Author Topic: '' รบกวน คุณ NTC แต่งรถให้หน่อยครับ ''  (Read 21769 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

NTC

• Guest
RT100 ตามคำขอครับ ผมเปลี่ยนสีให้ด้วยเป็นสีขาว ล้างบ่อยหน่อยแต่สวยนานดี
กระจกมองข้าง ผมไม่ทราบว่าที่มากับรถมันของเดิมรึปล่าว แต่ตัวผมมองว่ามันเทอะทะไป ไม่เข้ากับรถ
ผมเลยเปลี่ยนให้ เป็นทรงกระสุน

ไม่ทราบว่าถูกใจรึปล่าวครับ

Jufe Berlina

• Guest
เอากระจกมาติดไว้ที่แก้มดีกว่ามั้ง? ;>#

Offline ngernthong

• ซักวันจะหารถตู้คลาสสิคมาขับให้ดู
  • Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:May 21, 2019, 09:11:06 pm
    • เพื่อสุขภาพและสมรรถภาพของท่านชาย
โอ้ คุณ NTC  สวยมากๆ เลยครับ ถูกใจจริงๆ ต้องเอาไปเป็นแนวแต่งซะแล้ว   \^^/

Offline ngernthong

• ซักวันจะหารถตู้คลาสสิคมาขับให้ดู
  • Member
  • Last Login:May 21, 2019, 09:11:06 pm
    • เพื่อสุขภาพและสมรรถภาพของท่านชาย
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับ RT-100 งามๆ ว่าแต่รถคุณ UM เนี่ย น่ารักได้ใจจริงๆ ไม่ทราบว่ายี่ห้อ และรุ่นอะไรหรือครับ  w^w

Offline golf the zeed

• Member
  • Last Login:November 24, 2016, 01:39:36 pm
rt 100 สวยจังเลย ..ขอบคุณคุณ NTC ด้วยครับ ถูกใจจัง
corona RT club no.03
THE ZEED
ร้านเสริมสวยตู่
www.rcweb.net/rtclub

Offline p_race

• Member
  • Last Login:December 26, 2020, 08:56:19 am
ของคุณ Dinky ที่ให้โจทย์มา 4 คัน ผมขอทำคันนี้ก่อนนะครับ แล้วใว้เดี๋ยวจะทะยอยๆทำคันที่เหลือไปเรื่อยๆ แต่ระหว่างนั้นต้องของสลับกับรถของเพื่อนๆที่มาต่อคิวอยู่ด้วยนะครับ จะได้ไม่รอกันนานเกินไป ตกลงตามนี้นะครับ
คิวยาวจิงๆ  w^w ไม่รู้ว่าคิวอู่ท่านขุน กับคิวอู่คุณ NTC ของใครยาวกว่ากัน  O:D
ยังไงก็อย่าลืม ke10 ของผมด้วยนะครับส่งรูปด้านหน้าไปให้ใหม่แว้ว  อยากได้แบบ
คัน RT 100 อะครับ แจ่ม   "v"

NTC

• Guest
ไม่ลืมครับ เดี๋ยวทะยอยๆทำให้ครับ

เสร็จไปอีกคัน ของคุณ FELLOW ไม่ทราบถูกใจรึปล่าว
ผมเองไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถรู่นนี้นัก
แต่มองว่าถ้าตีโป่งใหญ่ๆ สะใจดีแท้
กันชนหน้าที่มากับรถดูเทอะทะไปนิด
ผมเลยเอาออก งานนี้เลยต้องหล่อกันชนใหม่
ขยายออกมารับโป่งด้วย

แต่งานที่ทำออกมาค่อนข้างจะไม่ละเอียดนักนะครับ
ถ้าจะเอาจริงๆ อาจจะต้องหาดูแบบตามหนังสือเมืองนอก
ไม่ก็หาตามเว็บดู

เชิญติชมเลยครับ

NTC

• Guest
อันนี้เอาเบาะๆแค่นี้พอ ยังหาแนวไม่ได้เลยครับว่าจะเอาแนวไหนดี เอ๊ะ รึว่าจะตัดหลังคาออกหมดแล้วทำเป็น 3 ล้อ hotrod ดีน๊ออ ;D

NTC

• Guest
ของพี่โกอีกคันครับ พอดีมีอยู่แล้ว แค่เปลี่ยนนิดหน่อยเลยเร็ว

ไม่แน่ใจว่าใช่ตัวที่พี่โกบอกรึปล่าวนะครับ

FELLOW

• Guest
โห สวยมากคับ ขอบคุนคับ ถูกใจมากคับ &v&
รถรุ่นนี้ คงไม่มีใครเอามาแต่งหลอกมั้งคับ เป็นแค่ มินิคาร์ ที่ถูกทอดทิ้ง
ผมยังทิ้งมันจอดไว้เฉยๆๆ เกือบ 10 ปี แต่มีความหลังกับมันเลย
 จับเจ้าหนูน้อยคันนี้มาอาบน้ำแต่งตัว ใหม่ O>)

Offline โกตี๋

• สามล้อเท่านั้น ที่เป็นตัวเรา มาจากไหนก็ภูมิใจว่าเป็นบ้านเรา
  • Member
  • Last Login:February 25, 2012, 01:34:59 am
อันนี้เอาเบาะๆแค่นี้พอ ยังหาแนวไม่ได้เลยครับว่าจะเอาแนวไหนดี เอ๊ะ รึว่าจะตัดหลังคาออกหมดแล้วทำเป็น 3 ล้อ hotrod ดีน๊ออ ;D
ได้เลยครับพี่หนับหนุนเต็มที่ แต่ผมว่ากระจกน่าจะเปลี่ยนใหม่ครับ แต่ถ้าตัดหลังคาออกหมดมันดูขัดๆไงชอบกลครับ แล้วแต่พี่จะdesignครับ ขอบคุณมากครับ
ทำความดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com

รถรุ่นนี้ คงไม่มีใครเอามาแต่งหลอกมั้งคับ เป็นแค่ มินิคาร์ ที่ถูกทอดทิ้ง
ผมยังทิ้งมันจอดไว้เฉยๆๆ เกือบ 10 ปี แต่มีความหลังกับมันเลย

ก็เอามาขับไปกินกุ้งที่อยุธยาด้วยกันซิครับ  :><:
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

FELLOW

• Guest
ต้องขอโทดด้วย อยากไปคับแต่สถาพรถผมไม่ใหวแน่ และอีกอย่างผมติดไปเซงเม้งอะคับเสาร์อาทิตย์นี้คับ 

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ของพี่โกอีกคันครับ พอดีมีอยู่แล้ว แค่เปลี่ยนนิดหน่อยเลยเร็ว

ไม่แน่ใจว่าใช่ตัวที่พี่โกบอกรึปล่าวนะครับ

จะโดน Alfa อีกคันก็ไอ้รูปนี้ละ >:D

Dinky

• Guest

O:)   ขอบคุณคุณ NTC มากครับ .... แต่งรูปรถได้สวยงามออกมาถูกใจผมทุกคัน   'U'

ใครอยากเห็นภาพรถ ที่จะเอามาทำ ราวว่า ทำเสร็จจะออกมาเป็นยังไง .. แบบแนว ๆ  :-!  ผมว่าคุณ NTC มีความสามารถทางนี้ครับ  เก่งมาก   &v&

เดี๋ยว หาอะไรส่งไปอีก ...  อิอิ   +o+

Offline nong26june

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 &v&

ขออีกคันเถอะครับ..

ความตั้งใจอยากจำทำเป็นสีเหลืองมัสตัด..

เพราะขี้เกียจแจ้งเปลี่ยนทะเบียน

หรือสีขาว..ดีหว่า

จุ๊ๆๆๆ  อย่าเอ็ดไป

อยากใส่ล้อแบบโหด เลว ดี นะครับ

เอาตามสไตล์คุณNTC ละกันครับ..

ชอบๆๆๆ ขอบอก
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Jufe Berlina

• Guest
ทำไมงานไม่คืบหน้าเลยน้อง หือ???
เอาใหม่ เปลี่ยนล้อกับโหลดให้ด้วยนะ

NTC

• Guest
ต้องกราบขออภัยแฟนเพลง เอ้ย แฟนๆราบการ เอ้ย แฟนๆกระทู้ครับ แหะๆๆๆๆ ช่วงนี้กำลังปั่นงานอยู่ครับ ทำแคตตาล๊อกชุดใหม่ให้บริษัทอยู่ เดี๋ยวจะทะยอยๆทำนะครับ มันก็ต้องมีบ้างที่อู่งานเยอะจนทำไม่ทัน เอิ้กส์ๆๆๆๆ ;D

jade

• Guest
รบกวนด้วยนะครับพี่ เอาแบบ hot rod ล้อย่ายๆมีลายเพลิงไฟด้วยนะครับขอบคุณครับ
« Last Edit: April 08, 2006, 04:28:03 pm by jade »

Offline asw

• Classiccar lover
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 16, 2020, 12:13:40 am
    • trade2car ซื้อขายรถบ้านมือสอง....ฟรี
คุณ jade ครับ ภาพไม่ขึ้นครับ(หรือเครื่องผมไม่ดีหว่า) ทางที่ดีส่งให้ที่เมลล์คุณ NTC ดีกว่าครับ ภาพจะได้ใหญ่กว่า

kanpanya

• Guest
 $^$ ด้วยความเคารพ นะครับ คุณ ntc ครับ ขอ &v& ได้โปรด ช่วย โปรเจคคาร์ คันนี้ด้วยครับ อยากได้เป็นสี ขาวเหลือบมุข แบบแจ่มๆ อะครับ ขอยางขอบขาว ตรงขอบกระทะล้อ ขอเป็นสีเดียวกับรถนาครับ  &v& ขอบพระคุณมาก ขอรับ w^w O:)11

Offline fatwilly

• All...My...Friends...Ride...A...Lowrider...
  • Member
  • Last Login:October 06, 2015, 01:52:24 pm
คุณ NTC เก่งจริงๆครับ "v"
Retro,a modern term used to describe things from a bygone era. It is often used in a positive sense, referring to quirky or attractive products that are no longer available...

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments