร่อ่ะ คิดถึงหลาย ว่างๆ จัด Meeting กันไหม เอาเท่าที่มีอ้ะ

ปล. กระจกใสมากเลยกิจ เห็นแล้วอิจฉาอ่ะ :)  :grin:

• Member
  • Last Login:June 07, 2015, 09:59:54 am
ดีทุกคนเราว่าดีนะจัดมิตติ้งกันสักครั้งนึงจาได้พบปะสังสรรค์กันบ้างอ่ะ.แล้วจาได้เจอหน้าเจอตากันด้วย..งะ..นี่โค้กไปเที่ยวมาเหรอแม้ไม่บอกรุ่งเลย.นครปฐมแค่นี้เองรุ่งเรียนที่นครปฐมพอดีงะ.อดเจอกับโค้กเลย.ไงเด๋วพวกเรา3-4คนคงมีสักวันคงจาได้มาพบปะสังสรรค์กันแนอะ.ไงนัดวันเวลามาก็ได้นะ.ว่าจะนัดดิ้งกันที่ไหนดี.แต่รุ่งคงจะนั้งรถทัรว์ไปนะไม่เอารถไป..เพาระขี้เกียจขับไปรถพี่ทุกมันแยอะอ่า.โดนลมหน่อยก็ส่ายแล้ว.555++..ไงก็คงจะได้พบกันนะ

• Member
อัพครับเหอๆเงียบจังเลย

Offline donking

• Member
  • Last Login:May 19, 2009, 12:31:43 am
สวัสดีครับ ผมมาตามคำแนะนำครับ หลงไปหาพวกที่ไทยสกู๊ตเตอร์อยู่นาน   ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

ผม ป๊อบครับ อยู่ปทุมธานีครับ  เห็น บี10 ครั้งแรกก็ชอบเลย  เมื่อไม่นานมานี้เพิ่งประกาศขายไป  แต่ก็ไม่ได้ขาย

ตัดใจไม่ลง..ยังไงผมของรวมแก็งปลุกตำนาน ดัสสัน บี10  ด้วยคนครับ

• Member
  • Last Login:May 19, 2009, 12:31:43 am
เอาสภาพตอนมาแรกๆมาให้ดูครับ

• Member
พี่ๆมีใครกำลังศึกษาหรือทำงานแล้วมั้งอะครับ  ผมยังเรียนอยู่ครับ ศิลปกรรม ปี 5 ราชมงคลธัญบุรี   :grin: :grin:

:><: w^w :><:

Offline aircivic

• Member
  • Last Login:April 05, 2020, 09:15:41 am
สวัสดีครับ ผมมาตามคำแนะนำครับ หลงไปหาพวกที่ไทยสกู๊ตเตอร์อยู่นาน   ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

ผม ป๊อบครับ อยู่ปทุมธานีครับ  เห็น บี10 ครั้งแรกก็ชอบเลย  เมื่อไม่นานมานี้เพิ่งประกาศขายไป  แต่ก็ไม่ได้ขาย

ตัดใจไม่ลง..ยังไงผมของรวมแก็งปลุกตำนาน ดัสสัน บี10  ด้วยคนครับ
พี่ครับบ้านพี่อยู่สิงห์บุรีหรือเปล่าครับ
ถ้าใช้พี่ทำสีที่ไหนมาครับ และราคาเท่าไรครับ

• Member
สวัสดีครับ ผมมาตามคำแนะนำครับ หลงไปหาพวกที่ไทยสกู๊ตเตอร์อยู่นาน   ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

พี่ครับบ้านพี่อยู่สิงห์บุรีหรือเปล่าครับ
ถ้าใช้พี่ทำสีที่ไหนมาครับ และราคาเท่าไรครับ

ไม่ใช้ครับ ผมทำที่อู่ปทุมครับผม  25.000ครับ ปะ+ผุ ทั้งคันครับ

• Member
ยินดีตอนรับสมาชิกไหม่นะครับคุณป๊อบ..ดีเหมื่อนกันจะได้มีสมาชิดเพิ่มขึ้นมาอีกคนนึง...ลิ้งวันนั้นผมเป็นคนก๊อปไปไว้เองครับ..RuGa-99..ที่ไทนสคูเตอร์อ่าครับ...เห็นคุณเล่นรถแบบเดียวกันเลยลองชวนดู..อ่าครับ...อ๋อผมลืมแนะนำตัวนะครับผม......ชื่อ รุ่ง นะครับ..เด็กกาญจนบุรีนะครับ..ส่วน.มีสมาชิกอีก.2ท่าน คือคุณ..กิจ ..และคุณ โค้ก..เค้า2คนนั้นทำงานแล้วครับส่วนผมยังเรียนอยู่ครับ..ยังเรียนไม่จบสักที.เหอ่..พูดแล้วเซงเรื่องเรียนไม่ต้องไปพูดมัน.เหอๆ..ไงก็มาคุยกันได้นะครับ..อีเมล์ทุกคนในสมาชิกอยุ่ในกระทู้นี่แล้วครับ..ว่างๆฏแอดมาคุยได้นะครับ...

Offline mookapook

• Member
  • Last Login:August 16, 2010, 06:21:42 pm
รบกวนสอบถามอะไรหน่อยครับ
ชุดคอพวงมาลัย B10 ใช้กับตัว KB10 ได้รึป่าวครับ :embarassed:

Offline mookapook

• Member
  • Last Login:August 16, 2010, 06:21:42 pm
 อีกอย่างครับ และพอจะมีอะไหล่อยู่บ้างไหมอ่ะครับ :good:

• Member
รูปตอนลอกสีครับ พี่กิจ :><:

• Member
  • Last Login:June 14, 2013, 10:36:13 am
เจ๋งอ่ะ  ป๊อบ ไฟท้ายเดิมด้วยนิ กิจ รุ่ง โห่ ฮิ โฮ่ ฮิวววววววววววว ต้อนรับเพื่อนใหม่หน่อยเพื่อน เราโค้ก ทำงานแล้วครับ  ป๊อบ ว่างๆ แอดเอ็มมาคุยกัน

Offline sukit382

• Member
  • Last Login:December 25, 2016, 07:26:16 pm
ขอบคุณสำหรับรูปครับน้อง  เห็นแล้วอยากทำสีบ้างจัง

อยากมีมีตติ้งเหมือนกันครับ .........  จัดมาเลย

• Member
ที่ไหนดีละ..มิตติ้งงะเมื่อไรดีงะ...เหอ..ๆๆ

• Member
พี่ๆเคยเข้าไปดูเว็บ www.Datsun 1200 .com ไหมครับ จ๊าบมากๆเลยพี่ลองดู(ถ้าอ่านออกนะครับ) 

สวัสดีครับพี่โค้ก มีไฮ5ไหมครับพี่ๆทุกท่านด้วยครับ :><:   http://r-you-ready.hi5.com ของผมจ๊าบ..

Offline teetynarak

• ไข่คุณธรรม!
  • Member
  • Last Login:December 28, 2021, 12:42:52 am
ผมก็ชอบรุ่นนี้แต่ยังไม่มีรถเลย  บี 10 ที่รักด้วยคนครับ ^^
...

• Member
ผมก็ชอบรุ่นนี้แต่ยังไม่มีรถเลย  บี 10 ที่รักด้วยคนครับ ^^

เหอๆครับไงก็ยินดีตอนรับเสมอนะครับ.มีเหรอไม่มีรถไม่ใช่ประเด๊นนะครับที่สำคัญชอบและรักรถรุ่นนี้เหมื่อนกันก็พอแล้วละครับ..ขอให้มีใจรักและชอบพอครับ..ไงก็มารวมเป็นกลุ่มเดียวกันนะครับ

Offline OSBIL

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline happypower

• Mira Shorty งบน้อย.. ทำไม่ได้
  • Member
  • Last Login:October 31, 2017, 09:03:31 pm
เห็นรถเล็กๆแล้ว ชอบจัง
สัมผัสความเหลือเชื่อแห่งกาลเวลา จากผู้สืบทอดสุดยอดคัมภีร์โบราณ   โหราจารย์แฮปปี้ จินดาประสาน (MBA)
ผู้เชี่ยวชาญธุรกิจเชิงพิชัยสงครามและไสยเวทย์โบราณต่างๆ เจ้าตำนานผู้อยู่เหนือกาลเวลาด้วยความสามารถ
ทางสมองที่มีความพิเศษ ตรวจดูฮวงจุ้ยและเกณฑ์พิชัยยุทธ์ และเป็นผู้สืบทอดคัมภีร์โบราณอี้จิง
เป็นที่ปรึกษาของกุนซือ บริษัท ผู้นำและนักการเมืองมากมาย ผู้ที่ได้รับว่าให้ความถูกต้องและแม่นยำสูงสุดตลอดกาล

• Member
สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไปเลยครับ...โย้ๆๆๆ

• Member
กิจ  โค้กเอารูปพัดลมแอร์ที่บอกว่ามันเกินขอบหน้ากะจังออกมาอ่ะ ทำให้ไม่น่าใส่กะจังหน้าเดิมได้ และเราจะทำแอร์ใหม่พอดีเลย ถ่ายรูปมาให้ดูเพื่อจะปรึกษาเห็นว่ากิจเพิ่งทำแอร์มาใหม่อ่ะ แอร์เราเริ่มไม่เย็น แถมพอรถติดอากาศร้อน ความร้อนขึ้นอ่ะ เลยปรึกษาหน่อยว่าจะแก้ยังไงได้บ้างอ่ะ
หรือต้องเปลี่ยนอะไรใหม่ เพราะอยากทำให้ดีๆ ไปเลยอ่ะ ขอบใจมากนะ

Offline sukit382

• Member
  • Last Login:December 25, 2016, 07:26:16 pm
สวัสดีโค้ก ขอตอบคำถามเท่าที่จะตอบได้เลยแล้วกันนะ
1. เรื่องพัดลมไฟฟ้าที่จะติดกระจังหน้าเดิมหรือเปล่า เราว่าไม่น่าจะติดนะ เพราะพัดลมไฟฟ้าเราก็ติดกับคานหน้าเหมือนกัน แต่ต่างที่ว่าเรายึดพัดลมไฟฟ้าไว้กับรังผึ้งแอร์เลยน่าจะได้เนื้อที่เพิ่มขึ้นนิดหน่อย
2. เรื่องแอร์ไม่เย็นแต่กลับมีความร้อนขึ้น ข้อนี้ลองตรวจสอบที่หม้อน้ำก่อนดีกว่าเพราะถ้าก่อนหน้านี้เคยแอร์เย็นและความร้อนปกติก็ไม่น่าจะเกี่ยวกับแอร์นะ
    ถ้าหม้อน้ำเก่ามาก็จะตันการระบายย่อมไม่ดีทำให้เกินความร้อนในห้องเครื่องสะสมมากก็มีผลกระทบกับความเย็นของแอร์ได้เพราะรังผึ้งแอร์ระบายไม่ทัน
    วิธีลองง่ายๆลองเดินเครื่องปกติพอแอร์เริ่มไม่เย็นให้เอาน้ำราดไปที่รังผึ้งแอร์หากแอร์เย็นขึ้นแสดงว่าระบบแอร์ปกติ
    สำหรับรถเราหม้อน้ำตันเลยเปลี่ยนรังผึ้งหม้อน้ำใหม่แต่เอาแบบ2ชั้นถี่หม้อน้ำจะบางลงมาก แล้วก็ล่นหม้อน้ำให้ใกล้พัดลมเครื่องให้มากที่สุดพร้อมกับทำบังลม
    การระบายจะเร็วขึ้นและเพิ่มเนื่อที่ในห้องเครื่อง
ลองตรวจหม้อน้ำดูก่อนอาจไม่ต้องไปเสียเงินทำแอร์เลยก็ได้ โชคดี นายโค้ก......................................b10

Offline love datsun

• Member
  • Last Login:August 03, 2009, 11:52:44 am
หวาดดี ผมพึ่งซื้อ datsun b10มาจะหาซื้อกระจกข้างแท้ๆได้ที่ไหนอ่า ใครรู้บอกที ต้องการให้เดิมสุดอ่า

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments